THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
Die Hard 5 : A Good Day to Die Hard เเนะนำ ครับ (Read 1264 times)
RiderOZ
SUPER HERO

ขอพลังแห่งไรเดอ ร์จงสถิตกับท่าน<br
/>

นนทบุรี
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Die Hard 5 : A Good Day to Die Hard เเนะนำ ครับ
16.02.13 at 21:19:19

Die Hard 5 : A Good Day to Die Hard
ไดฮาร์ด 5เเล้ว ผมชมไดฮาร์ด4ภาคที่เเล้วมีจอห์น แม็คเคลน
มาช่วย ลูกสาว เเละเล่นประกบกับพระรองที่มาชอบลูกสาว
มาภาคนี้ จอห์น แม็คเคลนต้องไปช่วย ลูกชาย
แม็คเคลนไปเเอบมีลูกชายตอนไหนนะ ลูกเยอะจริงๆตั้งเเต่หนังทำเงิน ภาค5เเล้ว
น่าดูนะ ผมชอบประโยคในภาพยนตร์ตัวอย่างนี้ ที่เเม๊คเครพูด ว่า

"ไม่รู้จัก 007จากเเพลนฟิลด์ นิวเจอร์ซี่สะเเล้ว"

ภาคนี้ John McClane (บรูซ วิลลิส) ตำรวจนิวยอร์กจอมอึดเเ่ห่ง เเพลนฟิลด์ นิวเจอร์ซี่ ต้องไปช่วยเหลือเหลือลูกชายที่ถูกจับตัวไปที่ประเทศรัสเซีย เออ เข้าท่านะเนื้อเรื่อง  Embarrassed
Back to top

IP Logged

LexeR
TRAINING HERO LEVEL1

Ha! Ha! Ha!

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Re: Die Hard 5 : A Good Day to Die Hard เเนะนำ ครับ
Reply #1 - 17.02.13 at 23:39:03

เดี๋ยวภาค 6 จะรวมครอบครัว เมีย + ลูกสาว + ลูกชาย + กิ๊กใหม่พระเอก....5555
Back to top

IP Logged

usarain
ULTIMATE SUPER HERO

ฝนตกที่อเมริกา

Re: Die Hard 5 : A Good Day to Die Hard เเนะนำ ครับ
Reply #2 - 18.02.13 at 16:14:35

ขอบคุณครับ

Smiley
Back to top

IP Logged

RiderOZ
SUPER HERO

ขอพลังแห่งไรเดอ ร์จงสถิตกับท่าน<br
/>

นนทบุรี
Reply #3 - 20.02.13 at 22:55:19

RiderOZ wrote on 19.02.13 at 17:08:22:
...

ภาพนี้คือลูกชายที่ถูกจับตัวไปที่ประเทศรัสเซีย เออ    Embarrassed

จอห์น แม็คเคลน กลับมาได้เยี่ยมยอดจริงๆนะ เเอบไปดูมาโรงภาพยนตร์อยู่ใกล้บ้าน เรายกย่องคนเขียนบทกับ ผู้กำกับ John Moore นะเค้าทำให้ Die Hard 5 นี้มันดูส้นมากมันส์ตลอดเกื่อบ1ชั่วโมงครึ่งนี้มันดูสั้นไปเลยไม่รู้สึกว่ามันนานไปเ
ลย รับประกันความมันส์มากๆ พ่อลูกคู่หูผ่านรก คู่ใหม่  Smiley

Spoiler:
เดียวให้เวลาผ่านไปสะ 4-5วันก่อนจะมาสปอย์เยอะๆมากกว่านี้นะ ครับเเนะนำให้ไปชมกันดูง่ายกว่า ภาค4เยอะ

Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 20.02.13 at 23:00:17 by RiderOZ »  

IP Logged

RiderOZ
SUPER HERO

/>

นนทบุรี
Reply #4 - 21.02.13 at 19:52:16

...

Spoiler:
หนังแบ่งออกเป็น 3 ช่วงความมันส์

ช่วงแรกฉากพ่อเจอลูกเป็นสายลับซีไอเอสะงั้น แล้วช่วยตัวประกันในศาล ระเบิดรถลีมูซีน3คันรวดเลย และ ฉากไล่ล่าบนทางด่วนซูปเปอร์ไฮเวย์ของรัสเชีย น่าจะนาน 25นาที

ช่วงกลางฉากพ่อลูกโดนผู้ร้ายจับได้แล้วหนีออกมาได้ทั้งพ่อลูกเลย ยิงกันบนเพนเฮาส์ยอดตึก  แล้วหนีตายจากฮ.รัสเซียขนาดยักษ์มาได้นี้ถือว่าอึดมากๆ 20 นาที

ช่วงสุดท้ายฉากบู๊จบพ่อลูกลุยคู่ ตอนก่อนจบนี้ ต้องยกให้ ฮ.รัสเซียยักษ์อีกครั้ง ยิงสะบันหันแหลก มันส์แบบระเบิดภูเขาเผากระท่อมสุดๆ น่าจะนานถึง 30 นาทีได้

รับประกันความมันส์มากๆ พ่อลูกคู่หูผ่านรก คู่ใหม่ คู่นี้

ปล.ฮ.รัสเชียยักษ์รุ่นนี้เลยติดอาวุธหนักๆครบเครื่องจริงๆ
อยากรู้ว่า  พ่อลูกคู่นี้   มันชนะมาได้ยังไงไปชมกัน ครับ

...

Mil Mi-35 - (Libya - Air Force)

เป็น ฮ.แบบเอนกประสงค์ที่สามารถบรรทุกทหารและติดอาวุธโจมตีไปได้ในตัว รัสเซียเริ่มพัฒนามาจาก Mil Mi-24 โดยเพิ่มระบบอาวุธนำวิถีพ่วงเข้าไปกับ ฮ.รุ่นนี้ เพื่อสามารถยิงถล่มได้ในระยะไกล Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 23.02.13 at 00:30:13 by RiderOZ »  

IP Logged

Sivil
TRAINING HERO LEVEL2

Sivil The Protodeviln

Reply #5 - 23.02.13 at 17:31:46

แม้เจ้าจะสด กล้ามเป็นมัดๆ แต่ประสบการณ์ยังน้อยนัก 555+  Smiley
Back to top

Sivil  
IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge