THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 
Print
รีวิวมั่วนิ่ม KOTF !!!? (Read 45848 times)
원 [ w o n ]
BOARD MODERATOR

Bangkok
รีวิวมั่วนิ่ม KOTF !!!?
16.08.09 at 14:33:24

ไม่ได้จะรีวิว ROTF แล้วพิมพ์ผิดนะครับ คราวนี้เป็นรีวิว KOTF หรือ Knock out Transformers เรียกกันภาษาที่คุ้นหูก็คือ ของก๊อปฯ จีนแดง นั่นเองครับ  Smiley

เริ่มที่เจ้านี่ก่อน Animated Deluxe ครับ สนนราคา ณ ไชน่าทาวน์ 1XX บาท มีให้เลือก 3 แบบ ได้แก่ Cybertron Optimus, Bumblebee และ Prowl (แต่ตอนไปซื้อ น้องบีเหลือแต่ตัวใหญ่กว่าเลยไม่ได้ถอยมา)

ซีรี่ส์นี้สเกลเดียวกับของแท้เป๊ะๆ และไม่มีการลดทอนจุดขยับครับ ต่างกันตรงเนื้อวัสดุทีมีคุณภาพต่ำกว่าของแท้ครับ การที่มีชิ้นส่วนหลุดหรือหักมาจากในกล่องก็เป็นไปได้สูง ถ้าจะซื้อจริงๆ ควรส่องดูให้ดีไม่ก็ทำใจล่วงหน้าไว้เลย สัญลักษณ์ Autobots กลายเป็นตัวอะไรไม่รุ น่ารักน่าชังดี  Grin สีสันของชิ้นส่วนเปลี่ยนไปนิดหน่อย ตรงส่วนที่ใสก็ซีดมากหรือไม่มีสีเลย

การแปลงร่างราบรื่นดีแต่ก็มีบางส่วนที่หลวมไปแน่นไปบ้าง อันนี้ต้องทำใจครับ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 16.08.09 at 14:53:46 by 원 [ w o n ] »  

won_KOTF01.jpg (310 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Re: รีวิวมั่วนิ่ม KOTF !!!?
Reply #1 - 16.08.09 at 14:48:40

นี่ครับตัวเด็ด 1/24 Wheeljack ในตำนาน (เคยเห็นภาพในเว็บนอกนานแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าจะมีขาย) ราคา 2XX เท่านั้น ถูกขนาดนี้เพราะคนขายเค้าบอกว่าลดลงมามากแล้วเพราะกล่องยับเยินพอดู โชคดีจริงๆ ที่เดินผ่านไปเจอ  Smiley

ตัวนี้ที่ผมบอกว่าเป็นระดับตำนานก็คือ มีการชุบโครเมี่ยมที่ใบหน้า เลียนแบบ Binaltech ด้วย ไฮโซมากๆ (Alternators แท้ยังไม่ชุบเลย) ออกมาหล่ออย่างที่เห็น .. ที่กล่องทะลึ่งเขียน BT-14 ด้วยนิ  Grin

ชมรีวิวของแท้ได้ที่นี่ครับ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1219771522/20

เจ้าตัวนี้ขนาดเดียวกับของแท้ไม่ขาดไม่เกินครับ ไม่มีการลดทอนจุดขยับเลย รายละเอียดก็ลดทอนลงแบบแทบจะดูไม่รู้ สปอทไลท์คู่หน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้ายเป็นวัสดุใสทั้งหมด กระจกมองข้าง ท่อไอเสีย โลโก้ม้าหน้ารถและเครื่องยนต์ (ในกระโปรงหน้า) ชุบโครเมี่ยมแวววับ ล้อหน้าเลี้ยวได้ปรกติ งานสีใช้ได้ แต่แน่นอนว่าโลโก้ Autobots ต้องกลายเป็นตัวอะไรไม่รุไป Grin

เรื่องการแปลงร่างก็เนียนดีครับ บางจุดมีแน่นๆ หลวมๆ ไปบ้างเช่นเดียวกับ Aternators แต่ก็ราบรื่นดี ไม่มีหัก (แค่เสียวๆ) ไม่มีเหลื่อมด้วยครับ คู่มือก็ก๊อปฯ BT มา มีภาษาจีนกับอังกฤษให้เลือก พิมพ์สี หนา คุ้มค่ามากๆ สำหรับเจ้าตัวนี้ครับ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 16.08.09 at 14:58:05 by 원 [ w o n ] »  

won_KOTF02.jpg (241 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #2 - 16.08.09 at 14:49:57

เอารูปของแท้มาให้เทียบครับ ตอนเป็นรถดูไกลๆ ไม่รู้นะเนี่ย  Grin

...
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #3 - 16.08.09 at 16:12:27

ชะอ้า่ว รื้อเจออีกซองครับ หุหุ ..

เป็น Scout Class ในแบบ Pla-mo ครับ พลาสติกที่เอามาทำเป็นแบบอ่อน ตัดนุ่มมือดี ประกอบเสร็จหน้าตาคล้ายๆ เจ้าตัวแดงในรูปนี้ แต่สีไม่ใช่ครับ Smiley

...

ชุดนี้สำหรับผมถือว่ามีคุณค่ามาก คิดดูจะมีกี่คนที่เคยเห็นแผงพลาสติกของของเล่น TF (ปรกติเห็นตอนประกอบเสร็จเท่านั้น) .. แค็ตตาล็อกด้านหลังซองมี Galvatron ภาค Galaxy Force ด้วยนะ ถ้าหาซื้อได้ก็แจ๋วเลย .. หน้าซองมีข้อความคุ้นๆ เขียนอยู่ด้วย เหอๆ  Grin
Back to top

won_KOTF03.jpg (156 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #4 - 26.08.09 at 18:10:22

อัพเดทครับ ตกลงว่า Wheeljack มากันตรึม ของใหม่กล่องคมขายปลีกอยู่ที่ 3XX บาท โอกาสทองของคนเก็บเวอร์ชั่นจีนแดงมาถึงแล้ว!! ไปช็อปปิ้งกันเลยพวกเรา!
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

tee2k3
FIGHTER

W ♥ THAI-TOKU

Reply #5 - 28.08.09 at 21:49:20

คุณ won พอมีพิกัดร้านไหมครับ พรุ่งนี้จะไปแถวนั้นพอดี จะไปเดินหาเองครับ ขอบคุณครับ  Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #6 - 29.08.09 at 09:16:25

tee2k3 wrote on 28.08.09 at 21:49:20:
คุณ won พอมีพิกัดร้านไหมครับ พรุ่งนี้จะไปแถวนั้นพอดี จะไปเดินหาเองครับ ขอบคุณครับ  Smiley

SMS ไปแล้วเด้อ มีทั่วไปย่านสำเพ็งครับ (หมายถึงในร้านของเล่นนะครับ ร้านก๋วยเตี๋ยวไม่มี) แต่ละร้านอาจจะขายราคาไม่เท่ากัน ถ้ามีเวลาลองเดินดูทั่วๆ ก่อนค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

tee2k3
FIGHTER

Reply #7 - 29.08.09 at 21:28:18

ขอบคุณอย่างมากเลยครับคุณ won ได้ติดมือมา 2 กล่องครับในราคาที่น่าพอใจมากครับ  Smiley เสียดายอย่างเดียวน้องคนขายเค้าออกจะรำคาญที่ผมเลือกมากไปหน่อยครับ เลยได้ดูแค่ครึ่งเดียวก็รีบคว้ามาเลยครับ Smiley
Back to top

IP Logged

k59
HUMAN
**

Reply #8 - 30.08.09 at 23:34:56

ถูกจริง ๆ อ่ะ!!!!!

รถตำรวจจีนที่ซื้อที่เมืองจีน ก๊อป binal tech คันตั้ง 600 บาท

แถมหาซื้อยากอีกตะหาก ทั้งที่เป็นตึกขายส่งของเล่นแท้ ๆ

เค้าไปเอามาจากไหนกันนะ..Thanx
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #9 - 31.08.09 at 08:39:34

k59 wrote on 30.08.09 at 23:34:56:
ถูกจริง ๆ อ่ะ!!!!!

รถตำรวจจีนที่ซื้อที่เมืองจีน ก๊อป binal tech คันตั้ง 600 บาท

แถมหาซื้อยากอีกตะหาก ทั้งที่เป็นตึกขายส่งของเล่นแท้ ๆ

เค้าไปเอามาจากไหนกันนะ..Thanx

อันนี้พลาสติกนะคร๊าบ (อันนั้นเหล็ก)  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

k59
HUMAN
**

Reply #10 - 31.08.09 at 21:07:25

원 [ w o n ] wrote on 31.08.09 at 08:39:34:
อันนี้พลาสติกนะคร๊าบ (อันนั้นเหล็ก)  Smiley

หง่ะ!! ลืมไป ลูกพี่เรย์เคยบอกทีนึงแล้ว

โทษทีครับคุณ won

ค่อยยังชั่ว นึกว่าโดนอาเจ๊ฟันหัวแบะซะแล้ว    Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #11 - 17.09.09 at 13:47:02

ขอย้ายข้อความจากกระทู้ K.O. Shodophone มาแทรกไว้ตรงนี้หน่อยนะครับ ใครจะมาอัพเดทของเล่นจีนแดงได้อ่านกันทั่วๆ  Smiley

원 [ w o n ] wrote on 13.09.09 at 14:04:15:
วันหยุดสุดสัปดาห์ทั้งทีจะมีอะไรดีไปกว่าการได้เดินช็อปปิ้งที่เยาว
ราช  Smiley ....  เที่ยวนี้ไปเจอของเด็ดมาอีกแล้วครับ หลังจากรอบที่แล้วสอยนาฬิกา Accellular (ลิขสิทธิ์ Rose) ราคาประหยัดกับ Transformers ก๊อปฯ ขั้นเทพ มาจำนวนนึง

งวดนี้ฝั่ง Transformers เจอะของเด็ดคือ
- Oversized Animated Optimus / Starscream เป็นการเอา Voyager จากภาค Animated มาขยายสเกลให้ใหญ่เท่า Leader สะใจแฟนๆ จริงๆ (2 ตัวนี้ของแท้ไม่ทำ Leader) นอกจากงานละเอียดสวยงามแล้ว ยังราคาแค่ 2XX บาทเท่านั้น
- Alternator Rodimus ก๊อปขึ้นเทพลำดับ 2 ต่อจาก Wheeljack ครับ เท่าที่ส่องดูเหมือนดี แต่ไม่ได้ซื้อมาลองว่าทนมือทนเท้าแค่ไหน เนื่องจากหมดงบซะก่อน .. แต่ก็ 2XX บาทเท่านั้นนะ  Cry Grin
- นอกนั้นก็เป็นงานก๊อป Deluxe Animated เหมือนมาก แกะกล่องแล้วดูเผินๆ แทบจะแยกไม่ออกว่าเป็นของก๊อปเลยทีเดียว (ตกลงจีนก๊อปดีเมพขิงๆ หรือ Hasbro ทำแย่กันแน่หว่า?  Grin)

หลังจากหอบหิ้ว TF เป็ดย่าง และไช้กัวมาพะรุงพรังก็เหลือบไปเห็น โอ้แม่เจ้า!!! Henshin Keitai Shodo Phone เหมือนมาก! ราคา 8X บาทเท่านั้น ว่าแล้วก็รีบโกยลงตะกร้ามาแคชเชียร์ตามสัญชาติญาณ เพราะสินค้าก๊อปเหมือนเกือบ 100% จะวางขายแค่ไม่นาน เนื่องจากถ้าโดนจับทีนึงแล้วก็จะเปลี่ยนสี เปลี่ยนชิ้นส่วนกันไปจนบางทีแทบจะไม่เหลือสภาพเดิม

กลับบ้านแกะดูสรุปว่าเด็ดครับ ลวดลายเหมือน แปลงเหมือน ปุ่มกดได้ มีไฟ 1 ดวง แถมยังมีเสียงเหมือนในหนังซะด้วยแน่ะ (แต่มีแค่ 2 เสียง วนไปมา) แต่ความซับซ้อนของคำสั่ง (การกดปุ่ม) คุณภาพของวัสดุ งานสี และความทนทานยังไงก็สู้ของแท้ไม่ได้ครับ เหมาะจะซื้อมาเล่นขำๆ ไม่ได้สะสมครับ ... แหล่งพลังงานเปลี่ยนจาก AAA เป็นถ่านกระดุม 3 เม็ด งบ 8X บาทที่จริงแล้วแค่ซื้อถ่านแบบมียี่ห้อก็ไม่พอแล้ว  Grin Grin Grin  กร๊าก Smiley

ลืมบอกครับ Blythe ปลอมก็มีขายแล้วนะ 4XX บาทไม่รวมอุปกรณ์เสริมครับ (มีแค่เสื้อที่ใส่ติดตัวมา 1 ชุด)
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #12 - 17.09.09 at 13:51:35

ต่อด้วย Transformers ครับ ช่วงนี้ของก๊อปฯ จีนแดงแรงมากๆ คนก๊อปฯ เห็นว่าขายได้ก็ปั๊มใหญ่ คนหิ้วเห็นว่าขายได้เลยหิ้วมากันตรึม

ซีรีส์ Animated มีเกรด A เหมือนเป๊ะหลายตัวเลย (สวยกว่าข้างบนเยอะๆ แกะกล่องมาแทบแยกไม่ออก) มีแบบ Oversized หรือขยายขนาดเพิ่มความสะใจด้วย อย่าง Voyager Optimus / Starscream ก็มีขยายเป็ฯขนาด Leader สะใจแฟนๆ กันไป (เพราะคู่นี้ของแท้ไม่ทำ Leader) ราคาก็ตกตัวละ 2 - 3 ร้อยบาทเท่านั้น เด็ดมาก!

ข่าวล่าสุดคอนเฟิร์มแล้วว่ามี Leader Prime / Leader Jetfire / Supreme Devas จาก ROTF ก๊อปฯ ด้วย รวมร่างเป็น Power-up Prime ได้ด้วยนา ยังไงก็ต้องติดตามตอนต่อไปครับ  Smiley

ต่อไปก็ K.O. Alternator Rodimus ครับ ของจริงดูภาพและอ่านรายละเอียดได้ที่นี่ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1219771522 ....

เจ้าของปลอมนี่ไม่แพงครับ บางร้านเฉียด 300 ไม่ก็ 300 ถ้วน เป็นงาน Oversized ใหญ่กว่าของแท้นิดหน่อย รายละเอียดโดนลดทอนไปนิดหน่อยครับ โลโก้ Autobots กับ Ford หายไป ป้ายทะเบียนไม่มี ล้อเลี้ยวไม่ได้ กระโปรงหลังก็เปิดไม่ได้ แต่ภายใน OK ครับ มี 2 สีคือแดงลายเพลิงตามต้นฉบับ และเหลืองแถบดำเกาะกระแส BB Movie ครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #13 - 17.09.09 at 13:56:56

แปลงร่างแล้วสิ่งที่เปลี่ยนไปคือ
- ส่วนหัวไม่มีแว่น (ของแท้มีแว่นใสๆ เปิด-ปิดได้)
- หลังคารถพับเก็บไม่ได้ ... คิดซะว่าเป็นผ้าคลุม Superman ละกัน
- ชิ้นส่วนไฟท้ายตรงหัวเข่า ไม่ได้ใช้แปลงโดยการพับแต่เป็นถอดจากที่นึงมาใส่อีกที่นึงครับ

เนื้อพลาสติกเหนียวและข้อต่อแข็งแรงกว่า Wheeljack ครับ โพสต์ท่าได้เนียน แต่จุดล็อคต่างๆ ถูกดัดแปลงเหลือแค่ปุ่มเล็กๆ ตอนแปลงเป็นรถโอเค ล็อคได้ทุกส่วน แน่นหนาดีด้วย แต่ตอนแกะเป็นหุ่นอีกทีเสียวหักจริงๆ ครับ  Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #14 - 17.09.09 at 13:59:28

เทียบรายละเอียดของตัวแดงกับเหลืองถ้าไม่นับลวดลายบนตัวถังจะเหมือนกันกันทุกอย่างคร
ับ แถมปืนมา 2 กระบอกด้วยนะ ... แต่ใส่ไม่พอดีมือแฮะ ... ของใครหว่า?  Grin Grin Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #15 - 17.09.09 at 14:03:25

ต่อด้วย Chinese Original Characters ครับ  Grin
2009 CAMARO ตำรวจขาว/ดำ ... ทีแรกผมนึกว่าก๊อปฯ Fast Action BB มาเพราะเห็นป้อมๆ ปรากฎว่าเอาโครงจาก Deluxe มาเฉยๆ ครับ (สังเกตรูบนกระโปรงหน้า) ขาแปลงง่ายๆ ส่วนครึ่งตัวบนก็แปลงเหมือน Gravitybots เลย มีหน้าตาฝ่ายดีฝ่ายร้ายด้วยนะ ... ดูภาพดีกว่าครับ (แถมอาวุธมาตัวละ 3 ชิ้นด้วย)  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #16 - 17.09.09 at 14:21:38

จากก๊อปฯ พลาสติกมาเจองานก๊อปฯ เหล็กดูบ้างครับ หลายท่านที่เล่น TF อาจจะพอทราบมาบ้างว่ามี Binaltech (TF เหล็ก) ปลอมออกมาขาย ... เจ้านี้ล่ะครับ A&L ทำแม้กระทั่งรถเหล็ก TOMICA Hyper Rescue ด้วย ผมเลยอดสงสัยไม่ได้ว่า ... เจ้านี้น่าจะเป็นโรงงานที่ได้ License จาก TAKARA TOMY แล้วแอบทำเพิ่มก็ได้ เพราะงานเหล็กไม่น่าจะปั๊มกันได้ง่ายๆ เช่นเดียวกับ KOToys เจ้าของผลงานก๊อปฯ พลาสติกในกระทู้ทั้งหมดยกเว้น Shodop Phone ที่ผลิตของเล่นให้ Hasbro อยู่แล้ว

รถตำรวจเหล็ก 2 คันในภาพได้รับความเอื้อเฟื้อจากคุณเรย์ เจ้าบ้าน dbz.pantown ขอขอบคุณคุณเรย์ด้วยนะครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #17 - 17.09.09 at 16:53:57

ดูเรียงเบอร์ไปเลยนะครับ ...
Back to top

520916.jpg (176 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #18 - 17.09.09 at 17:13:20

ใครถูกมั่ง? ...

.
.
.

!!!

ใช่ที่ไหนเล่า !!.. หมายถึงดูภาพ Rescue Vehicles ไล่ไปตั้งแต่หมายเลข 1 เลยตะหาก  Grin

รถกู้ภัยพวกนี้มีใช้งานอยู่จริงที่ประเทศญี่ปุ่นนะครับ เดิมที TOMICA ซึ่งรับเหมาสิทธิ์ทำรถเหล็กทุกรุ่นอยู่แล้วทำออกมาขายแยกกล่องแบบรถเหล็กทั่วไป ต่อมาจึงเอามาผูกเป็นเรื่องราว มีตัวคนคล้ายเลโก้แถมมา มีพาหนะขนาดใหญ่เพิ่ม (ไม่มีอยู่จริง) โดยจะมีลูกเล่นไฟฟ้าและกลไก สามารถต่อพ่วงได้หลายคัน ขายดิบขายดี จนสุดท้ายจึงผุดซีรีส์ Rescue Force และ Rescue Fire ตามออกมาครับ ... ใครอยากดูรถเหล็กในหนัง Rescue Force (ของแท้นะ) เชิญที่นี่ครับ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1212662516

เบอร์ 1 ทำไรได้มั่ง? .. ไม่เลยมั๊ง? นอกจากใช้ขับพาเจ้าหน้าที่ไปยังที่เกิดเหตุ ลูกเล่นก็แค่เปิดประตูหลังได้ คันนี้จำลองมาจาก Toyota Harrier ครับ แต่เปลี่ยนลวดลายไปจากของแท้ที่เป็นรูปสายฟ้าพาดกลางคันเป็นแบบที่เห็น

เบอร์ 2 รถพยาบาลขาประจำ (TOMICA ชอบทำ มีทุกซีรี่ส์เลย) จำลองมาจาก Toyota Estima ลูกเล่นก็คือเปิดประตูได้ ภายในมีเบาะและอุปกรณ์เหมือนจริงด้วย เฉพาะเบอร์ 1 และ 2 จะมีโช๊คอัพด้วยครับ ใช้วิ่งรางที่มีกระโดดๆ ได้

เบอร์ 3 รถขนส่งกำลังเสริม ใช้งานตรงตามชื่อเลย ลูกเล่นก็เปิดอะไรข้างๆ ออกมาได้ก็ไม่รู้ ... ดูเอาเองครับ  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #19 - 17.09.09 at 17:23:52

เบอร์ 4 ขอแยกวิวเดี่ยวๆ เพราะลูกเล่นเยอะ เป็นรถกระเช้าครับ ตัวบันไดยืดได้ถึง 3 ชั้น มีที่เก็บอุปกรณ์ (สติ๊กเกอร์) ที่เปิดออกได้ทางด้านข้างทั้งซ้ายและขวา นอกจากนี้ เวลาเลี้ยวข้อต่อที่กลางตัวรถจะบิดได้ด้วยเพื่อให้มีวงเลี้ยวที่แคบขึ้นครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #20 - 17.09.09 at 17:33:01

เบอร์ 5 เป็น ฮ.ครับ แต่มีล้อด้วย ใครจะเล่นบนรางก็น่าจะพอไหว ลูกเล่นนอกจากหมุนใบพัดได้แล้วยังเปิดประตูข้างได้ และยังมีบันไดพับอยู่ด้านล่างด้วย ใครมีตัวตุ๊กตาเอามือมาเกาะไว้ได้นะ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #21 - 17.09.09 at 17:44:20

เบอร์ 6 ยานกู้ภัยตัวเก่งของ Hyper Rescue เค้าล่ะ (ตัวนี้ TOMICA ก็ทำออกมาหลายซีรี่ส์แล้ว) ต้นแบบก็คือ Rainbow 5 ซึ่งเป็นยานไร้คนขับสำหรับช่วยผู้ประสบภัยในพื้นที่อันตราย ใครอยากดูของจริงเป็น YOUTUBE คลิปเชิญที่นี่ครับ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1218351514/20

ตัวของเล่นมีจุดขยับอยู่ 3 จุดคือแขนด้านหน้าสามารถดัดได้ ปืนฉีกน้ำข้างบนหมุนได้ (เรียก Water Cannon เหมือนใน Rescue Force เลย) และยังเปิดตูดดูแผงควบคุมได้ด้วยนะ เด็กๆ ชอบกันมากเลย ... มาถึงคันสุดท้ายแล้วดันลืมบอกราคาครับ ผมได้มาคันละประมาณ 50 บาทเท่านั้น แต่มันจะมาเป็นบ๊อกซ์เซ็ท 4 ตัว จะเก็บครบต้องซื้อ 2 กล่อง ได้ตัวซ้ำ 2 ตัวครับ (ของแท้ 4 ตัว 700 - 1,000 บาทเลย)
Back to top
« Last Edit: 17.09.09 at 17:47:27 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #22 - 17.09.09 at 17:57:00

เอ้าหมดรอบของเล่นเด็กน้อยแล้วพี่น้อง มาต่อที่ของเล่นเด็กโต(อย่างผม)มั่ง! Shocked Grin

นี่ครับ เหล็กทั้งดุ้น หนักแน่นสะใจกันไปเลย  Smiley   น่าจะเอามาแต่งเป็นรถตำรวจไทยมั่งนะ ... ♪ เกียรติตำรวจของไทย เกียรติวินัยกล้าหาญมั่นคง ต่างซื่อตรง แด่แดแด๊ ♫
Back to top
« Last Edit: 17.09.09 at 18:02:26 by 원 [ w o n ] »  

won_KOBT02.jpg (97 KB | )
won_KOBT03.jpg (103 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

tee2k3
FIGHTER

Reply #23 - 17.09.09 at 20:32:01

โหย มีแต่ของเด็ดๆ ทั้งนั้น รอดูต่ออยู่นะคร้าบ  Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #24 - 18.09.09 at 18:00:30

มาดูตำรวจจีน RX-8 กันก่อนครับ คันนี้เป็น Original Daco ของ A&L ครับ ของแท้ไม่ได้ทำ แต่งลายตามรถตำรวจจริงๆ ของประเทศจีน มีชิ้นส่วนไซเรนเพิ่มขึ้นมา ... ส่วนตัวผมว่ามันดูไม่ค่อยเข้ากันแฮะ (ดูการ์ตูนๆ ไปนิด น่าจะเหมาะกับรถตำรวจที่รายละเอียดน้อยกว่านี้อ่ะ)

ถ้าจะว่ากันที่โครงสร้างก็ก๊อปฯ มาทั้งดุ้นครับ ตรงไหนของแท้เป็นเหล็ก นี่ก็เหล็ก ตรงไหนของแท้เป็นพลาสติก นี่ก็ด้วย ชิ้นส่วนชุบโครเมี่ยมมีเหมือนของแท้เป๊ะ กลไกการเลี้ยวของล้อหน้าก็ยังอยู่ ... ต่างกัน 3 อย่างคือ
- ไม่มีชิ้นส่วนเครื่องยนต์
- งานสีไม่ค่อยเรียบร้อยนัก และ
- ข้อต่อบางจุดหลวมครับ (ตอนเป็นรถ)หยิบทียุบเลย เหอๆ  Smiley

*ขออภัย ถ่ายมาเว่อร์ไปหน่อย ขาวโอโม่ก็เงี๊ยะ

Back to top
« Last Edit: 18.09.09 at 18:07:49 by 원 [ w o n ] »  

won_KOBT04.jpg (186 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #25 - 18.09.09 at 18:18:17

คันนี้เด็ดครับ Impreza ตำรวจญี่ปุ่น ก๊อปฯ ของแท้ที่เป็นตัวหายากมาซะด้วย (BTA-01 งานปี 2005 รุ่นแรกที่แถมฟิกเกอร์คนขับมาด้วย) ตัวไซเรนและลวดลายก๊อปฯ มาแบบเนียนๆ เลย ... แต่ว่าทั้ง 2 คัน ใส่พวงมาลัยมากลับหัวทั้งยวงเลยครับ ปรกติของแท้มันจะหมุนกลับได้ แต่อันนี้ทำไมหมุนไม่ได้ก็ไม่รู้ (ไม่รู้แค่ยางมันเหนียวติดกันหรือว่าดันทำเป็นชิ้นเดียวกับคอเลย) เดี๋ยวจะลองพยายามหมุนดูอีกทีนะครับ

เจ้า A&L นี่ออกโมเดลตำรวจออกมา 4 แบบครับ มี RX-8 เป็นตำรวจจีน 2 คัน (คนละลาย) Impreza เป็นตำรวจญี่ปุ่น แล้วก็ Dodge Viper เป็นตำรวจฝรั่งครับ ... ใครที่ซื้อคู่นี้ RX-8 กับ Impreza (รวมถึงของแท้ด้วย มักจะออกไล่ๆ กันอีกต่างหาก) อาจจะอารมณ์เสียนิดนึงตรงที่เป็นรถคนละรุ่น แต่ดันแปลงร่างแบบเดียวกันเลยนี่สิครับ  Grin
Back to top
« Last Edit: 18.09.09 at 18:22:31 by 원 [ w o n ] »  

won_KOBT05.jpg (170 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #26 - 21.09.09 at 09:24:20

แอบแทรกรีวิวสาวตาหวานไว้ตรงนี้จะมีใครว่ามั๊ยเนี่ย?  Grin  มันก็สินค้า K.O. Takara เหมือนกันอ่ะนะ หยวนๆ ละกัน ....

ว่าแต่ .. ทำไมถ่ายออกมาแล้วมันดูคล้ายโปสเตอร์ บุปผาราตรี ก็ไม่รุ  Shocked Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #27 - 21.09.09 at 09:33:15

หัวก๊อปฯ มาแน่นอนครับ แต่ตัวนี่ไม่แน่ใจ เหมือนจะเป็นเอาบอดี้บาร์บี้จีนแดง (ซึ่งมีขายทั่วไปอยู่แล้ว) มาสวม ... ที่จริงผมเองก็ยังไม่เคยเห็นน้อง Blythe แท้โป๊อ่ะนะ  Smiley แต่เดาเอาจากสเป็ก EBL Body ของ Takara ที่งอเข่าได้และมีเท้าด้วย ตัวนี้เท้าแหลมๆ เหมือนบาร์บี้เลย ยืนเองไม่ได้ต้องมีฐานตั้ง (แถมมาในชุด)

ลูกเล่นของน้อง Blythe ก็คือเมื่อดึงห่วงที่ห้อยลงมาด้านหลังหัว น้องเค้าจะหลับตา และลืมตามาอีกทีเป็นอีกสีนึงครับ โดยลูกกะตามีทั้งหมด 4 สี เหมือนกันทุกตัว นอกจากนี้ยังมีจุดขยับที่ไหล่สามารถทำท่ากางแขนได้ด้วย ตรงนี้ล่ะที่ต่างจากบาร์บี้มั๊ง?  Smiley

สนนราคา ณ China Town เมื่อเดือนก่อนเคยเจอ 3XX บาทแต่ผมดันไม่คิดจะสนใจ ... ปัจจุบันอยู่ที่ราวๆ 500 แล้ว แรงจริงๆ ครับ  Shocked
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #28 - 28.09.09 at 10:56:30

TF ต่อครับ God K.O. Blackout Evac Form ตัวนี้เห็นแวบแรกนึกว่างาน Oversized ครับ เพราะกล่องใหญ่เหลือเกิน แต่แกะออกมาแล้วไซส์ปรกติครับ แถมมีเรื่องให้ตกกะใจ 3 อย่าง
- หัวเป็น Blackout ครับ  Shocked Grin
- ไม่มีเรือชูชีพ Cry
- กลไกการหมุนใบพัดโดนแก้อย่างเทพ ของแท้กดแล้วหมุนไม่กี่รอบ แต่ของก๊อปฯ ดึงเชือกที่หางแล้วหมุนนานเลยครับ ลมเย็นด้วย  Grin  เหอๆ ... จริงๆ มีรูให้ลองจากนอกกล่องเลยแต่ตอนซื้อผมไม่ทันสังเกต (ถึงว่า กางใบมาให้เลย)

ส่วนแขนลดทอนจุดขยับที่มือไปนิดหน่อย ขาเหมือนจริง กลไกลำตัวเหมือนจริง ส่วนใบพัดและหางถอดออกมาได้เหมือนจริง สนนราคาอยู่ที่ 2 ร้อยกลางๆ ... คุ้มครับ  Smiley
Back to top

won_koevac.jpg (211 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #29 - 28.09.09 at 13:09:08

ย้ายค่ายอีกแว๊บนึง Enjin-o ครับ ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าก๊อปฯ แคนดี้ทอยรึเปล่า (เพราะไม่ได้ซื้อของแท้) แต่ราคาค่อนข้างแพง ... ประมาณ 200 มั๊งแต่รถคันนิดเดียว รวมร่างแล้วสูงเท่าๆ Blackout ข้างบนเท่านั้นเอง แถมหักง่ายมากด้วยครับ เจอที่ไหนยังไม่แนะนำให้ซื้อเล่นครับ รอก๊อปฯ DX ดีกั่ว
Back to top

won_koenjin-o.jpg (181 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #30 - 28.09.09 at 13:12:13

เทียบกับซอฟท์ของแท้ครับ เล็กจริงๆ นะ  Shocked
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

ome
TRAINING HERO LEVEL1

อยู่อย่างพอมี ขี้อย่างสบาย
ตายอย่างสงบ

Reply #31 - 29.09.09 at 02:21:42

โอ้ว แบล็คเอ้าท์น่าเล่นมากครับ
ของแท้ผมก็ยังไม่มีซะด้วย...
Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #32 - 04.10.09 at 11:16:58

ของเด็ดมาอิกแร้ว K.O. Animated Activators ชุด 6 ตัว 2XX บาท และเข็มขัด K.O. Legend Den-o Belt (ของซีรี่ส์ Decade ไม่ใช่ DX) 2XX บาทเช่นกัน ก๊อปฯ มาเหมือนเลย ว๊าว!  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #33 - 04.10.09 at 14:47:09

ต่อด้วยรีวิวเทพแห่งของเล่น K.O. 合体! ゴッド ーズ ~รวมร่าง! เทพโทมัส !!!!  Shocked
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #34 - 04.10.09 at 14:56:36

1 ชุดมี 3 ตู้ครับ สนนราคา 1XX บาท ต่อกันแล้วยาวถึง 42 ซ.ม.เลยทีเดียว (คันสีแดงดันเป็นเบอร์ 3)  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #35 - 04.10.09 at 15:43:25

ใครไม่เคยเห็นอาจจะสงสัยว่าไอ้หน้าขนมเข่งนี่มันก๊อปฯ ขั้นเทพตรงไหน?  Shocked .... งั้นดูนี่ครับ !!! GATTAI!!!
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #36 - 04.10.09 at 16:10:36

Exclaim
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #37 - 04.10.09 at 16:11:13

Exclaim Shocked
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #38 - 04.10.09 at 16:12:27

พระเจ้าจ๊อด ก๊อดโทมัส รวมร่างสมบูรณ์ !!!  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #39 - 04.10.09 at 16:22:55

จบจากงานครีเอทีฟจากจีนแดง มาดูงานก๊อปฯ โคตรเหมือนกันบ้างครับ Beast Wars ชุดครบรอบ 10 ปี วางขายเมื่อปี 2007 นับเป็นก๊อปฯ เทพอีกซีรี่ส์นึงครับ สนนราคาประมาณตัวละร้อย ซื้อเยอะก็ถูกลงอีก  Smiley

Rhinox อาวุธที่เป็นลูกตุ้มกดปุ่มแล้วหมุนได้เหมือนจริงเลย!
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #40 - 04.10.09 at 16:35:06

Cheetor ที่ระหว่างขาหน้านั่นปืนนะ อย่าคิดเป็นอื่น  Grin   ... ยี่ห้อนี้มีทำเจ้าเสือขาว Tigatron ออกมาด้วยแต่ข้าน้อยบ่ได้สอยจ้ะ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #41 - 04.10.09 at 16:39:39

Waspinator หน้ายังกะไรเดอร์เลย เหอๆ ... วิวฝ่ายร้ายประหยัดที่หน่อยเพราะไม่มี Masked Form  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #42 - 04.10.09 at 16:50:52

ตัวสุดท้ายเท่าที่ถอยมา Cohrada ครับ เล่นเจ้านี่แล้วคิดถึงงูพลาสติกที่เล่นตอนเด็กๆ ถือหางแล้วหัวส่าย  Grin
Back to top
« Last Edit: 04.10.09 at 16:53:40 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

sanA780
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #43 - 04.10.09 at 18:46:18

ซื้อของแท้ตัวละพันกว่า เล่นของก็อบตัวละร้อย ใครชอบ TF ซีรีส์นี้แต่ไม่อยากแตกไลน์(หนัก) แนะนำก็อบปี้ก็ได้ครับ ส่วนตัวแล้วผมว่าถ้าของแท้ตัวแค่นี้ (หรือเปล่า) เล่นของก็อบดีก่า หุหุ

(แล้วตัวที่เหลืออ่ะครับ) Wink Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

tee2k3
FIGHTER

Reply #44 - 04.10.09 at 21:46:08

Beast wars สวยโดนใจจริงๆ ครับ รูปสวยจริงๆ ครับ  Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #45 - 06.10.09 at 16:51:35

원 [ w o n ] wrote on 04.10.09 at 11:16:58:
ของเด็ดมาอิกแร้ว K.O. Animated Activators ชุด 6 ตัว 2XX บาท และเข็มขัด K.O. Legend Den-o Belt (ของซีรี่ส์ Decade ไม่ใช่ DX) 2XX บาทเช่นกัน ก๊อปฯ มาเหมือนเลย ว๊าว!  Smiley

ได้ลองของแล้วครับ ปรากฎว่า ...

- Animated Activators เป็นแบบลดทอนจุดขยับครับ ไม่มีสปริงและปุ่มกด ต้องแปลงเองแต่ไม่ทั้งหมดครับ กลไกที่พ่วงกันอยู่ (ไม่ใช่ภาค Movie จะเรียก Automorph ได้มั๊ยนะ?) และใช้งานได้ตามปรกติ รายละเอียดและงานสีดีแต่ต้องเลือกนิดนึงครับ ชุดนี้ยังไงก็คุ้ม ... ถ้าเจอราคานี้อ่ะนะ

- Legend Den-o Belt มีจุดบอดหลักๆ อยู่ 2 ที่ครับ ก็คือปั๊มออกมากลับด้านซ้ายเป็นขวาครับ (เหมือนกะลังส่องกระจก) ผมเอามากลับหัวซะแล้วโมฯ กลับคืนได้ 2 จุดคือสีปุ่ม ต้องแงะมาเรียงใหม่ให้สีแดงอยู่บนครับ (ข้างในติดกาวช้างครับ ต้องใช้มีดแซะ) แล้วก็ โลโก้สีเงินข้างหน้าแกะเปลี่ยนด้านได้เลยเช่นเดียวกับ DX แท้ ส่วนที่แก้ไม่ได้คือลายสกรีนว่า Den-o System ครับ ถ้าโมฯ แล้วลายจะกลับไปอยู่ด้านล่างแทน จุดบอดอย่างที่ 2 คือเสียงครับ ไม่เหมือนแถมยังเสี่ยวสุๆ เลยด้วย อย่างที่ผมบอกสมัย SP License คือซื้อมาใส่เล่นหรือตั้งโชว์ขำๆ ได้ แต่อย่าลองใส่ถ่านจะดีกว่า เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกครับ ... สรุปแล้วจะว่าไปจุดดีก็มีเหมือนกันนะครับ คือส่วนใหญ่เข็มขัดปลอมตัวสายมันจะเป็นยางยืดครับ แต่เที่ยวนี้ก๊อปมาเหมือนเลย ซื้อเอาสายมาโมฯ DX (สำหรับคนเอวใหญ่) ยังได้
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #46 - 10.10.09 at 13:14:41

มาถึงของแรงช่วงนี้ Devas ยักษ์ย่อส่วนครับพี่น้อง  Smiley
Hasbro ROTF Supreme Combine Class Devastator Constructicons Chinese Knock out K.O. Toys Review
เจ้านี่เป็นของก๊อปฯ ที่เปิดราคามาแรงจริงๆ ตัวนี้เบ็ดเสร็จส่งถึงบ้าน 2 พันกว่าบาท

แวบแรกเห็นตามเน็ตก็นึกว่าเป็นของก๊อปฯ ที่หดลงเพราะการหล่อแม่พิมพ์ใหม่ (ปรกติเวลาก๊อปฯ ของเล่นโดยเอาต้นฉบับมาหล่อพิมพ์ เมื่อแม่พิมพ์หด ของที่ก๊อปฯ ออกมาจะเล็กลงจากของแท้ราวๆ 10% ครับ) แต่ที่จริงแล้วไม่ใช่ครับ ย่อขนาดลงเกือบครึ่ง แถมยังคงรายละเอียดของชิ้นส่วนเหมือนของแท้ทุกอย่างครับ เทพแท้ๆ .... งานสีแตกต่างกันเล็กน้อย วัสดุก็บอบบางกว่าเล็กน้อยแต่ไม่ถึงกับกรอบ พอเล่นได้หลายทีอยู่ (แต่ตั้งโชว์เฉยๆ จะปลอดภัยกว่าครับ)  Grin
Back to top

won_kodevas01.jpg (281 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #47 - 10.10.09 at 13:22:13

แปลงเป็นหุ่นครับ ข้อต่อทุกอย่างยังอยู่เหมือนเดิม แน่นดี ยืนได้มั่นคง หน้าตาก็หล่อใช้ได้ ตามีไฟด้วย กลไกการอ้าปากก็ยังมีแต่ฝืดหน่อยและลดทอนจุดขยับลงพอสมควร ส่วนรายละเอียดภายในปากไม่มีเลยครับ เป็นเรียบๆ เฉยๆ .... ถ้าสังเกตดีๆ ตรงแขน/ขาที่ผมวงไว้ ลงสีเยอะกว่าของแท้อีกนะเนี่ย  Grin
Back to top

won_kodevas02.jpg (331 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #48 - 10.10.09 at 13:31:09

เทียบขนาดกับ Powerup Optimus แล้วดูเล็กกว่ากันเยอะเลย ...  Grin

สรุปว่าเจ้านี่รายละเอียดดีครับ จุดขยับก็แข็งแรง ซื้อมาโมฯ หรือโชว์ก็เนียน ติดอยู่อย่างเดียวคือราคาสูงไปหน่อย แถมตัวนี้ดันนั่งเครื่องบินมาด้วย เลยทะลุ 2 พันกันไป Shocked ... ท่านใดสนใจไว้รอพ่อค้าสำเพ็งสั่งมา (เรือ) น่าจะถูกลงอีกครับ แต่ว่า .. ตัวนี้ราคาเปิดหน้าโรงงานก็ถือว่าแรงนะ จะมีใครสั่งมามั๊ยหว่า?  Tongue

สุดท้าย ส่วนหัวถอดออกได้ครับ (เพื่ิอเปลี่ยนถ่าน) เลยทำท่าตายแบบในหนังได้ด้วย โจเรนเจอร์บาซูก้า ไฟย่าาาาา ... ฮ่าๆๆ Grin Grin Grin   ....... เอวังด้วยประการฉะนี้ขอรับ  Smiley
Back to top

won_kodevas03.jpg (170 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #49 - 10.10.09 at 14:14:56

สวยดีครับ  แต่ราคานี่..ไม่น่ารักเอาซะเลย Undecided Undecided Undecided

ช่วงนี้เก็บตังค์เอาไว้ซ่อมบ้านก่อนเด้อ...ยังไม่ได้อยู่เลย  พังซะละ Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #50 - 10.10.09 at 15:03:59

Silent_001 wrote on 10.10.09 at 14:14:56:
สวยดีครับ  แต่ราคานี่..ไม่น่ารักเอาซะเลย Undecided Undecided Undecided

เจ้านี่กล่องมีแต่ที่ว่างครับ (แพ็คเกจจีนใหญ่เว่อร์อยู่แล้ว) แถมยังขี่เครื่องบินมา ราคาเลยสูง ผมว่ารอลงสำเพ็งน่าจะถูกกว่านี้  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #51 - 10.10.09 at 19:02:48

โดนมากมายคับ พี่Won
อยากกกกกกกได้มากมาย
Back to top

IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #52 - 11.10.09 at 00:34:57

Thanx Thanx Thanx Thanx ขอบคุณมากจร้า
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #53 - 11.10.09 at 10:14:40

Ramone_Shepherd wrote on 10.10.09 at 19:02:48:
โดนมากมายคับ พี่Won
อยากกกกกกกได้มากมาย

สั่งเลยป่ะล่ะ ได้เล่นแน่แต่แพง .... หรือจะรอถูกก็เสี่ยงของไม่เข้า (หรือเข้ามาแล้วแพงกว่าเดิม) นะ จะบอกให้  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Jin,MagicalMask
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #54 - 11.10.09 at 11:12:30

แวะมาอ่านครับ ตอนนี้กำลังชอบKOของตัวactivator เพราะราคาไม่แพงนัก แถมดูท่าจะทนมือทนเท้า(หลาน)ดี (ถึงจะไม่มีสปริงไว้แปลงร่างก็เหอะ)
แต่พอเอามาจริงๆแล้ว ที่เวิร์คมีแค่สตาร์สครีมตัวเดียวครับ เพราะตัวอื่นนี่สีเพี้ยนแบบขี้เหร่ไปหลายเลย แต่สตาร์สครีมนี่เอาสีเมจิกแดงลงกับตัดเส้นด้วยปากกาดำแล้วดูดีสุดๆไปเลย รองลงมาก็บัมเบิลบี ส่วนตัวอื่นนี่ไม่ค่อยเข้าท่านัก

อ้อใช่ ผมเจอKOของชุดF.A.BจากภาคROTFด้วยครับ ราคาตัวละประมาณ13X แต่สีเพี้ยนอย่างแรง แถมบางตัวนี่เปลี่ยนหัวใหม่แทนด้วย เลยไม่เสี่ยงครับ

ส่วน Devasฯตัวที่เอามาให้ดูนั่น น่าสนแฮะ เพราะไม่โตเกินไป แต่ราคานี่เกินรับครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #55 - 12.10.09 at 09:16:07

원 [ w o n ] wrote on 11.10.09 at 11:16:11:
.... มาถึงอัพเดทก๊อปฯ เทพ วันนี้เป็น Ultimate Helmet Gear ของ Go-on Red ครับพี่น้อง แต่มาแค่ครึ่งหัวด้านหน้าเหมือนหน้ากาก แต่รายละเอียดดีกว่า มีเสียงมีไฟ สนนราคาก็ร้อยกว่าบาท ใครหัวเล็กจะเอามาคอสก็ไม่เลว ที่แปลงร่างและปืน(ก๊อปฯ)ก็ออกครบหมดแล้วด้วย  Smiley

ภาพจริงมาแล้วครับ ผู้ใหญ่หัวเล็กๆ ใส่ได้สบาย แต่เสียง+ไฟไม่ไหวเลยจริงๆ  Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #56 - 13.10.09 at 20:03:53

ต่อที่ก๊อปฯ รถเหล็ก A&L กันดีกั่ว ...... ตัวนี้ของแท้หายากพอดู Honda Integra ครับ เท่าที่จับๆ ดูไม่ค่อยมีเหล็กเท่าไหร่ (อาจจะไม่มีเลยก็ได้) เพราะชิ้นส่วนส่วนใหญ่เป็นวัสดุใสลงสีทับ เช่นเดียวกับ BT Skids (Toyota bB) ครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #57 - 13.10.09 at 20:06:27

งานนี้ทำออกมา 4 เวอร์ชั่นเลยคือรถบ้านและตำรวจญี่ปุ่น เลียนแบบ BT / ตำรวจขาวดำตัวหนังสืออังกฤษ เลียนแบบ AT / แล้วก็ Chinese Original Daco เป็นตำรวจจีนครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #58 - 13.10.09 at 20:11:09

ลองเปิดประตูดูครับ จะเห็นว่ามีวัสดุใสเยอะทีเดียว กระโปรงหน้ามีเครื่องยนต์ที่แปลงเป็นปืนได้ แล้วก็ที่พิเศษก็คือตัวนี้มีอาวุธ 2 ชิ้นครับ มีดาบเลเซอร์ (ที่จริงๆ คือที่โบกรถนั่นเอง) ซ่อนอยู่อีกอย่างด้วย

มาดูคันน้ำเงินใกล้ๆ ทีละมุมครับ ทุกคันโลโก้ข้างหน้าเป็นตราตำรวจหมด ไม่เว้นแม้แต่รถบ้าน  Shocked

ท้ายรถและด้านข้างสกรีน Integra ด้วย แต่ทะเบียนเป็นลายมั่ว

ภายในละเอียดใช้ได้แต่แบ่งสีไม่ดีนัก .... และก็เหมือนตำรวจก๊อปฯ 2 คันที่ผมรีวิวไปก่อนหน้านี้ พวงมาลัยหมุนกลับหัวอยู่ บิดกลับไม่ได้ด้วย  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #59 - 13.10.09 at 20:13:28

ตัวตำรวจภาษาอังกฤษดูจะทำออกมาก่อนครับ คันญี่ปุ่นมีรอยพ่นสีทับภาษาอังกฤษด้วย .. เอาเข้าไป  Shocked Grin  ส่วนลายตำรวจจีนเนียนสุดครับ งานสีคมกว่า 2 ตัวแรกมาก (ชาตินิยมป่ะเนี่ย?  Grin)
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #60 - 14.10.09 at 07:10:11

원 [ w o n ] wrote on 21.09.09 at 09:24:20:
แอบแทรกรีวิวสาวตาหวานไว้ตรงนี้จะมีใครว่ามั๊ยเนี่ย?  Grin  มันก็สินค้า K.O. Takara เหมือนกันอ่ะนะ หยวนๆ ละกัน ....

ว่าแต่ .. ทำไมถ่ายออกมาแล้วมันดูคล้ายโปสเตอร์ บุปผาราตรี ก็ไม่รุ  Shocked Grin

Grin Grin Grin KO บุปผาราตรี
Back to top

IP Logged

tomhonda
HUMAN
**

Reply #61 - 13.04.10 at 13:37:54

อยากซื้อ Devastator (ของ Copy) ให้ลูกเล่น
ดูของได้ที่ไหนครับ
ต้อม 081-3002299
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #62 - 09.05.10 at 22:24:49

tomhonda wrote on 13.04.10 at 13:37:54:
อยากซื้อ Devastator (ของ Copy) ให้ลูกเล่น
ดูของได้ที่ไหนครับ
ต้อม 081-3002299

ต้องลองหาแถวคลองถมครับ แต่ถ้าเป็นเด็กเล็กไม่แนะนำนะครับเพราะว่าเปราะ ถ้ากะแรงไม่เป็นเล่นไม่กี่ทีก็พัง เผลอๆ อาจจะมีเหลี่ยมมุมที่บาดมือลูกได้ด้วยครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #63 - 31.07.10 at 20:20:28

ต่อเนื่องกันไม่จบสำหรับรีวิวจีนแดง KOTF

วันนี้ขอเสนอ Devastator G1 หรือชื่อจีน Combat Engineer > วิศวกรต่อสู้ !!!?  Shocked  Grin  สนนราคากล่องละ 2XX บาทครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #64 - 31.07.10 at 20:22:48

ภายในกล่องประกอบด้วยรถก่อสร้างรวม 6 คัน กับอาวุธและชิ้นส่วนสำหรับรวมร่างอีกจำนวนนึง มีชุบโครเมี่ยมด้วย ... สติ๊กเกอร์ติดมาสำเร็จในกล่องเลย แกะปุ๊บเล่นได้ปั๊บครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #65 - 31.07.10 at 20:24:56

รถแต่ละคันมีจุดขยับตามประสารถก่อสร้างทั่วไปครับ (มีตัวอย่างให้คันเดียวละกัน ขี้เกียจถ่ายครบครับ)  Tongue
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #66 - 31.07.10 at 20:27:42

อาวุธที่แถมมาสามารถเอาติดเข้าไปที่รถได้ด้วย โอ้ว! พิสดารสุดๆ  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #67 - 31.07.10 at 20:29:20

แต่ละคันแปลงเป็นหุ่นได้หมดครับ แต่อาจจะต้องใช้ความพยายามในการเล่นมากกว่าของแท้นิดนึงเนื่องจากบางจุดหลวมไป บางจุดแน่นไป แต่พอแปลงออกมาแล้วถือว่าดูดีทีเดียว  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #68 - 31.07.10 at 20:30:31

ตอนแปลงเล่นๆ แบบไม่มีคู่มือดันไปเจอส่วนเกินเข้าให้ ตกกะใจหมด มาพลิกๆ ดูอีกทีเจ้าชิ้นส่วนนี้มันใช้เชื่อมตอนรวมร่างใหญ่นี่หว่า (ปรกติต้องพับเก็บไว้) หุหุ เกือบติดเรท  Grin Grin Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #69 - 31.07.10 at 20:32:00

รวมร่างใหญ่แล้วสูง 21 ซ.ม.ครับ พอๆ กับ Voyager เลย ทุกส่วนเชื่อมต่อกันได้พอดี ยืนมั่นคงแต่ขาตาย ดัดได้แต่แขน ถือเป็นงานก๊อปฯ ที่ลงตัวอีกชิ้นนึงเลยก็ว่าได้ (ปรกติของเล่น TF จะมีรายละเอียดและอาศัยความพอดีในการแปลงร่างค่อนเยอะ บางรุ่นก๊อปฯ มาชุ่ยๆ รวมร่างไม่ได้ก็มี)
Back to top
« Last Edit: 01.08.10 at 09:38:46 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #70 - 31.07.10 at 20:55:46

ดูหน้าหล่อๆ กันอีกที ... หมัดเป็นสปริง ยิงออกมาได้ หรือจะเปลี่ยนเป็นสว่านก็ได้ ... เอวังรีวิวด้วยประการฉะนี้ขอรับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #71 - 01.08.10 at 09:34:05

ขอบคุณคับ คุ้มค่าจริงๆ
Back to top

IP Logged

DKAE86
HUMAN
**

Reply #72 - 02.08.10 at 15:22:04

น่าซื้อมาเก็บใว้ครับบ
Back to top

IP Logged

apisarit
HUMAN
**

Reply #73 - 09.08.10 at 16:11:17

อยากได้กาโอคิง วีอาวีโรโบ มาจิคิง dxก็อบจีนอะครับ ถ้ามี

ขอบคุณครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #74 - 10.08.10 at 10:31:28

apisarit wrote on 09.08.10 at 16:11:17:
อยากได้กาโอคิง วีอาวีโรโบ มาจิคิง dxก็อบจีนอะครับ ถ้ามี

ถ้าเอาเหมือนยากครับ ถ้าจะมีก็คงโดนเปลี่ยนสี/เปลี่ยนชิ้นส่วนไปแล้ว ของก๊อปฯ จะดูดีเฉพาะเมื่อออกพร้อมของแท้  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Jin,MagicalMask
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #75 - 20.08.10 at 14:00:26

원 [ w o n ] wrote on 31.07.10 at 20:32:00:
รวมร่างใหญ่แล้วสูง 21 ซ.ม.ครับ พอๆ กับ Voyager เลย ทุกส่วนเชื่อมต่อกันได้พอดี ยืนมั่นคงแต่ขาตาย ดัดได้แต่แขน ถือเป็นงานก๊อปฯ ที่ลงตัวอีกชิ้นนึงเลยก็ว่าได้ (ปรกติของเล่น TF จะมีรายละเอียดและอาศัยความพอดีในการแปลงร่างค่อนเยอะ บางรุ่นก๊อปฯ มาชุ่ยๆ รวมร่างไม่ได้ก็มี)

โดนมากับตัวเลยครับ T-T สงสัยเป็นเฉพาะล็อตที่ผมซื้อมา
คือตัวล็อคที่แขนซ้ายตอนรวมร่าง มันทำเป็นแท่งใหญ่เกินรู ใส่แขนไม่ได้เลย  แถมตัวที่เป็นรถกระบะนี่ เหล็กยึดเอวหัก ขาดสองท่อนเลยครับ(แต่ถ้าประกบแน่นๆก็ไม่หลุดหละ)
ทุกวันนี้จอดแช่ในร่างรถทุกตัวเรียงกันก็พอดูได้หละครับ (เพราะชอบตัวเดี่ยวสองตัว คือรถกระบะกับรถผสมปูน )
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #76 - 21.08.10 at 05:16:08

ของผมก็อยู่ร่างรถครับ แต่อยากจะบอกว่ากว่าจะรวมกันได้ขนาดนี้เล่นเอาเมื่อยเหมือนกันเพราะต้องขัดตะเข็บหลา
ยจุดครับ เหล็กยึดของผมสมบูรณ์นะ แต่ก็เบี้ยวหลายอันอยู่ อันไหนมีผลกับการแปลงร่างผมก็พยายามตอกเอา อันที่ไม่มีผลก็ปล่อยไว้งั้น มือบางตัวก็ใส่มานิ้วโป้งหันออกข้างนอก ต้องไขน๊อตเปิดแขนแล้วหันกลับเอง บางตัวให้มือซ้ายมา 2 ข้างเลยก็มี หุหุ ประหลาดดีครับ เป็นอีกรสชาติของชีวิตที่ของแท้ให้ไม่ได้ครับ  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Pages: 1 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge