THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
Rose โรคจิต เป็นบ้าอะไรกับ Boxset นักหนาคับ!!! (Read 2823 times)
Zim
ACTION HERO

เรารัก TCS YaBB

Rose โรคจิต เป็นบ้าอะไรกับ Boxset นักหนาคับ!!!
14.01.09 at 10:50:23

คนอยากเก็บ dvd แต่งบน้อย อยากจะเก็บทีละแผ่นก็ไม่ได้

พี่แกบ้าบอ ออก box รวดเดียวจบ แถมไม่ทำแบบ แยกขายอีกนะ

ผมอยากเก็บหลายเรื่อง แต่ก็ซื้อไม่ได้ เนื่องจากมันไม่ทำแยก

แล้วพี่แกออกรวดเดียวแบบนี้มา ไม่ต่ำกว่า 10 เรื่องแล้วมั้ง

ออกมาหลายเดือนละ ไม่เหนใจผู้บริโภค สั่งแต่ ตรูจะออกใครจะทำไม

ไม่ว่าจะ ฮารุฮิ โบเคนเจอ ยูกิGX ไรดีน บอยบี แล้วคิดดู เปนพันๆ

อย่างต่ำแบบที่เรื่องไหนจำนวนตอนน้อน ก็ไม่ต่ำกว่า 500 ละ

แ.....รง ไม่สนใจใดๆ สั่งแต่จะออก

แล้วคนอยากดู จะไปหาดูได้ที่ไหน ก็แผ่นผีไง อยากออกทีละเปนชุด

ตูก็ไปหา แผ่นผีเป็นชุด ราคาถูกกว่าถึง 1/3 มาดู ดีกว่า เชื่อว่าไม่ใช่แค่ผมคับ หลายท่านก็เป็น

ขออภัยพี่ลูน่อ ขอระบายหน่อย คนอยากเก็บของแท้ แต่พี่แกออกมางี้

ขอหนับหนุนของก็อบดีกว่าคับ  

SmileySmileySmileySmiley

เรื่องเด่นเดือนหน้า ที่ Rose มันบ้าออก box
DVD แองเจิ้ลสาวพิทักษ์จักรวาล(Galaxy Angel Rune) Boxset

ไรคจิต SmileySmileySmiley
Back to top
« Last Edit: 14.01.09 at 10:51:10 by Zim »  

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: Rose โรคจิต เป็นบ้าอะไรกับ Boxset นักหนาคับ!!!
Reply #1 - 14.01.09 at 11:05:39

rose เข้ามาอ่านบ่อยลงแวะไปโพสที่ board เค้าก็ได้ครับ บางทีเค้าอาจเห็นว่า มันจบแล้ว เลยออก box set รวดเดียวอะครับ

http://www.rose.co.th/forum/
Back to top

IP Logged

Henshiner
TRAINING HERO LEVEL1

Kamen Rido....De De Decade!

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Re: Rose โรคจิต เป็นบ้าอะไรกับ Boxset นักหนาคับ!!!
Reply #2 - 14.01.09 at 12:08:11

ดูเหมือนตอนนี้เรื่องออก DVD ครบเซ็ตเป็นการตลาดใหม่ของทาง Rose หน่ะครับ

ทำไมถึงทำแบบนี้คาดว่าคงเกิดจาก Rose คงขาดทุนตอนขายแผ่นแยกกระมัง ก็เลยทำการขายแบบเป็นเซ็ตบังคับให้ซื้อเพื่อที่จะเอากำไรละมั้ง
Back to top

IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #3 - 14.01.09 at 13:32:44

ออกแบบรวดเดียวแบบนี้ มันก็มีข้อดีข้อเสียไปละ เหอๆ
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #4 - 14.01.09 at 13:50:54

ข้อดี: กำไรงาม เพราะไม่ต้องกลัว VCD มาตัดยอด ขายเฉพาะกลุ่มไปเลย
ข้อเสีย: ถ้าขายไม่ออกละก็ เจ็บตัวหนัก Huh
Back to top

IP Logged

tinny
SUPER HERO

การกระทำเท่านั้น  ที่กำหนดสิ่งที่เราเ
ป็น

138  เมืองอุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #5 - 14.01.09 at 14:13:14

มันก็มีทั้งผลดีผลเสียแหละครับ

แต่สำหรับผมมันเป็นผลเสียแน่นอน

บ่มีตังค์ซื้อก๊าบ Smiley
Back to top

tinny  
IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #6 - 14.01.09 at 14:35:30

tinny wrote on 14.01.09 at 14:13:14:
มันก็มีทั้งผลดีผลเสียแหละครับ

แต่สำหรับผมมันเป็นผลเสียแน่นอน

บ่มีตังค์ซื้อก๊าบ Smiley

คล้ายกันเลย ตะเอง  Cry:'(
Back to top

IP Logged

Keenno
ULTIMATE SUPER HERO

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #7 - 14.01.09 at 17:22:06

นานาจิตตังคับ

สำหรับวัยรุ่นวัยเรียน ก็คงเป็นแบบที่ว่าว่ากันมา

การตลาดเค้าคงอายุเกินนะ..หรืออาจไม่เคยเดินเท้านั่งรถเมล์ และหาเช้ากินค่ำ...

ก็ต้องทำใจกันไป...

ในแง่มุมของเค้า ก็คงจะเลือกกลุ่มที่คิดว่าทำตลาดได้ง่ายและได้ผลเร็วอ่ะนะ...แต่ผลสะท้อนจริงเป็นอย่
างไร ก็นั้นแหละ...บริษัทเท่านั้นที่รู้ครับSmileySmiley
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

T.Rex
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #8 - 14.01.09 at 18:31:30

รอเถอะน้อง ตลาดดีวีดีก็ไม่ได้ดีอะไรนัก เชื่อว่าทั้งหมดจะต้องมีเซลในไม่ช้า ขนาด เดธโน๊ต อะนิเมยังเซลตกแผ่นละ 60เอง
ยกเว้นฮารุฮิเรื่องเดียวที่หาไม่ได้แล้ว
Back to top

IP Logged

Urara
SIDE KICK HERO BUDDY

W ♥ THAI-TOKU Urara

SUPER SENTAI [Urara]
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #9 - 15.01.09 at 12:22:50

คือต้องเข้าใจครับว่า DVD บางเรื่องมันออกมาจบแล้ว ก็ต้องทำ Boxset ครับ ผมเองก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินเท่าไหร่ ก็เลยซื้อเป็น DVD BOXSET ซะส่วนใหญ่ แต่ผมว่าดีออกนะครับ สนับสนุนของแท้เป็นดีที่สุดครับ (อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ อยู่ที่ใครว่าจะคิดยังไงครับ แล่วแต่คน)
Back to top

WWW Urara Urara SENTAI [Urara] http://umeko-yamasaki.hi5.com SENTAI+[Urara] SENTAI+[Urara]  
IP Logged

Mask Rider Dip
SUPER HERO

: p

ThaiLand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #10 - 15.01.09 at 16:03:41

ยังไงก้อได้ ออกมาแล้วพอขายหน่อยครับ ออกมาไม่พอขายนี่สิ เชนที่มีพวกของแSmileyถมหงะ งั่มๆๆ
Back to top

WWW Mask Rider Dip Mask Rider Dip  
IP Logged

Zenki
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Reply #11 - 15.01.09 at 17:11:19

ต่างคนต่างความคิดครับ
Back to top

IP Logged

Zim
ACTION HERO

Reply #12 - 15.01.09 at 21:20:39

Urara wrote on 15.01.09 at 12:22:50:
คือต้องเข้าใจครับว่า DVD บางเรื่องมันออกมาจบแล้ว ก็ต้องทำ Boxset ครับ ผมเองก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินเท่าไหร่ ก็เลยซื้อเป็น DVD BOXSET ซะส่วนใหญ่ แต่ผมว่าดีออกนะครับ สนับสนุนของแท้เป็นดีที่สุดครับ (อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ อยู่ที่ใครว่าจะคิดยังไงครับ แล่วแต่คน)

พอดีไม่ได้พูดถึงเรื่อง ออกจบแล้วมาทำ box อ่ะนะคับ
อันนี้ไม่ว่า ออกมาครบแล้ว รวมขายเป็นบ็อกได้

แต่เรื่องใหม่ๆ วางขายปุ๊ป มาแบบ box เลย มาทีละ พัน สอง พัน
ถ้าพ่อเป็นเศรษฐีจะไม่บ่นเลยนะ ถ้าจะออกงี้ ก็ออกไปตลอดน่อ
จะได้หันไปเก็บ แผ่นก็อบตลอด ไม่ง้ออยู่แล้ว หุหุGrin;D SmileySmiley
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge