THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 ... 5
Print
Element knight 1-10 (Read 25492 times)
Mr.T2526
SUPER HERO

Hello every body

Some where on this world
Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Element knight 1-10
17.05.08 at 20:27:26

ณ ดาวดวงหนึ่งซึ่งมีลักษณะใกล้เคียงกับโลกมาก ที่นั่นเป็นดาวที่วิทยาศาสตร์ ธรรมชาติ และไสยศาสตร์ เป็นหนึ่งเดียวกัน อยู่ด้วยกันอย่างสมดุล มนุษย์บางคนที่เรียกว่า  Element Contractสามารถที่จะใช้เวทย์มนต์แห่งธรรมชาติ ได้แต่จะมีบางคนที่ฝึกฝนจนเชี่ยวชาญสามารถมาก จนควบคุมพลังจากธรรมชาติได้คนกลุ่มนี้จะมีชื่อที่เรียกกันว่า Element Master หรือเรียกสั้นๆว่า E.M. ซึ่งส่วนใหญ่มักจะได้รับตำแหน่งสูงๆในหมู่บ้านเมือง หรือ ดินแดนนั้นๆแต่ก็มีบางส่วนที่จะหลบไปอยู่ตามที่สงบๆ

เนื่องจากคนกลุ่มนี้จะสามารถสื่อสารกับธรรมชาติได้จึงสามารถใช้พลังได้เหนือกว่าคนท
ั่วไปและบางคนสามารถที่จะอัญเชิญ อสูร หรือเทพ ประจำธาตุนั้นๆมาใช้ได้ โดยธาตุที่มนุษย์ สามารถสื่อสารได้มีทั้งหมด 8 ชนิดคือ ดิน น้ำ ลม ไฟ สายฟ้า น้ำแข็ง แสงสว่าง และ ความมืดแต่ละธาตุ จะมีราชาอยู่ จะมีคนเพียง ไม่กี่คนเท่านั้นที่สามารถจะติดต่อและอัญเชิญ ราชาแห่งธาตุนั้นๆได้ โดยผู้ที่สามารถติดต่อกับราชาได้นั้นจะได้รับฉายาว่า Element Lord

ในดาวดวงนี้แบ่งการปกครองออกเป็นดินแดน 4 แห่ง คือ
1. เกล เลอ ริช (Ga-le-rish) ดินแดนแห่งลม มีสัญลักษณ์ประจำเมืองคือ นกอินทรีสีเขียว ภูมิประเทศประกอบด้วยหุบเขาเป็นส่วนใหญ่

2. ฟลาเมเชีย (Fla-me-sia) ดินแดนแห่งไฟ มีสัญลักษณ์ประจำเมืองเป็นกริฟฟินสีแดง ภูมิประเทศส่วนใหญ่เป็นที่ราบผสมกับทะเลทราย

3. อควอแลนด์ (Aqua land) ดินแดนแห่งน้ำ มีสัญลักษณ์ประจำเมืองเป็นมังกรสีน้ำเงิน ภูมิประเทศเป็นที่ราบชายฝั่ง และหมู่เกาะ น้อยใหญ่

4. แกรนด์ดอช (Grandosh) ดินแดนแห่งดินและป่า มีสัญลักษณ์ประจำเมืองเป็นสิงโตหินน้ำตาล ภูมิประเทศ เป็นป่าสลับกับภูเขา

ดินแดนทั้งสี่อยู่ร่วมกันอย่างสงบแต่ใช่ว่าในดวงดาวนี้จะมีแต่ความสงบสุขเพราะ EM บางคนมีความมักใหญ่ใฝ่สูงจึงได้ตั้งลัทธิขึ้น เพื่อที่จะรวมดินแดนทั้งหมดให้มาอยู่ใต้ความควบคุมของตนเอง โดยมีหัวหน้าใหญ่คือ ซาทูร่า ที่สามารถสื่อสารกับธรรมชาติได้ทุกธาตุ และอยู่ในระดับElement Lord แต่ฝักใฝ่อยู่กับธาตุมืด เท่านั้น

จนวันนึง ซาทูร่าได้ทำสัญญากับ ราชาของปีศาจแห่งความมืด และทำการผนึก ราชาแห่งธาตุอื่นๆไปไว้ในลูกแก้ว ทั้งหมด จนเกือบที่จะได้ ครองดาวดวงนั้น แต่ ยังมีกลุ่มคน กลุ่มหนึ่ง นำโดย ซาเรท ซี่งเป็นน้องชายแท้ๆ ของซาทูร่า และพรรคพวกอีก 6 คนได้ไปขโมยลูกแก้ว ทั้ง 7 ออกมาแล้วได้พยายามที่จะปลดผนึก แต่ก็ไม่สามารถคลายผนึกทั้งหมดได้

ในที่สุดทั้ง 7 คนก็ได้หนีการตามล่าของซาทูร่า ไปตามเมืองต่างๆพร้อมรวบรวมพรรคพวกที่ต้องการล้มล้างอำนาจเผด็จการของซาทูร่าได้จำนว
นหนึ่งและสามารถคลายผนึกได้ 70 % ทั้งหมดจึงได้ปรึกษากัน จนได้ผลออกมาว่าจะสร้างอาวุธที่สามารถนำเอาลูกแก้วใส่เข้าไปเพื่อนำพลังแห่งเทพออกมา
ใช้ แล้วก็ได้ออกไปเสาะหานักประดิษฐ์ที่สามารถประดิษฐ์ อาวุธได้มาพร้อมทั้งวัตถุดิบที่จะนำมาประกอบเป็นอาวุธ

จนกระทั้งไปพบนักประดิษฐ์คนหนึ่งซึ่งเป็น Element lord ได้อาสาที่จะสร้างอาวุธให้ แต่ก็ยังไม่มีวัตถุดิบใดที่ทนทานพลังของลูกแก้วได้ ขณะที่กำลังจะหมดหนทาง นั้นพลันเกิดแสงจาก ลูกแก้วทั้ง 7 และมีนิมิตของเทพทั้ง 7 ปรากฏขึ้น บอกว่าจะให้ยืมพลังที่จะโค่น เทพแห่งความมืดลง ส่วนวัตถุดิบที่จะนำมาสร้างนั้นให้ไปนำแร่ธาตุที่มาจากนอกดาวมาทำโดยเทพทั้ง 7 ได้ใช้พลังนำพาอุกาบาตร ขนาดเล็กมาดวงหนี่ง

เมื่อทุกอย่างพร้อมนักประดิษฐ์ก็ได้สร้างถุงมือขึ้นมาข้างหนึ่งและตั้งชื่อว่า Elemental glove ที่ถุงมือมีช่องทั้งหมด 7 ช่องมีขนาดพอดีกับลูกแก้ว ทุกคนในกลุ่มปฏิวัติของซาเรท ได้มอบให้ซาเรทใช้ เมื่อซาเรทสวมถุงมือแล้ว ก็สามารถสวมชุดเกราะที่มีพลังแห่งเทพและได้ตั้งชื่อว่า Element Knight มาปราบ ซาทูร่าได้ และ ผนึก เทพแห่งความมืดไว้ในลูกแก้ว แล้วนำไปผนึกไว้ยัง หุบเขาที่ลึกที่สุด และนำลูกแก้ว ทั้ง 7 รวมทั้งถุงมือซึ่ง ไปผนึกไว้ตามที่ต่างๆ

ก่อนที่จะนำลูกแก้วแห่งเทพทั้ง 7 และ Elemental glove ไปผนึกนั้นเทพทั้ง 7 ได้ปรากฏ ออกมาเป็นนิมิตอีกครั้ง และได้บอกว่าในอีก 1,500 ปี เทพแห่งความมืดจะกลับมาอีกครั้ง และจะมี ชายหนุ่มผู้ซึ่งได้รับเลือกจากธาตุทั้ง 7 มาปราบ
หลังจากการปะทะกันของ 2 พี่น้อง ทำให้พลังแห่งเทพทั้ง 8 ตกค้าง อยู่บนดาว และทำให้ สัตว์และพืชบางชนิดกลายพันธุ์เนื่องจากได้รับพลังแห่งเทพ เป็นผลให้เกิดสัตว์อสูรและมนุษย์พืช  ขึ้น และทำให้มีคนที่สามารถเป็น E.C. เพิ่มขึ้น แต่ดาวก็กลับสู่ความสงบอีกครั้ง แม้จะเป็นเวลาชั่วครู่ก็ตามที
Back to top
« Last Edit: 27.07.08 at 23:12:47 by Loucipher »  
Mr.T2526 mr-t2526.hi5.com  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Re: Element knight
Reply #1 - 17.05.08 at 20:28:58

ติชมกันด้วยนะครับ อีกไม่นานจะมีเนื้อเรื่องจริงๆ ออกมา  ตอนนี้เป็นแค่บทนำเท่านั้นครับ คาดว่าไม่เกิน 2-3วันน่าจะแต่เสร็จครับผม
Back to top
« Last Edit: 17.05.08 at 23:03:30 by Mr.T2526 »  
IP Logged

wirote
ACTION HERO

จิ น ต น า ก า ร

Reply #2 - 17.05.08 at 20:58:26

มาให้กำลังใจครับ

อ่านแล้วก็มีทางไปได้ครับ ตัวเรื่องน่าจะสนุก และคงอลัง น่าดู
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #3 - 17.05.08 at 22:57:20

น่าสนุก Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

dekchaidear
Ex Member

Reply #4 - 17.05.08 at 23:54:57

พูดจริงๆนะ ผมไม่ชอบการให้ยึดติดกับการให้ธาตุมืดเป็นฝ่ายร้ายเลยนะ พูดจริงๆไม่ชอบเลย แต่ก็ชั่งเหอะ ตามใจ แต่เทพแห่งความมืดก็ได้แต่ผนึกใช่ไหมครับ หวังว่าตอบจบคงไม่ใช่ผนึกเทพแห่งความมืดอีกครั้งนะครับ แต่ความคิดและพล็อตเรื่องน่าสนใจครับ แต่ขอถามอีกเรื่องครับ ธาตุที่คุณกล่าวมาผมพูดนับแล้วได้9นะครับ ไม่ใช่8 งั้นดูนะ 1.ดิน 2.น้ำ 3.ลม 4.ไฟ 5.สายฟ้า 6.ไม้ 7.น้ำแข็ง 8.แสงสว่าง 9.ความมืด แล้วก็ตรง "FLAMESIA"น่ะครับคุณเขียนว่า "ฟราเมเซีย" ใช่ไหมครับ แต่ที่จริงควรเขียนว่าฟลาเมเซีย แล้วก็"Grandosh"คุณเขียนว่า"แกรนด์ดอส"ใช่ไหมครับ แต่ที่จริงควรเขียน"แกรนด์ดอช"มากกว่าครับ แก้ด้วยนะครับ อ้าว สู้ๆนะครับ ผมเองก็นักเขียนครับ
Back to top
« Last Edit: 18.05.08 at 00:12:06 by N/A »  

IP Logged

dekchaidear
Ex Member

Reply #5 - 18.05.08 at 00:07:27

Quote:
พูดจริงๆนะ ผมไม่ชอบการให้ยึดติดกับการให้ธาตุมืดเป็นฝ่ายร้ายเลยนะ พูดจริงๆไม่ชอบเลย แต่ก็ชั่งเหอะ ตามใจ แต่เทพแห่งความมืดก็ได้แต่ผนึกใช่ไหมครับ หวังว่าตอบจบคงไม่ใช่ผนึกเทพแห่งความมืดอีกครั้งนะครับ แต่ความคิดและพล็อตเรื่องน่าสนใจครับ แต่ขอถามอีกเรื่องครับ ธาตุที่คุณกล่าวมาผมพูดนับแล้วได้9นะครับ ไม่ใช่8 งั้นดูนะ 1.ดิน 2.น้ำ 3.ลม 4.ไฟ 5.สายฟ้า 6.ไม้ 7.น้ำแข็ง 8.แสงสว่าง 9.ความมืด แล้วก็ตรง "FLAMESIA"น่ะครับคุณเขียนว่า "ฟราเมเซีย" ใช่ไหมครับ แต่ที่จริงควรเขียนว่าฟลาเมเซีย แล้วก็"Grandosh"คุณเขียนว่า"แกรนด์ดอส"ใช่ไหมครับ แต่ที่จริงควรเขียน"แกรนด์ดอช"มากกว่าครับ แก้ด้วยนะครับ อ้าว สู้ๆนะครับ ผมเองก็นักเขียนครับ
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #6 - 18.05.08 at 08:21:45

Wink  อ่านแล้วสนุกดีครับ ความคิดสร้างสรรไปเลย
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #7 - 19.05.08 at 00:22:29

Quote:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ส่วนธาตุไม้นั้นผมพิมพ์เกินครับ แล้วก็เหตุผลที่ว่าทำไมธาตุมืดต้องเป็นผู้ร้ายนี่ตอนที่ 2 จะเฉลยแล้วครับ และจะทำการลบแล้วก็แก้เดี๋ยวนี้หล่ะครับ แล้วพรุ่งนี้ติดตามอ่านตอนแรกนะครับ ชื่อตอนว่าเด็กหนุ่มในคำทำนาย
Back to top
« Last Edit: 19.05.08 at 00:42:04 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #8 - 19.05.08 at 21:56:57

ตอนที่1

เด็กหนุ่มในคำทำนาย

1,500 ปีต่อมา ณ หมู่บ้านกราดิช บริเวณชายแดนระหว่าง เกล เลอ ริช และ
แกรนด์ดอช

“ท่านพ่อ ท่านพ่อ”  เสียง เด็กคนหนึ่งชายคนหนึ่งอายุไม่เกิน 11-12 ปีตะโกนเรียกพ่อในป่าพลันมี นายพรานอายุประมาณ 30-35 ปี คนหนึ่งปรากฏตัวออกมาจากหลังต้นไม้แล้วพูดว่า

“ฟาร์ เจ้าเข้ามาในป่าแห่งนี้ทำไมบอกกี่ครั้งแล้วว่าไม่มีเหตุจำเป็น จงอย่าเข้ามา”  แม้น้ำเสียงจะแสดงความโกรธเกรี้ยว แต่ที่ดุนั้นเพราะเป็นห่วงบุตรชายหัวแก้วหัวแหวนของตน

“ท่านแม่ใกล้จะคลอดแล้ว”  เด็กชายพูดพร้อมวิ่งเข้าไปหาพ่อของตน พอได้ยินดังนั้น นายพรานคนนั้นจึงรีบวิ่งไปอุ้มลูกชายแล้วพาไปขึ้นตัวเมดิส*1 ของตนที่จูงตามมาแล้วควบขี่ไปโดยไว พร้อมทั้งหันไปพูดกับลูกชายว่า  “ช่างเป็นวันดีเสียจริงๆ ฮ่าๆ นอกจากอาทิตย์หน้าเจ้าก็จะได้ไปทดสอบเพื่อเป็น E.C. แล้ว อากาศแจ่มใสอย่างนี้ทำให้แถมข้าล่าสัตว์ได้มากเป็นพิเศษ ข้ายังได้ลูกอีกคนนึงในวันที่ อีกฮ่าๆ”

หลังจากเหตุการณ์เมื่อ1,500 ปีก่อน ตอนที่ซาเรทและเพื่อน ได้แยกย้ายกันนำลูกแก้วและ Elemental glove ไปผนึกนั้นได้ตกลงกันว่า แต่ละคน จะทำการตั้งสำนักตามที่ต่างๆ ในแต่ละเมืองเพื่อที่ จะได้ฝึกฝนผู้ที่จะเป็น E.C. ในอนาคตและเตรียมการที่จะค้นหาเด็กชายในตำนาน โดยเด็กที่มีอายุ 12 ปีทุกคนจะต้องมาเพื่อทำการทดสอบว่ามีคุณสมบัติ ที่จะเป็น E.C. หรือไม่

เมื่อนายพรานและบุตรกลับมาถึงบ้านพลันได้ยินเสียงเด็กร้องออกมาจากในบ้าน ทั้งสองจึงรีบลงจากตัวเมดิสแล้ว วิ่งเข้าไปในบ้าน  “ท่านหมอลูกข้าเป็นชายหรือหญิง”  สตรีวัยกลางชุดขาวในบ้านจึงหันกลับมาบอกว่า  “ยินดีด้วย มารซ์ ลูกของเจ้าเป็นชาย แต่มีสิ่งหนึ่งที่แปลกประหลาดเจ้าลองดูที่หลังมือของเด็กคนนี้ซิ”  ผู้ที่พึ่งได้ลูกชายอีกคนจึง รับเด็กมาแล้วดูที่ หลังมือซ้าย ของเด็ก พบเป็นปานรูปดาว 8 แฉก แต่ละแฉกมี 1 สี จึงหันไปถามหมอว่า  “นี่เป็นรอยอะไรท่านหมอแอลลี่ ทำไมเด็กจึงมีรอยแบบนี้ หรือว่าเป็นโรคประหลาด”  สตรีวัยกลางจึงบอกว่า  “ไม่ใช่โรคประหลาดหลอกแต่เป็นเพียงปาน แต่ว่าข้าไม่เคยพบเด็กคนไหนที่มีปานประหลาดแบบนี้นอกจากเป็นรูปร่างชัดเจนแล้วสีสันย
ังสดใสไม่เหมือนปานทั่วไป”

ผู้เป็นพ่อจึงหันกลับไปพูดกลับภรรยาของตน  “ถ้าเช่นนั้น ข้าจะตั้งชื่อเด็กว่า สตาร์ แล้วกันหรือว่าเจ้าเห็นเป็นเช่นไร เรร่า”  เรร่าจึงหันหน้าที่อ่อนระโหยโรยแรงจากการที่พึ่งคลอตบุตรแล้วพูดว่า  “ข้าเห็นด้วยท่านพี่เด็กคนนี้ต้องเป็นผู้มีบุญมาเกิดแน่ๆถึงได้มีสัญลักษณ์ประหลาดเช
่นนี้”  แล้วมารซ์จึงหันไปพูดกับ ฟาร์ ที่ตอนนี้กลายเป็นบุตรชายคนโตไปแล้วว่า  “ตั้งแต่พรุ่งนี้เจ้าต้องไปทดสอบแล้วถ้าผ่านเจ้าต้องฝึกฝนให้มากเข้าไว้เพื่อที่เจ้า
จะได้เก่งกาจขนาดที่ จะคุ้มครองน้องชายของเจ้าได้นะ”  บุตรชายจึงรับคำพร้อมทั้งกล่าวว่า  “ข้าจะไม่ทำให้ท่านผิดหวังท่านพ่อ”
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #9 - 19.05.08 at 22:03:55

12 ปีผ่านไป ณ เนินเขาแห่งหนึ่ง บริเวณหมู่บ้าน กราดิช มีครอบครัวเล็กๆครอบครัวหนึ่งมาพักผ่อน ชมธรรมชาติ และ จัดงานฉลองเล็กๆให้กับบุตรชายคนเล็ก ที่จะไปทำการทดสอบเพื่อเป็น E.C.

“ท่านพ่อพรุ่งนี้ ข้าจะได้ไปเรียนที่สำนักเดียวกัน ท่านพี่แล้วใช่ไหม”  พรานวัยกลางคนจึงหันมาแล้วบอกว่า  “ใช่ แล้วสตาร์ แต่เจ้าต้องผ่านการทดสอบก่อนนะว่าเจ้าจะได้  E.C. ธาตุใด พี่เจ้านั้นเป็นบุคคลที่พิเศษคนนึงทีเดียวเพราะสามารถสื่อสารได้กับ ธาตุถึง 3 ชนิดด้วยกัน คือ ลม สายฟ้า และไฟ”

“แต่ข้ามั่นใจว่าข้าต้องใช้ได้มากกว่าพี่แน่นอนและต้องเหนือกว่าเขาให้ได้” เด็กชายพูด “ฮ่าๆเจ้านี่ชอบเอาชนะซะจริงๆนะ ตอนนี้พี่ชายเจ้าเค้าได้ฝึก ในขั้น สูง ได้ 3 ปีแล้วเค้านำเจ้าไปหลายขั้นแล้วกว่าเจ้าจะตามเค้าทันคงอีกนาน”  พอเด็กชายได้ยินดังนั้นเลยถามพ่อว่า  “ท่านพ่อแล้วขั้นสูงนี้เค้า สามารถทำอะไรได้บ้างท่านพ่อ”
ผู้เป็นพ่อได้ยินดังนั้นจึงกล่าวว่า  “จริงซิข้าเคยเล่าให้เจ้าฟังแต่เรื่องของการฝึกขั้นต้นนี่ งั้นไหนเจ้าลองบอกซิว่าขั้นต้นเค้าจะฝึกอะไรบ้างถ้าเจ้าบอกได้ ครบถ้วนข้าจะยอมบอกในขั้นสูงเค้าฝึกอะไร”

เด็กชายได้ยินดังนั้นจึงเงียบไปครู่หนึ่งแล้วเอ่ย ว่า “ในขั้นต้น จะฝึกเกี่ยวกับการติดต่อสื่อสารกับธรรมชาติ ที่คนๆนั้นสามารถสื่อสารได้แล้วจึงฝึกฝนเพื่อ นำออกมาใช้ในศาสตร์ด้านต่างๆ ทั้ง ในชีวิตประจำวันและการปลดปล่อยออกมา รวมทั้งฝึกฝนการใช้อาวุธและวิชาต่อสู้”

ผู้เป็นพ่อพอได้ยินดังนั้นจึงบอกว่า  “เจ้าจำได้ขึ้นใจแล้วนี่ การฝึกขั้นต้นนั้นต้องใช้เวลาประมาณ 5-9 ปี ยิ่งถ้าสามารถสื่อสารกับธรรมชาติได้มากยิ่งต้องใช้เวลามากตามไปด้วย แต่บางคนก็ใช้เวลาเพียง 2-3 ปีก็สำเร็จ ส่วนในขั้นสูงนั้นจะมี 2 สายคือ E.S. หรือ Element Summon จะเรียนเกี่ยวกับการ อัญเชิญและสื่อสารกับ สัตว์เทพที่อยู่ในธรรมชาติเพื่อที่จะอัญเชิญมาใช้งาน ส่วน อีกสายนึงคือ E.U. หรือ Element User จะเรียนเกี่ยวกับ การนำพลังไปผสานกับอาวุธหรือสิ่งของ เพื่อที่จะใช้ในการต่อสู้หรือชีวิตประจำวันพี่ของเจ้าเค้ากำลังฝึกเพื่อที่จะเป็นอย่
างหลัง”

เมื่อผู้เป็นพ่อกล่าวจบจึงหันไปพูดกับลูกว่า  “แล้วเจ้าล่ะอยากจะเป็นแบบไหน”
เมื่อบุตรชายได้ยินดังนั้นจึงเงียบไปชั่วครู่  แล้วหันกลับไปถามแม่ว่า  “ท่านแม่ข้าควรจะเป็นแบบไหนดี”  ผู้เป็นแม่จึงกล่าวว่า “แล้วแต่เจ้าเถอะลูก”  แล้วหันไปพูดกับมารซ์ผู้เป็นสามีว่า  “ท่านพี่แล้วพรุ่งนี้ท่านจะไปกับเราไหม”  ผู้เป็นพ่อจึงหันกลับมาจากการชมทิวทัศน์แล้วกล่าวว่า  “แน่นอนเรร่าข้าจะพาเจ้าและสตาร์  ไปส่งและเฝ้าดูเค้าจนเสร็จพิธีเลย”  แล้วพูดกับลูกชายว่า  “แล้วเจ้าไม่ต้องตื่นเต้นนะพ่อแม่แล้วก็พี่ชายของเจ้าจะเป็นกำลังใจให้แล้วถ้าเจ้าม
ีปัญหากับคนในสำนักให้รีบไปบอกพี่ชายเจ้าเลยนะเข้าใจไม๊”  ลูกชายจึงกล่าวว่า  “ท่านพ่อข้าไม่ต้องการให้ใครมาคอยดูแลแม้แต่พี่ฟาร์ก็ตาม”  เมื่อผู้เป็นพ่อได้ยินเช่นนั้นก็บอกว่า  “ข้ารู้ว่าเจ้าสามารถดูแลตัวเองได้และเจ้าไม่ใช่คนที่ชอบทำร้ายหรือกลั่นแกล้งผู้อื
่นออกจะเป็นที่รักของคนในหมู่บ้านด้วยซ้ำ  แต่ใช่ว่าทุกคนที่สำนักจะเป็นเช่นในหมู่บ้าน ที่ข้าบอกเจ้าเช่นนั้นเพื่อเป็นการป้องกันเอาไว้”  เมื่อเด็กชายได้ยินดังนั้นจึงกล่าวว่า  
“ถ้าเช่นนั้นก็ได้ท่านพ่อ”
Back to top
« Last Edit: 19.05.08 at 22:06:09 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #10 - 19.05.08 at 22:10:49

วันรุ่งขึ้น เวลาประมาณ  7  โมงเช้าทุกคนในหมู่บ้านที่มีลูก-หลาน   อายุประมาณ 12 ปีได้ พาลูกหลานขึ้น  ฟลอคอนยานขนาด  50-60  ที่นั่ง  ที่ทางเมืองเกล เลอ ริช ส่งมาเพื่อรับเด็กที่มีอายุครบเกณฑ์  พร้อมทั้งบิดามารดาที่ต้องการตามไปดูแล บุตรหรือธิดาของตน  ที่ลานของหมู่บ้านมี  เด็กอายุ 12 ปีจำนวน 20-25 คนพร้อมพ่อและแม่มายืนรออยู่ รวมทั้งครอบครัวของสตาร์ด้วย

สตาร์ได้หันไปถามพ่อและแม่ของตนว่า  “ท่านพ่อ  ท่านแม่พวกท่านจะกลับมาหมู่บ้านเช่นไรหรือ ในเมื่อท่านได้สามารถนำตัวเมดิสของเราไปด้วยได้อีกทั้งเมืองยังอยู่ไกลจากหมู่บ้านถ้
าเดินเท้าต้องใช้เวลาประมาณ 2 วันไม่ใช่หรือ”  เมื่อมารดาของเด็กชายได้ยินดังนั้นจึงคุกเข่าลงไปพร้อมทั้งลูบศรีษะของสตาร์แล้วบอก
ว่า  “ไม่เป็นไรหรอกลูก พอเราไปถึงแล้วเดี๋ยวเราจะใช้จุดเคลื่อนย้ายที่วิหารทางตอนเหนือของเมืองเดินแล้วอีก
ประมาณ 10 นาทีก็ถึงบ้านแล้วลูก”  เด็กชายจึงถามต่อว่า  “ถ้างั้นทำไมเราไมใช่จุดเคลื่อนย้ายไปแทนยานนี่ล่ะท่านแม่”  ผู้เป็นพ่อจึงบอกว่า “เพราะมันเคลื่อนย้ายได้ทีละ 2 คนน่ะซิลูก อีกทั้งช่วงเวลา ที่ต้องใช้เพื่อเคลื่อนย้ายกว่าจะครบทุกคนนั้นใช้เวลานานกว่าขึ้นยานไปเสียอีก เราแค่นั่งยานไปแค่ 30 นาทีเท่านั้น เจ้าไม่ต้องเป็นห่วงหรอก”

ไม่นานก็มีการเรียกชื่อเด็กแต่ละคนพร้อมทั้งบิดาหรือมารดาที่ลงชื่อไว้ว่าจะติดตามไ
ปเมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจสอบว่าถูกต้องแล้วจึงนำยานออกเดินทางไปยังที่หมาย  นั่นคือเมืองเกล เลอ ริช เวลาผ่านไปประมาณ  25-30  นาทีจากทิวทัศน์ข้างนอกจากเดิมที่เคยเป็นป่าก็กลายเป็นบ้านเรือน  บ้านแต่ละหลังล้วนมีกังหันลมและแผงโซล่าเซลล์   เนื่องจากเมืองเกล เลอ ริช นี้มีลมแรงตลอดทั้งปี อีกทั้งยังมีภูมิประเทศเป็นภูเขา,หุบเขาและที่ราบเชิงเขาจำนวนมาก  ทำให้มีแหล่งผลิตพลังงานจำนวนมากเป็นอันดับหนึ่งถึงขนาดที่ว่าสามารถส่งไปให้เมืองอ
ื่นๆใช้ได้ โดยที่ตัวเองไม่เดือดร้อนซักนิด

เมื่อยานนำพ่อแม่และเด็กๆมาถึงแล้วก็ได้มีตัวแทนจากสำนัก Gale of destiny มารับโดยจะเดินทางต่อโดย โฮเวอร์บัส*2  เดินทางต่ออีกเพียง 10 นาที ก็ถึงสำนัก สำนักนี้เป็น  1  ในสำนักที่  ซาเรทและเพื่อนที่แยกย้ายกันนำลูกแก้วไปผนึกเป็นผู้สร้างส่วนชื่อสำนักนั้นมาจากชื่
อเมืองและลูกแก้วที่นำมาผนึกไว้

“ท่านพ่อ ข้าเคยได้ยินว่าสำนักนี้เป็นสำนักที่ท่านซาเรทสร้างและเป็นผู้ฝึกสอนเองเหรอ” เด็กสาวรุ่นราวคราวเดียวกับสตาร์ได้หันไปถามพ่อของตน “ใช่แล้วฟลอล่า ท่านซาเรทท่านเกิดที่เมืองนี้เมื่อท่านและเพื่อนๆแยกย้ายกันนั้นท่านได้กลับมาที่เมื
องนี้และสร้างสำนักขึ้นมาเพื่อฝึกสอนเด็กๆไงล่ะ” ยังไม่ทันที่ผู้เป็นพ่อของเด็กสาวจะพูดจบ ก็มีเสียงประกาศดังขึ้นมาว่า ให้ทุกคนที่จะเข้าไปทดสอบและผู้ติดตามเข้าไปในสำนักได้ เด็กพร้อมพ่อแม่จึงเดินเข้าไปด้านใน

ด้านในสำนักมีตัวแทนศิษย์ของแต่ละหอ หอละ 10 คน ยืนรออยู่โดยในสำนักนั้นจะแบ่งเป็น 8 หอตามธาตุทั้ง 8  โดยการแบ่งเด็กเข้าสำนักนั้นจะให้เด็กแต่ละคนสัมผัสกับผลึก 8 แท่ง 8 สี คือ แดง เขียว น้ำเงิน น้ำตาล ฟ้า เหลือง ขาว และดำ แต่ละสีจะเป็นตัวแทน 1 ธาตุ สีแดงคือไฟ สีเขียวคือลม น้ำเงินคือน้ำ  น้ำตาลคือดิน ฟ้าคือน้ำแข็ง เหลืองคือสายฟ้า ขาวคือแสง และสีดำคือความมืด โดยแต่ละหอจะมีอาจารย์ประจำหอ 1 คนและผู้ช่วย อีก 2 คน
Back to top
« Last Edit: 19.05.08 at 22:12:08 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #11 - 19.05.08 at 22:19:46

ที่กลาง ลานของสำนักนั้นมี  ประรำพิธี  ถัดจากประรำพิธีมีเก้าอี้อยู่  9  ตัวโดยที่ตัวที่อยู่ตรงกลางจะเป็นตัวที่ใหญ่ที่สุดเป็นที่นั่งของ  เจ้าสำนัก  ส่วนอีก 8 ตัวที่เหลือนั้นเป็นที่นั่งของอาจารย์ประจำหอ  เมื่อเด็กและผู้ปกครองเข้ามาแล้วก็มีคนของสำนักมาเชิญผู้ปกครองของเด็กแต่ละคนให้ไปน
ั่งในที่ๆจัดเตรียมไว้ด้านขวาของประรำพิธี ส่วนที่ด้านซ้ายเป็นที่นั่งของอาจารย์ท่านอื่นๆของสำนัก

เมื่อเจ้าสำนักเห็นว่าทุกสิ่งเรียบร้อยดีแล้วจึงประกาศว่า  “ทางสำนักเราขอต้อนรับทุกท่านที่มาทดสอบ ข้า  รากัส  เจ้าสำนัก คน 253 ของสำนักยินดีอย่างยิ่งที่จะได้รับนักเรียนรุ่นใหม่เพื่อที่จะฝึกสอนให้เป็น E.C. ที่ยิ่งใหญ่และเพียบพร้อม ตอนนี้เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา ก็จะเริ่มพิธีการคัดเลือกโดยจะประกาศให้ขึ้นมาบนประรำทีละคนและสัมผัสลูกแก้วถ้าผู้ใ
ดที่ลูกแก้วไม่ยอมรับก็คงต้องขอแสดงความเสียใจด้วย”
     เมื่อเจ้าสำนักพูดเสร็จตัวแทนของอาจารย์ประจำหอแห่งไฟ ผู้แต่งชุดสีแดงจึงเดินออกมาแล้วหยิบม้วนกระดาษออกมาและเรียกเด็กขึ้นมาทีละคนตามตัว
อักษรเมื่อผ่านไป  10  คน  มีผู้ที่ไม่ผ่านการทดสอบถึง  4  คน ส่วนอีก  6  นั้นได้ไปอยู่ประจำหอ มีบางคนที่สัมผัสแล้วผลึกเปล่งแสงมากกว่า  1  แท่งก็จะจัดให้ไปอยู่ในหอที่ผลึกส่องแสงมากที่สุด  เมื่อถึงคนที่  16  นั้นคือ  ฟลอล่า  เด็กสาวได้เดินขึ้นไปสัมผัส ผลึกแห่งน้ำแข็งเป็นอันแรกและผลึกก็ส่องแสงนอกนี้ยังมีผลึกแห่งลมอีกผลึกหนึ่งที่ส่อ
งแสง ทางอาจารย์ประจำหอจึงตัดสินให้ไปอยู่ที่หอลมเพราส่องแสงสว่างกว่า เมื่อเด็กสาวเดินที่แถวของหอแล้วก็ได้ทำการคัดเลือกต่อไป

จนกระทั่งบัดนี้เหลือเด็กที่รอทำการทดสอบอีกเพียงผู้เดียว  นั่นคือ สตาร์  
เมื่ออาจารย์ประจำหอเรียกชื่อเด็กชายได้หันไปทาง  ที่นั่งผู้ปกครองมองหน้าบิดาและมารดาขอตนพร้อมทั้งสูดหายใจเรียกความกล้า  แล้วหันหน้าไปสำรวจทางแถวของตัวแทนประจำหอเด็กน้อยจึงสังเกตเห็นคนผู้หนึ่ง  นั่นคือ ฟาร์ พี่ชายของตนนั้นเอง  เขาใส่ชุดเครื่องแบบประจำสำนักเป็นผ้าคลุมและเสื้อสีเขียวบ่งบอกว่าเป็นคนของหอแห่งล
ม ไว้ผมยาวถึงกลางหลังยืนส่งยิ้มมาแล้วมาทำปากบอกว่า “พยายามเข้านะน้องชาย”  เมื่อเด็กน้อยเห็น  จึงพยักหน้าแล้วเดินขึ้นไปบนประรำพิธี  เมื่อเด็กน้องสัมผัสกับผลึกทีละอันปรากฏเหตุการณ์ประหลาดผลึกทั้ง 8 พลันพร้อมใจกันเปล่งแสงออกมา
ตัวอย่างตอนต่อไป

มารร้ายหวนคืนและการสวมเกราะครั้งแรก

สตาร์จะได้เข้าสำนักหรือไม่ ทำไมผลึก ทั้ง 8 จึงพร้อมใจกันเปล่งแสง หรือ สตาร์จะเป็นคนที่กล่าวไว้ในคำทำนาย แล้วเทพแห่งความมืดจะกลับมาได้อย่างไร

ติดตามตอนต่อไปได้เร็วๆนี้
     *1 เมดิส สัตว์กลายพันธ์ประเภทม้า มีขนาดเล็กกว่าม้าแต่แข็งแรงกว่ามาก อีกทั้งยังวิ่งได้เร็วเนื่องจากได้รับพลังของเทพแห่งลม ทำให้ที่เท้ามีลมหมุนขนาดเล็กอยู่ทั้ง 4 ข้าง สามารถขี่ได้ 2 คน และยังสามารถบรรทุกหรือลากของได้ในเวลาเดียวกัน เหมาะสำหรับการเดินทางในป่ามาก
      *2 ยานรูปร่างเหมือนรถเมล์แต่ใช้ แรงลมในการยกตัวและขับเคลื่อน ใช้พลังงานจากแสงอาทิตย์
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Reply #12 - 21.05.08 at 20:34:24

มาแล้วๆ เรื่องราว ของ พี่ Mr.T2526 สนุกดีครับ ลงต่อไป นะครับ กระดานนักเขียน เงียบไปซะนาน  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #13 - 21.05.08 at 21:52:12

ขอเปลี่ยนชื่อตอนที่ 2เล็กน้อยครับ (ก็เกือบหมดแหละ555+)
เป็น มารร้ายหวนคืน และการกลับมาของ Elemental glove
Back to top
« Last Edit: 22.05.08 at 21:34:51 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Silent_001

Promissory

Reply #14 - 22.05.08 at 02:33:15

ได้อ่านแค่บทนำนะครับ  ก็ขอติเพื่อก่อนิดนึงคงไม่ว่ากันนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ที่ผมติดก็คือธาตุ ที่มี8ธาตุน่ะครับ  คือมีน้ำแล้ว ยังมีน้ำแข็งซึ่งผมคิดว่ามันน่าจะเป็นธาตุเดียวกัน
ผมว่าน่าจะเป็นโลหะ หรือ อวโลหะ น่าจะเหมาะสมกว่า  อันนี้แค่ไอเดียเสนอแนะนะครับ  Cheesy Cheesy

ในส่วนของเนื้อเรื่อง ผมขอเวลาอ่านก่อน ยังอ่านไม่หมดครับ Thanx Thanx Thanx
Back to top

IP Logged

wirote
ACTION HERO

จิ น ต น า ก า ร

Reply #15 - 22.05.08 at 08:18:15

เดินเรื่องได้ไม่สะดุด น่าติดตามดีครับ

-จัดรูปแบบของการเขียน ให้น่าอ่าน กว่านี้อีกหน่อยก็ดีครับ มันติดเป็นพรืดไม่ชวน

อ่านครับ ลองสังเกตุดูจากหนังสือที่พิมพ์ขายอยู่ทั่วๆไปดูนะครับ แล้วจะมีคนอ่าน

เยอะขึ้นครับ

-บางช่วงอ่านแล้ว ทำให้นึกไปถึง หนังดังอย่าง แฮรี่พอตเอตร์อันนี้ควรเลี่ยงนะ

ครับ แต่โดยรวมดีแล้ว

**ข้อคิดทำยังไงให้เรื่องนี้ออกมาแล้ว ดูเป็นเอเซีย(ไทย)จะเจ๋งมากเลยครับ

ตอนนี้มันยังดูเป็นฝรั่งอยู่ ซึ่งคนเริ่มเบื่อๆ แล้ว**

เอาใจช่วยครับ สู้เขา สู้ต่อไป
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #16 - 22.05.08 at 09:26:19

เห็นด้วยกับพี่วิโรจท์ครับ  ส่วนอย่างอื่น ไอเดียของน้องแจ่มดีแล้วครับ เยี่ยมๆ  ..   แต่ตอนนี้ยังอ่านของน้องไม่จบเลย แฮะๆ แอบมึนกับตัวหนังสือเยอะๆน่ะครับ  Smiley
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #17 - 22.05.08 at 21:45:53

ขอบคุณที่ชี้แนะครับผมจะพยายามปรับปรุงในหลายด้านนะครับ

เนื้อเรื่องผมว่า ผมใช้คำพูดการเดินเรื่องแบบนิยายจีนนะครับ แต่จะพยายามปรับ
ใหม่ครับ

เรื่องธาตุทั้ง 8 นั้นตอนแรกตัดสินใจระหว่าง ไม้ กับ น้ำแข็ง
แล้วคิดว่าน้ำแข็งมันน่าเอามาเล่นมากกว่า แล้วมาคิดได้ตอนหลังอ่ะครับ
ว่ามันซ้ำกับน้ำแต่ก็แก้ไม่ทันแล้วครับ

แล้วเนื้อเรื่องที่ อ่านแล้วทำให้คิดถึงหนังสือเล่มอื่นน่ะครับ
คงเพราะอ่านมาเยอะแล้วเผลอเอามาผสม

ต้องขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะครับ ผมจะพยายามปรับปรุงใหม่ ตั้งใจว่า ซัก 10-15 ตอนคงจบ
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #18 - 24.05.08 at 21:33:37

ตอนที่ 2

มารร้ายหวนคืน และการกลับมาของ Elemental glove

ณ หุบเขา เทอร์เรช หุบเขาที่ลึกที่สุด ในดินแดนฟลาเมเชีย สถานที่นี้ได้รับการกล่าวขาน ว่าเป็นโลงศพของผู้แสวงหาความยิ่งใหญ่ เพราะเป็นสถานที่ ที่มีคำล่ำลือว่าเป็นที่ๆซ่อนลูกแก้ว ของเดียโบโร่ เทพแห่งความมืดไว้ เวลากลางวัน หุบเขาแห่งนี้จะมี อุณหภูมิ ถึง 45 องศาเซลเซียส ส่วนเวลากลางคืนนั้น มีอุณหภูมิ เพียง 5 องศาเซลเซียสเท่านั้น อีกทั้งยังเป็นสถานที่ ที่ทุรกันดารมาก มีต้นกระบองเพชร เพียงไม่กี่ต้นเท่านั้น  ถึงขนาดกล่าวกันว่าแม้แต่นกหรือแมลง ยังไม่กล้าแม้จะเข้าใกล้

“เจ้าคิดหรือ ว่าสถานที่นี้จะมีลูกแก้ว ซุกซ่อนอยู่” ชายฉกรรจ์ คนหนึ่งได้หันไปพูดกับเพื่อนของตน “ข้าก็ไม่แน่ใจ แต่ท่านเจ้าลัทธิสั่งให้พวกเราทั้งหมด แยกย้ายกันออกตามหา แล้วพวกเราดันโชคร้าย ที่ต้องมาหาในสถานที่นี้ เอาเถอะ อีก 2-3 วันเราก็ได้กลับไปยังลัทธิแล้ว ทนเอาหน่อย” ชายอีกคนนึงพูด แต่ในใจกลับคิดโทษในโชคชะตาของตน ที่ไม่น่าหลงมาเข้าลัทธินี้จนถูกใส่สัญลักษณ์กันการทรยศไว้ สัญลักษณ์นี้ถ้ามีผู้ใดที่คิดทรยศ ก็จะถูกความมืด ดูดกลืนไปจนไม่เหลือแม้แต่ส่วนเสี้ยวของร่างกาย ถ้าใครที่คิดจะออกจากลัทธิ สัญลักษณ์ก็จะเปล่งแสง แล้วดูดกลืนคนๆนั้นทันที

ในเวลาเดียวกับที่ สตาร์ได้สัมผัสผลึกนั้น ก็มีแสงสีดำสาดส่องออกมาจากเชิงผา แห่งหนึ่ง เมื่อชายทั้งสองเห็นดังนั้น จึงรีบรุดไปทันที “ฮ่าๆพวกเรานี่ในที่สุด ก็โชคดีซะทีถ้ากลับไปถึงลัทธิคงจะได้รับรางวัลอย่างงามทีเดียว” ชายที่นึกโทษโชคชะตาอยู่เมื่อครู่ ได้หันไปพูดกับเพื่อนของตน
ลัทธิที่ชายทั้งสองเอ่ยถึงนั้นคือ ลัทธิของ ซาทูร่านั่นเอง ในเหตุการณ์เมื่อ 1,500 ปีก่อนนั้น สมาชิคบางคนนั้นเดิมที ก็เป็น E.C. ธรรมดาแต่ถูกล่อลวง ด้วยพลังแห่งความมืดของซาทูร่า

เมื่อซาทูร่าได้รับพลังจากเทพ เดียโบโร่ แล้วและกักขังเทพอีก 7 องค์ที่เหลือไว้แล้ว ก็มีสาวกมากขึ้นทั้งที่เป็นคนธรรมดา และเป็น E.C. บางคน เข้าร่วมเพราะหวาดกลัว บางคนเข้าร่วมเพราะหวังที่จะมีอำนาจ ภายหลัง ซาเรทได้ปราบพี่ของตนเรียบร้อยแล้ว ลัทธิก็เกือบที่จะล่มสลาย แต่ยังมีสมาชิคหลายคนหลงเหลือ จากการปราบปรามของ ซาเรทและกลุ่มพันธมิตร ได้แอบซ่องสุมกำลังและเสาะหาลูกแก้วของเทพแห่งความมืด มากว่า 1,500 ปี

เมื่อชายทั้งสองไปถึงจุดที่เกิดแสง เมื่อซักครู่ก็พบเพียง สันเขาธรรมดาเท่านั้น ขณะที่กำลังจะถอดใจนั้น ชายคนหนึ่งก็พูดขึ้นมาว่า  “คนที่เอามาลูกแก้วซ่อนนั้น เป็น E.C. แปลว่าเราต้องใช้พลัง E.C. ในการปลดผนึกแน่ๆ ดูจากสภาพแวดล้อมที่นี่ เป็นดินทั้งนั้นสงสัยว่า เราต้องทดลองดูซะแล้ว” เมื่อพูดเสร็จแล้ว จึงบอกให้เพื่อนถอยไป แล้วพูดว่า “แกรนดาโกร่า ด้วยพลังแห่งดินอันยิ่งใหญ่ ข้าขอให้ทุกสรรพสิ่ง ที่บดบังเส้นทางอยู่ จงเคลื่อนย้ายออกไปเดี๋ยวนี้”
Back to top
« Last Edit: 24.05.08 at 22:02:20 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Mood:
Reply #19 - 24.05.08 at 21:36:58

การที่จะใช้พลังนั้น จะต้องกล่าวคำอัญเชิญ เพื่อขอใช้พลังทุกครั้ง “แกรนดาโกร่า” นั้นคือคำอัญเชิญ ที่ใช้เพื่อขอยืมพลังแห่งดิน มาใช้ (ชื่อเทพและคำพูดเพื่อของยืมพลังอ่านได้ที่ท้ายตอน) E.C. นั้นส่วนมากจะสามารถสื่อสารกับภูติ ที่อยู่ในธรรมชาตินั้นๆบางคน เท่านั้นที่จะสามารถสื่อสารกับเทพ ได้ส่วนการใช้พลังนั้น ก็ขึ้นอยู่กับการฝึกฝนพลังจิตของตน ยิ่งฝึกฝนมากยิ่งสามารถใช้พลังได้มาก ส่วนความแข็งแกร่งนั้น ใช่ว่าผู้ที่สื่อสารกับเทพได้นั้น จะแข็งแกร่งกว่า E.C.  ธรรมดาเสมอไป E.C. ที่สามารถสื่อสารกับภูติได้นั้น บางคนแข็งแกร่งกว่า E.C. ที่สื่อสารกับเทพได้ด้วยซ้ำ ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน

หลังจากที่ชายคนนั้นกล่าวจบ ดินที่ปกคลุมปากถ้ำมากว่า 1,500 ปี ก็เคลื่อนย้ายไปทันที ภายในถ้ำนั้นมืดมาก แต่ชายอีกคนก็ได้กล่าวคำอัญเชิญแห่งไฟ ว่า “เมร่าซาราอัส เปลวไฟจงปรากฏและนำทางให้ข้า” แล้วทั้งสองจึงเดินเข้าไปในถ้ำเมื่อเดินไปได้ไม่เท่าไหร่ ก็พบกับดักมากมายทั้ง กำแพงธนู หลุมหอก พื้นที่ยุบตัวได้ ฯลฯ จนในที่สุดทั้งสองก็ได้พบ ห*บใบหนึ่งตั้งอยู่ที่เสากลางห้องโถงขนาดใหญ่ที่สุดถ้ำ เมื่อชายคนหนึ่งจะสัมผัสนั้น พลันมีสิงโตหินปรากฏกายขึ้น

ชายทั้งสองใช้พลังมาก จนแทบจะไม่เหลือพลังแล้ว ก็มองหน้ากันพลางคิดว่า เราคงต้องจบชีวิตลงตรงนี้แน่ๆ พลังจิตของเราก็ใกล้หมดเต็มที่ คงไม่สามารถนำลูกแก้วไปให้เจ้าลัทธิได้ แต่ก็ดีเราจะได้พ้นจากชะตากรรมนี้เสียที พลันแสงสีดำจากลูกแก้วก็สาดส่องมายังทั้งคู่และสิงโต ทำให้ทั้งคู่ เหมือนเกิดใหม่อีกครั้ง ขณะที่สิงโตหินก็กลายเป็นฝุ่นไปในทันที ทั้งสองที่กำลังตกตะลึงพลันนึกได้ว่า เทพเจ้าช่างเมตตากับตนเหลือเกิน ทำให้เรารอดตายมาได้ จึงเดินไปหยิบห*บใบนั้นและกลับไปยังลัทธิทันที

หลังจากแสงทั้ง 8 ได้จางลงจากผลึกแล้วก็เกิดเสียงอื้ออึง จากทั้งคณาจารย์ ผู้ปกครอง และเด็กที่เข้ารับการคัดเลือก ว่ามันเกิดอะไรขึ้น เจ้าสำนักจึงลุกขึ้น แล้วกล่าวว่า “ขอให้ทุกคนอยู่ในความสงบ นี่ไม่ใช่เหตุร้ายอะไร ข้าขอเชิญบิดาและมารดาของเด็กคนนี้มาปรึกษาด้วยซักครู่” มารช์และเรร่า จึงหันมามองหน้ากันแล้วลุกขึ้น เดินไปหาเจ้าสำนัก พร้อมทั้งบอกว่า “พวกเราคือบิดาและมารดาของสตาร์ บุตรของเราเป็นอะไรหรือ” เจ้าสำนักจึงเชิญทั้งคู่ไปคุยกัน ที่ห้องรับรองภายในสำนัก

เวลาผ่านไปประมาณ 30 นาที ท่านจ้าวสำนักได้กลับมาพร้อม บิดาและมารดาของสตาร์ แล้วเดินขึ้นไปบนประรำพิธี แล้วประกาศว่า “เด็กคนนี้เป็นคนที่หาได้ยากยิ่งในเวลานี้ เค้าสามารถที่จะสื่อสารได้กับธาตุทุกธาตุ เด็กพิเศษเช่นนี้ ข้า รากัส จะเป็นผู้ที่ฝึกสอนเขาเอง แม้ว่าเขาจะเป็นลูกศิษย์เพียงคนเดียวที่ข้าจะฝึกสอนเอง แต่เขาจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษใดๆ ในสำนักทั้งสิ้น และจะต้องฝึกหนักกว่าคนอื่นๆ หลายเท่าตัวนัก ส่วนหอที่เขาจะสังกัดอยู่คือหอแห่งลม เนื่องจากผนึกแห่งลมนั้นส่องแสงมากที่สุด”
Back to top
« Last Edit: 24.05.08 at 22:03:06 by Mr.T2526 »  
IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 5
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge