THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
บทหนังคร่าวๆเรื่องskorpen-man ที่ทางมาเลย์กำลังสนใจอยู่ตอนนี้ฮะ (Read 9248 times)
aof
FIGHTER

W ♥ THAI-TOKU

บทหนังคร่าวๆเรื่องskorpen-man ที่ทางมาเลย์กำลังสนใจอยู่ตอนนี้ฮะ
05.09.08 at 12:23:16

หนังเรื่องนี้จะกล่าวถึงวันสิ่นโลก  
ในปีคศ2198  ขณะที่ผู้คนกำลังใช้ชีวิตอย่างสงบสุขอยู่นั้นได้มีเมฆสีทองสวยงาม ได้แผ่ขยายปกครุมทั้วท้องฟ้าสร้างความตกตะลึงให้แก่ผู้พบเห็นเป็นอย่างมาก และเมือเมฆได้จางหายไปปรากฎ กองทัพสวรรค์  เป็นกองทัพที่ดูงดงามและสง่า  สร้างความ ปิติให้แก่ผู้พบเห็น  แต่!  ยังไม่ทันที่ผู้คนหายปิติอยู่นั้น ได้มีเสียงๆนึ่ง ได้เร็ดรอด ออกมาจากร่างๆนึงที่ดูเหมือนกับจะเป็นแม่ทัพ  "เจ้าพวกมนุษย์ใจปาบทั้งหลาย ปัดนี้ถึงเวลาแล้วที่พวกเจ้าจะสูนสิ่นไป "  เมื่อกล่าวจบกองทัพทั้งกองทัพได้แห่ลงมาเข็นฆ่าผู้คน เมืองแล้วเมืองเล้า  จนประชากรมนุษย์ลดไปถึง 2/3
(คาวนี้บทที่จะตัดมาถึงพระเองบาง)  ได้มีร่างนึ่งกำลังร้องให้อย่างบ้าคลั่ง เพราะคนที่เค้ารักที่สุดได้ตายไปเพราะ  กองทัพสวรรค์  ขณะที่ชายหนุ่มกำลังเสียใจกับมารดาของเค้านั้น  ได้เกิดแผ่นดินไหวอย่างลุนแรง ได้ปรากฎร่างอสูรร่างนึ่งที่มีร่างกายใหญ่โตกำลังมองมายังชายหนุมคนนั้น แล้วพูดว่า  "เจ้าหนุ่มน้อยบัดนี้โลกของเจ้ากำลังสศูนสิน  ด้วยกองทัพสวรรค์  มีแต่ข้าเท่านั้นที่จะช่วยเจ้าได้  เพียงแต่เจ้าให้ข้ายืมร่างของเจ้า ได้ไหม"
ชายหนุ่มตอบตกลงในทันที่  เพื่อที่เค้าจะไปแก้แค้นกองทัพสวรรค์  และเมื่ออสูรได้ยินเช่นนั้นก็หัวเราะดังฉนัน และได้กรายเป็นควัน เข้าร่างชายหนุ่มทันที่!   "อ๊าค..............คเค้าร้องด้วยความเจ็บปวดเมื่อควันนั้นได้เข้าไปในร่างกายแล้ว  และร่างกายของเค้าก็ได้เปรียนแปรงไป  เป็นร่างสีดำ  ตรงกลางหน้าอกเป็นรูปแมงป่อง   เค้า! ได้ทยานออกไป เพื่อจะไปต่อสู้กับ กองทัพสวรรค์   (นี้เป็นตัวอย่างคราวๆๆนะคัฟ  ที่ทางมาเลย์เค้าสนใจอยู่ตอนนี้  ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาบอกนะคัฟ   เพราะเห็นว่าเรื่องนี้ทางเค้าจะชื้อขาดเลย   ต้องคิดดูก่อนนะคัฟ)
Back to top

IP Logged

one_heart
TRAINING HERO LEVEL1

นักเขียนคนหนึ่ง ที่หาทางเดินของ
ตัวเอง...

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Re: บทหนังคร่าวๆเรื่องskorpen-man ที่ทางมาเลย์กำลังสนใจอยู่ตอนนี้ฮะ
Reply #1 - 05.09.08 at 13:52:55

ดีใจด้วยครับ...

ปล.ใช้ภาษาธรรมดาเถอะ อ่านใช้ภาษาแบบวัยรุ่นเลย เพราะบอร์ดเขียนฟิค น่าจะใช้ภาษาให้ถูกหน่อย อย่างน้อยก็เป็นคนไทย...

Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

G-MAN
SIDE KICK HERO BUDDY

แม้จ้าว กาโอไกก้าก็มีโดจิกับ
เขาด้วยหรือนี่

หมู่บ้านผู้อัปยศ
Re: บทหนังคร่าวๆเรื่องskorpen-man ที่ทางมาเลย์กำลังสนใจอยู่ตอนนี้ฮะ
Reply #2 - 05.09.08 at 23:54:29

สุดยอดเนื้อเรื่องแหวกแนวSmiley
Back to top

000  
IP Logged

aof
FIGHTER

Reply #3 - 06.09.08 at 01:57:51

ขอบคุณนะคัฟที่ชอบกัน หนังผมเนีย ผมอย่ากให้ออกมาแบบไม่เหมือนใครนะคัฟ  และก็ไม่จำเจ  เดียวว่างๆๆผมจะเอาแบบskorpen-man  ในรูปแบบใหม่มาให้ดูนะคัฟ  (ขนาดทางมาเลย์ยังไม่เคยเห็นเลยคัฟ) Embarrassed
Back to top

IMG0294A.jpg (20 KB | )

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #4 - 06.09.08 at 10:29:13

ดีใจด้วยครับ(ไม่ใช่คัฟ)  แล้วไปไงมาไง ทางมาเลย์เขาถึงเกิดสนใจงานคุณaofขึ้นมาครับ  ช่วยเล่ารายละเอียดนิดนึง
งานออกแบบสวยดีครับ  รบกวนเรื่องใช้ภาษานิดนึงเนอะ คัฟ  เอ้ยยย  ครับSmiley
Back to top

IP Logged

aof
FIGHTER

Reply #5 - 06.09.08 at 15:58:21

Cryต้องขออภัยด้วยนะครับที่ใช้ภาษาไม่ค่อยจะถูก   ที่ถามว่าทำไมทางมาเลย์จึงสนใจเรื่องเหรอครับ   ต้องย้อนไปนานหน่อยนะครับ  ตั้งแต่10ปีที่แล้ว คือตอนนั้นครอบครัวผมยังอยู่ที่มาเลย์ และก็ตัวผมเองชอบฮีโร่มาตั้งแต่เด็กๆ ชอบวาดภาพฮีโร่ต่างๆ
จนโตมาหน่อย ก็ได้ออกแบบฮีโร่ ตัวนี้  และก็พอดีทางรัฐท่ผมอ
ยู่ ได้จัดการประกวด หนังสืออ่านเล่น ผมก็เลยส่งประกวดด้วยแต่ดัน(เสือก) ที่1 ก็เลยได้เขียนลงในหนังสือรายเดือนเล่มนึ่ง ผมเขียนอยู่ได้พักนึ่ง ก็ต้องหยุด เพราะหนังสือที่ผมเขียนให้ดันเจ็งครับ  ก็เลยท้อไปพักใหญ่ๆเลย   แต่ว่าผมมาฮึดสู้อีกครั้งนึ่ง 1-2ปีที่แล้วนี้เอง (ตอนนี้ผมมาอยู่เมืองไทยแล้ว)  พอดี(อีกแล้ว)เพื่อนผมที่อยู่ที่นั้นได้โทรมา ว่ามีนายทุนที่นั้นกำลังสนใจฮีโร่ของผมอยู่  ตอนนี้ก็แค่กำลังคุยกันอยู่เรื่องที่เค้าจะชื้อขาดเลยหนะครับ  ผมเลยบอกเค้าว่าขอคิดดูก่อน  (ก็เสียดายเหมือนกัน)
ตอนนี้ก็เลย ยังไม่แน่ว่าจะได้สร้างเป็นหนังหรือละครทางTVหนะครับ Embarrassed
Back to top

IP Logged

aof
FIGHTER

Reply #6 - 03.10.08 at 01:00:56

ทำเล่นๆครับTongue
Back to top

IP Logged

aof
FIGHTER

Reply #7 - 03.10.08 at 01:03:40

อีกรูปนึ่ง แถมๆCool
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #8 - 04.10.08 at 14:25:04

ภาพเท่มากๆครับCoolCool
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge