THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 
Print
รีวิว สโมสรผึ้งน้อย Animated >> SHOCKWAVE UPDATE (Read 78746 times)
원 [ w o n ]
BOARD MODERATOR

Bangkok
Re: รีวิว สโมสรผึ้งน้อย ไลน์ใหม่ TF Animated ครับ
Reply #100 - 07.09.08 at 13:45:31

ถ้าเทียบกับภาค Movie ตัวนี้จะยาวกว่าเล็กน่อย แต่ความกว้างยังเป็นรองครับ (ยกเว้นแต่ว่าจะนับตอนที่หมุนไบพัดด้วย)

รายละเอียดต่างๆ ทำออกมาได้อย่างยอดเยี่ยม ทั้งห้องคนขับที่มีเก้าอี้ข้างในและรังถ่านที่ซ่อนอยู่ตรงท่อไอเสียพอดิบพอดี

แม้ว่าการแปลงร่างจะมีเพียงไม่กี่ขั้นตอนแต่เวลาอยู่ในสภาพค็อปเตอร์ก็ไม่ค่อยมีชิ้น
ส่วนของหุ่นให้เห็นมากนัก
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Re: รีวิว สโมสรผึ้งน้อย ไลน์ใหม่ TF Animated ครับ
Reply #101 - 07.09.08 at 13:51:54

ลูกเล่นในสภาพค็อปเตอร์มี 2 อย่าง ก็คือ

ลูกเล่นไฟฟ้า เวลากดปุ่มจะมีไฟกระพริบพร้อมกับเสียงค็อปเตอร์จริงๆ ดังขึ้นมา ที่เด็ดคือเมื่อกดปุ่มลงไปตอนแรกแรกจะมีเสียงเร่งเครื่อง จากนั้นจะเป็นเสียงบิน (ถ้ากดแช่ไว้ เสียงบินจะเล่นซ้ำไปเรื่อยๆ) หลังจากปล่อยมือก็จะเป็นเสียงดับเครื่อง เหมือนจริงสุดๆ นอกจากนี้ในขั้นตอนการแปลงร่าง ยังมีเสียงเอ็ฟเฟ็กต์แปลงร่างสุดคลาสสิกดังออกมาด้วย

ลูกเล่นกลไก เมื่อเราหมุนใบพัดด้านนึง อีกด้านนึงจะหมุนตาม โดยหมุนสลับกันในจังหวะที่พอดี ไม่ชนกัน

Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #102 - 07.09.08 at 13:56:07

แปลงร่างแล้วดูดีไปหมดยกเว้นข้อเข่าที่ดูจะมาแนวแต๋วแตกไปนิด (ของเจ้า Ratchet ดัดกลับได้ แต่เจ้านี่ดัดไม่ได้ครับCry:'(Cry)
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #103 - 07.09.08 at 14:00:36

อาวุธมี 2 อย่างคือปืนกับดาบครับ ตัวปืนเอามาแปะได้ทั้ง 2 ข้างเพราะใช้ร่องที่เป็นลวดลายที่แขนเป็นตัวล็อก ใบพัดเมื่อแปลงร่างแล้วจะห้อยไว้ที่เดิมหรือถอดมาเป็นดาบก็ได้
ลูกเล่นแสงเสียงก็ยังคงมีเหมือนเดิม แต่เวลาเป็นหุ่นเราจะเห็นไฟที่ตาเพิ่มขึ้นอีก 1 จุด ส่วนเสียงก็จะเป็นเสียงพูดแบบสุ่ม มีหลายประโยคด้วยกันWink
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #104 - 07.09.08 at 14:03:47

นอกจากนี้ของเล่น TF Animated ไซส์ใหญ่ (Supreme /  Leader) ที่บรรจะเสียงพูดเอาไว้ ยังสามารถขยับปากได้ทุกตัวSmiley

อันนี้เป็นภาพของ Megatron + Bulkhead รวมกันครับ (ภาพไม่ขึ้นจิ้มลิงก์ก็ได้จ้ะ)
Back to top

LeadersTalk.swf (104 KB | )
원 [ w o n ]  
IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #105 - 07.09.08 at 15:22:28

อ่าก...ใส่ไฟเข้าไปแล้วดูดีชมัดเลยครับผมSmileySmileySmiley
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

tom241
ACTION HERO

W ♥ THAI-TOKU...ja

Bangkok, THAILAND
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #106 - 10.09.08 at 20:20:17

สวัสดีครับ คุณวอนและเพื่อนๆ ชาว tf animate ดีใจที่มีคนชอบซีรีส์นี้ครับ ผมเคยมีโอกาสได้ทำงานอนิเมชั่นเรื่องนี้ ตอนแรกมีคนวิจารณ์ไปต่างๆ นาๆ รู้สึกอึดอัดใจพิกล แม้จะไม่ได้เป็นคนออกแบบตัวละครก็เถอะ (ไม่ได้เข้ามาโม้โอ้อวดนะครับ แต่อยากบอกถึงความรู้สึกส่วนตัวน่ะ) ตอนแรกที่เห็นภาพที่เป็นงานการ์ตูนยังไม่อยากจะเชื่อว่าจะสามารถแปลงร่างได้จริง ตอนนี้เชื่อแล้วครับ (แล้วก็แอบก็อปปี้รูปเก็บไว้แล้วด้วย) ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะเอารูปที่ทำงานมาลงให้ดูครับแต่เป็นการผิดกฏบริษัทฯ และจรรยาบรรณ จึงต้องละไว้ แต่ถ้าเผลอๆ ก็ไม่แน่นะครับ เดี๋ยวนี้เน็ทก็กว้างไกล
ตัวผมเองกัดฟันซื้อ ออฟติมัสไพร์มตัวใหญ่ไว้แล้ว แต่คงได้แค่ตัวเดียวนะครับ (ทำงานนี้ได้เงินน้อยครับ) แบบว่าเอาไว้ให้ลูกหลานดูและเป็นที่ระลึกถึงการทำงานครับ (จริงๆ แล้วก็แอบอิจฉาพวกคุณเล็กๆ) ยังไม่ได้แกะกล่องลองเล่นเลย เดี๋ยวจะไปตามเก็บจี๊คอีกตัว
Back to top

tom241.hi5.com  
IP Logged

naraibot
ACTION HERO

Their War. Our World.

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #107 - 10.09.08 at 21:18:57

ไหนๆ คุณ won ก็ซื้อ Leader Class แล้ว ทั้ง Megatron และ Magnus น่าจะลองใส่เครื่องจิ๊กหัว Headmaster ให้ดูด้วยนะครับ (อยากรู้จังว่าตัวอื่นจะมีเสียง Total Ownage หรือไม่)
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #108 - 10.09.08 at 21:27:02

tom241 wrote on 10.09.08 at 20:20:17:
สวัสดีครับ คุณวอนและเพื่อนๆ ชาว tf animate ดีใจที่มีคนชอบซีรีส์นี้ครับ ผมเคยมีโอกาสได้ทำงานอนิเมชั่นเรื่องนี้ ตอนแรกมีคนวิจารณ์ไปต่างๆ นาๆ รู้สึกอึดอัดใจพิกล แม้จะไม่ได้เป็นคนออกแบบตัวละครก็เถอะ (ไม่ได้เข้ามาโม้โอ้อวดนะครับ แต่อยากบอกถึงความรู้สึกส่วนตัวน่ะ) ตอนแรกที่เห็นภาพที่เป็นงานการ์ตูนยังไม่อยากจะเชื่อว่าจะสามารถแปลงร่างได้จริง ตอนนี้เชื่อแล้วครับ (แล้วก็แอบก็อปปี้รูปเก็บไว้แล้วด้วย) ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะเอารูปที่ทำงานมาลงให้ดูครับแต่เป็นการผิดกฏบริษัทฯ และจรรยาบรรณ จึงต้องละไว้ แต่ถ้าเผลอๆ ก็ไม่แน่นะครับ เดี๋ยวนี้เน็ทก็กว้างไกล
ตัวผมเองกัดฟันซื้อ ออฟติมัสไพร์มตัวใหญ่ไว้แล้ว แต่คงได้แค่ตัวเดียวนะครับ (ทำงานนี้ได้เงินน้อยครับ) แบบว่าเอาไว้ให้ลูกหลานดูและเป็นที่ระลึกถึงการทำงานครับ (จริงๆ แล้วก็แอบอิจฉาพวกคุณเล็กๆ) ยังไม่ได้แกะกล่องลองเล่นเลย เดี๋ยวจะไปตามเก็บจี๊คอีกตัว

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ขอรับ แหม มีโอกาสร่วมงานด้วย น่าอิจฉาจริงๆSmiley

.. ไอ่ที่เห็น อยู่ผมก็ไม่ได้สะสมจริงจังหรอกครับ บางตัวก็ยืมเค้ามา บางตัวซื้อมาถ่ายรูปแล้วก็ให้คนอื่นเลี้ยงต่อ .. ถ้าเคยผ่านตากระทู้เก่าๆ ของผมก็เคยออกตัวหลายครั้งแล้วว่าผมแค่อยากรู้ว่าตัวไหนดีไซน์มายังไง เล่นยังไง แล้วก็แค่อยากเอามาเผยแผ่ให้คนที่คิดเหมือนผมได้ดูกัน เผื่อจะได้ไม่ต้องไปเสียตังค์ซื้อก็เท่านั้นเองครับSmiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #109 - 10.09.08 at 21:28:57

naraibot wrote on 10.09.08 at 21:18:57:
ไหนๆ คุณ won ก็ซื้อ Leader Class แล้ว ทั้ง Megatron และ Magnus น่าจะลองใส่เครื่องจิ๊กหัว Headmaster ให้ดูด้วยนะครับ (อยากรู้จังว่าตัวอื่นจะมีเสียง Total Ownage หรือไม่)

ลองใส่ดูแล้วเสียงไม่เปลี่ยนจ้ะCheesy
Back to top
« Last Edit: 10.09.08 at 21:34:54 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #110 - 11.09.08 at 17:08:11

Leader Bulkhead ต่อครับWink รายละเอียด (แบบละเอียดสุดๆ) อ่านจากรีวิวของคุณ naraibot ได้เลย http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaBB.pl?num=1220336756Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #111 - 11.09.08 at 17:17:21

ในร่างรถมีลูกเล่นหันปืนไปมาได้ (ยิงไม่ได้) แล้วก็มีลูกเล่นแสงเสียง 2 แบบคือ
- เวลาแปลงร่าง จะมีเสียงแปลงร่างดัง และไฟสีเหลืองกระพริบ
- เมื่อแปลงเป็นรถแล้ว กดที่สัญลักษณ์ Autobots ก็จะมีไฟสีแดงพร้อมเสียงไซเรนดังขึ้น แบบเดียวกับ Supreme Prime ครับSmiley
แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าเจ้านี่รายละเอียดเยอะไปอ่ะ ตัว Voyager จะใกล้เคียงการ์ตูนมากกว่า
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #112 - 11.09.08 at 17:24:31

แปลงร่างแล้วใหญ่กว่า Voyager พอสมควร
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #113 - 11.09.08 at 17:31:47

ส่วนที่ผมประทับใจเจ้าตัวนี้ก็ตอนแปลงเป็นหุ่นนี่แหละ
Smiley เริ่มตั้งแต่มือ 2 ข้างที่มีกลไกแตกต่างกัน
Smiley ส่วนเท้าเหมือนในการ์ตุนมากกว่า Voyager
Smiley บรรจุเสียงพูดไว้ 2 คาแร็กเตอร์ (1 คาแร็กเตอร์มีหลายประโยค) โดยปรกติเมื่อเรากดปุ่มที่หน้าอก จะมีเสียงพูดของ Bulkhead แต่เวลาสวมหน้ากาก Head Master ลงไปก็จะกลายเป็นอีกเสียงนึง นอกจากนี้สีของไฟที่กระพริบยังเปลี่ยนไปด้วย (ในเรื่องเจ้า Bulkhead โดนฝ่ายตัวโกงขโมยร่างอันทรงพลังไปใช้ เหลือทิ้งไว้แต่หัว)
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #114 - 11.09.08 at 17:37:39

ส่วนเวลาพูดก็เหมือน Leader ตัวอื่นๆ คือขยับปากได้ ต่างกันที่เจ้า Bulkhead นี่หันหัวไปด้วย จิ้มดูภาพที่นี่เลย http://www.thai-toku.com//thaitokuboard/YaBBFiles/Attachments/LeadersTalk.swf

รูปหน้าโจรชัดๆ ครับWink
Back to top
« Last Edit: 12.09.08 at 07:06:20 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #115 - 11.09.08 at 17:41:47

Leader Ultra Magnus ที่หลายคนรอคอย
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #116 - 11.09.08 at 19:09:17

Attack Mode อันน่าเกรงขามShocked ซึ่งเกิดจากการพับปืนใหญ่มาด้านหน้า และแงะปืนที่ซ่อนอยู่ทั้ง 6 จุดออกมา . .. เมื่อเรากดปุ่มสีแดงเล็กๆ ข้างตัวรถก็จะมีไฟกระพริบพร้อมเสียงปืนดังออกมาด้วยSmiley เท่ที่สุด!!
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #117 - 11.09.08 at 19:21:01

แปลงร่างแล้ว หล่อ+เท่+สมส่วน อย่างเห็นได้ชัดSmiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #118 - 11.09.08 at 19:28:44

อาวุธเต็มพิกัด! Freedom Magnus ยิง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Smiley
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #119 - 11.09.08 at 19:43:22

อาวุธมีลูกเล่นยืดหดด้วยสปริง ตัวหุ่นก็พูดได้หลายประโยค รวมทั้งมีเสียงแปลงร่างและไฟกระพริบครบครัน .. เอาหัว Head Master มาใส่เล่นยังได้ แต่เสียงไม่เปลี่ยนนะ คราวนี้Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge