THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ภาพจากงาน OISHI Cosplay 2 (Read 31234 times)
veekung
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Re: ภาพจากงาน OISHI Cosplay 2
Reply #20 - 13.08.08 at 01:23:55

พฤติกรรมแบบนี้เรียกเกรียนใช่ไหมเนี่ยะ

แต่เอเคยเห็นแต่เกรียนเด็ก แต่เกรียนแก่นี่เพิ่งครั้งแรกกกกSmileySmiley
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #21 - 13.08.08 at 08:58:01

จะติเพื่อก่อก็ใช้คำสุภาพหน่อยสิครับ

แล้วก็อย่างที่คุณ EvolutioN_Ryo ว่า งานคอสกับงานจริงแยกกันให้ออกด้วยครับ
Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

bAddpigg
SIDE KICK HERO BUDDY

AWESOM

home
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #22 - 13.08.08 at 09:28:13

เฮ้อ .... อิจฉาเขาก็บอกมาตรงๆ  หรือแค่หาเรื่องโพส ให้คนเขาก่นด่า

(ว่าแต่ รูปในกล้องผมนี่ ขอเวลาลดขนาดไฟล์หน่อยนะครับ ถ่ายมาแต่ภาพใหญ่ๆ )  SmileySmiley
Back to top

WWW baddpigg  
IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

เรารัก TCS YaBB

Reply #23 - 13.08.08 at 11:15:10

มานเป็นงี้ได้ไง มาว่าเว็ปโสโครก แสดเอ้ย! ไม่ชอบแล้วเจ๋อเข้ามาทำไมอ่ะ เพิ่งอ่านเต็มๆ เว็งเอ้ย ตูไม่ชอบนะครับพี่น้อง เห่าแบบมีเหตุผลหน่อย มานจะกลับมาอ่านไหมนี่ รู้ตัวจะจัดเด็กไปตบปากให้นิตัวเองอ่ะ
Back to top

IP Logged

Mask Rider Dip
SUPER HERO

: p

ThaiLand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #24 - 13.08.08 at 11:30:40

นั้นไง ไอ้หอกนี่ มีความเป็นคนไหมครับคุณมีอะไรมาเสนอครับ ใหญ่แต่ตัวสมองเท่าขี้หมาไงวะ ไอ้ดอก ขอด่าหน่อยเถอะ ไอ้ปัญญาควาย แม่ง เดี๋ยวเจอกันอีกกระทู้ ....Angry
Back to top

WWW Mask Rider Dip Mask Rider Dip  
IP Logged

Mask Rider Dip
SUPER HERO

: p

ThaiLand
Reply #25 - 13.08.08 at 11:45:07

ผมหละไม่ชอบเลยไอ้เรื้อนพวกนี้ ทำไมต้องมาด่าชายบ้านเค้าตลอด เวลามีมากก้อไปหางานทำไปจะดีกว่านะครับ บรรพบุรุษท่านไม่เคยเซี้ยมสอนเลยไงว่าให้เป็นมิตรกันไว้โลกจะได้เจริญ หรือว่าที่ผ่านมาโ*ต**อโคตรแม่ท่านทำแต่งานจนท่านโตขึ้นมาเลยไม่มีสมอง ว่าไงครับไอ้เปรต ว่างมากก็กลับไปขัดฮวงซุ้ยให้พ่อท่านจะดีกว่านะครับ  จะได้เจริญ  ผีบรรพบุรุษท่านจะได้บันดานความเจริญและมันสองที่ดีให้ท่าน  แล้วเรื่องชุด เค้าทำออกมาแบบนี้แล้วไปหนักหัวโ*ต**อโคตรแม่ท่านหรือไงครับ เวลากูใส่ ซุปเปอร์วันไม่มาด่าแบบนี้บ้างวะ จะเอาบาทาไปยัดปากเลย ไม่พอใจ เดี่ยวๆกะผมได้นะครับ เกรียนนอกจอเลยดีไหมครับ พูดละของขึ้นไอ*ห*า เจอหน้ากันนะกล้าๆหน่อยครับ ไม่ใช่เป็นเต่าหดหัวเข้ามาด่าชาวบ้านเค้า แล้วหน้าตาม*งดีมากไงวะ คนอย่างม*งต้องถอดหัวเดินไอ้หอก แล้วคนเกรียดเว็บนี้ รวมบรรพบุรุษม*งด้วยไหมครับ

คนแบบนี้ขอเจอนอกจอดีกว่า
Back to top

WWW Mask Rider Dip Mask Rider Dip  
IP Logged

Keenno
ULTIMATE SUPER HERO

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #26 - 13.08.08 at 14:32:09

อ่ะนะ...ขาดเรียนไปหลายวัน.....เข้ามากระทู้แรกที่ดูมี "เปรต"ที่ยังไม่ไปพรุดไปเกิดมาอีกล่ะ.....

แบบนี้ไม้นวมคงไม่สำนึก

Mr.Y มีกล้วย ของผมมี "ไม้หน้าสาม"อ่ะนะ...ถ้าอยากได้แสดงตัวเลยครับ...พ่อคุณจะมาแบบโคตรวงการฮีโร่ของคุณ
เลยก็ได้...เดียวจัด"หน้าสาม"ไปฝากครับ

งานดีดี ภาพสวยๆ...เซ็งเป็ด กระดูดเท้าแตก...เน็ตล่ม....อะไรจะซวยปางนี้....
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

Urara

W ♥ THAI-TOKU Urara

SUPER SENTAI [Urara]
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #27 - 13.08.08 at 14:40:11

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1218423251/11#11

ผมว่ามันเป็นงานที่สนุกมากครับ พี่พี่ทุกคนใจดีมาก และผมก็ชอบกับการที่ได้แต่งเป็นกีกี้ด้วยครับ ใครจะมาพูดอะไรผมไม่สนหรอกครับ ผมพึ่งเข้ามาได้ไม่นานผมก็รู้สึกดีกับ thai-toku แล้ว และยินดีจะร่วมมือทุกอย่างครับ มันทำให้ผมรู้ว่า HERO คือสิ่งที่ให้กำลังใจเรา ทำให้ผมมีพลังในการเรียน และการทำงานต่อไปครับ ในความรู้สึกผมนะ ผมว่าพี่พี่ thai-toku หน้าตาดีทุกคน
Back to top

WWW Urara Urara SENTAI [Urara] http://umeko-yamasaki.hi5.com SENTAI+[Urara] SENTAI+[Urara]  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #28 - 13.08.08 at 16:24:16

Keenno wrote on 13.08.08 at 14:32:09:
อ่ะนะ...ขาดเรียนไปหลายวัน.....เข้ามากระทู้แรกที่ดูมี "เปรต"ที่ยังไม่ไปพรุดไปเกิดมาอีกล่ะ.....

แบบนี้ไม้นวมคงไม่สำนึก

Mr.Y มีกล้วย ของผมมี "ไม้หน้าสาม"อ่ะนะ...ถ้าอยากได้แสดงตัวเลยครับ...พ่อคุณจะมาแบบโคตรวงการฮีโร่ของคุณ
เลยก็ได้...เดียวจัด"หน้าสาม"ไปฝากครับ

งานดีดี ภาพสวยๆ...เซ็งเป็ด กระดูดเท้าแตก...เน็ตล่ม....อะไรจะซวยปางนี้....

ไม้หน้าสามผมไม่มี ผมมีแต่ ... คมแฝก  Smiley

ขอสวมวิญญาณพี่ป๋อฟาดปาก คุณป้าปากเสียสักที  Smiley

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Hello every body

Some where on this world
Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Reply #29 - 13.08.08 at 21:23:22

ไม่ได้เข้ามาแค่วันเดียวเจอป่วนขนาดนี้เลยเหรอครับ

ผมรู้สึกแย่นะครับมาอ่านเจอแบบนี้แล้ว

ก่อนวันงานนี้เห็นว่าพี่ฮาตะไม่ได้นอนเลยเพื่อทำชุด

ถ้าเค้าไม่ใจรักเค้าไม่ชอบพี่เค้าคงไม่ได้ลงทุนลงแรงขนาดนี้หรอกครับ

ผมยอมรับนะครับที่ว่ามีบางจุดไม่เหมือน แต่จะให้เหมือนไปหมดได้ยังไงครับ

ถ้าจะให้เหมือนหมดต้องไปเอาของจริงมาใส่มาใช้สิครับ

แย่จริงๆครับคนแบบนี้
Back to top

Mr.T2526 mr-t2526.hi5.com  
IP Logged

Silent_001

Promissory

Reply #30 - 14.08.08 at 01:17:21

paopao wrote on 12.08.08 at 15:41:37:
ไม่ใช่ว่าฝีมือมีแค่นี้หรอคับ
แล้วมาอ้างเพื่อความสนุกเพื่อรอยยิ้มของเด็กๆ
มันทำให้ฮีโร่เสื่อมเสียมากกว่า
กับการทีไม่เหมือนแล้วยังเสร่ออยากโชว

วงการคอสทั้งหลายมีแต่คนเค้าเกลียดเวบนี้รู้ตัวรึเปล่า

เวบโสโครก!!!!!!!!

ถ้าผมอยากทำคอสบ้าง  โดยใช้กระดาษแข็งเย็บต่อกันด้วยแม็ก จะผิดใหม..?
ก็ฝีมือผมมีเท่านี้  ทำได้แค่นี้  แต่ผมก็ชอบมันแม้มันจะไม่เหมือนเลยก็ตาม

ผมแปลกใจจังว่าคุณไปทำสำรวจให้เว็บฯนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ถึงได้รู้ว่าคนเกลียดเยอะ
การที่เข้ามาด่าว่า "โสโครก" น่ะ คุณด่าเว็บฯหรือด่าปากของตัวคุณเองกันแน่ ซึ่งผมเข้าใจว่า
จะเป็นอย่างหลังมากกว่า  คนในเว็บฯนี้ล้วนเป็นสุภาพชน บ่งบอกถึงคนที่ได้ร่ำเรียนมา
และเชื่อฟังการอบรมที่ดี  มีจริยธรรมและสามัญสำนึกที่ดีต่อคนอื่น  ไม่ใช่พวกที่
คอยแต่จ้องหาเรื่องใส่ความคนอื่นเหมือนคุณ

ผมไม่ทราบหรอกว่าคุณมีคุณวุฒิและวัยวุฒิ เท่าไหร่ แต่ถ้าคุณไม่เข้าใจคำว่า ประกวดคอสเพล
มาสิ..ผมจะอธิบายให้ฟัง  ผมไม่ใช่ผู้รู้ที่เก่งกาจอะไรหรอก  เพียงแต่สมองของผม
สามารถแยกแยะได้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร  เพราะเท่าที่อ่านข้อความที่คุณโพสต์มา
ผมว่าคุณแยกแยะไม่ออกว่าอะไรเป็นจริง หรือเป็นเท็จ  ผมเชื่อว่าผมจะอธิบาย
ให้คุณเข้าใจในข้อสงสัยได้หมดทุกเรื่อง  เว้นเสียแต่ว่าคุณเป็นบัวในตม
เป็นคนทึ่ม ไร้วิจารณญาน  หรืออาจจะเป็นคนสติฟั่นเฟือน  หรือเป็นคนที่มีสมองพัฒนาได้ช้ากว่าวัย
จึงไม่อาจเข้าใจอะไรในโลกนี้ได้  ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมเชื่อว่าคนในเว็บฯนี้คงไม่ถือสาหาความคุณแน่นอน

จริงมั้ยจ๊ะ...ทุกคน[smiley=zandroidragon.gif]SmileySmileySmileySmiley
Back to top

IP Logged

Silent_001

Promissory

Reply #31 - 14.08.08 at 01:29:47

แหม..มัวแต่เมาท์คนสติฟั่นเฟือนเลยไม่ได้คุยเลย  เอ้า..คุยซะหน่อย

ดูบรรยากาศของงานแล้วน่าสนุกกว่าปีที่แล้วนะนี่  ผมไม่ได้ไปก็รู้สึกเสียดายจัง
ช่วงนี้ที่บ้านมีเรื่องวุ่นๆเยอะ  มีงานหลายงานที่ผมก็ต้องไป   เลยไม่ได้โทรคุยกับคุณฮาตะเลย

ยังไงก็แล้วแต่  ก็สู้ต่อไป  ทำได้ดีอยู่แล้วครับ  สำหรับผลงานทั้งหมด  จะได้รางวัลหรือไม่
ก็ไม่สำคัญเท่ากับการที่เราทำผลงานออกมาสำเร็จลงได้  และขอแสดงความยินดี
กับผู้ที่ได้รับรางวัลด้วย Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

SmileySmileySmileySmileySmileySmileySmileySmileySmileySmiley
Back to top

IP Logged

RiderPang

Rider แป๋ง แหล่มที่ซู๊ด

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #32 - 14.08.08 at 08:50:06

ยอมรับว่าพวกพี่ ๆ ที่มางานในวันนั้นเก่งทุกคนเลย นับถือ ๆ เสียดายที่ผมไม่ได้ไปเพราะเปิดสอนพิเศษที่บ้านครับ Smiley
ส่วนไอ้พวกนปก.(นรกป่วนกระทู้)ที่มาป่วนกระทู้นี้ขอให้บรรลัยกันถ้วนหน้า อย่าได้ผุดได้เกิดอีกเลย Smiley
Back to top

IP Logged

alshione
TRAINING HERO LEVEL2

Gokai Change!! X X X V

1614/926
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #33 - 19.08.08 at 21:12:34

ให้กำลัง นักคอส ทุกท่าน ใน TTCC นะคับแฮ่ๆ  ส่วน ความเห็นที่มันไม่เข้าหูก็อย่าไปใส่ใจเลยคับ  โอ๊ะ!! มีรุ่นน้องไปคอสด้วย แต่งในเรื่อง Bleach;D;D
Back to top

IP Logged

TaMa
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Reply #34 - 04.09.08 at 04:53:47

สุดยอดเลยอ่ะพี่
เก่งจังเลย ตัดได้เลิศมากกกกก

...อย่าไปสนใจหมาเห่าเลยค่ะ...
...อิจฉาตาร้อนก็งี้แหละ...

ขอชมพี่ๆ ทั้ง 5 คนที่ใส่ชุดนะ สุดยอดดดดดดSmiley
Back to top

IP Logged

PuRiKu
Ex Member

Reply #35 - 06.09.08 at 21:57:41

เท่มากอ่ะคับ อยากมีโอกาสแต่งบ้างจัง
คงจะรู้สึกเท่ไม่เบา
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge