THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
how to workสไตล์ peerovski (Timetracer) (Read 5539 times)
peerovski
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

how to workสไตล์ peerovski (Timetracer)
03.03.09 at 16:05:13

ไม่ได้อยากจะโชว์เลย (เพราะอายฝีมือตัวเองว่า ได้แค่นี้เองเหรอ ครับ! ผมได้แค่นี้จริงๆ)

ฮาวทูภาพสี ทำมาเมื่อเช้านี้เอง-*-

...

...

...

...

...

...

...

...

...

ขอบคุณพี่น้องที่นั่งอ่านจนจบ  อย่างที่บอก ผมทำได้แค่นี้จริงๆค้าบ...
Back to top
« Last Edit: 06.03.09 at 12:09:09 by peerovski »  

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: how toลงสี สไตล์ peerovski (Timetracer)
Reply #1 - 05.03.09 at 07:13:26

เยี่ยมเลยกระทู้มีสาระ คุณpee น่าจะโพสไว้บอร์ดหลักเลยนะครับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Re: how toลงสี สไตล์ peerovski (Timetracer)
Reply #2 - 06.03.09 at 12:05:48

มาแล้วครับ กับที่เคยรับปากว่าจะเอาเทคนิคสกรีนมาลง (โหลดโหดมาก ทำใจนิดนึง)

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

ผลงานที่เสร็จเรียบร้อยเต็มๆค้าบ

...

ขอบคุณที่อ่าน และทนโหลดจนจบ ไปปั่นงานตัวเองต่อละค้าบ พี่น้อง
Back to top

IP Logged

peterchen
TRAINING HERO LEVEL2

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Re: how to workสไตล์ peerovski (Timetracer)
Reply #3 - 07.03.09 at 15:31:04

ยอดมากครับมีเพื่อนแล้วเย้ๆๆๆๆๆๆ
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Re: how to workสไตล์ peerovski (Timetracer)
Reply #4 - 09.03.09 at 16:33:43

ฮาวทูภาพถ่ายไปฉากการ์ตูน อ่านได้ตามสะดวกเน้อ

...

...

...

...

...

...

...

มีพี่น้องบางคนเคยถามผมว่า เอาวิชาหากินของตัวเองมาเผยพร่แบบนี้ แล้วผมได้อะไร....
อืม....
นั่นสิ...ผมได้อะไร เป็นคำถามที่ผมพยายามหาคำตอบมาตลอดว่า ที่วาดทุกวันนี้ เพื่อเงิน หรืออะไรกันแน่...
แต่ถ้าถามผมว่าทำเพื่ออะไร ผมตอบได้ทันทีเลยว่า "ผมอยากให้มีคนที่สามารถเขียนการ์ตูนได้
และสามารถยึดเป็นอาชีพโดยมีมาตรฐานที่ดี สามารถส่งงานออกไปสู่สาธารณชนโดยที่ได้รับการยอมรับ
และ สร้างนักเขียนรุ่นใหม่ๆที่ได้นำเทคนิคต่างๆที่ผมโพสท์ไว้ ไปใช้งานตามจุดหมายของเขาโดยที่เขา
สามารถไปต่อยอดสร้างเทคนิคเฉพาะตัวขึ้นมาได้..."
....
.......................
................................
.......................................
กลับมาที่ คำถามที่ว่า...ผมได้อะไร
ตอนนี้ ผมตอบได้แค่ว่า
"ผมพอใจที่จะทำ แลกกับความสุขเล็กๆ
ที่ได้เห็นคนที่เอาเทคนิคของผม ไปทำให้ตัวเองเก่งขึ้น...
ผมพอใจแล้ว ...จริงๆ....."

ลงชื่อ Peerovski The Knight Of Cartoon.
Back to top

IP Logged

peterchen

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #5 - 11.03.09 at 16:02:12

นี่แหล่ะครับคนที่มีความคิดในแง่บวก
มีดีต้องเอามาอวด(ไม่ใช่อวดดี)
ต่อให้เราทำงานระดับเทพแต่เรามัวแต่เก็บไว้ไม่มีการนำเสนอ
ก็แค่นั่น สู้เอามาให้หลายๆคนช่วยดู ยังเป็นการประเมิณความสามารถของเราเองด้วยซ้ำ
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #6 - 17.03.09 at 15:55:45

ว่าจะไม่ทำฮาวทูซักระยะนึง แต่เห็นกระทู้มันตก เพราะติดงานสำคัญหลายชิ้น...

วันนี้ผมขอเสนอโปรแกรมทำฉากแบบ 3D  "Google Sketup"ครับ...
หลังจากที่ผมไปโหลดมา และใช้ดู ปรากฎว่า ไม่ใช่โปรแกรมที่ยากต่อการทำความเข้าใจ
(ผมใช้เวลาลูบๆคลำๆไม่นานนักก็พอจะทราบพื้นฐานบ้าง
แต่ยังไม่เชี่ยวถึงขั้นสร้างโพลีก้อนที่ซับซ้อนได้นะครับ คงต้องศึกษากันนิดนึง แฮ่ม!!)

แต่ครับ....แต่มีปัญหาสุดปวดกบาลอีกอย่างหนึ่งก็คือ...ภาพที่จะนำมาใช้ มันดันทะลึ่ง "แตกปลาย"ครับ

ผมกลับไปทดลองหลายๆอย่างจนค้นพบวิธีขิงๆ
ที่แก้ปัญหาได้ตรงจุด และเห็นผลได้ชะงักนักแล (นี่แกมาขายยาเรอะ!?)

และผลก็ออกมาเป็นตามฮาวทูนี้เลยครับ...

...

นี่เป็นภาพตัวอย่างทีจะสาธิตครับ

...

*ไอเรคุงเป็นเพื่อนในเวป www.ctstudio.ob.tc ซึ่งผมมักจะไปถ่ายความรู้แถวๆนั้นครับ

ไม่มีอะไรมากครับ แค่ ลากๆยืดๆหดๆ ก็ได้แล้วครับกับฉากขิงๆ 1อันไว้เล่นในงานของเรา

...

...

...

...

ดูไม่ออกใช่มั้ยล่ะ งั้นก็ลองเอาไปทำเลยสิ แค่ดูน่ะไม่รู้หรอกนะค้าบพี่น้องค้าบ!!
--------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------

ไว้ผมทดลองอะไรได้แล้วมีผลที่ทำประโยชน์ให้กับชาวบอร์ดได้ ผมก็ไม่ลังเลเลยที่จะ สืบ เสาะ ลัดเลาะ ขุด เจาะ
ทะลุทะลวงถล่มทลายวินาศสันตะโร คุ้ย เขี่ย เลีย (?) และอะไรก็ตามที่ทำแล้วได้ผลออกมาแล้วเป็นสิ่งที่ดี (ยกเว้นกระทู้ต่อนิทาน ต่อคำ ซึ่งผมมักจะไปรั่วอยู่แถวๆนั้น-*-)

ถึงแม้จะไม่มีใครอ่าน หรือเม้นตอบ ผมว่า ผมมีความสุขที่ได้แชร์ควมรู้ตรงนี้ครับ

ขอบคุณครับ
Back to top

IP Logged

Fatmonk
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Reply #7 - 22.03.09 at 19:04:08

รูปเสียรึป่าว
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #8 - 24.03.09 at 07:48:44

ปัญหาคือ bandwidth ที่ photobucket ของน้องมันเต็ม รูปเลยไม่ขึ้นครับ
Back to top

IP Logged

Acatan

Open your eyes for next
Faiz!

Reply #9 - 24.03.09 at 16:34:33

สงสัยจะเป็นผลข้างเคียงมาจากกระทุ้ในพันทิพย์ เรื่องที่คุณpeerovski เอางานคนอื่นมาแอบอ้าง +ไปพูดไม่ดีกับคนที่วิจารณ์งานเขาด้านลบล่ะมั๊งครับ เลยมีคนเอาลิ๊งไปกระจายต่อๆ

บอร์ดที่ผมอยุ่ประจำ 3 บอร์ด ก็ยังมีคนเอามาแปะทุกบอร์ดเลย   bandwidth เลยเต็มเอาดื้อๆ ^ ^"
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge