THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
Project Time Tracer  update (Read 9267 times)
peerovski
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Project Time Tracer  update
24.01.09 at 19:37:48

สวัสดีค้าบพี่น้องค้าบ !!

ตามที่ได้รับปากกับพี่น้องไว้ว่าผมจะมาอีกทีตอนช่วงประมาณสิ้นเดือน...

แต่กลับมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับผมค้าบพี่น้อง!!

ผมต้องนั่งไล่ลงสีต้นฉบับการ์ตูน + แก้งานของผู้ว่าจ้าง
เป็นจำนวน 70 หน้า (O_o) ตายห่-เลยค้าบ (เพื่อปากท้องขของผม ก็ต้องทำค้าบพี่น้องค้าบ)

แต่ผมก็ไม่ทิ้งโปรเจคท์นี้นะครับ วันนี้เลยทำได้แค่นำความคืบหน้ามาให้ชมเท่านั้นเอง Smiley
ผมต้องขอโทษพี่น้องทุกท่านด้วยนะค้าบ ที่ทำให้ผิดหวัง แต่ผมขอสัญญากับพี่น้องค้าบว่าจะทำต่อ
และจะเอาตัวอย่างมาให้ดูเป็นระยะๆ

...

...

...

...

...

...

...

...

...

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เมตตา และ สละเวลามาอ่านข้อความของผม
ฝีมืออาจจะไม่เข้าขั้น ยังไงก็ ติ-ชม ตัวอย่างงานไปก่อนนะค้าบ
บทพูดผมจะใส่เมื่อ ตอนที่1 เสร็จสมบูรณ์แล้วเท่านั้น

peerovski
Back to top
« Last Edit: 05.02.09 at 13:00:58 by peerovski »  

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: (Teaser)Project Time Tracer กับคำแถลงการณ์
Reply #1 - 24.01.09 at 23:23:31

อ้าว ไม่มีตัวอักษรหรือครับ รออ่านจ้าSmiley
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
BOARD MODERATOR

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: (Teaser)Project Time Tracer กับคำแถลงการณ์
Reply #2 - 25.01.09 at 23:34:57

รอติดตามอยู่นะครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

Jocho
TRAINING HERO LEVEL1

W ♥ THAI-TOKU

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #3 - 26.01.09 at 11:36:53

น่าอ่าน ๆ ยังไง ๆ ก็จะรอครับกับผลงานคุณภาพสนุก ๆ Cool
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #4 - 29.01.09 at 18:51:08

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนคร๊าบ..Smiley
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #5 - 30.01.09 at 12:07:30

วาดได้สวยมากครับ รอชมเนื้อหา และจะขอตามติดชิดใกล้ เป็นกำลังใจให้ครับ
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #6 - 30.01.09 at 17:40:30

ต่อนะค้าบพี่น้อง

...

ตามด้วยท่าไม้ตาย....

...

...

แต่มันไม่ตาย-*-

มันสวนกลับด้วย...

...

ติดตามตัวอย่างได้เรื่อยๆที่นี่นะครับ ยังไม่เสร็จดี แต่ผมใจร้อนเลยรีบลงมาให้ดูก่อนค้าบ

...

มีคนถามผมว่ายานภาหนะเป็นอะไร คำตอบมาแล้วนะค้าบพี่น้องค้าบ

Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #7 - 30.01.09 at 22:34:27

อยากสอบถามได้ไหมครับ ว่าใช้โปรแกรมอะไร ช่วยในการวาด
กับอีกอย่าง
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #8 - 31.01.09 at 17:19:14

ก็มี จีเพ็น ยางลบ ดินสอ กระดาษ บลาๆๆๆๆ

แล้วก็ โฟโต้ช็อป cs3 ไม่ได้ใช้หรอก พวกเม้าส์ปากกงปากกา
(แพงค้าบ)

สกรีนก็คอมธรรมดาๆนี่ล่ะครับ เครื่องก็กากๆไม่ได้แรงอะไรเล้ย
-*-

กับหนังสือแต่งรถ+อาวุธ (เล่มจากตลาดนัดเลหลังขายเล่มละ 10กว่าบาท)

ขอบคุณครับที่สนใจWink
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Re: (Teaser)Project Time Tracer อัพยา เอ้ย อัพเดท
Reply #9 - 05.02.09 at 12:23:06

หวัดดีค้าบพี่น้อง ก็ว่าจะหายไปแล้ว แต่สุดท้ายก็กลับมา (อะไรของมันวะ!?)

...

...

...

ผมว่าถ้าเป็นหนังจริงๆนี่คนเขียนcgตายแน่ๆค้าบ

...

...

...

"นี่เป็นความฝัน....จริงๆรึเนี่ย!?..."

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำติชม ตอนที่1 เหลืออีก 30%ก็เสร็จแล้ว

ฝากอีกเรื่องค้าบ ถ้าใครมีไอเดียแหล่มๆก็ส่งมาเลยค้าบ ไม่ว่าจะเป็น

-ผู้ร้าย หรือ มอนสเตอร์

-ประวัติศาสตร์เรื่องที่อยากให้ทำเป็นเรื่องแรก

เพราะตอนที่ 1 มันยังไม่ไปไหนกันเลย กรำ

ไม่ใช่ว่าผมสมองตันนะค้าบ แต่ผมอยากให้พี่น้องมีส่วนร่วมกับงานชิ้นนี้ เป็นการแสดงพลังไอเดียกระฉูดของชาวเว็บบอร์ด

ไม่มีรางวัลให้   ขอย้ำนะครับว่า

ไม่มีรางวัลให้

ปล.ช่วงนี้ติด "ไอ้มดบาร์โค้ดย้อมแมวของโตเอะ"ค้าบ 2ตอนก็มันแล้ว เมื่อไหร่จะไปไฟซ์เวิร์ลซะทีนะ....

ลาล่ะค้าบ แล้วเด๋วมาใหม่เมื่องานเสร็จ 100%เลย อาจจะนานนิดนุงนะค้าบพี่น้อง
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #10 - 05.02.09 at 16:48:13

peerovski wrote on 31.01.09 at 17:19:14:
ก็มี จีเพ็น ยางลบ ดินสอ กระดาษ บลาๆๆๆๆ

แล้วก็ โฟโต้ช็อป cs3 ไม่ได้ใช้หรอก พวกเม้าส์ปากกงปากกา
(แพงค้าบ)

สกรีนก็คอมธรรมดาๆนี่ล่ะครับ เครื่องก็กากๆไม่ได้แรงอะไรเล้ย
-*-

กับหนังสือแต่งรถ+อาวุธ (เล่มจากตลาดนัดเลหลังขายเล่มละ 10กว่าบาท)

ขอบคุณครับที่สนใจWink

ขอบคุณที่แนะนำครับ  รออ่านเต็มๆเรื่องครับ
Back to top

IP Logged

peterchen
TRAINING HERO LEVEL2

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #11 - 09.02.09 at 20:56:40

หนุกดีน่ะ
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Re: Project Time Tracer  update
Reply #12 - 13.02.09 at 08:06:20

เจ๋งครับ นานๆเข้ามาที จาก กระดานนักเขียน ช่วงเริ่มแรก มาเป็น บอร์ด FAN FICTION ก็มี ผลงานดีๆมาให้ชมกัน เยอะขึ้น
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Re: Project Time Tracer  update
Reply #13 - 16.02.09 at 11:39:19

ขอบคุณทุกเม้นจริงๆ

เหลืออีก 5-6 หน้าก็จะจบตอนแล้ว มาดูตัวอย่างบางหน้ากันเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจะได้อ่านตัวเต็มๆของตอนที่1

...

...

...
ผมยังต้องฝึกอีกเยอะค้าบสำหรับฉากที่มีองค์ประกอบแน่นๆ(ขออภัยที่ไม่ถูกใจบางท่าน)

...
เขาเป็นใคร เกี่ยวข้องอะไรกับเด็กหนุ่มคนนี้...

มีบางหน้าไม่ต่อเนื่องกันบ้าง เพราะบางหน้ายังไม่ได้ตัดเส้น จีเพ็นที่อยู่กันผมมา3ปีก็ต้องถึงแก่กรรมไปเสียก่อน ว่าวันศุกร์จะออกไปซื้อใหม่ค้าบ!!

ติดตามได้ในเวอร์ชั่นเต็ม เร็วๆนี้นะค้าบพี่น้องค้าบ!!
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #14 - 16.02.09 at 22:13:44

น่าติดตามครับ วาดได้ขนาดนี้ ก็ถือว่า ขั้นเทพแล้ว Wink;)
Back to top

IP Logged

wirote
ACTION HERO

จิ น ต น า ก า ร

Reply #15 - 17.02.09 at 09:08:18

งานสะอาด น่าอ่านดีครับ Embarrassed
Back to top

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #16 - 19.02.09 at 10:11:28

...

หน้าเปิดตอนที่ 2 (วอล์เปเปอร์บ้านผมเองแหละ)

ศาสตราอาคม ก้าวข้ามมิติ

"ฟาดฟันทุกสิ่ง นามนั้นคือนันทกาวุธ"
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge