THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
หมัดดาวเหนือTHE MOVIEที่จะออกมาปีนี้ครับ!+ทีมพากษ์ (Read 10408 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
หมัดดาวเหนือTHE MOVIEที่จะออกมาปีนี้ครับ!+ทีมพากษ์
08.02.08 at 08:58:07

หมัดเทพเจ้าดาวเหนือยังไม่ตาย ยังไม่จบ ในช่วงปี2007 ที่ผ่านมา มีการสร้าง THE MOVIE ภาค RAOH ออกมา2 ตอน

...

OVA ภาค YURIA ออกมาเป็น DVD

...
จริงๆแล้วคือการดำเนินเรื่องโดย FOCUS ที่ตัวละครนั้นๆเป็นหลัก ภาค YURIA มีตอนที่ YURIA พบกับ REI ด้วย ซึ่งใน TV SERIES(152 ตอน)  ทั้ง2 คนไม่เคยพบกันครับ

โฉมหน้าทีมงานนักพากย์ ส่วนใหญ่เป็นดารา

Kou Shibasakiนางเอกจาก DORORO พากย์เป็น REINA...ตัวละครที่ออกแบบโดย TSUKASAK HOJO จาก CITY HUNTER ครับ

...

...

...

...

DVD ตอนพิเศษที่จะออจำหน่ายวันที่ 26 มีนาคม 2008 จะเป็นภาคของ TOKI ครับ

...

และ THE MOVIE เรื่องที่ 3 จะเป็นภาคของ KENSHIRO โดยตรงครับ โดยเรื่องกล่าวถึงเกาะSHURA และ RIN กับ BAT โตแล้วออกฉายกลางปีนี้ครับ

CREDIT: hokutonoken.it

เอาเพลง OP version remake ไปฟังกันครับ คาดว่าพอหนังตอนใหม่ออกมาจะมีการเอาเพลงTOUGH BOY..OPช่วง2 มาทำใหม่แน่นอน

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=6EFD91240E03696A

ที่วง CRYSTAL KING ร้องใหม่เสียงไม่สูงเหมือนก่อน เคยอ่านเจอว่า เขาสูบบุหรี่จัด หลอดเสียงเสียครับ
Back to top
« Last Edit: 08.02.08 at 09:05:22 by Loucipher »  
IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Re: หมัดดาวเหนือTHE MOVIEที่จะออกมาปีนี้ครับ!+ทีมพ
Reply #1 - 08.02.08 at 10:36:40

Hiroshi Abe ที่พากษ์ เคนชิโร่
แสดงเรื่อง ช๊อคโกแลต ด้วยนะ  Smiley เล่นเป็นพ่อ จีจ้า มั้ง ยังไม่ได้ดู
Back to top

IP Logged

PONGPONG
HUMAN
**

สุขใดจะเท่าล้วง กระเป๋าแล้วเจอต
ังค์

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: หมัดดาวเหนือTHE MOVIEที่จะออกมาปีนี้ครับ!+ทีมพ
Reply #2 - 08.02.08 at 11:12:50

น่าดูง่ะชอบการ์ตูนเรื่องนี้ชะมัดยาก Smiley
Back to top

IP Logged

LexeR
TRAINING HERO LEVEL1

Ha! Ha! Ha!

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #3 - 08.02.08 at 11:53:07

ว๊ากส์..ๆๆๆๆๆๆๆ.......อิอิอิ...
Back to top

IP Logged

littlerider
SIDE KICK HERO BUDDY

"Always do the right thing.
This will gratify some
people and astonish the
rest" -Mark Twain

Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #4 - 08.02.08 at 12:20:58

หน้าเคนชิโร่ดูดุดันขึ้นเนอะ Cool
Back to top

IP Logged

shiryu

เรารัก TCS YaBB

Reply #5 - 08.02.08 at 18:38:20

ภาค raoh นั้นจะเป็นเนื้อเรื่องตอนที่เคนพบซู และต่อสู้กับเซาร์เซอร์ครับ  เอามาทำใหม่ครั้งนี้มันส์มากครับ ดิบ และโหดดี กล้ามเท่มาก ไม่เหมือนกาตูนที่เคยฉายทางช่องเก้าเมื่อสิบกว่าปีก่อน มีเสียง อาต้า ต้า ต้า ต้า ต้า โอวัชช้า ได้ใจมากครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #6 - 08.02.08 at 23:04:40

shiryu wrote on 08.02.08 at 18:38:20:
ภาค raoh นั้นจะเป็นเนื้อเรื่องตอนที่เคนพบซู และต่อสู้กับเซาร์เซอร์ครับ  เอามาทำใหม่ครั้งนี้มันส์มากครับ ดิบ และโหดดี กล้ามเท่มาก ไม่เหมือนกาตูนที่เคยฉายทางช่องเก้าเมื่อสิบกว่าปีก่อน มีเสียง อาต้า ต้า ต้า ต้า ต้า โอวัชช้า ได้ใจมากครับ

ใช่ ภาค raoh Movie แรก เป็นเรื่องของ raoh กับ reina,Kenshiro, Shue , Souther  ภาค raoh Movie 2 เป็นเรื่องของ  Kenshiro, Raoh, Yuria ครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #7 - 08.02.08 at 23:06:51

★ซีโร่ wrote on 08.02.08 at 10:36:40:
Hiroshi Abe ที่พากษ์ เคนชิโร่
แสดงเรื่อง ช๊อคโกแลต ด้วยนะ  Smiley เล่นเป็นพ่อ จีจ้า มั้ง ยังไม่ได้ดู

แสดงว่าน้องจีจ้าเป็นลูก kenshiro นี่เอง มิน่าถึงเก่ง KENSHIROมันเลียนแบบกระบวนท่าคนอื่นได้ด้วยนะครับแค่เห็นครั้งเีดียวเอง Grin Grin
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #8 - 09.02.08 at 02:59:12

หน้าตาแต่ละคนอย่างเหมือน Smiley  
เข้าใจหาคนหน้าตาใกล้เคียงมาพากษ์นะ Grin
Back to top

IP Logged

ozzy
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #9 - 23.06.08 at 14:37:33

ละเอียดมากขึ้น สวยครับผมได้ดูตอน เคนกับเซ้าส์เซอร์เเล้วสนุกมาก เเต่บางมุมก็ inbetween เพี้ยนบ้างนิดหน่อย
Back to top

IP Logged

tesuya_sewagi

Hollow are the Ori !!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: หมัดดาวเหนือTHE MOVIEที่จะออกมาปีนี้ครับ!+ทีมพากษ์
Reply #10 - 03.07.08 at 23:06:26

ดูทีมพากษ์แล้ว
เหมือนเลือกมาจาก character ของตัวละครที่ตัวเองพากษ์เลยแฮะ

Smiley
Back to top

104580223  
IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge