THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
VOTE .เลือกอสูรศาสตราตอนพิเศษที่จะได้ลงหนังสือครับ (Read 23385 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
VOTE .เลือกอสูรศาสตราตอนพิเศษที่จะได้ลงหนังสือครับ
16.02.08 at 11:17:57

มีข่าวดีคือ อสูรศาสตรา AZURA ARMOR จะได้ลงตอนพิเศษในนิตยสารฉบับ...ยังไม่บอกชื่อนะครับ

แต่จะลงเป็นตอนพิเศษ  ตอนนี้คิดไว้หลายแบบ แต่ให้สมาชิกช่วยเลือกหน่อยว่าอยากอ่านเรื่องไหนมากสุด

1 อสูรศาสตรา พบ นาคา แต่ไม่ได้ปะทะกัน แต่ NAKA มาเป็นแขกรับเชิญครัับ  เดี๋ยวพอถึงเรื่องของ NAKA  ตอนพิเศษ อสูรศาสตรา  จะไปแจมบ้าง

2 อสูรศาสตราภาคสิงห์ดำ กำเนิด และเรื่องราวสิงห์ดำคนแรกตั้งแต่สุโขทัย

3 อสูรศาสตราภาคอินทรีขาว เรื่องราวของ ROCKY ลูกครึ่งไทย-อเมริกัน

4 อสูรศาสตราภาคกินรี-ทูมู

5 AVP...AZURA ARMOR VS PREDATOR เพิ่งคิดได้วันนี้ครับ

6 อสูรศาสตราภาคจ้าววานร

7 อสูรศาสตราภาค RETURN OF BAYON!

จัดอันดับมาตามความอยากอ่านนะครับ 1-7

...[email][/email]
Back to top
« Last Edit: 16.02.08 at 11:39:57 by Loucipher »  
IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: VOTE .จัดอันดับอสูรศาสตราตอนพิเศษที่จะได้ลงหนั
Reply #1 - 16.02.08 at 11:27:42

สำหรับผมเอาตามที่ พี่ลู จัดเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

ziro
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Re: VOTE .เลือกอสูรศาสตราตอนพิเศษที่จะได้ลงหนังสือ
Reply #2 - 16.02.08 at 11:35:26

1-7 เหมือนกันครับ มันลงตัวดีแล้วครับ
สองกับหนึ่งสลับก็ได้ครับ แต่มี 1 แล้วเป็นเรื่องย้อนกลับ 2 จะน่าอ่านกว่าครับ
Back to top

IP Logged

betterman
ACTION HERO

Re: VOTE .เลือกอสูรศาสตราตอนพิเศษที่จะได้ลงหนังสือ
Reply #3 - 16.02.08 at 12:19:01

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ข้อ 1 น่าจะเอาไว้เป็นตอนพิเศษเมื่อฮีโร่ทั้งสองเป็นที่รู้จักกันโดยทั่วไปซักพักแล้วค่อยเ
อามาแจมกันครับ โดยน่าจะปะทะกันตอนแรกเพราะความเข้าใจผิดแต่พอเข้าใจกันแล้วก็มาร่วมกันต่อสู้ดีไหม อาจจะเป็นศัตรูเดียวกันอะไรแบบเนี่ย
สรุปแล้วก็คือโหวตข้อ 1 ครับ (งงตัวเองแฮะ)
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #4 - 16.02.08 at 12:25:16

betterman wrote on 16.02.08 at 12:19:01:
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ข้อ 1 น่าจะเอาไว้เป็นตอนพิเศษเมื่อฮีโร่ทั้งสองเป็นที่รู้จักกันโดยทั่วไปซักพักแล้วค่อยเ
อามาแจมกันครับ โดยน่าจะปะทะกันตอนแรกเพราะความเข้าใจผิดแต่พอเข้าใจกันแล้วก็มาร่วมกันต่อสู้ดีไหม อาจจะเป็นศัตรูเดียวกันอะไรแบบเนี่ย
สรุปแล้วก็คือโหวตข้อ 1 ครับ (งงตัวเองแฮะ)

แล้ว2-7 เป็็นอะไร ดีครับ Kiss Kiss ploTเข้าใจผิดนี่ใช้บ่อยแล้วครับ ในSENTAI ปะทะกัน ของเราจะซับซ้อนกว่า จริงๆปะทะกันไปแล้วครับ ทีนี่จ้า

http://www.clipmass.com/movie/63542618635028

http://www.youtube.com/watch?v=UeUxap8X_nA

Back to top
« Last Edit: 16.02.08 at 12:41:29 by Loucipher »  
IP Logged

betterman
ACTION HERO

Reply #5 - 16.02.08 at 15:39:45

จริงด้วยมุขเข้าใจผิดเนี่ยใช้บ่อยมาก สไปดี้เจอแดร์เดวิลก็เหมือนกัน แฮะๆๆ
งํนเอามุข สิงห์ขาวยืมพลังนาคา มาปราบปิศาจดีมั๊ย หรือว่ามีพล๊อตเยี่ยมกว่าแล้วอิอิ
ในข้อที่ 2 นั้นผมขออนุญาติแนะนำในเรื่องของโทร่า ในเรื่องล่าอสูรกายครับผมว่าเวิร์คมากๆ
ในข้อที่ 3 เนี่ยอยากให้การเปิดตัวอินทรีขาวน่าสนใจดูลึกลับเหมือนตอนที่สองพี่น้องอีกสำนักโผล่
มาตอนจบในเฮอริเคนเจอร์อ่ะครับ เวิร์กๆ
ข้ออื่นเดี๋ยวกลับไปคิดครับ  ความคิดส่วนตัวน๊า
Back to top

IP Logged

mangkapon
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #6 - 16.02.08 at 15:51:25

โหวด อสูรศาสตราปะทะนาคาครับ

เพราะบอกว่าตอนพิเศษ ควรมีอะไรที่พิเศษ

เหมือนเพาเวอร์เรนเจอร์ปะทะไรเดอร์แบลค อะไรประมาณนั้น
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
SUPER HERO

no money / no honey !

Reply #7 - 16.02.08 at 16:07:34

อสูรศาสตรา ตอน สุโขทัย ครับ  Cool Cool Cool
ไหนๆก็เป็นตอนพิเศษอยากให้มีหน้าสี ซัก สี่ห้า หน้าครับ จากนั้นค่อยขาวดำ

ส่วนถ้าเจอกับ นาคา นี่ใช้นักเขียนสองคนหรือเปล่าครับพี่
Back to top

IP Logged

At Time
ACTION HERO

Voxy
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #8 - 16.02.08 at 16:10:49

มีข้อ 8 มั้ยครับ

อสูรศาสตร์ ปะทะ THAI HERO อ่ะครับ  Cool Cool Cool

ข้อ 1 คับพี่ลู
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #9 - 16.02.08 at 20:55:13

★ซีโร่ wrote on 16.02.08 at 16:07:34:
อสูรศาสตรา ตอน สุโขทัย ครับ  Cool Cool Cool
ไหนๆก็เป็นตอนพิเศษอยากให้มีหน้าสี ซัก สี่ห้า หน้าครับ จากนั้นค่อยขาวดำ

ส่วนถ้าเจอกับ นาคา นี่ใช้นักเขียนสองคนหรือเปล่าครับพี่

เรื่องหน้าสียังไม่ได้คุยตรงนี้เลยจ้า ถ้าเขาให้มีหน้าสี จะให้ the tong ทำ illlustration สวยๆ 1 หน้าจ้า นักเขียนมีคนเดียวจ้า ถ้า2 คนเขียนหน้าเดียวกัน งานมันจะโดดจ้า
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #10 - 16.02.08 at 21:25:55

ที่จริง อยากอ่านอสูรศาสตราปะทะ พรีเดเตอร์มากๆ แต่กลัวว่า อาจจะมีคนหาว่า เกาะกระแสหนังดัง และมีปัญหาลิขสิทธิ์ ดังนั้น ขอเลือกข้อหนึ่งครับ อสูรศาสตราปะทะนาคา  Cool Cool
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #11 - 16.02.08 at 21:30:26

jark_kaizer wrote on 16.02.08 at 21:25:55:
ที่จริง อยากอ่านอสูรศาสตราปะทะ พรีเดเตอร์มากๆ แต่กลัวว่า อาจจะมีคนหาว่า เกาะกระแสหนังดัง และมีปัญหาลิขสิทธิ์ ดังนั้น ขอเลือกข้อหนึ่งครับ อสูรศาสตราปะทะนาคา  Cool Cool

ใช่จ้า ถามทนายน้องเจมส์แล้ว ถ้าลงเล่นๆในboard ได้จ้า แต่ถ้าจะเอาลงหนังสือไม่ได้เลย เนื่องจากลิขสิทธ์ Cheesy
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #12 - 17.02.08 at 00:16:12

ตกลงตอนพิเดเตอร์ตัดออก(แล้วจะเอามาให้เลือกทำไม Shocked)  
หรือว่าเป็นมุข Grin   ตอนแรกก็กะเอาอันนี้และ

Quote:
7 อสูรศาสตราภาค RETURN OF BAYON!

จะเอามาทำไมกลับมาทำไมมันอยู่ในหลุมก็ดีอยู่แล้ว Roll Eyes  

เลือกไม่ถูกตั้งเองได้ไหมเนี่ย Smiley  
สรุปแล้วเอาตัวนี้ก็แล้วกัน  "อสูรศาสตราภาคจ้าววานร" Grin
Back to top

IP Logged

bAddpigg

AWESOM

home
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #13 - 18.02.08 at 15:59:58

gagtan wrote on 17.02.08 at 00:16:12:
ตกลงตอนพิเดเตอร์ตัดออก(แล้วจะเอามาให้เลือกทำไม Shocked)  
หรือว่าเป็นมุข Grin   ตอนแรกก็กะเอาอันนี้และ

จะเอามาทำไมกลับมาทำไมมันอยู่ในหลุมก็ดีอยู่แล้ว Roll Eyes  

เลือกไม่ถูกตั้งเองได้ไหมเนี่ย Smiley  
สรุปแล้วเอาตัวนี้ก็แล้วกัน  "อสูรศาสตราภาคจ้าววานร" Grin

ตัดไปก็ดีแล้วล่ะครับ ผมชอบ ปะทะนาคา นะ น่าสนุกครับ เชิญนาคามาแจม ประเภทให้โอกาสแจม สองช่องพอ (โหดร้าย แจมไม่ถึง 1 หน้าด้วย อิอิ) Cool Cool
Back to top

WWW baddpigg  
IP Logged

Ryugito

ความสุข...ยิ่งแ บ่งปัน....กลับย
ิ่งเพิ่ม

Reply #14 - 18.02.08 at 20:21:14

ผมเอาปะทะนาคา ของทั่นพี่ฮาตะ ด้วยคน  จะดังทั้งที  ต้องดังยกทีม   Grin
Back to top

IP Logged

Keenno
ULTIMATE SUPER HERO

Never say Never

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #15 - 19.02.08 at 02:30:11

อสูรศาสตรา รวมร่าง กับนาคา จะได้มั้ยเนี่ย

มาถึงก็ลุยเลย ช่วยกัน รู้จักกันอยู่แล้ว ร่วมมือกันกำจัด Kiss
Back to top

http://www.facebook.com/pae.chutipanich  
IP Logged

paxboy

ท่ามกลางสาวๆ
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Mood:
Reply #16 - 19.02.08 at 02:46:33

โห ไม่ได้ดูหน่อยเดียวกระทู้นี้มาจากไหน

อยากดูอินทรีขาวครับ ไม่ค่อยเห็นคาแรคเตอร์นี้
ตัวอื่นก็อยากเหนอ่ะ แบบเผื่อเอาไปทำอีโมเล่น
เพราะคุณ847ขอมา แต่ยังไม่มีข้อมูลว่านิสัยจะเป็นไง
Back to top

100000515593648  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #17 - 20.02.08 at 05:11:19

paxboy wrote on 19.02.08 at 02:46:33:
โห ไม่ได้ดูหน่อยเดียวกระทู้นี้มาจากไหน

อยากดูอินทรีขาวครับ ไม่ค่อยเห็นคาแรคเตอร์นี้
ตัวอื่นก็อยากเหนอ่ะ แบบเผื่อเอาไปทำอีโมเล่น
เพราะคุณ847ขอมา แต่ยังไม่มีข้อมูลว่านิสัยจะเป็นไง

Quote:

...

...

Quote:
ของเขาคือ ROCKY   อสูรศาสตราอินทรีหัวขาว AZURA ARMOR WHITE   HEAD EAGLE

ROCKY เป็นเด็กกำพร้าที่เติบโตใน NEW YORK เป็นนักชกข้างถนนหาเงินไปวันๆ เป็นคนมีน้ำใจ  แล้วโชคชะตาก็แปรเปลี่ยนเมื่อ เมื่อ Kisosen  เทพอินทรีโบราญแห่งเผ่าอินเดียนเลือกเขา ท่ามกลางความงุนงงประหลาดใจว่าทำไมKisosen  ถึงเลือกคนขาวแทนที่จะเลือกอินเดียนแดง  

KISOSEN มีตัวตนในตำนานนะครับ อสูรศาสตราแต่ละตนจากแต่ะประเทศจะเป็นตัวแทนของประเทศนั้นๆทั้งตำนาน และวัฒนะธรรม

หน้าที่ของ ROCKY คือกำจัดเหล่าคีนัมและมีเงินเดือนประจำ จาก "ท่าน"  เหมือนกับสิงห์ขาว  การเดินทางมาประเทศไทยของเขาเพื่อพักผ่อนและสืบหาความจริงของสิงห์ขาวสิงห์ดำและสิ่ งที่ ROCKY ไม่เคยรู้มานานก็ถูกเปิดเผย.....รออ่านในCOMIC นะครับ

เรื่องราวเทพ KISOSEN อ่านออกเสียงว่า คิ-โซส-เอน  เทพเผ่า อินเดียนแดง ABANEKI ที่อาศัยใน อเมริกาครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Abenaki_mythology
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Reply #18 - 20.02.08 at 09:23:23

มีสัตว์ในตำนานจากประเทศอื่นด้วย เยี่ยมครับ อีกหน่อยคงจะมีหลายเชื้อชาติ โกอินเตอร์สบาย  Smiley
Back to top

IP Logged

tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #19 - 20.02.08 at 10:00:18

ขอโหวตตอน อสูรศาสตรา พบ นาคา ครับ

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge