THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
รีวิวด่วนๆ K.O. Shodo Phone (Read 8157 times)
Topic Description: Chinese Toys @ China Town Update
원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
รีวิวด่วนๆ K.O. Shodo Phone
13.09.09 at 14:04:15

วันหยุดสุดสัปดาห์ทั้งทีจะมีอะไรดีไปกว่าการได้เดินช็อปปิ้งที่เยาวราช  Smiley ....  เที่ยวนี้ไปเจอของเด็ดมาอีกแล้วครับ หลังจากรอบที่แล้วสอยนาฬิกา Accellular (ลิขสิทธิ์ Rose) ราคาประหยัดกับ Transformers ก๊อปฯ ขั้นเทพ มาจำนวนนึง

งวดนี้ฝั่ง Transformers เจอะของเด็ดคือ
- Oversized Animated Optimus / Starscream เป็นการเอา Voyager จากภาค Animated มาขยายสเกลให้ใหญ่เท่า Leader สะใจแฟนๆ จริงๆ (2 ตัวนี้ของแท้ไม่ทำ Leader) นอกจากงานละเอียดสวยงามแล้ว ยังราคาแค่ 2XX บาทเท่านั้น
- Alternator Rodimus ก๊อปขึ้นเทพลำดับ 2 ต่อจาก Wheeljack ครับ เท่าที่ส่องดูเหมือนดี แต่ไม่ได้ซื้อมาลองว่าทนมือทนเท้าแค่ไหน เนื่องจากหมดงบซะก่อน .. แต่ก็ 2XX บาทเท่านั้นนะ  Cry Grin
- นอกนั้นก็เป็นงานก๊อป Deluxe Animated เหมือนมาก แกะกล่องแล้วดูเผินๆ แทบจะแยกไม่ออกว่าเป็นของก๊อปเลยทีเดียว (ตกลงจีนก๊อปดีเมพขิงๆ หรือ Hasbro ทำแย่กันแน่หว่า?  Grin)

หลังจากหอบหิ้ว TF เป็ดย่าง และไช้กัวมาพะรุงพรังก็เหลือบไปเห็น โอ้แม่เจ้า!!! Henshin Keitai Shodo Phone เหมือนมาก! ราคา 8X บาทเท่านั้น ว่าแล้วก็รีบโกยลงตะกร้ามาแคชเชียร์ตามสัญชาติญาณ เพราะสินค้าก๊อปเหมือนเกือบ 100% จะวางขายแค่ไม่นาน เนื่องจากถ้าโดนจับทีนึงแล้วก็จะเปลี่ยนสี เปลี่ยนชิ้นส่วนกันไปจนบางทีแทบจะไม่เหลือสภาพเดิม

กลับบ้านแกะดูสรุปว่าเด็ดครับ ลวดลายเหมือน แปลงเหมือน ปุ่มกดได้ มีไฟ 1 ดวง แถมยังมีเสียงเหมือนในหนังซะด้วยแน่ะ (แต่มีแค่ 2 เสียง วนไปมา) แต่ความซับซ้อนของคำสั่ง (การกดปุ่ม) คุณภาพของวัสดุ งานสี และความทนทานยังไงก็สู้ของแท้ไม่ได้ครับ เหมาะจะซื้อมาเล่นขำๆ ไม่ได้สะสมครับ ... แหล่งพลังงานเปลี่ยนจาก AAA เป็นถ่านกระดุม 3 เม็ด งบ 8X บาทที่จริงแล้วแค่ซื้อถ่านแบบมียี่ห้อก็ไม่พอแล้ว  Grin Grin Grin  กร๊าก Smiley

ใครสนใจฝากซื้อได้ครับ ... แต่เดี๋ยวก่อน!! 3 ท่านแรกที่แจ้งความจำนงไว้ในกระทู้นี้(นะ ไม่ต้องไปแจ้งความถึงโรงพัก) เรายินดีส่งให้เล่นฟรีๆ ถึงบ้าน* โพสต์ด่วนหาเราตอนนี้ตลอด 24 ชั่วโมง  Grin

*เฉพาะภายในราชอาณาจักรไทยเท่านั้น / จัดส่งแบบลงทะเบียนโดยใส่ในซองเอกสาร ไม่มีกล่อง

ลืมบอกครับ Blythe ปลอมก็มีขายแล้วนะ 4XX บาทไม่รวมอุปกรณ์เสริมครับ (มีแค่เสื้อที่ใส่ติดตัวมา 1 ชุด)

Back to top
« Last Edit: 15.09.09 at 07:45:17 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

NeOzEcT
ULTIMATE SUPER HERO

เรารัก TCS YaBB

Re: รีวิวด่วนๆ K.O. Shodo Phone
Reply #1 - 13.09.09 at 18:23:12

Shocked Shocked Shocked
Back to top

NeOzEcT tudtudtud.hi5.com 100000560141682  
IP Logged

lovesmysoul
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Re: รีวิวด่วนๆ K.O. Shodo Phone
Reply #2 - 14.09.09 at 13:18:08

น่าสนใจครับ พี่ won ให้เล่นฟรีจริงๆหรอพี่ Smiley
นพพร จันทรรอด
บริษัทศรีภัณฑ์ยาค้อบ จำกัด
78 ถนนบำรุงเมือง แขวงวัดราชบพิธ เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #3 - 16.09.09 at 07:22:28

สุดยอดมี BLYTHE ปลอมด้วย ซื้อให้แฟนละกัน มีที่ไหนจ๊ะ Grin
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #4 - 16.09.09 at 09:25:18

Loucipher wrote on 16.09.09 at 07:22:28:
มีที่ไหนจ๊ะ Grin

เรียกไม่ถูกอ่ะครับ .. ตรงนั้นเค้าเรียกสำเพ็งมั๊ง? เดินจากคลองถมเซ็นเตอร์ไปทางแม่น้ำ (รึเปล่า?) เป็นตลาดเช้าที่ Y ตอน 8.00 น. ราคาเฉลี่ยอยู่ที่ 4XX เจอถูกสุด 350 ครับ Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

tigerroad197

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #5 - 16.09.09 at 10:03:50

ขอบคุณมากครับ

อยู่ใกล้ ๆ ที่ทำงานผมเองครับ แถวสำเพ็งช่วงกลางคืนถึงเช้าจะมีสินค้าจากโรงงานมาวางขายกันเต็มไปหมดครับ

เพียงแต่บางวันคนอาจจะเยอะมากต้องทนเบียดเสียดหน่อยครับ และที่สำคัญต้องระวังกระเป๋าสตางค์กับโทรศัพท์มือถือให้ดีครับ เพราะอาจโดนมิจฉาชีพมาฉกไปครับ

Smiley  Smiley  Smiley
Back to top

IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #6 - 17.09.09 at 11:22:47

ไปแถวนั้น ดูแต่ของกินอย่างเดียวเลยจร้าาาาาาา Thanx Thanx Thanx
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #7 - 11.10.09 at 11:16:11

lovesmysoul wrote on 14.09.09 at 13:18:08:
น่าสนใจครับ พี่ won ให้เล่นฟรีจริงๆหรอพี่ Smiley
นพพร จันทรรอด
บริษัทศรีภัณฑ์ยาค้อบ จำกัด
78 ถนนบำรุงเมือง แขวงวัดราชบพิธ เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200

ส่งแล้วได้รับแล้วนะครับ ขออนุญาตลดจากแจก 3 เป็นอันเดียวพอนะ แจกนอกบอร์ดไปหมดแล้ว (ทีแรกพิมพ์ไว้ 5 ตอนหลังเห็นเงียบๆ มาแก้เหลือ 3 ไม่นึกว่าจะไม่มีใครสนใจเลยแฮะ  Sad)

.... มาถึงอัพเดทก๊อปฯ เทพ วันนี้ ขออภัยด้วยที่ไม่มีภาพจริง ขอใช้ภาพแทนนะครับ เป็น Ultimate Helmet Gear ของ Go-on Red ครับพี่น้อง แต่มาแค่ครึ่งหัวด้านหน้าเหมือนหน้ากาก แต่รายละเอียดดีกว่า มีเสียงมีไฟ สนนราคาก็ร้อยกว่าบาท ใครหัวเล็กจะเอามาคอสก็ไม่เลว ที่แปลงร่างและปืน(ก๊อปฯ)ก็ออกครบหมดแล้วด้วย  Smiley

...

แถม: อ่านรีวิว เข็มขัดเด็นโอ ก๊อปฯ ได้ที่บอร์ดของเล่นนะครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

crisis_p
HUMAN
**

Reply #8 - 06.10.10 at 14:17:38

สนใจเข็มขัดกะหน้ากากโกออนเจอรืครับ
ช่วยแนะนำด้วครับมันขายตรงไหนอะครับ จะไปซื้อเป็นของขวัญให้ลูกๆอะครับ แบบว่าแถวๆเยาวราชเลยที่ขาบบรายปลอมเยอะๆหรือตรงไหนเพิ่งไปมาหาไม่เจอครับ ถ้ามีอีกรบกวนฝากซื้อด้วยครับซัก2อัน
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #9 - 07.10.10 at 05:23:36

crisis_p wrote on 06.10.10 at 14:17:38:
ช่วยแนะนำด้วครับมันขายตรงไหนอะครับ จะไปซื้อเป็นของขวัญให้ลูกๆอะครับ แบบว่าแถวๆเยาวราชเลยที่ขาบบรายปลอมเยอะๆหรือตรงไหนเพิ่งไปมาหาไม่เจอครับ ถ้ามีอีกรบกวนฝากซื้อด้วยครับซัก2อัน

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ไปเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเค้ามีผลิตซ้ำมั๊ยแต่โดยปรกติของพวกนี้ต้องคอยจ้องซื้อตอนหนังออกใหม่ๆ ครับ (2 ปีที่แล้ว) หมดแล้วหมดเลย  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

crisis_p
HUMAN
**

Reply #10 - 07.10.10 at 08:44:17

งั้นตลาดที่ว่ามันอยู่ตรงไหนครับ จะลองไปหาดูแบบอื่นๆครับ
ผมไปตรงที่ขายตุ๊กตาเยอะ แถวๆลีโอทอยอะครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #11 - 07.10.10 at 14:10:33

crisis_p wrote on 07.10.10 at 08:44:17:
งั้นตลาดที่ว่ามันอยู่ตรงไหนครับ จะลองไปหาดูแบบอื่นๆครับ
ผมไปตรงที่ขายตุ๊กตาเยอะ แถวๆลีโอทอยอะครับ

เส้นนั้นแหละครับแต่เดินย้อนมาปากซอย (เดินจากลีโอไปโลตัส) จะมี 3 - 4 ร้านที่ขายของเล่นพลาสติกอยู่ทั้ง 2 ฝั่งเลยครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

usarain

ฝนตกที่อเมริกา

Reply #12 - 07.10.10 at 17:07:09

Thanx
Back to top

IP Logged

crisis_p
HUMAN
**

Reply #13 - 11.10.10 at 07:42:01

Cool Thanx Embarrassed
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge