THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
เป็นตัวฮีโร่ที่อยากจะวาดเป็นการ์ตูนมานานแล้ว แต่ดีไซน์จะเวิร์ครึป่าว (Read 7104 times)
peerovski
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

เป็นตัวฮีโร่ที่อยากจะวาดเป็นการ์ตูนมานานแล้ว แต่ดีไซน์จะเวิร์ครึป่าว
08.01.09 at 17:35:32

สวัสดีครับพี่น้องค้าบ

พอดีว่างๆ ก็เลยหัดทำเป็นครั้งแรก หลังจากวาดงานเกี่ยวกับการศึกษามา (เป็นการ์ตูนประกอบการสอน)
ก็ลองมาทำอะไรที่อยากจะทำ (ฝันว่าอยากจะทำหนังฮีโร่) แต่ไม่มีทุน ก็ตัดสินใจ "เอาวะ ลองเป็นการ์ตูนคอมมิคก็แล้วกัน"
ก็เลยจัดแจง วาด วาด แล้วก็ลงสี (แบบไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่)

...

ก่อนลงสีค้าบพี่น้องค้าบ

...

คอนเซปต์ "นาฬิกา" ไทม์เทรซเซอร์

มีหน้าที่ปกป้องมิติกาลเวลาต่างๆ ให้เป็นไปตามปกติ  (คือในเรื่อง ผู้ก่อการร้าย จะนั่งไทม์แมชชีน มาในช่วงต่างๆในประวัติศาสตร์สำคัญๆของโลก
เป็นการให้ความรู้กับผู้อ่านด้วย เช่นช่วงสงครามครูเสด ที่มี พระเจ้าริชาร์ดใจสิงห์ เป็นผู้นำทัพอังกฤษ เข้าต่อสู้กับ สุลต่านซาลาดิน ตามประวัติศาสตร์
แล้วพวกผู้ก่อการร้าย ก็จะมาสร้างความว่นวายในห้วงเวลานั้นๆ)

พล็อตได้แค่นี้  มีโอกาส มาเสนอพี่น้องอีกแน่นอนค้าบ

ดีไม่ดี ลองดูได้ครับ แล้วช่วย "คอนเฟิร์ม"ทีนะครับว่า ผมจะทำดีรึเปล่า....-*-
(มือใหม่ ลงสีไม่สวย อย่าว่ากันนะครับ)

ขอบคุณที่ให้โอกาสครับ พี่น้องค้าบ
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: เป็นตัวฮีโร่ที่อยากจะวาดเป็นการ์ตูนมานานแล้ว แต่ดีไซน์จะเวิร์ครึป่าว
Reply #1 - 08.01.09 at 18:39:29

อย่าได้ถล่มตนเลยครับ  งานที่ออกมาบอกได้คำเดียวว่า สูดดดด ยอดดดดด(เอ่ะ 2คำนี่น่าอิๆ)  ดีไซด์โดนตา พล้อตเรื่องพาน่าสนใจ  ยังงี้พัฒนาต่อ รับรองรุ่งครับCoolCool
Back to top

IP Logged

KaBuToZeCToR
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก Thia-toku นะ

Nonthaburi
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Mood:
Re: เป็นตัวฮีโร่ที่อยากจะวาดเป็นการ์ตูนมานานแล้ว แต่ดีไซน์จะเวิร์ครึป่าว
Reply #2 - 08.01.09 at 19:59:16

สุดยอดค๊าบบบบSmileySmileySmileySmiley สวยงามCoolCoolCoolCoolCool

EmbarrassedI LOVE THAI-TOKUEmbarrassedI LOVE THAI-TOKUEmbarrassedI LOVE THAI-TOKUEmbarrassed

อยากวาดได้แบบนี้มั่งจังคับ Smiley:)Smiley
Back to top

IP Logged

veekung
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #3 - 08.01.09 at 20:04:03

เจ๋งไปเลย
อยากวาดได้แบบนี้เหมือนกันSmileySmiley
Back to top

IP Logged

Jocho
TRAINING HERO LEVEL1

W ♥ THAI-TOKU

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #4 - 08.01.09 at 20:40:18

คงจะสามารถพูดได้คำเดียวว่า "สวยสดงดงาม"CoolCool
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Hello every body

Some where on this world
Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Reply #5 - 08.01.09 at 21:09:15

สวยสุดยอดเลยครับCoolCoolCoolCool
Back to top

Mr.T2526 mr-t2526.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 08.01.09 at 21:56:29

ลงสีสวยงาม แต่ DESIGN ได้อิทธิพลจาก FAIZ มาเยอะเหมือนกันWink
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Reply #7 - 08.01.09 at 22:06:52

สุดยอดครับงานดีๆมาอีกแล้ว กระดานนักเขียน 555 เรียกแบบนี้ดู เก่าไปหน่อย แต่ ว่า นานๆเข้ามาดูก็เจอ งานดีแบบนี้ ครับ
Back to top

IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #8 - 08.01.09 at 23:42:17

ขออนุญาตออกความเห็นนะครับSmiley

ไม่ลองเปลี่ยนแบบเข็ม (ไขลาน) มาเป็นแบบดิจิตอล (ตัวเลข) ดูสิครับ ผมว่ามันน่าจะเล่นอะไรๆ ได้มากกว่านี้อีกนะครับ (ในความรู้สึกของผม เห็นว่าเข็มนาฬิกามันอาจจะดูล้าสมัยก็ได้น่ะครับ) Sad

หรือถ้าอยากได้แบบเข็มบอกเวลา ก็ลองดีไซน์เข็มให้ดูเฉี่ยวๆ ทันสมัยขึ้นอีกสักหน่อยสิครับ Smiley

เอาแบบว่า "โห..คิดได้ไงเนี่ย..." นี้ล่ะครับSmiley
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #9 - 09.01.09 at 16:01:11

-ขอบคุณหลายๆค้าบ พี่น้องค้าบ

กำลังใจทำมาเป็นกระบุงเกวียน

สิ้นเดือนนี้(ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด)

ผมขอสัญญากับ พี่น้องชาวไทยเกย์ เอ๊ย ชาวไทยโทคุซัทซึ ทุกท่านว่า..............

ไทม์เทรซเซอร์ ตอนที่ 1 รูปแบบคอมมิค

มาแน่นอนค้าบพี่น้องค้าบ

ปล.

-เข็มขัด ยังมีลูกเล่นอีกครับ เพราะนี่เป็นฟอร์มแรกเท่านั้น (สปอล์ยว่า ผมออกแบบไว้ 3 ฟอร์ม กับอีก 1 ตัวละครค้าบ)

-คำถามที่ว่าทำไมต้องเป็นเข็ม.....อืม.....นั่นดิค้าบพี่น้อง รอดูในงานตอนที่ 1 เลยดีกว่านะครับ สิ้นเดือนเอง รอไหวมั้ยอะค้าบ

-ส่วนเรื่องที่พี่น้องสงสัย ว่าเรื่องของเวลา ไม่ต้องห่วงครับ พี่น้อง ก็หาคำตอบในการ์ตูนเหมือนกัน

ที่พิมพ์มาหมดเนี่ย สั้นๆ .....

รออ่านเถอะค้าบพี่น้องค้าบ!!
Back to top
« Last Edit: 09.01.09 at 17:41:35 by peerovski »  

IP Logged

betterman
ACTION HERO

Reply #10 - 09.01.09 at 20:44:41

CoolCoolCoolCool
Back to top

IP Logged

rockybaby
ACTION HERO

จงตื่นขึ้นมาพร้อมกับ
ความฝัน

lanna,phrae
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #11 - 09.01.09 at 23:27:30

ดูจากวิธีทำงานการลงสีในคอมฯ เทคนิคดีมากเลยครับ
แต่ผมว่าดูในสเก็ตดูดีกว่าพอลงสีแล้วเหมือนว่าเยอะไปน่ะ
ลองลดคู่สีลงหน่อย
ส่วนตัวนะครับ ชอบแบบเรียบๆ..
Back to top
« Last Edit: 10.01.09 at 10:18:51 by rockybaby »  

IP Logged

peerovski
HUMAN
**

Reply #12 - 10.01.09 at 16:45:33

วันนี้วันเด็กค้าบพี่น้อง....

เลยว่างๆ ลองอีกภาพละกันนะค้าบพี่น้อง

หน้าเปิด มาแล้วค้าบพี่น้องค้าบ

...

หลังจากนี้หายไปยาวๆ ประมาณสิ้นเดือนเลยนะค้าบพี่น้องค้าบ (ทำงาน+ปั่นไอ้เนี่ยตอน1น่ะแหละ)

ขอบคุณที่ให้โอกาสแสดงฝีมืออันอ่อนด้อยของผม  

SmileyEmbarrassed
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #13 - 11.01.09 at 13:33:04

เปิดก่อนเลย เดี๋ยวผมตาม (ไปคอมเม้น)WinkGrin
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge