THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ถึงตัวจะจากไปแต่ผลงานยังอยู่ (Read 18579 times)
Topic Description: ขอไว้อาลัยให้คุณ HOUSE KEEPER ครับ ผู้ชนะรางวัลประกวด LOGO THAI-TOKU
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
ถึงตัวจะจากไปแต่ผลงานยังอยู่
02.04.10 at 07:53:16

คุณ HOUSEKEEPER ได้ส่งภาพมาร่วมสนุก และได้รับการ VOTE เป็นอันดับ 2 รางวัลคือ SIC KIVA ครับ แต่คุณHOUSEKEEPER ได้ปฏิเสธที่จะรับรางวัลครับ แต่ทางทีมงานก็พยายามติดต่อไป จนล่าสุดทราบว่าเสียชีวิตแล้วครับ

Quote:
รียน พี่ๆ

ตามที่คุณ Housekeeper ได้ส่งผลงานเข้าประกวดสติกเกอร์ และได้รับรางวัล SIC KIVA จากเวป นั้น

เบื้องต้น คุณ Housekeeper ได้ปฏิเสธรับของรางวัลดังกล่าว แต่ผมได้ประสานเขียนเมล์ไปเพื่อให้คุณ House keeper ติดต่อกลับ แต่ปรากฎวาไม่มีการติดต่อกลับ

จนกระทั่งในวันนี้ ผมมีโอกาสไปคัดทะเบียนราษฎร์ จึงได้คัดทะเบียน ราษฎร์ของคุณ Housekeeper ใช้ชื่อจริงว่า คุณชิราวุธ ทิพย์พิมานชัย ภูมิลำเนาอยู่ที่จังหวัดอุดรธานี ตามไฟล์แนบ

ปรากฎว่า คุณ Housekeeper ได้เสียชีวิตเมื่อวันที่ 15 มีนาคม 2553 ที่ผ่านมา

ขอลงข้อความสุดท้ายที่ผมได้รับครับ

Quote:
From: chi_site@hotmail.com
To: mk_maniac@hotmail.com
Subject: Concerning Website's Sticker / From Housekeeper Smiley
Date: Mon, 21 Dec 2009 03:24:26 -0900

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นผมต้องเรียนว่า ผมใช้ชื่อว่า Housekeeper ใน Thai-Toku's Website
Email นี้ได้แนบ File ผลงานของผมไว้ (มีขนาดที่ใหญ่กว่าเดิม และ Separate ส่วนต่างๆไว้ให้เพื่อง่ายต่อการแก้ไข)
ผมต้องเรียนว่า การแข่งขันประกวด Sticker นี้ ผมไม่ต้องการของรางวัลแต่อย่างใด ผมทำเพราะอยากร่วมสนุก
และให้อะไรกลับสู่ Thai-Toku บ้าง อาจดูเหมือนผมเป็นสมาชิกใหม่ที่เพิ่งเข้ามา แต่จริงๆแล้วผมได้แวะเวียนเข้ามา
ใน Website แห่งนี้ประมาณ 5 ปีที่แล้ว (โดยประมาณ) ได้เข้ามาอ่านข้อมูลต่างๆที่เป็นประโยชน์เกี่ยวกับประวัติ Heroes ต่างๆ
และ Download เพลง Cartoon จำนวนไม่น้อย เพื่อเอาไปใช้ในวาระต่างๆใยรอบหลายปีที่ผ่านมา
ปีนี้ผมมีเวลามากเป็นพิเศษจึงมีโอกาสได้แวะเวียนเข้ามาใน Website บ่อยครั้ง และถือโอกาสสมัครสมาชิกไปในตัวเลย
เพื่อนๆทุกคนเป็นกันเองมาก และเห็นถึงความอบอุ่นจากการพูดคุยกับ ตลอดจนการแจกเสื้อของคุณ Hata ที่เรียกเสียงหัวเราะ
จากผมไปไม่น้อยทีเดียว

ผมตั้งใจส่ง Email ฉบับนี้เพราะ ต้องการแจ้งว่า ไม่ต้องการรับรางวัลจากการประกวด เนื่องจากไม่สามารถไปร่วมงานได้
และตนเองออกแบบเพราะอยากร่วมกิจกรรมเท่านั้น ผมต้องขอบคุณสำหรับทุกการ vote และคำ comment ของทุกท่าน
ตลอดจนน้ำใจที่อบอุ่นจาก Website แห่งนี้ มันอาจจะดูเหมือน Over แต่มันช่วยให้ผมได้ใช้เวลาบนจินตนาการของโลกในวัยเด็ก
ได้อย่างมีความสุข ทุกครั้งที่ได้เปิดเข้าไปในหน้า Website แห่งนี้ ผมป่วยเป็นโรคมะเร็ง State 4 และ หยุดงานประจำ
ในฐานะอาจารย์มหาวิทยาลัยไว้ ถ้านับถึงวันนี้ก็ครึ่งปีแล้ว Thai-Toku เป็นหนึ่งใน Website ที่ผมชื่นชอบและเปิดดูเป็นประจำ
ในเวลาที่กลับมารักษาตัวที่บ้าน  และได้นั่งออกแบบ Super Hero ตลอดจน Logo ต่างๆ เท่าที่ตนเองจะทำได้เพราะมันเป็นนิสัย
ของสถาปนิก ชอบขีดเขียน ออกแบบ บังเอิญทาง Thai-Toku มีพื้นที่รองรับสิ่งนี้พอดี จึงได้เข้าร่วมกิจกรรมอย่างสนุกสนาน
และเฝ้าติดตามทุก Comment จากทุกท่าน

สุดท้ายนี้ หวังผลงานของผมได้เป็นประโยชน์แก่ Website ไม่มากก็น้อย และขอบคุณที่ทุกคนทำให้มี Website ดีแห่งนี้
เกิดขึ้นมา (โดยเฉพาะคุณ Loucipher) และฝากสวัสดีปีใหม่เพื่อนทุกท่านในงานด้วยนะครับ ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงไม่มีโรคภัยครับ

NB (1): ถ้าต้องการอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Logo บอกได้เลยนะครับ
NB (2): ถ้าผมเลือกได้ผมอยากมอบรางวัลที่ 2 ในการประกวด Sticker
         ให้คนที่ออกแบบ Graphic ต่างๆให้แก่ Thai-Toku ครับ (เห็นตามสมควรนะครับ เพราะผมก็ไม่ทราบว่าใครเหมือนกัน)

Best regards,

Housekeeper

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1259982160/0

ผลงานที่ส่งเข้าประกวดครับภาพที่ชนะรองอันดับ1 ครับ รางวัล SIC KIVA สนับสนุนโดยคุณ Keenno

ข้อความโดยคุณ HOUSEKEEPER ครับ

Quote:
concept

1. Stamp
เงาของ Super Heroes ต่างๆ ที่กลับมารวมตัวกัน ถูกถ่ายทอดลงสู่ผลงานชิ้นนี้ในฐานะของเครื่องมือ ซึ่งสามารถเตือนความจำของผู้คน ถึงแม้ Details ต่างๆจะไม่ถูกเปิดเผย แต่ทุกคนสามารถทราบว่า Heroes เหล่านั้นคือใคร และนั่นเป็นเสน่ห์ที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะ
อีกทั้งผลงานชิ้นนี้ถูกออกแบบใน ลักษณะของ Interactive Sticker เนื่องจากรูปลักษณ์ที่เหมือน Stamp จึง ทำให้ผู้ใช้สะท้อนความรู้สึกของ “ความมีคุณค่า” “ความรัก” “งานอดิเรก” เสมือนเป็นพื้นที่เล็กๆในความเป็นเด็กที่มีอยู่ในตัวของทุกคน เมื่อพวกเขาได้หยิบ Sticker มาชมหรือติด

2. Barcode

Logo ถูกออกแบบในลักษณะของ Barcode เนื่องจากเวปไซด์ Thai-Toku.com เปรียบเสมือนพื้นที่หรือรหัสสำคัญที่ทุกคนใช้เป็นทางผ่านสู่โลกแห่ง จินตนาการของ Super Heroes ต่างๆ อีกทั้ง Barcode นี้จะถูกผู้ใช้นำไปติดข้าวของที่พวกเขารักอย่างแน่นอน

...

...

...

...

...

...

...

...

ผมไม่รู้จักคุณHousekeeper เป็นการส่วนตัว แต่รู้สึกได้เลยว่ารัก web thai-toku มาก  ผมได้ให้กำลังใจไปเพราะคุณน้าสาวของผมที่ดูแลอยู่ก็เป็นมะเร็งขั้น 4 เหมือนกัน แต่ไม่คิดว่ากรณีคุณ housekeeper จะเร็วขนาดนี้

ทางweb จะจัดประมูลSIC KIVA ที่คุณ HOUSEKEEPERได้รับ รายได้สมทบ มูลนิธิการแพทย์ทางเลือกเพื่อมะเร็ง http://www.anticancerclinicthai.com/th/

...

ขอให้เพื่อนหลับอย่างสบายนะครับ

Back to top
« Last Edit: 02.04.10 at 11:56:19 by Loucipher »  
IP Logged

wirote
ACTION HERO

จิ น ต น า ก า ร

Re: ขอไว้อาลัยให้คุณ HOUSE KEEPER ครับ ผู้ชนะรางวัลประกวด LOGO THAI-TOKU
Reply #1 - 02.04.10 at 08:00:59

เสียใจด้วยครับ

แบบที่ออกผมชอบ แบบตัวอักษรครับ สวยดี
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: ขอไว้อาลัยให้คุณ HOUSE KEEPER ครับ ผู้ชนะรางวัลประกวด LOGO THAI-TOKU
Reply #2 - 02.04.10 at 08:02:40

น่าเสียดายคนมีความสามารถ R.I.P. นะครับ  Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

UNKNOWN
Ex Member

Re: ถึงตัวจะจากไปแต่ผลงานยังอยู่
Reply #3 - 02.04.10 at 08:17:13

R.I.P
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: ถึงตัวจะจากไปแต่ผลงานยังอยู่
Reply #4 - 02.04.10 at 08:21:17

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
Back to top

IP Logged

skudman
SIDE KICK HERO BUDDY

Skudman is coming to town

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #5 - 02.04.10 at 08:34:41

น่าเสียใจ แต่ก็น่าประทับใจครับ
Back to top

IP Logged

Rider__K
BOARD MODERATOR

เรารัก TCS YaBB

Reply #6 - 02.04.10 at 08:36:37

R.I.P
Back to top

IP Logged

★ซีโร่

no money / no honey !

Reply #7 - 02.04.10 at 09:22:40

อนิจจัง วัฏสังขารา
ขอให้ไปอยู่ในภพภูมิที่ดีครับ
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #8 - 02.04.10 at 09:34:07

Quote:
เพื่อนๆทุกคนเป็นกันเองมาก และเห็นถึงความอบอุ่นจากการพูดคุยกับ ตลอดจนการแจกเสื้อของคุณ Hata ที่เรียกเสียงหัวเราะ
จากผมไปไม่น้อยทีเดียว

มีกล่าวพาดพิงถึงผมด้วยนะครับ

ฉะนั้น เสื้อทีเชิ้ตนาคา รุ่นมีตังค์ก็ซื้อไม่ได้ 1 ตัว ที่ คุณ HOUSEKEEPER จะได้รับ

จะนำมาร่วมประมูลเพื่อนำรายได้สมทบ มูลนิธิการแพทย์ทางเลือกเพื่อมะเร็ง

http://www.anticancerclinicthai.com/th/

ร่วมกับการประมูล SIC KIVA ด้วยครับ

เมื่อเช้าหลังสวดมนตร์ผมอุทิศส่วนกุศลให้ คุณ HOUSEKEEPER ด้วย

ขออนุญาตลงชื่อจริงของ อ.ชิราวุธ ทิพย์พิมานชัย หากท่านใดจะร่วมทำบุญไปให้นะครับ อาจารย์อยู่จังหวัดอุดรธานีครับ

ขอให้ดวงวิญญาณของอาจารย์ไปสู่สุคติครับ   Smiley
Back to top
« Last Edit: 02.04.10 at 10:14:46 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

barthezjame
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #9 - 02.04.10 at 10:34:22

ตอนที่ผมได้รับมอบหมายให้ประสานงาน ก็ได้อ่านเมล์ของอ.แล้ว อ.ปฏิเสธของรางวัล แต่อย่างไรก็ดีเวปเตรียมของรางวัลไว้และต้องการส่งให้ แต่สุดท้ายไม่ทัน

ตอนที่ทราบข้อมูลก็ใจหายเหมือนกัน เหมือนกับเพื่อนคนหนึ่งจากไป ขออ. จงสู่สุคติครับ
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

amadeus
ACTION HERO

ตาพันสี้

อยู่กับก๋ง
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #10 - 02.04.10 at 10:46:04

ขอแสงดความเสียใจด้ยครับ  Smiley
Back to top

IP Logged

rockybaby
ACTION HERO

จงตื่นขึ้นมาพร้อมกับ
ความฝัน

lanna,phrae
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #11 - 02.04.10 at 10:55:35

ใด ใด ในโลกล้วนอนิจจัง ระหว่างที่ยังมีชีวิตด้วยกันในโลกใบนี้
ขอให้ผู้ยังอยู่ คิดดี ทำดี พูดดี ...ดูแลกันให้ดีดี จะได้ดูโลกได้นานๆ
Smiley
ขอให้อาจารย์หลับให้สบายครับ
Back to top

IP Logged

hatachit

เรารัก TCS YaBB

Reply #12 - 02.04.10 at 10:58:10

ขอแสดงความเสียใจคับ
Back to top

IP Logged

Kamon_Rider
TRAINING HERO LEVEL1

รัก เซนไท... รัก ไรเดอร์

Bangna
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #13 - 02.04.10 at 11:28:54

เสียใจด้วยครับ...
Back to top

IP Logged

tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #14 - 02.04.10 at 12:30:29

ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอให้ท่านไปสู่สุคติครับ

Back to top

IP Logged

tinny
SUPER HERO

การกระทำเท่านั้น  ที่กำหนดสิ่งที่เราเ
ป็น

138  เมืองอุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #15 - 02.04.10 at 12:58:41

ขอแสดงความเสียใจ ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

Smiley Smiley
Back to top

tinny  
IP Logged

Mr_TOY
ACTION HERO

Краіна і дзяржава

Reply #16 - 02.04.10 at 13:16:28

ขออาจารย์ จงสู่สุคติครับ
Back to top

IP Logged

スーパー戦隊

!!! เมื่อไหร่จะสังเคราะห
์ได้วะ..เหนื่อยแล้วน
ะ!!!

Bangkok     Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #17 - 02.04.10 at 13:34:48

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของ คุณ Housekeeper ด้วยครับ และจะเป็นกำลังใจให้ครอบครัวของ คุณ Housekeeper สู้ต่อไป

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยนำดวงวิญญาณของ คุณ Housekeeper ไปสู่สุคติด้วยครับ

Back to top

redsentai  
IP Logged

XTHUNDER
ACTION HERO

ขอพลังแห่งไรเดอ ร์จงสถิตกับท่าน

ชลบุรี
Reply #18 - 02.04.10 at 14:40:47

อ่านแล้วก็น่าใจหาย
RIP. ครับ
Back to top
« Last Edit: 02.04.10 at 18:40:59 by XTHUNDER »  

IP Logged

Summer

Get it on your own

HatYai
Mood:
Reply #19 - 02.04.10 at 16:00:04

ผมเอาเว็บไซต์ ของพี่เค้ามาฝากครับ

RIP นะครับ

http://housekeeperstudio.spaces.live.com/

เข้าไปดูผลงานการออกแบบของพี่เค้าแล้ว ผมรู้สึกเสียใจ และ เสียดาย ฝีมือดีๆของพี่เค้ามากเลยครับ
Back to top
« Last Edit: 02.04.10 at 16:07:24 by Summer »  

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge