THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 ... 21
Print
ขำขัน...คลายเครียด...อย่าซีเรียส (Read 110997 times)
tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Re: เมื่อสามีเกิดความต้องการ...และภรรยาสนองตอบ......!!!!!
Reply #20 - 28.02.09 at 14:52:15

คุณเคยหงุดหงิดแบบนี้หรือเปล่า

สำหรับผมเอง..เคยนะครับ

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20375.0
Back to top

_Call_Center.jpg (184 KB | )

IP Logged

Re: เมื่อสามีเกิดความต้องการ...และภรรยาสนองตอบ......!!!!!
Reply #21 - 28.02.09 at 14:58:17

คุณนายแดงนายทุนเงินกู้ประจำอำเภอ

ใคร ๆ ก็เล่าลือถึงความตระหนี่ของเธอว่าสุดยอดไม่มีใครเทียมทาน

ว่ากันว่าใครที่มากู้เงินเธออย่าริเบี้ยวเป็นเด็ดขาด

เพราะดอกเบี้ยจะทวีคูณเป็นเท่าตัวไม่ตกหล่นสักสตางค์แดงเดียว

เช้าวันหนึ่งขณะที่คุณนายแดงขับรถผ่านมาทางสวนสาธารณะแห่งหนึ่ง

กะว่าจะไปดักทวงลูกหนี้แต่เช้า

เผอิญเธอเหลือบไปเห็นชายผอมโซคนหนึ่งกำลังนั่งถอน ต้นหญ้าเคี้ยวหมับ ๆ อยู่กลางสนามหญ้า

เธอจึงจอดรถ และเดินลงไปถามชายคนนั้นด้วยความสงสัย

คุณนายแดง : นี่เธอกินหญ้าเข้าไปได้อย่างไรน่ะ มันอร่อยนักหรือ

ชายผอมโซ : โธ่..คุณนาย ผมไม่ได้กินอะไรมา ๗ วันแล้วนะครับ
                  ถ้ากินหญ้าแล้วมันพอประทังชีวิตไปได้ ผมก็ยอมล่ะครับ

คุณนายแดง : โถ..! มา ๆ ไปที่บ้านฉันเหอะ น่าสงสารจัง ฉันจะเลี้ยงเธอเอง

ชายผอมโซ : (ยกมือไหว้ท่วมหัว) สาธุ คุณนาย แต่ผมไปไม่ได้หรอกครับ
                  ผมเป็นห่วงครอบครัวของผมครับ

คุณนายแดง : ไป ๆ ไปรับมาให้หมด ในครอบครัวมีทั้งหมดกี่คนล่ะ

ชายผอมโซ : เมีย แม่ยาย ลูกอีกสาม รวมผม ทั้งหมด ๖ คนครับ แล้วคุณนายจะเลี้ยงครอบครัวผมไหวหรือครับ

คุณนายแดง : ไหวสิ..สนามหน้าบ้านฉันไม่ได้ตัดมาเกิอบเดือนแล้ว หญ้าจะท่วมหัวฉันตายอยู่แล้ว ไป ไป ไปช่วยกัน

ชายผอมโซ : !!!??!!

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20159.0
Back to top

IP Logged

Reply #22 - 28.02.09 at 15:00:12

คุณนายไฮโซอุ้มตุ๊กตาช้างสีชมพูไปเยี่ยมชาวสลัมด้วยมุทิตาจิตอย่างสุดซึ้ง

“คุณยายอยู่ที่นี่สบายดีมั้ยคะ” คุณนายช้าง... เอ๊ย คุณนายอุ้มช้างถามคุณยายคนหนึ่งที่นั่งอยู่หน้าบ้านพลางเดินไปนั่งด้วยอย่างหนิดหนม

“ก็สบายดีตามแบบคนแก่ล่ะค่า” คุณยายตอบคำ

“แล้วลูกหลานไม่อยู่บ้านกันหรือคะ” คุณนายช้าง... เอ๊ย คุณนายอุ้มช้าง (บ๊ะ... ขอเรียกเป็นคุณนายช้างเลยก็แล้วกัน... สั้นดี)

คุณนายช้างถามพลางคว้าถั่วลิสงในจานกินอย่างถือวิสาสะ

“ก็ออกไปทำงานกันหมดแหละค่า คนมันหาเช้ากินค่ำ ขืนอยู่บ้านก็คงอดตายกันหมด” คุณยายว่า

“แล้วคุณยายอยู่บ้านคนเดียวไม่กลัวขโมยหรือคะ” คุณนายช้างถามพลางหยิบถั่วลิสงกินต่อเนื่องเกือบหยุดไม่ได้

“จะไปกลัวอะไรเล้า เรามันคนจน ไม่มีสมบัติอะไรให้ขโมยหรอก” คุณยายหัวเราะ

“แล้วคุณยายอยู่บ้านคนเดียว กินข้าวกับอะไรล่ะคะ” คุณนายช้างถามงึมงำเพราะถั่วยังเต็มปาก แถมในมือก็ยังมีอีก

“โอ๊ย... จะกินอะไรได้ อีชั้นแก่แล้ว ฟันฟางไม่เหลือแล้วนี่ กินได้ก็แต่ข้าวต้ม หรือไม่ก็กล้วยเท่านั้นแหละ” คุณยายตอบ

“โถ... น่าสงสารนะคะ” คุณนายช้างว่า “เอ๊ะ... แล้วถั่วนี่ล่ะคะ อ้าว... หมดพอดี แหมกินเพลินไปหน่อย”

“อ๋อ... ถั่วเคลือบชอกกะแลตนั่นหรือคะ อีชั้นก็ได้แต่ดูดๆกินแต่ชอกกะแลตเท่านั้นล่ะค่า...”

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20159.0
Back to top

IP Logged

Reply #23 - 28.02.09 at 15:03:20

ทหารหนุ่มผู้หนึ่งต้องออกไปรบแดนไกล

ทิ้งภรรยาสาวสวยไว้ที่บ้านนานเป็น เวลาถึง 2 ปีเต็ม

เมื่อได้เวลาที่จะกลับบ้าน เขาจึงรู้สึกดีใจมากที่จะได้เจอกับภรรยาสาวผู้เป็นที่รักยิ่ง

แต่เมื่อกลับมาถึงบ้านเขาก็ต้องแปลกใจมาก เมื่อที่หัวเตียงนอนของภรรยามีไข่ไก่วางอยู่ 3 ฟองและเงินสดอีก 2 แสนบาท

ด้วยความสงสัย เขาจึงถามภรรยาว่า

สามี: ที่รัก..คุณเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียงทำไมครับ ?

ภรรยา: ฉันขอสารภาพตามตรงค่ะ..คือช่วงที่คุณไม่อยู่ฉันเหงาเหลือเกิน ฉันนอกใจคุณค่ะ ทุกครั้งที่ฉันนอกใจคุณ ฉันจะเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียงเพื่อเตือนความจำว่าฉันทำผิดต่อคุณไปกี่ครั้ง

สามีได้ฟังก็รู้สึกเห็นใจภรรยามาก เขาจากหล่อนไปตั้ง 2 ปีเต็ม เธอนอกใจ เขาแค่ 3 ครั้ง เธอคงเหงาจริง ๆ ถึงได้ทำลงไป

เขาไม่ติดใจเอาความอะไร แต่ก็อดถามถึงเงิน 2 แสนบาทไม่ได้

สามี: แล้วเงินสดตั้ง 2 แสนบาทนี่ล่ะ คุณเอามาจากไหนที่รัก

ภรรยา: อ๋อ..เงินนั่น....ฉันก็เอาไข่ไปขายได้มาไงล่ะคะคุณ...

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20124.0
Back to top

IP Logged

Reply #24 - 28.02.09 at 15:05:36

มีสามีภรรยาคู่หนึ่ง รักและซื่อสัตย์ต่อกันมาก

ภรรยามีอันต้องเสียชีวิตจากสามีไปก่อนด้วยโรคร้าย

สามีเสียใจมาก ต่อมาไม่นาน สามีก็เสียชีวิตด้วยอุบัติเหตทางรถยนต์

ด้วยกรรมที่ผ่านมา สามี ต้องไปพบ ยมบาล อ่านบัญชีหนังหมาแล้ว

พิพากษาว่า สามี นอกใจภรรยา รวม 7 ครั้ง ต้องโทษ โดยการเอาเข็มเย็บผ้าแทงก้น 7 ที

สามีเกรงว่าภรรยา ซึ่งเสียชีวิตมาก่อนจะรู้และจะเสียใจที่สามีนอกใจ

จึงขอให้ยมบาลลงโทษอย่าให้เมียทราบ ช่วยปิดเป็นความลับด้วย

ยมบาลตอบว่า " คงไม่เป็นไรหรอก เพราะภรรยาคุณ ขณะนี้อยู่ระหว่างรับโทษอยู่ที่แผนกจักรเย็บผ้า"

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20124.0
Back to top

IP Logged

Reply #25 - 28.02.09 at 15:07:40

เรื่องมีอยู่ว่า สมชาย ต้องการเอาใจแกมกระเซ้า สมศรี ภรรยา ด้วยการซื้อเค้กวันเกิดครบรอบปีที่ 35

เมื่อไปถึงร้านขนมเค้กชื่อดังสั่งจัดเค้กขนาดสามปอนด์พร้อมให้เขียนคำอวยพรลงบนหน้าเ
ค้ก

สมชาย บอกว่า: ช่วยเขียนคำว่า "เธอแก่แล้วนะ และคำว่า แต่ก็วิเศษมาก"

พนักงานขาย ถามว่า : พี่จะให้จัดตัวเขียนยังไงคะ

สมชาย ตอบว่า: ช่วยวางคำว่า "เธอแก่แล้วนะ ตรงข้างบน ส่วนคำว่าแต่ก็วิเศษมาก ไว้ตรงข้างล่าง"

เมื่อถึงวันเกิดของภรรยาสุดที่รัก

สมชายก็จัดการเอาขนมเค้กที่เตรียมไว้ส่งให้ทันที

เมื่อสมศรีเปิดกล่องเค้กท่ามกลางบรรดาแขกไฮโซฯ ไฮซ้อที่มางานทั้งหลายก็เกิดอาการ หน้าแดงก่ำ ด้วยความโกรธระคนความอาย

ทำให้สมชายเกิดความงงเป็นอันมาก จึงได้มองดูที่เค้กซึ่งมีคำอวยพร ของตนเขียนไว้ว่า ...

"เธอแก่แล้วนะ ตรงข้างบน" "แต่ก็วิเศษมาก ตรงข้างล่าง"

ขอขอบคุณเวป
Back to top

IP Logged

Reply #26 - 28.02.09 at 15:21:39

น้องนกเป็นเด็กน่ารัก มีอยู่วันนึงขณะที่นั่งทำการบ้าน
ก็มีเสียงกริ่งดังขึ้น

น้องนกก็รีบไปเปิดประตู
เห็นผู้ชายหน้าตาดีคนหนึ่งยืนอยู่หน้าประตู
ขณะที่ยืนสงสัยอยู่นั้น แม่ก็เดินออกมาจากครัว
ยิ้มให้ชายคนนั้นแล้วพูดว่า
“มาแล้วเหรอ”
จากนั้นหันมาพูดกับน้องนกว่า “เรียกพ่อสิ”

น้องนกยืนอึ้ง
และถามตัวเองว่า ชายคนนี้
เป็นใคร? ทำไมแม่บอกให้เรียกพ่อ?
หรือว่า........................

แม่เห็นน้องนกยืนนิ่ง ก็บอกซํ้าว่า “เรียกพ่อสิ”
น้องนกก็ยังเงียบอยู่เหมือนเดิม จนแม่ต้องเอ็ดซํ้า
“เรียกพ่อเร็วสิ”
เมื่อเห็นน้องนกยังนิ่งเฉย คราวนี้แม่ฟาดฝ่ามือเปรี้ยงไปที่กลางหลังพร้อมกับเอ็ดว่า “ใบ้กินรึไง? เรียกพ่อสิ”

น้องนกยืนนํ้าตาไหล นึกไม่ถึงว่าจะถูก
แม่ตีเพราะคนแปลกหน้า
พร้อมกับพูดอย่างไม่เต็มเสียงว่า “ พะ พะ พ่อ”

จากนั้น..............................................

แม่ก็ส่ายหัวพร้อมกับเอ็ดน้องนกด้วยความโมโหว่า
“พ่อแกอยู่ในห้องเรียกยังงี้จะได้ยินได้ไง รีบไป
เรียกพ่อเร็วเข้า ช่างเค้าจะไปซ่อมแอร์ที่อื่นอีก”

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20064.0
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: ขำขัน...คลายเครียด...อย่าซีเรียส
Reply #27 - 28.02.09 at 16:29:58

.55  ขำๆ ทั้งนั้นเลย คลายเครียดอากาศร้อนๆ  ขอบคุณพี่มากๆครับ Smiley
Back to top

IP Logged

Re: ขำขัน...คลายเครียด...อย่าซีเรียส
Reply #28 - 02.03.09 at 11:20:17

ครั้งหนึ่งมีแม่ชีสาวสวยและบาทหลวงวัยกลางคน เดินทางรอนแรมไปเพื่อสอนศาสนา

ทั้งคู่ได้ขี่อูฐเพื่อเดินทางข้ามทะเลทรายอันเวิ้งว้างสุดลูกหูลูกตา
แม้ว่าจะเดินทางเป็นเวลาหลายวัน แต่ทั้งคู่ก็ยังข้ามไม่พ้นทะเลทรายซะที

และแล้วในที่สุด อูฐที่ทั้งคู่ขี่มา ก็ล้มลง และขาดใจตาย

บาทหลวงรู้ดีว่าวาระสุดท้ายกำลังจะมาถึง จึงได้หันไปที่แม่ชี แล้วได้พูดว่า

" ซิสเตอร์ นี่คงจะเป็นวาระสุดท้ายของเราแล้ว เจ้าอยากจะได้อะไร "

แม่ชีหันกลับมามองบาทหลวงแล้วตอบว่า

" คุณพ่อ ตลอดชีวิตที่ดิฉันรับใช้พระเจ้ามาตั้งแต่เกิดจนอายุได้ 19 ปีนี้ ยังไม่เคยเห็นผู้ชายเปลีอยเปล่าเลยสักครั้ง ถ้าได้เห็น ดิฉันคงตายตาหลับ "

บาทหลวงได้ฟังก็ตกใจมาก กล่าวว่า

" ซิสเตอร์ เราไม่นึกเลยว่าจะได้ยินเรื่องแบบนี้ แต่เอาเถอะ ไหน ๆ เราก็จะต้องตายแล้ว เราก็จะสงเคราะห์เจ้าสักครั้ง "

ว่าแล้วบาทหลวงก็ยืนขึ้น แล้วถอดชุดออก โยนกองลงกับพื้น

แม่ชีหันมามองบาทหลวงตั้งแต่หัวจรดเท้า แล้วเธอก็อุทานเสียงตื่นเต้น ชี้ไปตรงกลางระหว่างขาของบาทหลวงแล้วถามว่า

"คุณพ่อคะ นั่นคืออะไรคะ"

บาทหลวงได้ฟังคำถาม ก็งงไม่รู้จะตอบว่าอะไร

แล้วในที่สุดเขาก็ตอบว่า

" นี่น่ะ คือไม้เท้าแห่งชีวิต หากเสียบมันลงไปในช่องของเพศเมีย ในไม่ช้าก็จะมีชีวิตใหม่เกิดมา "

แม่ชีได้ฟังอย่างนั้น ก็จ้องมองด้วยใบหน้าแดงกล่ำด้วยความตื่นเต้นพลางพูดว่า

" คุณพ่อคะ เร็วสิคะ ใช้ไม้เท้าของท่านเสียบไอ้เจ้าอูฐนี่สิ เราจะได้มีอูฐตัวใหม่มาขี่กัน "

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20598.msg410218;topicseen#new
Back to top

IP Logged

Reply #29 - 02.03.09 at 12:03:46

แมน โดนรถชนอาการสาหัส แต่โชคดีที่ สมร เมียสาวไม่เป็นอะไร

แมนอยู่ในอ้อมแขนของ สมร เมียรักระหว่างส่งโรงพยาบาล

แมน: สมร ผม กำลังจะตาย.....

สมร: ไม่ค่ะแมน คุณต้องไม่เป็นไรนะค่ะ

ทั้งคู่ฟูมฟายเหมือนหนังละครทั่วๆ ไป

แมน: เมื่อสองปีก่อน ธุรกิจผมพังพินาศ ก็มีคุณอยู่ใกล้ ๆ

สมร: ก็ฉันเป็นเมียคุณนี่ค่ะแมน

แมน: เมื่อปีที่แล้วศาลฟ้องผม ให้ล้มละลาย ก็มีคุณอยู่ไม่ห่าง

สมร: โธ่ แมนอย่าพูดแบบนั้นสิคะที่รัก

แมน: ปลายปีที่แล้ว จำได้ไหมผมโดนยิงเกือบตาย ก็มีคุณอยู่ใกล้ ๆ อีก

สมร: อย่าพูดเลยค่ะ ยังไงสมรก็ไม่ทิ้งคุณหรอกค่ะ แมน

แมนสำลักเลือดที่ไหลออกทางปาก กำลังจะตาย

แมน: สมร เข้ามาใกล้ ๆ ผมสิ

สมรเอียงหูเข้าไปใกล้ให้แมนสั่งเสียเป็นครั้งสุดท้าย

แมน: จำไว้นะ.......เธอนะ.....มัน ตัว ซวย.........

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20597.msg410224;topicseen#new
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #30 - 02.03.09 at 12:28:59

ขอบคุณครับ คลายเครียดดีจริงๆGrin
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

Keenno
ULTIMATE SUPER HERO

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #31 - 02.03.09 at 19:50:24

ตาาาาลกร้ายอ่ะนะ...แต่ฉากแม่ตบลูก ถ้าผมเป็นช่างแอร์ แม่อาจโดนผมตบอ่ะนะ Smiley Smiley Smiley
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

Reply #32 - 03.03.09 at 13:57:03

เมื่อเร็ว ๆ นี้ที่ไปประชุมที่ต่างประเทศมา เจอผู้หญิง 2 คนนั่งอยู่ด้านหน้าต่างคนต่างมา

คนด้านซ้ายมือ แต่งตัวเหมือนคุณหญิงใส่เพชรใส่ทองมากมาย

คนด้านขวามือ แต่งตัวเรียบ ๆ

แล้วผู้หญิง 2 คนก็เริ่มคุยกัน

สาวเปรี้ยว:      สวัสดีค่ะมาเที่ยวคนเดียวเหมือนกันเหรอคะ

สาวเรียบร้อย:   ค่ะมาคนเดียว

สาวเปรี้ยว:      เนี่ย เดี๊ยน ไม่ได้มาเที่ยวอย่างเดียวหรอกค่ะ กะว่าจะมาดูรถ PORCHE ไปให้ลูกใช้ซัก 2 คัน

สาวเรียบร้อย:   อ๋อเหรอคะ

สาวเปรี้ยว:      ตอนสมัยอยู่ฝรั่งเศส ก็ขับจากัวร์ กับเฟอร์รารี่ เจ้าคุณพ่อซื้อให้ค่ะ เงินสดนะคะ

สาวเปรี้ยว:      มานี่ก็ว่าจะซื้อของขวัญให้ตัวเองซะหน่อย กะว่าจะซื้อเพชรกลับเมืองไทยซัก 50 กะรัต

สาวเปรี้ยว:      แล้วคุณน้องหล่ะคะ ชีวิตเป็นไงบ้างค่ะ

สาวเรียบร้อย:   ก็ไม่มีอะไรคะ ชีวิตเรียบง่าย สมัยเรียน พ่อให้ไปเรียนในวัง ได้แต่เย็บปักถักร้อย ร้อยพวงมาลัย ทำขนม
ครูห้ามพูดคำหยาบ ครูบอกว่าถ้าจะด่าใคร “อีตอแหล” ให้พูดว่า...”อ๋อเหรอคะ”

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20646.msg410786;topicseen#new
Back to top

IP Logged

ai_moddang
SIDE KICK HERO BUDDY

ชื่อตัวเอง

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #33 - 03.03.09 at 14:55:48

ขำมากๆเลยครับ Smiley
Back to top

IP Logged

Reply #34 - 04.03.09 at 13:45:27

a: วันก่อนครับ
b: ทำไมเหรอ
a: ไปสยามมาครับ
b: แล้วไงล่ะ
a: เดินผ่านหญิง เธอหันกลับมามองเลยครับ
b: โห นายหล่อมาก !
a: เปล่าครับ เหยียบเท้าเธอครับ

a: แล้ววันก่อนครับ
b: ทำไมล่ะ
a: ไปเที่ยวกลางคืนมาครับ
b: แล้วเป็นยังไงบ้าง
a: หิ้ว ญ กลับมาคนนึงครับ
b: โห เป็นไงบ้าง
a: หน้าอกงี้ ดูไม่ได้เลยครับ
b: เฮ้ย เธอทำหน้าอกมาเหรอไง
a: เธอไม่ให้ดูครับ

a : แล้ววันก่อนครับ
b: ทำไมอีกล่ะ
a: เมาเหล้าครับ
b: โธ่ เรื่องธรรมดา ๆ
a: แล้วปวดฉี่ครับ
b: แล้วทำไงล่ะ
a: เลยไปฉี่ตรงศาลพระภูมิ
b: อ้าว แล้วไหว้รึเปล่า
a: กลับมา น้องชาย บวมเลยครับ
b: นายไม่ได้ไหว้ล่ะซิ
a: ซิบหนีบครับ

a: วันวาเลนไทน์ครับ
b: เป็นไง ๆ
a: ผู้หญิงที่คณะวิ่งถือดอกไม้มาหาผมทุกคนเลยครับ
b: โห นายป๊อปมากเลยนะเนี่ย
a: เปล่าครับ พวกเธอเอามาขาย

b: ทำไมอีกล่ะ
a: ไปคัดตัวนักวิ่งมาครับ
b: เออ แล้วเป็นไง
a: 100 ม. ผมวิ่งได้ 4 วิ ครับ
b: โห หยั่งงี้ติดทีมชาติเลยนะเนี่ย
a: วิที่ 5 ล้มครับ

a: พ่อพาผมไปโรงพัก
b: เออ แล้วไงต่อ ๆ
a: คนไหว้พ่อผมทั้ง สน. เลยครับ
b: โห พ่อนายใหญ่มากเลย
a: พ่อผมเป็น พระ ครับ

a: แล้ววันก่อนอีกครับ
b: ทำไมล่ะ
a: ไปบ้านเพื่อนมาครับ
b: แล้วไงต่อล่ะ
a: เห็นคุณแม่เพื่อนถือถาดมาให้
b: แม่มาเสิร์ฟน้ำเลยเหรอไง
a: ขายลอตตารี่ครับ

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20681.msg411402;topicseen#new
Back to top

IP Logged

Reply #35 - 05.03.09 at 11:04:39

กาลละครั้งหนึ่งนานมาแล้ว..มีสาวสวยคนหนึ่งท่าทางกลุ้มใจได้มาหาคุณแม่เพื่อขอคำปรึก
ษาว่าจะซื้ออะไรเป็นของขวัญวัน Valentine ให้กับแฟนหนุ่มดี

หญิงสาว     “คุณแม่ขาใกล้จะถึงวัน Valentine แล้วค่ะ จะซื้ออะไรให้เค้าดี”
คุณแม่        “แฟนลูกเป็นคนยังงัยจ้ะ”
หญิงสาว    “เป็นคนดีมากค่ะ หล่อเข้าขั้นนายแบบมีความรับผิดชอบเหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่เล่นการพนัน ไม่เจ้าชู้”
คุณแม่         “เค้ามีพี่น้องกี่คนจ้ะ ”
หญิงสาว       “เค้าเป็นลูกคนเดียวค่ะ”
คุณแม่          “แล้วหน้าที่การงานของเค้าละลูก”
หญิงสาว “เค้าจบด๊อกเตอร์มาจากเมืองนอก หน้าที่การงานระดับผู้บริหาร ฐานะทางบ้านเข้าขั้นเศรษฐีเลยละค่ะคุณแม่ขา”

คุณแม่  : “แม่ว่า “ให้ท่า” เค้าเถอะลูก !!!”

ขอขอบคุณเวป
http://www.joejamsai.com/%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%82%e0%b8%a7%e0%b8%b1%...
Back to top

IP Logged

Reply #36 - 05.03.09 at 11:08:30

นักท่องเที่ยวชาวญี่ปุ่นเดินทางมาท่องเที่ยวที่ประเทศไทย วันสุดท้ายของการเดินทาง
หนุ่มชาวอาทิตย์อุทัยได้เรียกแท๊กซี่ไปส่งที่สนามบินดอนเมือง
ระหว่างทางมีรถฮอนด้า ขับผ่านไป หนุ่มยุ่นรีบโผล่หน้าออกมาทางหน้าต่างแท๊กซี่
และ ตะโกนว่า รถฮอนด้า วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น
หลังจากนั้นก็กลับเข้ามา นั่งในรถด้วยใจรักชาติ
ขณะนั้น ได้มีรถโตโยต้า แล่นแซงแท๊กซี่ไปอย่างเร็วชายคนนั้นทำเช่นเคย

“รถโตโยต้า วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่นยังไม่ทันไร รถมิตซูบิชิ
ก็แล่นผ่านไปอีกคัน เขาก็รีบตะโกนทัก
รถมิตซู วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น”

คนขับแท๊กซี่รู้สึกขุ่นเคืองอยู่ในใจ แต่ก็ได้แต่เก็บไว้โดยที่ไม่พูดอะไร
แม้จะต้องทนฟังเสียง แบบเดิมอีกหลายครั้ง พอมาถึงที่สนามบิน
มิเตอร์บอกราคาค่าโดยสาร 300 กว่าบาท หนุ่มญี่ปุ่นถึงกับใจหาย

“โอโนว ! ทามมายมันแพงยังงี้”

คนขับแท๊กซี่ได้ใจ หันกลับไปบอกว่า
“มิเตอร์นี้วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น”

ขอขอบคุณเวป
http://www.joejamsai.com/%e0%b8%a1%e0%b8%b2%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%8d%...
Back to top

IP Logged

Mr_Y

เรารัก TCS YaBB

Reply #37 - 05.03.09 at 11:25:10

ขอบคุณครับๆ ฮาดีเหมือนกันนะเฮีย  Cool Thanx Wink
Back to top

IP Logged

Reply #38 - 05.03.09 at 11:37:38

Mr_Y wrote on 05.03.09 at 11:25:10:
ขอบคุณครับๆ ฮาดีเหมือนกันนะเฮีย  Cool Thanx Wink

คราวนี้มาเป็นชุดเลยครับ

Wink  Wink  Wink

Don't + Stop

สาววัยรุ่นคนหนึ่งสอบตกภาษาอังกฤษบ่อย ๆ

วันหนึ่งเธอต้องการไปเที่ยวกับเพื่อนชายชาวอังกฤษ

เธอจึงถามแม่ว่าจะพูดอย่างไรเมื่อถูกฝรั่งลวนลาม

แม่ตอบว่า ถ้าฝรั่งจับหน้าอกให้พูดว่า don't

ถ้าฝรั่งจับก้นให้พูดว่า stop

วันรุ่งขึ้นเธอร้องไห้มาบอกกับแม่ว่าเธอเสียตัวแล้ว

พอแม่ถามเหตุผลเธอตอบว่า

" ก็ฝรั่งมันจับหน้าอกกับก้นหนูพร้อมกันนี่ "

ชาวประมง

ชายคนหนึ่งพาภรรยาของตนเองไปหาหมอเพื่ออัลตาซาวด์ดูว่าลูกจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง

ปรากฏว่าเป็นลูกผู้ชายแฝดสาม

เมื่อกลับไปบ้าน เขาเอามือลูบท้องภรรยา แล้วถามลูกคนแรกว่า " ลูกครับ โตขึ้นลูกอยากเป็นอะไร "

ลูกคนแรกตอบว่า " หนูอยากเป็นวิศวกร จะได้สร้างบ้านอยู่ในท้องแม่ "

ผู้เป็นพ่อก็ปลื้มอกปลื้มใจ

ถามลูกคนที่สองต่อเหมือนกับคนแรก

ลูกตอบว่า " หนูอยากเป็นสถาปนิก จะได้ตกแต่งบ้านที่พี่เขาสร้างไว้ "

ผู้เป็นพ่อก็ดีใจอีกนั่นแหละ พอถึงลูกคนสุดท้อง

พ่อถามว่า " ว่าไง เจ้าตัวเล็ก พี่ ๆ เขาอยากเป็นโน้น เป็นนี่ แล้วหนูอยากเป็นอะไรล่ะ "

เจ้าลูกคนเล็กตอบกลับไปว่า

" หนูอยากเป็นชาวประมง........ จะได้คอยจับปลาช่อนที่ชอบโผล่หัวเข้ามาในท้องแม่จ๊ะ "

ม้าพูดได้

ขณะที่หนุ่มใหญ่นายหนึ่ง กำลังอ่านหนังสือพิมพ์อยู่เพลิน ๆ

ภรรยาก็ย่องมาข้างหลัง แล้วก็เอากระทะฟาดหัวเสียงดังผ่าง !

สามี : เธอมาตีหัวฉันทำไม

ภรรยา : ชั้นเจอกระดาษในกระเป๋ากางเกงของคุณแผ่นหนึ่ง
เขียนชื่อไว้ว่า " วิกตอเรีย " บอกมาเดี๋ยวนี้น่ะว่าหล่อนเป็นใคร

สามี : โธ่ที่รัก...จำได้หรือเปล่าจ๊ะ สองอาทิตย์ก่อนพี่ไปเล่นม้ามา วิกตอเรียก็คือชื่อม้าตัวที่แทงไงล่ะ

ภรรยา : (รีบขอโทษ แล้วก็ผละไปทำงานต่อ)

สามวันผ่านไป ขณะที่หนุ่มใหญ่กางหนังสือพิมพ์ออกอ่านเช่นเคย

เจ้าหล่อนก็ฟาดหัวสามีด้วยกระทะเสียงดังผ่างอีก

สามี : (โมโหสุดขีด) อะไรของคุณอีกล่ะ

ภรรยา : ม้าของคุณโทรมา

S-M-L

ขี้เมาคนหนึ่งยืนแอ่นหน้าแอ่นหลัง เดินกลับไปกลับมาอยู่หน้าห้องน้ำจะเข้าก็ไม่เข้าสักที

ห้องน้ำมีอยู่สองห้องติดกัน

ห้องหนึ่งเป็นห้องน้ำชาย เขียนย่อว่า M (male)

อีกห้องเป็นห้องน้ำหญิง เขียนว่า L (lady)

บ๋อยเห็นแอ่นอยู่นานแล้ว ก็เลยเข้าไปถาม

บ๋อย : " พี่ ๆ ทำไมไม่เข้าห้องน้ำสักที "

ขี้เมา : " ก็อั๊วเห็นมีแต่ M กะ L แต่ของข้ามันแค่ไซส์ S ก็เลยไม่รู้จะเข้าห้องไหนว่ะ "

ขอขอบคุณเวป
http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=20707.0http://www.ranthong.com/smf/i...
Back to top

IP Logged

Mr_Y

เรารัก TCS YaBB

Reply #39 - 05.03.09 at 17:15:45

โหยเพียบเลยครับ อารมณ์ดีจริงๆนะเนี่ยเฮีย ขอบคุณอีกคราครับ Cool Cool
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 21
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge