THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
รีวิวลวกๆ ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ้ม! (Read 30373 times)
원 [ w o n ]
BOARD MODERATOR

Bangkok
รีวิวลวกๆ ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ้ม!
05.06.08 at 18:41:56

...  ...
                            ...  

ตอนออกใหม่ๆ ไม่ค่อยมีตังค์ เลยเพิ่งจะมาเริ่มตามครับ  Cheesy ขอรีวิวลวกๆ ก่อน 3 คันหลัก จากชุดแรก 7 คันนะครับ

1. เรสคิวสไตรเกอร์ แม้ว่าสเกลจะผิดไปจากพวกรถเก๋ง แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผู้ที่ซื้อเพื่อสะสม (ถ้าพลาดคันนี้ก็เหลือ DX กับ Candy Toys อีก 2 อย่างที่มีรายละเอียดสวยงาม แต่อาจจะอายุสั้นกว่ารถเหล็กเพราะเป็นพลาสติกทั้งคู่ครับ) รายละเอียดสวยงามสุดๆ ในทุกๆ มุม ลงสีสวยงาม มีล้อที่หมุนได้จริงๆ 4 ล้อ ใครขยันหน่อยเอามาลงสีเพิ่มบางจุดเผลอๆ สวยกว่า DX อีกนะเนี่ย  Roll Eyes

2. คอร์สไตรเกอร์ ตัวถังสีน้ำเงินเมททัลลิก สวยงามสุดๆ รายละเอียดของสีและรูปลอกก็ทำออกมาได้ดี (ไม่กล้าเอามายิงเล่นเลย เสียดาย  Sad )

3. คอร์เอดเดอร์ ออกจะธรรมดาไปนิดเพราะ TOMICA ธรรมดา (คันละร้อยกว่าบาท) และ TOMICA RESCUE ก็ทำออกมาโดยมีรายละเอียดใกล้เคียงกัน แต่ถ้ารักชอบเรสคิวฟอร์ซก็ต้องเก็บคันนี้ด้วยนะครับ

แต่ละคันมีลูกเล่นในการขยับชิ้นส่วนนิดหน่อย และในกล่องยังมีการ์ดที่มีบาร์โค้ดด้วย อาจจะใช้รูดกับ เรสคิวคอมมานเดอร์ ได้ ก็ได้นะ!  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
สนนราคาก็พอๆ ซีรีส์ TOMICA RESCUE ที่มากับฟิกเกอร์คน คุ้มค่าน่าสะสมมากครับ

โปรดติดตามรีวิวเต็มๆ ได้ เร็วๆ นี้จ้ะ
Back to top
« Last Edit: 24.06.08 at 08:44:02 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

Keenno

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Re: รีวิวลวกๆ รถเหล็ก จาก เรสคิวฟอร์ซ
Reply #1 - 05.06.08 at 18:59:29

ตกลงท่าน won ตกงานแล้วนี่ ได้งานใหม่รึยังครับ... เห็นถอยของออกมาเพียบเลย จะรอชมครับผม Cool Cool
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Re: รีวิวลวกๆ รถเหล็ก จาก เรสคิวฟอร์ซ
Reply #2 - 05.06.08 at 19:40:46

Keenno wrote on 05.06.08 at 18:59:29:
ตกลงท่าน won ตกงานแล้วนี่ ได้งานใหม่รึยังครับ... เห็นถอยของออกมาเพียบเลย จะรอชมครับผม Cool Cool

ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ ตอนนี้ผมช่วยงานทั่น Akiyama อยู่ ถึงจะลุ่มๆ ดอนๆ แต่ก็พอเอาตัวรอดได้ครับ  Cheesy (ที่ไม่รอดอย่างเดียวตอนนี้คือเรื่อง HDD ล่องหน  Cry) ..
แต่ของใหม่ๆ ที่ได้มาช่วงนี้อาศัยทุนจากการปล่อย TF Collection ครับ (ชั่งใจแล้ว ชอบ Rescue Force มากกว่า TF Movie) .. ต้องขอบคุณทั่น Silent_001 ไว้ ณ ที่นี้ด้วยที่กรุณารับเลี้ยงต่อตั้งโหลนึง (เฉียดๆ 5 หลัก)  Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Mr_TOY
ACTION HERO

Краіна і дзяржава

Reply #3 - 05.06.08 at 21:19:01

...

คุณ won ฝีมือ CG เยี่ยมจริงๆครับ  เรียนทางด้านนี้มาหรือปล่าวครับ  สัดส่วนสวยงามลงตัวดีจัง.. ( ชมจริงๆ..ไม่ได้หวังของเล่นทั้งตู้ของคุณ won ซักตัวเดียว... แผล่บๆๆๆ...อิอิ ) Angry
Back to top

IP Logged

From HELL
TRAINING HERO LEVEL2

หิวจัง...

ลาดพร้าว 87
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #4 - 05.06.08 at 21:37:45

ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ? สวยมากครับ  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #5 - 05.06.08 at 21:41:21

Cheesy  ใชครับ ช่วยแนะนำโปรแกรม หรือ วิธีการทำกิ๊ฟ จะได้ไหมครับ  งานคุณวอน สวยมากครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #6 - 05.06.08 at 23:41:13

Mr_TOY wrote on 05.06.08 at 21:19:01:
คุณ won ฝีมือ CG เยี่ยมจริงๆครับ  เรียนทางด้านนี้มาหรือปล่าวครับ  สัดส่วนสวยงามลงตัวดีจัง.. ( ชมจริงๆ..ไม่ได้หวังของเล่นทั้งตู้ของคุณ won ซักตัวเดียว... แผล่บๆๆๆ...อิอิ ) Angry
From HELL wrote on 05.06.08 at 21:37:45:
ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ? สวยมากครับ  Roll Eyes
Maisinders wrote on 05.06.08 at 21:41:21:
Cheesy  ใชครับ ช่วยแนะนำโปรแกรม หรือ วิธีการทำกิ๊ฟ จะได้ไหมครับ  งานคุณวอน สวยมากครับ

. ...  ไหงกลายเป็นเรื่องนี้ไปได้ล่ะครับเนี่ย  Undecided  ... .  

ผมใช้ Photoshop + Image Ready ครับ .. ส่วนรายละเอียดของการทำกิ๊ฟ อ่านได้ที่นี่เลย http://www.thaiparents.com/pg_gift.html ( Smiley)

งานเก่าๆ ของผม ดูได้ในลิงก์นี้ครับ (ใครจะเซฟก็รีบหน่อยนะครับ Hosting จะหมดอายุแล้ว  Cheesy )
[url]http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=gene
ral&action=display&num=1206068639[/url]
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Rider Pooh
ACTION HERO

rider kiss!!

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #7 - 05.06.08 at 23:45:03

Shocked เวง หลงเข้าไปอ่าน
Back to top

IP Logged

★ซีโร่

no money / no honey !

Reply #8 - 06.06.08 at 00:16:12

กรรม ทำกิ๊ฟ  Cryหลงคลิ๊กเข้าไปเหมือนกัน
Back to top

IP Logged

G-MAN
SIDE KICK HERO BUDDY

แม้จ้าว กาโอไกก้าก็มีโดจิกับ
เขาด้วยหรือนี่

หมู่บ้านผู้อัปยศ
Reply #9 - 06.06.08 at 04:56:06

ถ้าไม่ไวๆก็แรมโบ้กินบะหมี่ Grin  
คลาวนี้กิ๊ฟด้วย Lips Sealed
Back to top

000  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #10 - 06.06.08 at 06:08:38

Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Keenno

Phuket
Mood:
Reply #11 - 06.06.08 at 11:10:27

ช่างร้ายเหลือครับท่าน

ผมมีลูกแล้ว ไม่ต้องทำแล้วครับ กิ๊ฟ...ทำเองได้  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

nawin
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Reply #12 - 06.06.08 at 16:30:58

Keenno wrote on 06.06.08 at 11:10:27:
ช่างร้ายเหลือครับท่าน

ผมมีลูกแล้ว ไม่ต้องทำแล้วครับ กิ๊ฟ...ทำเองได้  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ผมกำลังหัดทำอยู่พี่กำลังจะทำน้องกิ๊ฟท้องแล้วพี่ Cry Cry
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Re: QUICK SNAP: ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ
Reply #13 - 24.06.08 at 00:11:29

หลังจากกลายพันธุ์เป็นกระทู้สุขศึกษาแว๊บนึง  Lips Sealed วันนี้เลยถือโอกาสมาตบให้เข้าที่ด้วย ของเล่นชุดใหม่ที่ผมเพิ่งได้มาครับ ซอฟท์ครบชุด และรถเหล็กอีก 2  Roll Eyes

เพื่อไม่ให้เสียเวลาในการรอรีวิวเต็มๆ ผมขออนุญาตรีวิวเป็นตัวหนังสือร่ายยาวไว้ ค.ห.นี้เลยละกัน
เริ่มตั้งแต่ชื่อกระทู้ที่เปลี่ยนไป ของเล่นชุดสุดคุ้ม หมายถึง ทุกอย่างในภาพ ราคาต่ำกว่าพันเยนครับ อย่างรถเหล็ก เรสคิวไรเซอร์ และ เรสคิวโชเวล 693 เยน ซอฟท์ก็ตัวละ 840 เยน ...
ที่ผมบอกว่าคุ้มเพราะถือเป็นของสะสมได้ด้วย แต่ละอย่างอายุก็เป็น 10 ปีขึ้นไปทั้งนั้น น่าเก็บกว่า DX เป็นไหนๆ  Cheesy

แต่ที่แพงที่สุดเห็นจะเป็น ชุดซอฟท์+รถ 1,575 เยน  Shocked   .. แทนที่จะรวมกันแล้วถูก กลับแพงขึ้น 42 เยน  Angry  Angry Angry  แล้ว 42 เยนที่เสียไปเราได้อะไร .. หลังจากแคะๆ เทมาดูแล้ว มี 3 อย่างเท่าเดิม คือซอฟท์ รถ และการ์ด ไม่มีอะไรเพิ่มครับ . . เว้นแต่ว่า เมื่อเล่นเสร็จแล้ว สามารถยัดกลับเข้ากล่องไปตั้งโชว์ได้ ไม่ต้องฉีกกล่องเหมือนรถเหล็กแพ็คแยกเท่านั้นเอง  Cheesy  

ตัวซอฟท์โดยรวมทำออกมาละเอียดดีครับ ลงสีทุกส่วนครบถ้วน ไม่มีลักไก่แบบ BANDAI ช่วงหลังที่บางตัวก็ไม่ได้ลงสีด้านหลังบางส่วนมาให้ .. แต่สัดส่วนดูจะเป็นตุ๊กตาไปหน่อย คือไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อ แล้วก็คอยาว+หัวโตไปนิดนึงครับ

ดูภาพกันเลยครับ และโปรดติดตามรีวิวเต็มๆ ที่นี่ เร็วๆ นี้นะคร๊าบ  Roll Eyes

ปล. DX ออกมาอีก 2 แล้วนะครับ เรสคิวดริล และ เรสคิวเทอร์โบ ฉากเปิดตัวในหนังก็อลังการสุดๆ ใครพลาดแล้วจะเสียใจ!
Back to top
« Last Edit: 24.06.08 at 00:21:38 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: QUICK SNAP: ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ
Reply #14 - 24.06.08 at 00:14:29

원 [ w o n ] wrote on 24.06.08 at 00:11:29:
หลังจากกลายพันธุ์เป็นกระทู้สุขศึกษาแว๊บนึง

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

rockybaby
ACTION HERO

จงตื่นขึ้นมาพร้อมกับ
ความฝัน

lanna,phrae
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #15 - 24.06.08 at 00:20:19

ทำกิ๊ฟได้สวยมากๆ ครับ Cool Cool
Back to top

IP Logged

Keenno

Phuket
Mood:
Re: รีวิวลวกๆ ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ้ม!
Reply #16 - 02.07.08 at 10:44:05

มารอดูอยู่นะครับ
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีของเข้าเลย..เหงาเหมือนกัน..ว่าจะสั่งชอร์เกอร์มา ก็ไม่ทันซะของหมด..ต้องรอ ไทยแลนด์อย่างเดียวอ่ะ Cry

ว่าแต่..น้องกิ๊ฟของน้องโจนี่คนไหนอีกอ่ะ..กระทู้ก่อนหน้านี้ชื่ออื่นนี่..ตกลงมีหลา
ยคนจริงอ่ะ Grin
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Re: รีวิวลวกๆ ของเล่น Rescue Force ชุดใหญ่ สุดคุ้ม!
Reply #17 - 03.07.08 at 19:35:12

ภาพเต็มๆ หน้า 2 - 3 อยู่บอร์ดเก่าเด้อ!

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #18 - 16.07.08 at 15:20:24

원 [ w o n ] wrote on 03.07.08 at 19:35:12:
ภาพเต็มๆ หน้า 2 - 3 อยู่บอร์ดเก่าเด้อ!

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

หายวับไปกับตาซะแล้ว Cry Cry Cry  .. . ไม่เป็นไรครับ โชคดีที่เก็บ Text ไว้ . . โพสต์ใหม่ละกันSmiley

มาแล้วครับ รีวิวเต็มๆ .. แต่ก่อนอื่น ต้องขอแก้ข่าวใน ค.ห.13 ก่อน ว่า ..
ที่ว่าลงสีครบทั้งตัว ผมดูผิดเอง ตกลงว่าเส้นสีด้านหลังก็ไม่ได้ลงสีมาด้วยครับ ที่ว่าการ์ดแพ็คไหนก็เหมือนกันก็ดูผิดครับ การ์ดที่มากับรถเป็นการ์ดสำหรับเรียกรถ (รูดกับ เรสคิวคอมมานเดอร์ แล้วจะมีเสียงออกมา เช่น รูดการ์ด Core Striker ก็จะมีเสียงออกมาว่า CORE STRIKER START UP ส่วนที่มาในแพ็ครวมจะเป็นเสียงประจำตัวของฮีโร่คนนั้นๆ ครับ

.. โชคดีนะ .. ให้เก็บการ์ดยังพอสแกนแจกกันได้ แต่ นกหวีด นี่ ซื้อครบจนแน่ครับ Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #19 - 16.07.08 at 15:22:10

กล่องใกล้ๆ ตรงมุมมีโลโก้สี่เหลี่ยมแดงคล้าย BANDAI เลย แถมมีเขียน 2008 ด้วย ไม่แน่ เรื่องนี้อาจจะมีต่อยาวหลาย ก็ได้น๊า ส่วนด้านก็ในของกล่องก็มีตัวปั๊มแปลกๆ อยู่ด้วย
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge