THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 
Print
รีวิวมั่วนิ่ม KOTF !!!? (Read 46054 times)
원 [ w o n ]
BOARD MODERATOR

Bangkok
Re: รีวิวมั่วนิ่ม KOTF !!!?
Reply #40 - 04.10.09 at 16:35:06

Cheetor ที่ระหว่างขาหน้านั่นปืนนะ อย่าคิดเป็นอื่น  Grin   ... ยี่ห้อนี้มีทำเจ้าเสือขาว Tigatron ออกมาด้วยแต่ข้าน้อยบ่ได้สอยจ้ะ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #41 - 04.10.09 at 16:39:39

Waspinator หน้ายังกะไรเดอร์เลย เหอๆ ... วิวฝ่ายร้ายประหยัดที่หน่อยเพราะไม่มี Masked Form  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #42 - 04.10.09 at 16:50:52

ตัวสุดท้ายเท่าที่ถอยมา Cohrada ครับ เล่นเจ้านี่แล้วคิดถึงงูพลาสติกที่เล่นตอนเด็กๆ ถือหางแล้วหัวส่าย  Grin
Back to top
« Last Edit: 04.10.09 at 16:53:40 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

sanA780
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #43 - 04.10.09 at 18:46:18

ซื้อของแท้ตัวละพันกว่า เล่นของก็อบตัวละร้อย ใครชอบ TF ซีรีส์นี้แต่ไม่อยากแตกไลน์(หนัก) แนะนำก็อบปี้ก็ได้ครับ ส่วนตัวแล้วผมว่าถ้าของแท้ตัวแค่นี้ (หรือเปล่า) เล่นของก็อบดีก่า หุหุ

(แล้วตัวที่เหลืออ่ะครับ) Wink Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

tee2k3
FIGHTER

W ♥ THAI-TOKU

Reply #44 - 04.10.09 at 21:46:08

Beast wars สวยโดนใจจริงๆ ครับ รูปสวยจริงๆ ครับ  Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #45 - 06.10.09 at 16:51:35

원 [ w o n ] wrote on 04.10.09 at 11:16:58:
ของเด็ดมาอิกแร้ว K.O. Animated Activators ชุด 6 ตัว 2XX บาท และเข็มขัด K.O. Legend Den-o Belt (ของซีรี่ส์ Decade ไม่ใช่ DX) 2XX บาทเช่นกัน ก๊อปฯ มาเหมือนเลย ว๊าว!  Smiley

ได้ลองของแล้วครับ ปรากฎว่า ...

- Animated Activators เป็นแบบลดทอนจุดขยับครับ ไม่มีสปริงและปุ่มกด ต้องแปลงเองแต่ไม่ทั้งหมดครับ กลไกที่พ่วงกันอยู่ (ไม่ใช่ภาค Movie จะเรียก Automorph ได้มั๊ยนะ?) และใช้งานได้ตามปรกติ รายละเอียดและงานสีดีแต่ต้องเลือกนิดนึงครับ ชุดนี้ยังไงก็คุ้ม ... ถ้าเจอราคานี้อ่ะนะ

- Legend Den-o Belt มีจุดบอดหลักๆ อยู่ 2 ที่ครับ ก็คือปั๊มออกมากลับด้านซ้ายเป็นขวาครับ (เหมือนกะลังส่องกระจก) ผมเอามากลับหัวซะแล้วโมฯ กลับคืนได้ 2 จุดคือสีปุ่ม ต้องแงะมาเรียงใหม่ให้สีแดงอยู่บนครับ (ข้างในติดกาวช้างครับ ต้องใช้มีดแซะ) แล้วก็ โลโก้สีเงินข้างหน้าแกะเปลี่ยนด้านได้เลยเช่นเดียวกับ DX แท้ ส่วนที่แก้ไม่ได้คือลายสกรีนว่า Den-o System ครับ ถ้าโมฯ แล้วลายจะกลับไปอยู่ด้านล่างแทน จุดบอดอย่างที่ 2 คือเสียงครับ ไม่เหมือนแถมยังเสี่ยวสุๆ เลยด้วย อย่างที่ผมบอกสมัย SP License คือซื้อมาใส่เล่นหรือตั้งโชว์ขำๆ ได้ แต่อย่าลองใส่ถ่านจะดีกว่า เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกครับ ... สรุปแล้วจะว่าไปจุดดีก็มีเหมือนกันนะครับ คือส่วนใหญ่เข็มขัดปลอมตัวสายมันจะเป็นยางยืดครับ แต่เที่ยวนี้ก๊อปมาเหมือนเลย ซื้อเอาสายมาโมฯ DX (สำหรับคนเอวใหญ่) ยังได้
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #46 - 10.10.09 at 13:14:41

มาถึงของแรงช่วงนี้ Devas ยักษ์ย่อส่วนครับพี่น้อง  Smiley
Hasbro ROTF Supreme Combine Class Devastator Constructicons Chinese Knock out K.O. Toys Review
เจ้านี่เป็นของก๊อปฯ ที่เปิดราคามาแรงจริงๆ ตัวนี้เบ็ดเสร็จส่งถึงบ้าน 2 พันกว่าบาท

แวบแรกเห็นตามเน็ตก็นึกว่าเป็นของก๊อปฯ ที่หดลงเพราะการหล่อแม่พิมพ์ใหม่ (ปรกติเวลาก๊อปฯ ของเล่นโดยเอาต้นฉบับมาหล่อพิมพ์ เมื่อแม่พิมพ์หด ของที่ก๊อปฯ ออกมาจะเล็กลงจากของแท้ราวๆ 10% ครับ) แต่ที่จริงแล้วไม่ใช่ครับ ย่อขนาดลงเกือบครึ่ง แถมยังคงรายละเอียดของชิ้นส่วนเหมือนของแท้ทุกอย่างครับ เทพแท้ๆ .... งานสีแตกต่างกันเล็กน้อย วัสดุก็บอบบางกว่าเล็กน้อยแต่ไม่ถึงกับกรอบ พอเล่นได้หลายทีอยู่ (แต่ตั้งโชว์เฉยๆ จะปลอดภัยกว่าครับ)  Grin
Back to top

won_kodevas01.jpg (281 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #47 - 10.10.09 at 13:22:13

แปลงเป็นหุ่นครับ ข้อต่อทุกอย่างยังอยู่เหมือนเดิม แน่นดี ยืนได้มั่นคง หน้าตาก็หล่อใช้ได้ ตามีไฟด้วย กลไกการอ้าปากก็ยังมีแต่ฝืดหน่อยและลดทอนจุดขยับลงพอสมควร ส่วนรายละเอียดภายในปากไม่มีเลยครับ เป็นเรียบๆ เฉยๆ .... ถ้าสังเกตดีๆ ตรงแขน/ขาที่ผมวงไว้ ลงสีเยอะกว่าของแท้อีกนะเนี่ย  Grin
Back to top

won_kodevas02.jpg (331 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #48 - 10.10.09 at 13:31:09

เทียบขนาดกับ Powerup Optimus แล้วดูเล็กกว่ากันเยอะเลย ...  Grin

สรุปว่าเจ้านี่รายละเอียดดีครับ จุดขยับก็แข็งแรง ซื้อมาโมฯ หรือโชว์ก็เนียน ติดอยู่อย่างเดียวคือราคาสูงไปหน่อย แถมตัวนี้ดันนั่งเครื่องบินมาด้วย เลยทะลุ 2 พันกันไป Shocked ... ท่านใดสนใจไว้รอพ่อค้าสำเพ็งสั่งมา (เรือ) น่าจะถูกลงอีกครับ แต่ว่า .. ตัวนี้ราคาเปิดหน้าโรงงานก็ถือว่าแรงนะ จะมีใครสั่งมามั๊ยหว่า?  Tongue

สุดท้าย ส่วนหัวถอดออกได้ครับ (เพื่ิอเปลี่ยนถ่าน) เลยทำท่าตายแบบในหนังได้ด้วย โจเรนเจอร์บาซูก้า ไฟย่าาาาา ... ฮ่าๆๆ Grin Grin Grin   ....... เอวังด้วยประการฉะนี้ขอรับ  Smiley
Back to top

won_kodevas03.jpg (170 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #49 - 10.10.09 at 14:14:56

สวยดีครับ  แต่ราคานี่..ไม่น่ารักเอาซะเลย Undecided Undecided Undecided

ช่วงนี้เก็บตังค์เอาไว้ซ่อมบ้านก่อนเด้อ...ยังไม่ได้อยู่เลย  พังซะละ Smiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #50 - 10.10.09 at 15:03:59

Silent_001 wrote on 10.10.09 at 14:14:56:
สวยดีครับ  แต่ราคานี่..ไม่น่ารักเอาซะเลย Undecided Undecided Undecided

เจ้านี่กล่องมีแต่ที่ว่างครับ (แพ็คเกจจีนใหญ่เว่อร์อยู่แล้ว) แถมยังขี่เครื่องบินมา ราคาเลยสูง ผมว่ารอลงสำเพ็งน่าจะถูกกว่านี้  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #51 - 10.10.09 at 19:02:48

โดนมากมายคับ พี่Won
อยากกกกกกกได้มากมาย
Back to top

IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #52 - 11.10.09 at 00:34:57

Thanx Thanx Thanx Thanx ขอบคุณมากจร้า
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #53 - 11.10.09 at 10:14:40

Ramone_Shepherd wrote on 10.10.09 at 19:02:48:
โดนมากมายคับ พี่Won
อยากกกกกกกได้มากมาย

สั่งเลยป่ะล่ะ ได้เล่นแน่แต่แพง .... หรือจะรอถูกก็เสี่ยงของไม่เข้า (หรือเข้ามาแล้วแพงกว่าเดิม) นะ จะบอกให้  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Jin,MagicalMask
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Reply #54 - 11.10.09 at 11:12:30

แวะมาอ่านครับ ตอนนี้กำลังชอบKOของตัวactivator เพราะราคาไม่แพงนัก แถมดูท่าจะทนมือทนเท้า(หลาน)ดี (ถึงจะไม่มีสปริงไว้แปลงร่างก็เหอะ)
แต่พอเอามาจริงๆแล้ว ที่เวิร์คมีแค่สตาร์สครีมตัวเดียวครับ เพราะตัวอื่นนี่สีเพี้ยนแบบขี้เหร่ไปหลายเลย แต่สตาร์สครีมนี่เอาสีเมจิกแดงลงกับตัดเส้นด้วยปากกาดำแล้วดูดีสุดๆไปเลย รองลงมาก็บัมเบิลบี ส่วนตัวอื่นนี่ไม่ค่อยเข้าท่านัก

อ้อใช่ ผมเจอKOของชุดF.A.BจากภาคROTFด้วยครับ ราคาตัวละประมาณ13X แต่สีเพี้ยนอย่างแรง แถมบางตัวนี่เปลี่ยนหัวใหม่แทนด้วย เลยไม่เสี่ยงครับ

ส่วน Devasฯตัวที่เอามาให้ดูนั่น น่าสนแฮะ เพราะไม่โตเกินไป แต่ราคานี่เกินรับครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #55 - 12.10.09 at 09:16:07

원 [ w o n ] wrote on 11.10.09 at 11:16:11:
.... มาถึงอัพเดทก๊อปฯ เทพ วันนี้เป็น Ultimate Helmet Gear ของ Go-on Red ครับพี่น้อง แต่มาแค่ครึ่งหัวด้านหน้าเหมือนหน้ากาก แต่รายละเอียดดีกว่า มีเสียงมีไฟ สนนราคาก็ร้อยกว่าบาท ใครหัวเล็กจะเอามาคอสก็ไม่เลว ที่แปลงร่างและปืน(ก๊อปฯ)ก็ออกครบหมดแล้วด้วย  Smiley

ภาพจริงมาแล้วครับ ผู้ใหญ่หัวเล็กๆ ใส่ได้สบาย แต่เสียง+ไฟไม่ไหวเลยจริงๆ  Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #56 - 13.10.09 at 20:03:53

ต่อที่ก๊อปฯ รถเหล็ก A&L กันดีกั่ว ...... ตัวนี้ของแท้หายากพอดู Honda Integra ครับ เท่าที่จับๆ ดูไม่ค่อยมีเหล็กเท่าไหร่ (อาจจะไม่มีเลยก็ได้) เพราะชิ้นส่วนส่วนใหญ่เป็นวัสดุใสลงสีทับ เช่นเดียวกับ BT Skids (Toyota bB) ครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #57 - 13.10.09 at 20:06:27

งานนี้ทำออกมา 4 เวอร์ชั่นเลยคือรถบ้านและตำรวจญี่ปุ่น เลียนแบบ BT / ตำรวจขาวดำตัวหนังสืออังกฤษ เลียนแบบ AT / แล้วก็ Chinese Original Daco เป็นตำรวจจีนครับ  Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #58 - 13.10.09 at 20:11:09

ลองเปิดประตูดูครับ จะเห็นว่ามีวัสดุใสเยอะทีเดียว กระโปรงหน้ามีเครื่องยนต์ที่แปลงเป็นปืนได้ แล้วก็ที่พิเศษก็คือตัวนี้มีอาวุธ 2 ชิ้นครับ มีดาบเลเซอร์ (ที่จริงๆ คือที่โบกรถนั่นเอง) ซ่อนอยู่อีกอย่างด้วย

มาดูคันน้ำเงินใกล้ๆ ทีละมุมครับ ทุกคันโลโก้ข้างหน้าเป็นตราตำรวจหมด ไม่เว้นแม้แต่รถบ้าน  Shocked

ท้ายรถและด้านข้างสกรีน Integra ด้วย แต่ทะเบียนเป็นลายมั่ว

ภายในละเอียดใช้ได้แต่แบ่งสีไม่ดีนัก .... และก็เหมือนตำรวจก๊อปฯ 2 คันที่ผมรีวิวไปก่อนหน้านี้ พวงมาลัยหมุนกลับหัวอยู่ บิดกลับไม่ได้ด้วย  Grin
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #59 - 13.10.09 at 20:13:28

ตัวตำรวจภาษาอังกฤษดูจะทำออกมาก่อนครับ คันญี่ปุ่นมีรอยพ่นสีทับภาษาอังกฤษด้วย .. เอาเข้าไป  Shocked Grin  ส่วนลายตำรวจจีนเนียนสุดครับ งานสีคมกว่า 2 ตัวแรกมาก (ชาตินิยมป่ะเนี่ย?  Grin)
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge