THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
การ์ตูน ราโอ!!จอมราชันย์ อหังการ. (Read 6739 times)
Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
การ์ตูน ราโอ!!จอมราชันย์ อหังการ.
02.02.09 at 10:43:51

สำนักพิมพ์ Evolution X ทำหนังสือการตูน  ราโอ!!จอมราชันย์ อหังการ  ออกมาขายครับ3เล่มจบ เล่ม1-2 เล่มละ60บาท ส่วนเล่ม3 ราคา45บาท
ผมซื้อมาครบแล้ว แต่ยังอ่านไม่จบ  เท่าที่อ่านเล่ม1ไปคือ จะเป็นตอนราโอ เริ่มออกเดินทางแล้วก่อสร้างกองทัพของตัวเองขึ้นมาเพื่อครองโลก  แต่เรืองรายเส้น มันอาจจะต่างไปจากเดิม ที่เป็นงานเขียนของ ฮาร่า เท็ตซึโอ่ะ หน่อย จริงๆก็เยอะเหมือนกัน  ลายเส้นคุ้นๆ เหมือนคนวาดเดียวกันกับ เรื่อง จ้าวพยัคย์ หรือไงเนื่ยแหละครับ
Back to top

image_398.jpg (82 KB | )

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: การ์ตูน ราโอ!!จอมราชันย์ อหังการ.
Reply #1 - 02.02.09 at 10:51:17

ราโอ ผมว่าเป็นคาแรคเตอร์ผู้ร้าย บนหน้าหนังสือการ์ตูน(จริงๆผมอยากจะเรียกว่านิยายภาพมากกว่า) ที่สร้างสรรออกมาได้อย่างยอดเยี่ยมมากๆครับ โดยท่านอ.บูรอนซอน ผู้แต่ง
Back to top
« Last Edit: 02.02.09 at 10:52:15 by Maisinders »  

IP Logged

T.Rex
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: การ์ตูน ราโอ!!จอมราชันย์ อหังการ.
Reply #2 - 02.02.09 at 21:25:54

หลายวันก่อนไปร้านหนังสือ พบข่าวร้ายของแฟนๆหมัดดาวเหนือครับ
ญี่ปุ่นกำลัง"ขุด"การ์ตูนชุดนี้ มีภาคขยายยุ่บยั่บเลย วันนั้นเห็นภาค ชิน,เรย์ แลัแจ๊คกี้(จากิ)
เตรียมเก็บตังค์ซื้อได้เลยครับสาวกดาวเหนือ
ที่น่าดูมากๆคือรวมภาพแต่เห็นราคาแล้วหนาวเลย 3,000กว่าบาท
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #3 - 02.02.09 at 22:20:06

เท่าที่อ่านของราโอ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรน่ะครับ อึมมม..มม  หวังว่าของพี่กลาง โทกิ จะดีกว่านี้Cheesy
Back to top

IP Logged

ozzy
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #4 - 02.02.09 at 23:05:53

ลายเส้นไม่ถูกใจเท่าไหร่เลยครับ เนื่อเรื่องก็คง อ.บุรอนซอนขยายออกมาให้เขียน ผมว่าถ้าเป็นอ.ฮาร่า คงทำได้ดุเดือดกว่านี้ ผมอ่านตอน กำเนิดคุกนรกที่คุมขังโทกิ ถ้าเป็นฮาร่าคงมันเเน่ๆ เเต่ยังไงก็อ่านเพลินครับ ต้องให้โอกาสคนรุ่นใหม่บ้าง ยังไง?ก็รักดาวเหนือครับ สมัยก่อนถูกเเทรกในเล่มของ เทนเป้ ชายชาตินักสู้ของมิตนไมตรีเเต่ดันดังกว่าเทนเป้ซะอีก จนมีทั้งวิบูลย์กิจ เเละค่ายอื่นๆทำออกมากัน สุดท้ายลิขสิทธิ์เล่มหนาปกเเข็ง วิบูลย์กิจก็ทำไม่จบรึยังไงเนี่ย สมัยก่อนยังไม่มีลิขสิทธิ์ นักอ่านทุกคนมีตัวเลือกหลายสำนักพิมพ์ เช่นงานของอ.อิเคงามิ เรืยวอิจิของวิบูลย์กิจมีเทพบุตรนักสู้ บางกอกสาร์น มี เลือดนักสู้ ของสยามสปอร์ตพับลิชชิ่ง(ชื่อสมัยนั้น)มี สิงห์ผยอง 7 บาทด้วยซ้ำ(สนพ.อื่น 10 หมด)
ทั้งหมดคือเรื่องเดียวกันหมด ผมอธิบายมา ไม่ใช่ว่าผมจะชอบสนับสนุนสนพ.ไพเรทนะครับ เเต่บางครั้งสนพ.ที่ได้ลิขสิทธิ์ก็ช้าเหลือเกิน อย่างคินนิคุเเมน ภาคเเรก ก็ไม่ออกลิขสิทธิ์ซักที
เอาเป็นว่าถ้าอย่างที่คุณ T.Rex ว่าจะติดตามซื้อเเน่นอน อ้ออนิเมชั่นภาคล่าสุด ทั้ง key เเละ inbetween สุดยอดของ2 d animation ครับ ผมชอบเลย
Back to top

IP Logged

ozzy
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #5 - 02.02.09 at 23:11:59

อ้อ อีกเล่มครับ ซื้อคินนิคุเเมนภาคเเรก ของสนพ.ไพเรท มา เเต่อ่านไปอ่านมาเหมือนไปก๊อปปี้ คำรรยายมาจากมิตรไมตรีเลย บางช่องก็ยังสลับคำพูดตัวละคร เหมือนของมิตรไมตรีอีกด้วย
อุตส่าห์ทำเรื่องอื่นๆออกมาดีๆ น่าจะดูเเลพิถีพิถัน เรื่องนี้บ้างนะครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 04.02.09 at 08:07:08

Hokuto no Ken Raoh Gaiden Ten no Haoh

มันมี ANIMATION ออกมาช่วงปลายปีที่แล้ว จับความที่ เรน่า,ราโอและพี่ชายเรน่าครับ ใน ANIME TITLE ทำซะอย่างกะ KENSHIRO เรามาเป็นเงาๆแบบผู้ร้ายซะงั้น

ชอบคำพูดของ RAOH ก่อนตายครับ ที่ว่า "ราโอ คนนี้ ไม่เคยเสียใจในสิ่งที่ได้กระทำไปเลย"  ตอนจบ ราโอแบ่งพลังชีวิตมาให้ยูเรียที่เป็นโรคร้าย แถมเค้าเข้าถึงขั้นสุดยอด "ก่อเกิดไร้ใจ"  ก่อนไปสู้กับ KENSHIRO ครับ

Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #7 - 04.02.09 at 08:20:04

หาตอนนักบุญโทกิมาอ่านแล้วครับ สายเส้นสวย และเนื้อหาดูลึกกว่าของ ตอนราโอ ครับ
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge