THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
มาชม CosPlay งาน BIG Fest กันครับ จัดโดย Dex (Read 8420 times)
Rider_X
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

มาชม CosPlay งาน BIG Fest กันครับ จัดโดย Dex
09.04.08 at 11:03:14

เอาลิงค์ Clip การประกวดมาฝาก ชมกันเลย
คลิ๊ก ประเภททีม >http://www.online-station.net/video/video_view.php?id=1131

คลิ๊ก ประเภท Idol  >http://www.online-station.net/video/video_view.php?id=1130

มาดูรายละเอียดกัน Cool
ช่วงศุกร์เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา ในงาน BIG Festival 2008 มีการประกวดคอสเพลย์ที่จัดโดย DEX CLUB มีชื่องานว่า D'Cos Festival เค้าแบ่งการประกวดออกเป็น 3 ประเภทคือ ประเภท Idol ประเภททีม และประเภทเดี่ยว ประกวดกัน 3 วัน ทุกประเภทจะมีออดิชั่นกันก่อน และวันศุกร์เป็นรอบชิงของประเภท Idol ไปดูกันเลย
[color="#000080"]วันศุกร์ที่ 4 เมย. ประเภท Idol[/color]
[color="indigo"]หมายเลข1 Sumomo จากเรื่อง เคโรโระ กอนโซ
...

หมายเลข2 Sumomo  จาก Chobit
...

หมายเลข3 Chii จาก Chobit
...

หมายเลข4 Kooh จากเกมปังย่า
...

หมายเลข5 Kirarin
...

หมายเลข6 Ashura จาก RG VEDA
...

หมายเลข7 Fate จาก Nanoha Striker[/color]

...

การขึ้นเวทีประกวดในรอบนี้ นอกจากต้องโชว์การแสดงและความสามารถแล้ว ยังมีการซักถามจากคณะกรรมการ และการตอบคำถามเกี่ยวกับตัวละครที่ตัวเองแต่ง เป็นการประกวดคอสเพลย์ที่เฟ้นหานักคอสตัวจริงเลยทีเดียวและในที่สุดเราก็ได้ผู้ชนะเล

ศมา
[color="blue"]สำหรับผู้ชนะเลิศการประกวดคอสเพลย์ไอดอลมีดังนี้
1.รางวัลชนะเลิศ หมายเลข1 น้องโคยูกิ แต่งเป็น Sumomo จาก Keroro Gonzo
2.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ1 หมายเลข 6 น้องมาลิน ฮาเซกาว่า แต่งเป็น Kirarin
3.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ2 หมายเลข 4 น้องฝ้าย แต่งเป็น Kooh จาก เกมPangya[/color]
...
...
...

วันเสาร์ที่ 5 เมย. ประกวด Cosplay ประเภททีม [color="#000080"][/color]
...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

การประกวดประเภททีม ต้องอาศัยความสมัครสมานสามัคคี  ดูบรรยากาศกันแล้ว มารู้จักแต่ละทีมกัน  
ทีม ยูเรก้า เซเว่น
...

ทีม Cabal
...

ทีม Naruto
...

ทีม Prince of Tennis
...

ทีม Devil May Cry 4
...

ทีม Street Fighter
...

ทีม Mononoke
...

ทีม Sakura Taisen

...

ซึ่งทั้งหมด 8 ทีมเป็นทีมที่ผ่านการ Audition มาอย่างยากลำบาก และสำหรับวันนี้ทุกทีมก็แสดงได้เต็มที่ชนิดที่กรรมการปวดหัวแล้วปวดหัวอีก ให้คะแนนไม่ถูก (จะเห็นว่านับคะแนนกันนานมากๆ = =) แต่สุดท้ายเราก็เลือกทีมที่เก่งที่สุดจากทีมสุดยอดทั้งหมด
[color="blue"]ผู้ชนะเลิศการประกวด D'Cos Festival ประเภททีม ได้แก่
1.ชนะเลิศ ทีม Street Fighter
2.รองชนะเลิศอันดับ 1 ทีม Mononoke
3.รองชนะเลิศอันดับ 2 ทีม Devil May Cry 4[/color]
ทั้ง 3 ทีมแสดงได้ถูกใจกรรมการและตอบคำถามได้ดี มากๆ
[color="green"]
ชนะเลิศ[/color]
...

[color="green"]รองชนะเลิศอันดับ1[/color]
...

[color="green"]รองชนะเลิศอันดับ2[/color]
...

[color="#000080"]วันอาทิย์ที่ 6 เมย. ประกวดประเภทเดี่ยว[/color]
มาดูบรรยากาศกันก่อน
...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

ทีนี้ก็มารู้จักผู้ผ่านเข้ามารอบสุดท้าย 9 ท่าน เราไปดูกันเลยดีกว่า
[color="indigo"]เบอร์ 1  Hera จากเซนเซย่า[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 2  ออร์คเลดี้ จากเกมแร็คนาร็อค [/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 3 ยูคาริ ยาคุโมะ จาก เกมโทโฮ[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 4 ฮินาโมริ อามุ จาก Shugo Chara[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 5 เอรี่ จาก Rave Master[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 6 สึคิชิมะ คิราริ จาก Kirarin[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 7 Vaan จาก Final Fantasy 12[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 8 ซันจิ จาก One Piece[/color]
...

[color="indigo"]เบอร์ 9 อิจิฮาระ ยูโกะ จาก XXXHOLIC[/color]
...

และหลังจากกรรมการกุมขมับ เกาศรีษะจนผมร่วงเกือบหมดแล้ว ก็ได้ผุ้ชนะเลิศการประกวด D'Cos Festival 2008 ประเภทเดี่ยว ดังนี้
[color="blue"]1.ชนะเลิศ ได้แก่ ยูโกะ จาก XXXHOLIC
2.รองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ Vaan จาก Final Fantasy XII
3.รองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ Hera จาก เซ้นต์เซย่า[/color]

...

...

...

ยินดีกับน้องๆ ทุกคนที่ได้รับรางวัลนะ
Back to top
« Last Edit: 09.04.08 at 11:11:22 by Rider_X »  

IP Logged

mai2250
Ex Member

Re: มาชม CosPlay งาน BIG Fest กันครับ จัดโดย Dex
Reply #1 - 09.04.08 at 11:12:58

Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: มาชม CosPlay งาน BIG Fest กันครับ จัดโดย Dex
Reply #2 - 09.04.08 at 11:44:54

ขอบคุณครับที่เอาภาพมาให้ชมครับ Cool Cool Cool
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

Mask Rider Dip
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #3 - 09.04.08 at 12:38:38

คนนี้เลย น้องๆในบอร์ดเรา แต่มะบอกว่าชือ่ไร อิ อิ ให้ทายเล่นๆ อิอิ

...
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #4 - 09.04.08 at 14:24:17

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ   Thanx

ยินดีสำหรับผู้ที่ได้รับรางวัล   Wink

และเป็นกำลังใจ สำหรับผู้ที่พลาดรางวัลครับ  Kiss
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #5 - 09.04.08 at 16:14:22

ดูน้องๆแล้วทำให้นึกอิจฉา  สมัยเราหนุ่มๆไม่มีแบบนี้เลยง่ะ  ..... Sad

มามีเอาตอนนี้ จะไปโชว์ความเก๋า กลัวโดนโห่ไล่ลงเวที  Sad Sad

มาอยู่เบื้องหลังดีกว่าเรา   Sad Sad Sad

ขอบคุณที่เอาข่าวและภาพมาให้ชมกัน  ชื่นชมความตั้งใจของเด็กไทยครับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #6 - 09.04.08 at 20:41:16

ฮาทีมเดวิลเมคาย Roll Eyes  
นั่งทำท่าหอบ Grinสงสัยจะทนไม่ไหวกับกลิ่น

แต่คนแต่เป็นซันจินี่ก็กระโดดสูงจังเลยเนะ Smiley
Back to top

IP Logged

Mr.T2526
SUPER HERO

Hello every body

Some where on this world
Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Mood:
Reply #7 - 09.04.08 at 21:33:03

แต่งกันได้แจ่มๆกันทั้งนั้นเลยอยากไปเหมือนกันนะครับงานนั้นน่ะ
Back to top

Mr.T2526 mr-t2526.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #8 - 10.04.08 at 06:26:04

Thanx Thanx ชอบทีม STREET FIGHTER ครับ ท่าทางจะมันส์ มี VIDEO ให้ดูไหมเอ่ย Kiss
Back to top

IP Logged

Rider_X
FIGHTER

Reply #9 - 10.04.08 at 14:13:40

ลิงค์ บรรทัดที่ 2 เลยครับพี่ลู  Thanx
Back to top

IP Logged

EvolutioN_Ryo
SIDE KICK HERO BUDDY

.........

Reply #10 - 10.04.08 at 15:15:34

Cool Cool
Back to top

IP Logged

LoliconMM
FIGHTER

Reply #11 - 10.04.08 at 15:41:02

น้องกีฟน่ารักที่สุด.........

...

ทำชุดแปลงร่างเหมือนต้นฉบับได้ด้วย  Cool (มันเป็นชุดเดียวกันแต่แคสออฟได้)...
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge