THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
ชู ฮีธ เลดเจอร์ โจ๊กเกอร์ คนสุดท้าย (Read 3973 times)
boat_man
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

ชู ฮีธ เลดเจอร์ โจ๊กเกอร์ คนสุดท้าย
17.02.09 at 13:44:31

แฟนๆ ฮีธ เลดเจอร์ ล่ารายชื่อผ่านเว็บไซต์ เรียกร้องปลด โจ๊กเกอร์ จาก แบทแมน ตอนต่อๆ ไป เพื่อรำลึกถึงผู้ตาย เหตุเล่นเป็นโจ๊กเกอร์ได้ดีสุดๆ

แฟนๆ ฮีธ เลดเจอร์ ออกมาเคลื่อนไหวเรียกร้องให้บริษัทผู้ผลิตภาพยนตร์ถอน “โจ๊กเกอร์” ออกจาก แบตแมน ตอนต่อๆ ไป เพื่อเป็นการเชิดชูความสามารถและให้เกียรติแก่ ฮีธ ผู้ล่วงลับ

ทั้งนี้ ฮีธ เลดเจอร์ ผู้รับบทโจ๊กเกอร์ ในแบทแมน ตอนล่าสุด Dark Knight เสียชีวิตเมื่อเดือนมกราคม ปีที่แล้ว จากการกินยาเกินขนาด และในช่วงที่ผ่านมา นักแสดงผู้มากฝีมือรายนี้ก็กวาดรางวัลนักแสดงสมทบยอดเยี่ยมจากแทบทุกเวที รวมทั้งเป็นตัวเก็งในเวทีออสการ์ วันที่ 22 กุมภาพันธ์ นี้ด้วย
ขอขอบคุ ณKTF_News
http://www.kratookfilm.com/wb/viewtopic.php?t=28229
ที่มา http://www.kratookfilm.com
Smiley
Back to top

IP Logged

betterman
ACTION HERO

Re: ชู ฮีธ เลดเจอร์ โจ๊กเกอร์ คนสุดท้าย
Reply #1 - 17.02.09 at 14:04:55

CoolCoolCoolCool
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: ชู ฮีธ เลดเจอร์ โจ๊กเกอร์ คนสุดท้าย
Reply #2 - 17.02.09 at 14:19:35

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ  ว่าแต่..

ตกลง ใจคอ จะยกบท โจ๊กเกอร์ ให้ ฮีท เรดเจอร์ คนเดียว แล้วก็ไม่ต้องให้มีโจ๊กเกอร์ คนอื่นๆบนจอหนังอีกต่อไป ตลอกกาลเลยหรือครับ ฮึมม..มมCry:'(
Back to top

IP Logged

amadeus
ACTION HERO

ตาพันสี้

อยู่กับก๋ง
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #3 - 17.02.09 at 14:41:13

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไรนะครับ จริงอยู่ว่า ฮีธ เล่นได้ดี แต่ก็ไม่น่าจะไปผูกขาดนี่ครับ การให้เกียรติเขาเราแสดงวิธีอื่นก็ได้ การระลึกถึงเขา ว่าเขาเป็นหนึ่งในนักแสดงที่เล่นบทโจ๊กเกอร์ได้ดีที่สุดคนหนึ่งไม่ดีกว่าหรือครับ เพราะวันใดวันหนึ่งเราอาจมีโจ๊กเกอร์คนใหม่ที่เล่นได้ดีกว่าเขาก็ได้ ใครจะไปรู้
Back to top

IP Logged

placarb
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #4 - 17.02.09 at 15:05:06

นั่นสิครับ การเชิดชู และให้เกียรติสามารถทำได้หลายวิธี ไม่น่าจะไปผูกขาด และยึดติด

จนไปตัดโอกาสคนอื่นไปด้วยเลย ดูมันจะเกินไปหน่อยครับThanxThanxThanx
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #5 - 17.02.09 at 16:40:24

เมื่อครั้งที่ผมได้มีโอกาสดูแบทแมนของทิมเบอร์ตั้น แจ็ค นิโคลสันก็เล่นเป็นโจ๊กเกอร์ได้ดีในความรู้สึกของผม อีกทั้งทีมงานยังพยายามหาวิธีทำเอฟเฟ็กต์ให้ใบหน้าของนิโคลสันดูแสยะยิ้มตลอดเวลาโดย
ที่นักแสดงไม่รู้สึกเมื่อยกล้ามเนื้อบนใบหน้าด้วย นับเป็นความพยายามในการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ วิธีการใหม่ๆ ให้กับโลกภาพยนต์Sad

มาบัดนี้ ฮีท เลจเจอร์ก็ได้สร้างปรากฏการณ์ใหม่ นิยามใหม่ ให้กับตัวละครชื่อโจ๊กเกอร์อีกครั้ง เห็นด้วยกับคนส่วนใหญ่ครับว่าแกเล่นได้ดีมากๆ จนรู้สึกว่าโจ๊กเกอร์มีตัวตนจริงๆ อยู่ที่ไหนสักแห่งSmiley

จะเห็นได้ว่า เวลาที่ผ่านไปก็จะปรากฏสิ่งใหม่ๆ ขึ้นเสมอ อาจจะดีกว่า แย่กว่า แต่ทุกอย่างที่เกิดขึ้นได้นั้นก็ด้วยความพยายามของมนุษย์เรานี่เองSmiley

ผมไม่เห็นด้วยกับการ"คุมกำเนิด"ตัวละครใดๆ ในโลกภาพยนต์หรือสื่อใดๆ ครับ Cheesy

ดูอย่างซูเปอร์แมน ทุกคนให้ความเคารพต่อคริสโตเฟอร์ รีฟ ในฐานะซูเปอร์แมนตลอดกาล หรือซูเปอร์แมนในดวงใจได้ แต่วันนี้หากไม่ให้โอกาสคนรุ่นใหม่ๆ ซูเปอร์แมนก็คงไม่มีอีกตลอดไปUndecided

ผมก็ยกย่องดาราผู้ล่วงลับทุกท่านด้วยความรู้สึกจากใจจริงเช่นกันครับSmiley

นานาจิตตังครับผม
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 17.02.09 at 16:50:02

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะCHARACTER ไม่ควรยึดติดกับดารา ส่วนตัวชอบฮีทมาตั้งแต่เข้าวงการใหม่ๆแล้ว เชื่อผมเถอะว่าไม่เกิน 10 ปี เราจะได้เห็น JOKER คนใหม่ครับSmiley
Back to top

IP Logged

usarain
ULTIMATE SUPER HERO

ฝนตกที่อเมริกา

Reply #7 - 18.02.09 at 10:07:08

ผมชอบแจ๊ค นิโคลสันมากกว่าครับ ตอนเก่าๆ จำไม่ได้ครับว่าโจ๊กเกอร์เป็นยังไง ฮีทเล่นเหมือนกับในการ์ตูนหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ
Back to top

IP Logged

Mills
SIDE KICK HERO BUDDY

I play B.B.GUN

Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #8 - 18.02.09 at 11:22:54

ชอบ ฮีธ เลดเจอร์ นะ แต่ไปยึดติดกับบทนี้ไปเปล่า ไม่พูดถึงบทอื่นที่เค้าเล่นไว้บ้างละ ก็เล่นดีเหมือนกัน
แล้วถ้าเบลเกิดตายไปบ้าง สงสัยชาตินี้ไม่ได้ดูแบทแมนกันพอดี
Back to top

Mills  
IP Logged

wirote
ACTION HERO

จิ น ต น า ก า ร

Reply #9 - 18.02.09 at 12:13:53

ไม่เห็นด้วยอย่างแรง

แล้วก็ไม่สามารถทำได้หรอกครับ Embarrassed
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #10 - 18.02.09 at 12:42:08

usarain wrote on 18.02.09 at 10:07:08:
ผมชอบแจ๊ค นิโคลสันมากกว่าครับ ตอนเก่าๆ จำไม่ได้ครับว่าโจ๊กเกอร์เป็นยังไง ฮีทเล่นเหมือนกับในการ์ตูนหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ

ชอบแจ็คเหมือนกันครับ ชอบหลายๆ เรื่องที่แกเล่นด้วย ไม่ว่าจะเป็น as good as it gets , wolf ฯลฯ Smiley

ผมว่าแจ๊คนี่แหละครับเหมือนในการ์ตูน ส่วนฮีทนี่จะออกแนวจริงจังซีเรียสมากกว่าครับ ดูแล้วโจ๊กเกอร์"ฮีท" เลวกว่าโจ๊กเกอร์"แจ๊ค" มากเลย ที่สำคัญ ฮีทไม่ส่งเสียงหัวเราะแบบพร่ำเพรื่อเหมือนในการ์ตูนด้วย นี่ยิ่งทำให้ดูเป็นคนจริงๆ มากขึ้นไปอีกSmiley

Why you so serious? Grin
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

bAtMan1
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #11 - 19.02.09 at 22:20:09

ไม่อยากให้ ฮีธ เลดเจอร์ เป็นโจ๊กเกอร์ คนสุดท้ายครับ เพราะ ในอนาคตเราไม่รู้ว่า อาจจะมีใครเล่นได้ดี หรือป่าวครับ
ฮีธ เลดเจอร์ เล่นดีในแบบที่คนธรรมดา สามารถที่จะบ้าได้ครับ เหมือนโลกแห่งความเป็นจริงครับ
ส่วนภาคแรก ผมมองว่าออกเหมอืนการ์ตูนไปหนอ่ยครับ เช่นมีปืนยาวๆๆๆๆ มากๆๆ
เล่นดีกันคนละแบบครับ
Back to top

IP Logged

tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #12 - 20.02.09 at 12:55:04

ผมเองก็ไม่เห็นด้วยครับที่จะเชิดชูให้ ฮีธ เลดเจอร์ เป็น โจ๊กเกอร์คนสุดท้าย

จริงอยู่เขาอาจจะแสดงได้ดีเยี่ยม แต่ก่อนหน้านี้ แจ๊ค นิโคลสัน ก็เคยแสดงได้ดีมากเช่นกันในบทของ โจ๊กเกอร์

การเชิดชู กับ การผูกขาด เป็นคนละประเด็นกัน ถ้าหากไม่เกิดการผูกขาด ไม่แน่ว่าในอนาคตอาจจะมี นักแสดงคนใหม่ ๆ ที่สามารถแสดงบท โจ๊กเกอร์ ได้ดีกว่าก็ได้ครับ

ถ้าหากทำแบบที่ว่าให้ ฮีธ เลดเจอร์ เป็นโจ๊กเกอร์คนสุดท้าย ต่อไปใครแสดงบทไหนแล้วประทับใจก็ต้องเก็บไว้ให้นักแสดงคนนั้นเพียงคนเดียว คนอื่นแสดงไม่ได้

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #13 - 24.02.09 at 06:59:13

bAtMan1 wrote on 19.02.09 at 22:20:09:
ไม่อยากให้ ฮีธ เลดเจอร์ เป็นโจ๊กเกอร์ คนสุดท้ายครับ เพราะ ในอนาคตเราไม่รู้ว่า อาจจะมีใครเล่นได้ดี หรือป่าวครับ
ฮีธ เลดเจอร์ เล่นดีในแบบที่คนธรรมดา สามารถที่จะบ้าได้ครับ เหมือนโลกแห่งความเป็นจริงครับ
ส่วนภาคแรก ผมมองว่าออกเหมอืนการ์ตูนไปหนอ่ยครับ เช่นมีปืนยาวๆๆๆๆ มากๆๆ
เล่นดีกันคนละแบบครับ

ใจคอ...ดาราเสียชีวิตไป แล้วจะให้ CHARACTER ตายไปด้วยจริงอะShocked ล่าสุด เค้าก็ได้ OSCAR แล้วจ้าSmiley
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge