THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
คุณnaraibot  โปรดมารับผิดชอบด้วยครับ มีเวลาถึงศุกร์นี้ (Read 12176 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
คุณnaraibot  โปรดมารับผิดชอบด้วยครับ มีเวลาถึงศุกร์นี้
04.02.09 at 17:26:50

ไปแสดงความรับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำไว้ที่กระทู้นี้

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1233452724/0

ผมเคยโพสต์ให้ มาโพสต์ขอโทษ แล้วยังทำเฉย

ให้เวลาถึงวันศุกร์นี้นะครับ

Quote:
HATA

เรารัก TCS YaBB

หล่อหลบใน
 Re: น้าต๋อย แซมเบ้
Reply #23 - 02.02.2009 at 10:28:50      Maisinders wrote on 02.02.2009 at 09:26:33:
บนเส้นทางการ์ตูนทีวี น้าต๋อยก็ถือว่า ตัวจริงบุคลากรด้านนี้คนนึง

คุณnaraibot ควรจะคิดก่อนพูดให้มากกว่านี้ เพราะตอบกระทู้แบบนั้น มันไม่สร้างสรรเลยจริงๆ

ใช่ครับ ควรเข้ามาชี้แจง และขอโทษน้าต๋อย

ผ่านกระทู้นี้ด้วยครับ รับไม่ได้จริงๆ แย่

รับผิดชอบด่วนครับ

ไม่งั้น มีประณาม  

Quote:
Posted by: HATA Posted on: Yesterday at 23:48:28
naraibot wrote on Yesterday at 23:05:03:
ทำไมตายยากตายเย็นนัก ต๋อย แซมบ้า

เป็นไรมากป่าวครับ

ทำไมถึงตอบกระทู้แบบนี้ละครับ

พูดจาไม่ดีเลย

ขอเตือนนะครับ

ไม่ปรับปรุง คุณลู จะแบนนะครับ ไม่ไหวเลย  

จะเล่น ก็ระวังคำพูดนิดนึงนะครับ

โดยเฉพาะเรื่องความเหมาะสม  

Quote:
Loucipher

THAI-TOKU ADMINISTRATOR

borad โดน hack,
งานเข้าครับ!

Miami
 Re: น้าต๋อย แซมเบ้
Reply #33 - Today at 08:38:33      naraibot wrote on 01.02.2009 at 23:05:03:
ทำไมตายยากตายเย็นนัก ต๋อย แซมบ้า

น้อง naraibot ไม่ค่อยปรับปรุงตัวเลยนะครับ เรื่องความสะอาดของปากเป็นเรื่องสำคัญครับ ถ้าสกปรกแบบนี้อาจมีการให้ไปพักร้อนนะครับ คราวก่อนก็เตือนเรื่อง ดูถูกคนไปทีนึง คนอื่นเค้าก็ชอบ transformers เหมือนคุณแต่ไม่เห็นเค้าทำตัวแย่ๆอย่างนี้นี่ครับ

มันจะกลายเป็นว่า ปลาเน่าตัวเดียวทำคนทั้งweb เหม็นไปกันหมดน่ะสิ ถ้ายังไม่แสดงความรับผิดชอบต่อความเห็นแบบนี้ คงต้องให้พักร้อนสัก1 เดือนครับ ถ้าเป็นอีก 3 เดือน เป็นอีกก็ถาวร หรือจนกว่าจะคุยรู้เรื่อง  ให้เวลาถึงศุกร์นี้ครับ

การแสดงความคิดเห็นอะไรก็ตาม อย่าคะนองปากครับ มันจะทำให้เกิดผลเสียต่อส่วนรวม  
Back to top    

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Re: คุณnaraibot  โปรดมารับผิดชอบด้วยครับ มีเวลาถึงศุกร์นี้
Reply #1 - 04.02.09 at 19:28:35

ส่งPM ไปเตือนตั้งแต่เมื่อกลางวันแล้วครับ WEB เรา น้าต๋อยท่านเข้ามาดูนะครับ คุณPANU ลูกชายน้าต๋อยก็เข้ามาบ่อย เคยส่ง E-MAIL มาคุยกับผมบ้าง แต่ถึงท่านจะเข้าไม่เข้าก็ตามแต่น้าต๋อยเป็นผู้ใหญ่กว่าคุณมากๆ คำพูดของคุณก้าวร้าวล่วงเกินครับ

ก็เตือนไปหลายเรื่อง หลายรอบ แต่ผมยังให้โอกาสนะครับ ขอให้รับผิดชอบด้วย เห็น เข้าๆออกๆBOARD แต่ไม่สนใจอะไร
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Re: คุณnaraibot  โปรดมารับผิดชอบด้วยครับ มีเวลาถึงศุกร์นี้
Reply #2 - 04.02.09 at 19:37:05

มาเถอะนะครับ เป็นลูกผู้ชาย กล้าทำก็กล้ารับ สังคมให้อภัยนะครับSmiley

หากไม่ได้ตั้งใจหรืออย่างไร ก็ยังสามารถแก้ต่างได้ครับSad

หรือถ้าไม่ชอบน้าต๋อย ก็ต้องคุยกันด้วยเหตุผลครับผม อันนี้ผมว่าหลายๆ คนรับฟังความคิดเห็นกันได้นะSmiley
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

Rider__K
BOARD MODERATOR

Reply #3 - 04.02.09 at 19:46:39

คุณ  naraibot   ผมว่าคุณควรเข้ามาขอโทษน้าต๋อย นะครับ  
คนเราคิดต่างกันได้แต่ควรใช้วาจาสุภาพและเหตุผล
ไม่ใช้อารมณ์ดีกว่านะครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #4 - 04.02.09 at 19:52:13

naraibot wrote on 04.02.09 at 18:52:08:
คุณ HATA บอกให้ผมมารับผิดชอบเรื่องที่ผมเคยโพสต์ไว้ในกระทู้เกี่ยวกับคุณ นิรันดร์ บุญยรัตนพันธุ์

ผมแค่คนคุ้นเคยกับเสียงของเขาตั้งแต่วัยเด็กจนถึงทุกวันนี้

แต่มีหลายเสียงจากเขาที่ผมอาจยอมรับไม่ได้ (แบบว่าทนฟังไม่ได้)

จึงกลั่นเป็นความโกรธบางประการในตัว

เก็บมานานจนอายุเลย 25 ปี

จนกระทั่งบอร์ดนี้มีกระทู้เกี่ยวกับเขาอีกครั้ง

ผมตัดสินใจใส่ข้อความไม่เหมาะสมถึงเขา

ก็แค่นั้น

ใครจะหาว่าผมไม่ปรับปรุงก็ช่างเถอะ

ลำพังผมขอโทษก็คงไม่มีประโยชน์อะไร

หมดข้อความนี้ต่อไปก็ขึ้นกับคนเรียกร้องแล้วละครับ (ไม่รู้จะพิมพ์อะไรต่อแล้ว)

เนื่องจากการสมาชิกได้อ้างว่า ไตร่ตรองในสิ่งที่ทำแล้ว  ทั้งยังไม่ความสำนึกผิด โดยไม่คำนึงถึงผลเดือดร้อนที่จะตามมา คุณแสดงความคิดเห็นได้แต่ต้องคำนึงถึงความเหมาะสมของคำที่ใช้

ผมอยากใ้ห้ BOARD มันดำเนินไปด้วยความราบรื่น แต่เมื่อมีสมาชิกที่ไม่อยู่กับร่องกับรอย บทลงโทษก็ต้องมีครับ กรณีคุณ naraibot มันเกิดขึ้นหลายครั้ง ทั้งกระทบกระทั่งกับสมาชิกทั่วไปและกับผมเอง ถ้าใครเล่นboard เราประจำคงจำได้ แต่หลังๆปัญหาไม่ค่อยมีแล้ว

ก็ขอระงับสิทธิ์ในการใช้web board เป็นเวลา 1 เดือนครับเริ่มตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไป หากถููกตรวจสอบพบว่าใช้ login อื่นเข้ามาจะมีการแบนถาวร แม้จะไม่รุนแรงเท่ากรณีนาย mach_baron ก็ต้องมบทลงโทษครับ

ผมไม่ชอบที่จะมาลงโทษใคร ชอบใช้board เป็นที่พูดคุยกันมากกว่า เพื่อไม่ให้มีกรณีแบบนี้อีกตามมาก็ต้องทำครับ

ความเห็นของน้องถ้ามันจะมีผลต่อกฎหมายทางinternet  ทางทีมงานอาจจะขอแก้ไขหรือลบครับ

Back to top
« Last Edit: 04.02.09 at 20:08:58 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #5 - 04.02.09 at 19:56:14

Rider__K wrote on 04.02.09 at 19:46:39:
คุณ  naraibot   ผมว่าคุณควรเข้ามาขอโทษน้าต๋อย นะครับ  
คนเราคิดต่างกันได้แต่ควรใช้วาจาสุภาพและเหตุผล
ไม่ใช้อารมณ์ดีกว่านะครับ

อย่างที่บอกครับ แตกต่างได้แต่ไม่ได้จำเป็นต้องแตกแยก
Back to top

IP Logged

naraibot
ACTION HERO

Their War. Our World.

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #6 - 04.02.09 at 23:22:15

ยอมรับโทษทัณฑ์...
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #7 - 04.02.09 at 23:34:28

naraibot wrote on 04.02.09 at 23:22:15:

สรุปว่า ยอมรับผิด?  หรือว่าไม่ยอมรับผิดแต่ยอมรับโทษครับน้อง? การมีชีวิตอยู่โดยมีความเกลียดชังคนอื่นเป็นสิ่งที่ทุกข์ทรมานทั้งทางตรงและทางอ้อมค
รับ เคยเป็นเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้มันหายไปหมดแล้ว

เพราะชีวิตคนเราอยู่ได้ไม่นาน สิ่งสำคัญที่สุดที่จะทำให้ชีวิตเรามีความสุข ไม่ใช่แค่ชีวิตเราแต่เป็นชีวิตอื่นๆที่อยู่รอบข้างด้วย

สังคมไทย ยอมรับผิด ทำผิด ขอโทษ ให้อภัย แต่เราต้องจำไว้เป็นบทเรียนเหมือนกันเน้อ  ไม่ชอบ ไม่ผิด เห็นแตกต่างก็ไม่ผิดครับ แต่ต้องใช้คำพูดที่ไม่ลามปาม ก้าวร้าว ล่วงเกิน ดู กาละเทศะด้วยเท่านั้น
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #8 - 05.02.09 at 00:11:58

Loucipher wrote on 04.02.09 at 23:34:28:
naraibot wrote on 04.02.09 at 23:22:15:

สรุปว่า ยอมรับผิด?  หรือว่าไม่ยอมรับผิดแต่ยอมรับโทษครับน้อง? การมีชีวิตอยู่โดยมีความเกลียดชังคนอื่นเป็นสิ่งที่ทุกข์ทรมานทั้งทางตรงและทางอ้อมค
รับ เคยเป็นเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้มันหายไปหมดแล้ว

เพราะชีวิตคนเราอยู่ได้ไม่นาน สิ่งสำคัญที่สุดที่จะทำให้ชีวิตเรามีความสุข ไม่ใช่แค่ชีวิตเราแต่เป็นชีวิตอื่นๆที่อยู่รอบข้างด้วย

สังคมไทย ยอมรับผิด ทำผิด ขอโทษ ให้อภัย แต่เราต้องจำไว้เป็นบทเรียนเหมือนกันเน้อ  ไม่ชอบ ไม่ผิด เห็นแตกต่างก็ไม่ผิดครับ แต่ต้องใช้คำพูดที่ไม่ลามปาม ก้าวร้าว ล่วงเกิน ดู กาละเทศะด้วยเท่านั้น

เห็นด้วยครับ

บางครั้งความเห็นส่วนตัว

ที่เป็นส่วนตัวมากๆ

ก็ไม่ควรเอามาระบายในที่สาธารณะนะครับ

เพราะการทำแบบนี้ จะ่ส่งผลกระทบกับทุกๆคนในบอร์ด

ไม่ว่าใครก็ตาม ที่ถูกคุณพาดพิงถึง

ก็อาจเหมารวมได้ว่า เป็น ...  เว็บนี้

แบบที่เว็บ และ ผม เคยโดน

Smiley Smiley

Back to top
« Last Edit: 05.02.09 at 00:12:52 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #9 - 05.02.09 at 00:33:25

น้องยอมรับโทษแต่ไม่ได้ขอโทษ หรือ ยอมรับผิดอะไร จริงๆผมให้โอกาสจนถึงเที่ยงคืนครึ่งเลยนะ ก็คงต้องเป็นไปตามนั้นนะครับ ขอแบนชั่วคราว 1 เดือนครับ ถ้ามหลังจากปลด แบนแล้วงวดหน้าจะ3 เดือน นะครับ หลังจากนั้นก็ถาวรครับ

วันที่4 เดือนหน้าเจอกันใหม่
Back to top
« Last Edit: 05.02.09 at 00:34:52 by Loucipher »  
IP Logged

Urara
SIDE KICK HERO BUDDY

W ♥ THAI-TOKU Urara

SUPER SENTAI [Urara]
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #10 - 05.02.09 at 07:23:37

Loucipher wrote on 04.02.09 at 23:34:28:

เห็นด้วยครับผม Smiley

พี่ ลู พูดได้ดีมากครับ Smiley

ความฝันอย่างแรกที่เข้ามาในเวปนี้เลยก็คือ

"ได้เจอ พี่ ลู ตัวเป็นๆ เอ้ย ตัวจริง"
Back to top

WWW Urara Urara SENTAI [Urara] http://umeko-yamasaki.hi5.com SENTAI+[Urara] SENTAI+[Urara]  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Hello every body

Some where on this world
Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Reply #11 - 05.02.09 at 08:43:09

คำพูดของคุณnaraibot แรงเกินไปจริงๆนะครับ ออกมาขอโทษซะเถอะ มันไม่ได้ทำให้คุณเสียศักดิ์ศรีเลย คำที่คุณใช้ตอนพูดนั้นควรเก็บไว้ใช้กับเพื่อนมากกว่า และถึงจะเป็นเพื่อนสนิทจริงเค้าก็มีเคืองเหมือนกันนะครับ
Back to top

Mr.T2526 mr-t2526.hi5.com  
IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #12 - 05.02.09 at 09:05:43

คำพูดที่คุณnaraibotใช้  เรียกว่า ไม่รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่ครับ  และสมัยนี้ผมว่ามันเริ่มมีอะไรแบบนี้กันเยอะขึ้น  
อยากให้สังคมดี  เริ่มจากที่คำพูด ดีที่สุด
Back to top

IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Mood:
Reply #13 - 05.02.09 at 14:02:37

ร่วมกันสร้างสรรค์สังคมไทยให้ดีขึ้น โดยเริ่มจากสังคมเล็กๆในบอร์ดนี้กันดีกว่านะครับ..

มารยาท...การมีสัมมาคารวะ...การใช้ถ้อยคำต่างๆ
การรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่เป้นสิ่งสิ่งที่ดีนะครับ

ลองปรับตัวเองดูนะ...

ผมก็เคยหายไปพักนึงเพราะโดนเด็กไม่เห็นหัวนี่แหละ..เพราะรู้สึกว่าจะเข้ามาทำไมว่ะ มาให้เด็กมันด่า...ถ้าอยู่ต่อหน้าเด้กคนนั้นคงตายคามือผมแหละ....นั้นคือความรู้สึกต
อนนั้นนะครับ...

ตอนนี้อภัยให้ไปแล้ว...Wink;)Wink
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #14 - 05.02.09 at 14:06:31

จริงเหยอเฮียๆ วิ้วๆ เห็นด้วยๆ Bot เอ๋ยพักซะนะ Sad:(
Back to top

IP Logged

Mr_TOY
ACTION HERO

Краіна і дзяржава

Reply #15 - 05.02.09 at 18:58:30

ส่วนตัวผมก็อาวุโสโขอยู่  ผมยังเรียกน้องๆในบอร์ดขึ้นต้นด้วย "คุณ" ทุกคนเลย คุณ naraibot  พิมพ์คำ "ขอโทษ" เท่านั้น  ผมว่าทุกคนในนี้ก็พร้อมให้อภัยกันอยู่แล้ว..Smiley
Back to top

IP Logged

gekiblack
TRAINING HERO LEVEL2

Ready!!! First On!!!

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Mood:
Reply #16 - 05.02.09 at 19:11:12

ใช่เวลาช่วงที่พักเนี่ย ทบทวนดูนะครับ คราวหน้าจะได้ไม่ต้องพักยาว  Smiley
Back to top

gekiblack freedom-admin.hi5.com  
IP Logged

Mask Rider Dip
SUPER HERO

: p

ThaiLand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #17 - 06.02.09 at 13:27:21

นานมาแล้ว .... ต่อหน้าคนเป้น100น้าต๋อยแกว่าผมตูดปลิ้น ผมก็ไม่เคยโกรธอะไรเลย แกใจดีออกนะครับ ตัวเจงๆไม่เป็นอย่างที่คุณคิดหรอกครับ ขอโทษเท่านั้นเอง ลูกผู้ชายเหมือนกันนะครับ ผมทำอะไรผิดผมก้อขอโทษ (ยืมเงินไม่คืน ผมก็แค่บอกขอโทษ5555+ ) อิอิ เอานี่เรื่องจริงๆนะครับ ขอโทษคำเดียวเองครับ สำนึกนิดนึง เพื่อความสบายใจนะครับ Smiley
Back to top

WWW Mask Rider Dip Mask Rider Dip  
IP Logged

billybilly2005
TRAINING HERO LEVEL2

@@My love have every aroun@@

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #18 - 06.02.09 at 23:42:27

ผมก็เป็นบุคคลหนึ่งซึ่งเกิดมา ก็ได้ยินเสียงน้าต๋อยละ น้าต๋อยเค้าเป็นเหมือนตัวแทนเสียงของเหล่าตัวการ์ตูนต่างๆที่เราชื่นชอบ (ผมไม่เข้าใจว่าไม่ชอบน้าต๋อยเค้าตรงไหน) การจะชอบใครหรือไม่ชอบใคร ถ้าในทางที่ดีก็ควรเปิดเผยความคิด แต่ถ้าเป็นสิ่งที่ไม่ดีไม่สุภาพก็เก็บไว้ข้างในใจเราก็ได้ครับ  คนเราชอบต่างกัน เราควรมองความคิดคนอื่นเยอะๆแล้วลองแยกจากความคิดเราดูว่า มันมีสิ่งที่แตกต่างตรงไหน พี่ลูพูดได้เจ๋งมากเลยครับ ขอนับถือ...SmileySmileyEmbarrassedI LOVE THAI-TOKU
Back to top

billybilly2005 billybossboy2007.hi5.com  
IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Mood:
Reply #19 - 07.02.09 at 00:06:54

Mask Rider Dip wrote on 06.02.09 at 13:27:21:
นานมาแล้ว .... ต่อหน้าคนเป้น100น้าต๋อยแกว่าผมตูดปลิ้น ผมก็ไม่เคยโกรธอะไรเลย แกใจดีออกนะครับ ตัวเจงๆไม่เป็นอย่างที่คุณคิดหรอกครับ ขอโทษเท่านั้นเอง ลูกผู้ชายเหมือนกันนะครับ ผมทำอะไรผิดผมก้อขอโทษ (ยืมเงินไม่คืน ผมก็แค่บอกขอโทษ5555+ ) อิอิ เอานี่เรื่องจริงๆนะครับ ขอโทษคำเดียวเองครับ สำนึกนิดนึง เพื่อความสบายใจนะครับ Smiley

ไม่พอ(โว้ย) ต้องคืนด้วยSmileySmileySmiley
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge