THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 
Print
เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์   (Read 37018 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์  
Reply #60 - 18.06.08 at 05:33:21

UnderDog_Film wrote on 18.06.08 at 02:57:19:
สุดยอดไปเลยครับ รอดูรูปอยู่นะครับ

พวก bot หน้าม้า ไม่เอาแล้วนะครับ ถ้า STAFF ของ XPOLER เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติม แบบน้อง akiyama ก็ว่าไปอย่าง คุณUnderDog_Film ..email  dayu_nn@hotmail.com  คุณก็เป็นทีมงานอยู่แล้วง่ะครับ..แถมเป็นผู้กำักับภาพอีกต่างหาก..ดันแบบน่าเกลียดไ
ม่เอาแล้วนะครับ

ทีมงาน 3nIIchi Film [update 08/03/08]

Underdog Film มนุษย์น้ำ [เน] Director Photography

Email / Msn : dayu_nn@hotmail.com

คราวก่อน XPLORER EVIL ก็คุณเชษที่เป็นทีมงาน ผมเห็นแต่ไม่อยากพูดเท่านั้นแหละ ฝากคุณHATA บอกคุณFOLK ไปแล้วว่า มีข้อมูลอะไรโพสได้แต่อย่าดันแบบน่าเกลียดก็พอ

Quote:
1   THAI-TOKU WEBBOARD / THAI-TOKU BOARD / Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์     เมื่อ: 06/18/08 เมื่อ 01:57:19  
สุดยอดไปเลยครับ รอดูรูปอยู่นะครับ

2   THAI-TOKU WEBBOARD / THAI-TOKU BOARD / Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์     เมื่อ: 02/02/08 เมื่อ 03:43:22  
เจ๋งจิงๆๆ กองนี้  

Back to top
« Last Edit: 18.06.08 at 05:42:14 by Loucipher »  
IP Logged

Mask Rider Dip
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์  
Reply #61 - 18.06.08 at 05:47:24

อิอิ หมดหนุกเลย 555++ Tongue
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #62 - 18.06.08 at 14:35:11

G-MAN wrote on 18.06.08 at 01:19:49:
โฮย Shockedคนเยอขนาดนั้นเลยหรอ

หมดข้าวแกงไป 120 กล่องอ่ะครับ วันนั้น  Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #63 - 18.06.08 at 15:21:51

ถ้ามีฉากใหญ่อีก บอกได้นะครับ  Wink

จะตามไปถ่ายเบื้องหลังมาลงอีก   Kiss
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

mangkapon
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Reply #64 - 18.06.08 at 17:06:35

คืบหน้าไปเยอะนี่ครับ
เอาใจช่วย
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #65 - 18.06.08 at 17:57:36

เอาใจช่วยครับผม อยากไปป่วนกลองถ่ายจัง อิอิ Grin Grin
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

UnderDog_Film
HUMAN
**

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #66 - 20.06.08 at 00:20:42

Loucipher wrote on 18.06.08 at 05:33:21:
พวก bot หน้าม้า ไม่เอาแล้วนะครับ ถ้า STAFF ของ XPOLER เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติม แบบน้อง akiyama ก็ว่าไปอย่าง คุณUnderDog_Film ..email  dayu_nn@hotmail.com  คุณก็เป็นทีมงานอยู่แล้วง่ะครับ..แถมเป็นผู้กำักับภาพอีกต่างหาก..ดันแบบน่าเกลียดไ

ม่เอาแล้วนะครับ

ทีมงาน 3nIIchi Film [update 08/03/08]

Underdog Film มนุษย์น้ำ [เน] Director Photography

Email / Msn : dayu_nn@hotmail.com

คราวก่อน XPLORER EVIL ก็คุณเชษที่เป็นทีมงาน ผมเห็นแต่ไม่อยากพูดเท่านั้นแหละ ฝากคุณHATA บอกคุณFOLK ไปแล้วว่า มีข้อมูลอะไรโพสได้แต่อย่าดันแบบน่าเกลียดก็พอ

เข้าใจ ไรผิดรึป่าวครับ ที่นี่โลกอินเตอร์เนตนะครับ ไม่ใช่โรงเรียน ที่จะต้องมีคุณครูมาจับผิดนักเรียน ตลอดเวลา ใครๆ ก็สามารถแสดงความเห็นกันได้ทั้งนั้น ผมว่าคุณเพ้อเจ้อมากไปแล้วนะครับ เอาเวลาไปดูไปลบกระทู้ที่รกๆ ร้างๆ ที่มันไร้สาระดีกว่ามั้ง

และก็ ที่คุณอากิยามา ได้โพส ชื่อทีมงานไว้หน่ะ ใครๆดู เขาก็รู้กันทั้งนั้น ว่าใครเป็นใคร  แหมๆๆ คอมเม้นนิดๆ หน่อยๆ ไม่ได้ตั้งใจที่จะดันกระทู้ให้อยู่ข้างบนหรอกครับ
ในเวปอื่นเค้าก็มีกันนะแบบนี้ ใครๆ ก็รู้คนในเวปก็รู้ ไม่เห็นมีใครว่าไรเลย
ก็แค่ขำๆ ฮาๆ กันไป คนมีสมองเค้าคิดกันได้ทั้งนั้นแหละ คุณไม่ไปว่าคนอื่นบ้างล่ะ ไปให้ทุกเวปเลย

ว่าแต่ผมว่าคุณมีอคติอะไรกับกระทู้นี้รึป่าว ไม่งั้นคงไม่มาอะไรขนาดนี้หรอก
เป็นเวปมาสเตอร์นี่ ทำไรก็ได้นี่ คิดจะบล็อคผมเลยก็ได้นะ ผมไม่ว่า ถ้าคิดว่าการทำแบบนี้มันเป็นสิ่งที่ดี ทำแล้วคุณไม่เสียหน้า ก็เชิญเลยนะครับ

และที่คอมเม้นไปอยากดูภาพเบื้องหลังเว้ย เพราะผมไม่ได้ถ่ายเบื้องหลัง ผมอยากดูรูปเข้าใจป่าว ตัวหนังอ่ะผมรู้ว่ามันยังไง ผมถ่ายเรื่องนี้ ผมจะไม่รู้เลยมั้งว่าหนังถ่ายไปถึงไหนแล้ว เหลืออีกเท่าไหร่ ถ่ายเสร็จต้องทำไรบ้าง ต้องตัดต่อทำเอฟเฟคอีก ผมว่าคุณก็คงรู้นะ

จิงๆ คุณก็อายุเยอะแล้วนะผมว่า ไม่น่าจะมาทำไรให้เด็กด่าเลย เปลืองตัวป่าวๆ อยู่เฉยๆ ไม่ชอบใช่มั้ยครับ เก็บแรงไว้กินข้าวต้มดีกว่ามั้ง

อีกอย่างนะคุณเก่งมากๆ เลย สุดยอดๆ
กลับมาเมืองไทยเมื่อไหร่บอกด้วยนะ อยากเจอตัวจิงๆๆ คนเก่งๆ แบบนี้

แล้วเรื่องนี้ไม่ต้องไปเกี่ยวพันกับพี่โฟ๊ก หรือใครๆ ทั้งนั้นนะครับ มันเป็นเรื่องระหว่างคุณกับผมเท่านั้น ไม่ต้องฝากบอกคนโน้นคนนี้คนนั้นทั้งสิ้น เมลล์ผมก็มีแล้ว เอ็มเอสเอ็นก็มีแล้ว คุยกับผมตรงๆๆ เลย  
หวังว่าคนอายุขนาดนี้แล้วคงจะเข้าใจนะครับ

ปล. ผม เน เป็นรุ่นพี่ อะปอย มีไรมาคุยกันตรงๆ นะ ไม่ต้องอ้อมค้อม
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #67 - 20.06.08 at 01:01:33

UnderDog_Film wrote on 20.06.08 at 00:20:42:
เข้าใจ ไรผิดรึป่าวครับ ที่นี่โลกอินเตอร์เนตนะครับ ไม่ใช่โรงเรียน ที่จะต้องมีคุณครูมาจับผิดนักเรียน ตลอดเวลา ใครๆ ก็สามารถแสดงความเห็นกันได้ทั้งนั้น ผมว่าคุณเพ้อเจ้อมากไปแล้วนะครับ เอาเวลาไปดูไปลบกระทู้ที่รกๆ ร้างๆ ที่มันไร้สาระดีกว่ามั้ง

และก็ ที่คุณอากิยามา ได้โพส ชื่อทีมงานไว้หน่ะ ใครๆดู เขาก็รู้กันทั้งนั้น ว่าใครเป็นใคร  แหมๆๆ คอมเม้นนิดๆ หน่อยๆ ไม่ได้ตั้งใจที่จะดันกระทู้ให้อยู่ข้างบนหรอกครับ
ในเวปอื่นเค้าก็มีกันนะแบบนี้ ใครๆ ก็รู้คนในเวปก็รู้ ไม่เห็นมีใครว่าไรเลย
ก็แค่ขำๆ ฮาๆ กันไป คนมีสมองเค้าคิดกันได้ทั้งนั้นแหละ คุณไม่ไปว่าคนอื่นบ้างล่ะ ไปให้ทุกเวปเลย

ว่าแต่ผมว่าคุณมีอคติอะไรกับกระทู้นี้รึป่าว ไม่งั้นคงไม่มาอะไรขนาดนี้หรอก
เป็นเวปมาสเตอร์นี่ ทำไรก็ได้นี่ คิดจะบล็อคผมเลยก็ได้นะ ผมไม่ว่า ถ้าคิดว่าการทำแบบนี้มันเป็นสิ่งที่ดี ทำแล้วคุณไม่เสียหน้า ก็เชิญเลยนะครับ

และที่คอมเม้นไปอยากดูภาพเบื้องหลังเว้ย เพราะผมไม่ได้ถ่ายเบื้องหลัง ผมอยากดูรูปเข้าใจป่าว ตัวหนังอ่ะผมรู้ว่ามันยังไง ผมถ่ายเรื่องนี้ ผมจะไม่รู้เลยมั้งว่าหนังถ่ายไปถึงไหนแล้ว เหลืออีกเท่าไหร่ ถ่ายเสร็จต้องทำไรบ้าง ต้องตัดต่อทำเอฟเฟคอีก ผมว่าคุณก็คงรู้นะ

จิงๆ คุณก็อายุเยอะแล้วนะผมว่า ไม่น่าจะมาทำไรให้เด็กด่าเลย เปลืองตัวป่าวๆ อยู่เฉยๆ ไม่ชอบใช่มั้ยครับ เก็บแรงไว้กินข้าวต้มดีกว่ามั้ง

อีกอย่างนะคุณเก่งมากๆ เลย สุดยอดๆ
กลับมาเมืองไทยเมื่อไหร่บอกด้วยนะ อยากเจอตัวจิงๆๆ คนเก่งๆ แบบนี้

แล้วเรื่องนี้ไม่ต้องไปเกี่ยวพันกับพี่โฟ๊ก หรือใครๆ ทั้งนั้นนะครับ มันเป็นเรื่องระหว่างคุณกับผมเท่านั้น ไม่ต้องฝากบอกคนโน้นคนนี้คนนั้นทั้งสิ้น เมลล์ผมก็มีแล้ว เอ็มเอสเอ็นก็มีแล้ว คุยกับผมตรงๆๆ เลย  
หวังว่าคนอายุขนาดนี้แล้วคงจะเข้าใจนะครับ

ปล. ผม เน เป็นรุ่นพี่ อะปอย มีไรมาคุยกันตรงๆ นะ ไม่ต้องอ้อมค้อม

ทำตัวได้กากจริงๆ ดีครับส่อสันดานออกมาแล้ว ผมไม่ได้จับผิดอะไรแต่คุณทำตัวทุเรศอะ  มาเมืองไทยปีหน้า พฤษภา อยากเจอ เมิงมา อย่าเก่งแต่ปาก  ไม่แปลกทีพวกเดียวกับ A POYกากเหมือนกัน
Back to top
« Last Edit: 20.06.08 at 01:02:01 by Loucipher »  
IP Logged

HUMAN
**

Reply #68 - 20.06.08 at 01:08:56

Loucipher wrote on 20.06.08 at 01:01:33:
ทำตัวได้กากจริงๆ ดีครับส่อสันดานออกมาแล้ว ผมไม่ได้จับผิดอะไรแต่คุณทำตัวทุเรศอะ  มาเมืองไทยปีหน้า พฤษภา อยากเจอ เมิงมา อย่าเก่งแต่ปาก  ไม่แปลกทีพวกเดียวกับ A POYกากเหมือนกัน

คงรู้นะครับว่าใครเริ่มก่อน และก็ไม่ได้เป็นหน้าม้าด้วย และก็ไม่ได้ทำตัวกาก ทำตัวทุเรศเหมือนคุณเลยซักนิดนะครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #69 - 20.06.08 at 01:52:40

ที่จริงกระทู้นี้ก็คุณ HATA ไปทำมาลงที่เว็บเราให้ ถ้าผมไม่สนับสนุนก็คงไม่ให้ลงตั้งแต่แรก แต่การที่มาดันกระทู้ทั้งทีมแบบนี้มันน่าเกลียด คุณเป็นทีมงานแต่มาโพสต์ว่า สุดยอด รอดูอยู่ครับ ทั้งที่เป็นผู้กำกับภาพให้กับทีมงานคุณโฟ๊ก

ผมก็แค่เตือนไป คุณก็มาโวยวาย หาว่าผมเริ่มก่อน
กลับไปคิดดูนะครับ ว่าบ้านของผม จู่ๆมีหมามาขี้มาฉี่ พอผมจับได้ ก็มาเห่าใส่ผม ไล่กัดผมในบ้านผม

แบบนี้คงไม่มีใครอยากเลี้ยงหมาพวกนี้หรอกครับ เลี้ยงไม่เชื่อง
ขอยืนยันว่า ยินดีสนับสนุนฮีโร่ไทยทุกคาแรกเตอร์ที่มีมารยาทครับ
Back to top

IP Logged

HUMAN
**

Reply #70 - 20.06.08 at 02:10:31

Loucipher wrote on 20.06.08 at 01:52:40:
ที่จริงกระทู้นี้ก็คุณ HATA ไปทำมาลงที่เว็บเราให้ ถ้าผมไม่สนับสนุนก็คงไม่ให้ลงตั้งแต่แรก แต่การที่มาดันกระทู้ทั้งทีมแบบนี้มันน่าเกลียด คุณเป็นทีมงานแต่มาโพสต์ว่า สุดยอด รอดูอยู่ครับ ทั้งที่เป็นผู้กำกับภาพให้กับทีมงานคุณโฟ๊ก

ผมก็แค่เตือนไป คุณก็มาโวยวาย หาว่าผมเริ่มก่อน
กลับไปคิดดูนะครับ ว่าบ้านของผม จู่ๆมีหมามาขี้มาฉี่ พอผมจับได้ ก็มาเห่าใส่ผม ไล่กัดผมในบ้านผม

แบบนี้คงไม่มีใครอยากเลี้ยงหมาพวกนี้หรอกครับ เลี้ยงไม่เชื่อง
ขอยืนยันว่า ยินดีสนับสนุนฮีโร่ไทยทุกคาแรกเตอร์ที่มีมารยาทครับ

ฮ่าๆๆ ดีจัง แบนไปแล้วด้วย แต่ก็ยังเข้ามาได้ อิอิ
คุณดูดีๆๆ ก่อนนะ ผมคอมเม้นไปว่าไร

โพสต์โดย: UnderDog_Film โพสต์เมื่อ: 18/06/08 - 01:57:19

รูปครับ ไม่ได้รอดูหนัง คนอยากดูรูปเบื้องหลังงานที่ตัวเองไปทำบ้างไม่ได้หรอ ปวดจิต

แล้วขอย้ำอีกครั้งนะครับ ทีมงานทีมนี้มีมารยาททุกคนครับ ไม่เคยด่าไม่เคยว่าใครแน่นอน ถ้าไม่มีเหตุผลอันสมควร

อีกอย่างผมไม่ใช่หมา และผมก็ไม่ได้มาทำอะไรผิด ไม่ได้มาทำอะไรเสียๆๆ หายๆๆ และจำไว้นะครับ ไม่ต้องเอานิสัยพวกเด็กเกรียนมาใช้ครับ ผมว่าที่ตรงนี้ ส่วนใหญ่เป็นคนที่มีการศึกษากันทั้งนั้น อย่าทำตัวแบบเด็กเกรียนเลยนะ ขอร้อง

ปล. รอบนี้จะแบนผมอีกมั้ยเอ่ย อิอิ

Back to top

IP Logged

Red

OMG !

Milwaukee, Wisconsin USA
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #71 - 20.06.08 at 02:18:16

Loucipher wrote on 20.06.08 at 01:52:40:

Vote kick UnderDog_Film reson reason he has no respect to webmaster and stupid.
Back to top

Red acradej77@yahoo.com  
IP Logged

HUMAN
**

Reply #72 - 20.06.08 at 02:21:55

Red wrote on 20.06.08 at 02:18:16:
Vote kick UnderDog_Film reson reason he has no respect to webmaster and stupid.

นี่ก็มาอีกคนแระ อ่านก่อนครับ เพ้อเจ้อกันเข้าไป ดูเจตนาคนที่เค้าโพสก่อนสิครับ
Back to top

IP Logged

Red

OMG !

Milwaukee, Wisconsin USA
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #73 - 20.06.08 at 02:31:04

UnderDog_Film wrote on 20.06.08 at 02:21:55:
นี่ก็มาอีกคนแระ อ่านก่อนครับ เพ้อเจ้อกันเข้าไป ดูเจตนาคนที่เค้าโพสก่อนสิครับ

R U stupid or what read what you type เข้าใจ ไรผิดรึป่าวครับ ที่นี่โลกอินเตอร์เนตนะครับ ไม่ใช่โรงเรียน ที่จะต้องมีคุณครูมาจับผิดนักเรียน ตลอดเวลา ใครๆ ก็สามารถแสดงความเห็นกันได้ทั้งนั้น ผมว่าคุณเพ้อเจ้อมากไปแล้วนะครับ เอาเวลาไปดูไปลบกระทู้ที่รกๆ ร้างๆ ที่มันไร้สาระดีกว่ามั้ง

So you have no respect to webmaster so get lost
Back to top

Red acradej77@yahoo.com  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #74 - 20.06.08 at 03:08:25

โกหกกันเห็นๆ ถ้าผมแบนไป คุณจะมีหน้ามาสาระแน ตอแหลฉอดๆอยู่อย่างนี้เหรอ
มาขี้มาเยี่ยวในบ้านคนอื่น พอบอกให้ไปขี้ในส้วมก็มาเห่า มากัดเจ้าของ ไม่เรียกว่าเลวจะให้
เรียกว่ายังไงครับ แบบนี้เค้าเรียกว่า ตัวเงินตัวทอง ครับ ไม่ใช่เกรียน มันเกินเกรียนแล้วครับ
คนเราสำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ผู้ดีหรือไพร่ ดูทีเดียวก็ดูออก

แล้วที่ว่า  ...ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ทีมงานทีมนี้มีมารยาททุกคนครับ ไม่เคยด่าไม่เคยว่าใครแน่นอน ถ้าไม่มีเหตุผลอันสมควร...
แค่นี้ก็กร่างมากแล้วครับ คนในทีมเอ็กโพเร่อร์ ตั้งแต่ เอปอย Dxdx สร้างวีรกรรมด่าคนอื่นมา
แล้วทั้งนั้น ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ย้ำว่า ทั้งต่อหน้า และลับหลัง แล้วมาบอกว่า นั่นเป็นเหตุอันสมควรเหรอครับ

ผมขอตัด A-POY ออกจาก tha-toku, HI-5 ของผมเองและไม่ขอสนับสนุนกิจกรรมใดๆของนายคนนี้ครับ

จะ A-POY หรือ teko ไม่รู้ครับ แต่ถ้าจะทำงานhero แล้วมาแทงข้างหลังแบบนี้ไม่ดีครับ

ีหลังจากโดน thaishortfilm แบน ก็มาโดนที่นี่อีก  

อ้างอิง: สวัสดีครับทุกท่านที่ได้รับ forward PM ฉบับนี้  

ผม A POY ครับ พระเอกและทีมงานจากหนังฮีโร่ไทยที่กำลังถ่ายทำขณะนี้

http://apoytanict.hi5.com

ผลงานที่ผ่านมาของผมครับ

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=g eneral&action=display&num=1203012143

วันนี้ผม A POY ขอเสนอคลิปการแสดง liveshow มาจิเรนเจอร์ที่ห่วยที่สุดในโลก
โดยทีมงาน suitactor ของ XXX ให้ทุกท่านรับชมกันครับ
ว่าได้ทำการย่ำยีฮีโร่ตัวนี้ไปขนาดไหน
ด้วยผมเป็นแฟนฮีโร่ตัวจริงพบเห็นแล้วร ับไม่ได้
เนื่องจากกลัวมีปัญหากับทางบอร์ด ผมจึงไม่ตั้งกระทู้
ได้แต่ได้ทำการส่ง PM ให้ทุกท่านได้รับชมกัน

ขอให้ใช้คลิปนี้เพื่อการรับชมเท่านั้นนะครับ ห้ามใช้เพื่อการอย่างอื่น
ห้ามโพสต์ในบอร์ด งดรับทุกความเห็นครับ

ขอบคุณครับ

จาก A POY ธนิตย์ "ธีรเดช" แม่นยำ

« แก้ไขล่าสุด: 09/05/08 - 01:12:06 โดย Loucipher »   บันทึก

อันนี้ ก็แอบด่าคนอื่น โดยส่งผ่านทางข้อความส่วนตัวไปทั่ว เป็นพฤติกรรมที่แย่มาก แบบนี้เหรอ ที่ฮีโร่เค้าทำกัน นี่ก็ด้วย

กระทู้: เสียใจมากครับเจอโชว์ Masked Rider ที่ดูไม่ดีแบบนี้  (ชม 1353 ครั้ง)

Dxdx
สมาชิกระดับ 5
[เมื่อ: 10/04/08 - 01:52:25]

--------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่รู้นะว่าจะมีคนในบอร์ดนี้มีส่วนเกี่ยวข้องกันทีมงานที่นำชุดไรเดอร์
Hibiki กับ Ibuki จาก ญี่ปุ่นมาแสดงโชว์ในงานช่วงนี้หรือเปล่า.
ผมแค่อยากจะมาระบายบางสิ่งที่ผมไปพบมาแ ล้วรู้สึกแย่สุดๆ

(ถ้ามีเวลาแปลงไฟล์ จะอัพให้ดูครับแล้วหลายๆท่านจะรู้สึกแย่ไม่น้อยไปกว่าผม)

จากที่ได้ไปอ่านกระทู้นี้
http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?

board=general&action=display&num=1207712921&start=15

"ทำให้ผมสุดจะทนกับ Hibiki และ Ibuki อย่างมากครับ"
และก้เชื่อว่าเป็นคนเดียวกันกับที่ใส่ที่งาน
BANGKOK  INTERNATIONAL TOYS & GAMES SHOW
ที่จัดขึ้นที่ THE MALL บางกะปิที่ ในวันอาทิตย์ที่ 6 เมษายน ที่ผ่านมา

ฮีโร่ที่ผมรักทำไมถึงดูแย่อย่างนี้  เสียใจมากๆครับ

ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมเป็น Suit Actor ที่ไม่ใช่มืออาชีพ
เพราะทำเป็นจ๊อบๆไป  ว่างก็ไป  ไม่ว่างก็จะพยายามทำตัวให้ว่างเพื่อที่จะไป
แต่ถ้าไม่ว่างจริงๆ ก็ไม่ไป

ผมเป็น Suit Actor ด้วยใจ
ไม่ใช่เพื่อธุรกิจ หรือทำเพราะอยากได้เงิน....
ผมทำเพราะอยากให้เด็กๆเชื่อในตัวฮีโร่ของพวกเค้า
และ  ไม่ต้องการให้ฮีโร่ที่ผมรักต้องเสียแคแรคเตอร์ที่อยู่ในใจของเด็กๆ
และแฟนๆฮีโร่

แล้วผมก็ไม่เคยและได้บอกว่าผมเก่ง ผมแค่รักและเชื่อในตัวฮีโร่เท่านั้นเองครับ

ก่อนผมใส่ชุด ผมจะทำการบ้าน ซึ่งก็คือ
การศึกษาแคแรคเตอร์ของฮีโร่ท่านนั้นที่เรากำลังจะต้องไปใส่ชุดแทนเค้า
ไม่ใช ่ เราไปเป็นเค้า  สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อคือ
ไม่มีใครสามารถจะลอกแอคชั่นโพสต์ของฮีโร่ตัวนั้นมาได้ 100%

แต่...  อย่างน้อยการศึกษา การทำการบ้าน
ทำให้เราเข้าใจในแคแรคเตอร์ที่เราจะไปแทนเค้าได้ ว่า

- เค้าเดินอย่างไร  เค้ายืนอย่างไร  เค้าหันอย่างไร เค้าเหลียวอย่างไร ฯลฯ
โดยรวมแล้วผมเรียกสิ่งเหล่านี้ว่า "แอค"

และ เมื่อเราเข้าใจเค้าแล้ว  เราก็จะรู้ว่า  เค้าจะ "แอค" อย่างไร

และเราก็สามารถที่จะใส่ชุดแล้วทำให้คนอื่นๆ  "เชื่อ"
ว่า นี่แหละ ตัวฮีโร่  ที่เคยเห็นในทีวี ดีวีดี ฯลฯ

ไม่ใช่ไปดูคลิป โชว์ร้องเพลงปีใหม่ (เพลง shounen yo) แล้วมี Masked
ไรเดอร์ออกมาแอคชั่นโชว์ แค่ 4-5 นาที
( http://www.youtube.com/watch?v=vBw4AatH9OU )
แล้วมาบอกว่า ชั้นทำการบ้านแล้ว  ชั้นเข้าใจ แคแรคเตอร์แล้ว
แค่นี้คุณเข้าไม่ถึงฮีโร่ที่คุณจะใส่ชุดแทนเค้าหรอกครับ.

ผมดูหลายตอนมากครับ 10, 20, 30 ตอน หรือบางซีรีส์ ดูทุกตอน
เก็บ แอค ไว้ในสมอง  บางแอคผมต้องวนดูเป็นสิบๆ รอบ  แค่แอคเดียว(เช่น
ท่าสบัดมือ หรือการเหลียว)

----------------------------------------------------------
โชว์ Masked Rider ของ " บริษัทของเล่นยี่ห้อหนึ่ง"
ที่งาน BANGKOK  INTERNATIONAL TOYS & GAMES SHOW
ที่จัดขึ้นที่ THE MALL บางกะปิ ในวันอาทิตย์ที่ 6 เมษายน ที่ผ่านมา

" เป็นโชว์ไรเดอร์ที่ห่วยที่สุดในชีวิตที่ผมได้เห็นมาเลยครับ "

เริ่มที่การแต่งกายตัวไรเดอร์ก่อนเลย  ก่อนออกจากห้องแต่งตัว
ทำไมคุณไม่เซตเครื่องแบบของคุณให้เข้าที่ก่อนครับ  ผมสงสัยจริงๆ

Hibiki ใส่เข็มขัดเอวต่ำมากๆ  แล้วก็เหล็กคล้องบ่า
ทำไมมันแบะออกมาที่หัวไหล่อย ่างกับใส่เสื้อเปิดไหล่  อย่างนั้น

Ibuki เครื่องแบบโอเคครับ  เรียบร้อยดี ในเรื่องของการแต่งกาย
เชื่อครับว่าเป็นฮีโร่

แต่การแอ๊ค ของทั้ง 2 คน  คนละเรื่องกับตัวจริงเลยครับ

Hibiki วันนั้นมาด กวน มากๆ  เข้าขั้น จิ๊กโก๋ ขี้เก๊ก เลยครับ
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนใส่ชุดถึงต้องสื่อออกมาแบบนั้น

ทั้งๆที่คุณ Hibiki ในหนังเป็นคน อารมณ์ดี สบายๆ แต่มั่นคง

ถ้าผมเป็นเด็กแล้วเห็น Hibiki ในวันนั้น  ผมคงเสียใจมากครับ

Ibuki ทำไมต้องห่วงท่าจิ้มคิ้วจังเลยครับ  ในซีรีส์ เค้าไม่ได้ทำแบบนั้นบ่อยๆครับ
คนที่ทำแบบนั้นบ่อยๆ  ผมเห็นแต่ยิ่งยง ยอดบัวงาม เท่านั้นแหละครับ

แล้วแอคชั่นโชว์หน้าบู๊ทบริษัท ยิ่งแล้วใหญ่
เห็นแล้วน้ำตาแทบร่วง  ฮีโร่ที่ผมรักเป็นไปได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

Hibiki ที่ผมเคยเห็น รำด้วยความสง่า  กลับกลายเป็น
การควงหมัดพร้อมส่ายตูดส่ายเอวไปได้ยังไง
รู้สึกจะเน้นจริงๆท่าส่ายเอวเพื่อโชว์ความพลิ้ว
ในซีรีส์ไม่ได้เป็นอย่างนั้นเลยครับ.

------------------------------------ -----
การประมือกันของทั้ง 2 ไรเดอร์ แย่มากกกกกกกก

เท่าที่เห็น  ผมก็พอจะทราบครับ ว่าคนใส่เค้า ม้วนเก่ง ต่อย  เตะ เก่ง
อาจจะเป็นสตั๊นท์แมน
แต่ มันไม่ได้ช่วยทำให้ดูดีขึ้นเลยครับ

การประมือกันทำไมท่วงท่ามันน่า ทุเรศ จังเลยครับ

Ibuki ม้วนจังเลย  ม้วนตลอด เอะอะก็ม้วน
ในซีรีส์ไม่ม้วนมากมายอย่างนั้นครับ  เทพแห่งสายลมแสดงออกทาง มือ แขน
ครับ  ไม่ใช่ม้วน

Hibiki ก็ส่ายเอวตลอด  ในหนังเข้มแข็งจะตาย  ไม่เห็นเค้าส่ายเลยครับ
หรือจะโชว์ท่ารำแบบในไลฟ์โชว์แบบในลิงค์  ฝึกให้มั่นใจ  ให้ดูว่า "ใช่" ก่อนครับ
ก่อนจะมาแสดงต่อสายตาประชาชน

แล้วผมก็ไม่ทราบว่า  ท่า
ต่อยขวา ปัด   ต่อยซ้าย ปัด  แล้วต่อยท้อง
ได้แรงบัลดาลใจมาจากโชว์บนเวทีในเวลาใกล้เคียงกันหรือเปล่า  มันดูคล้ายจังเลยนะครับ

ถ้าจะลอก ก็ดูต้นฉบับดีกว่าครับ
อย่าเลียนแบบคนที่ไม่ใช่ "ตัวจริง"

ต้นฉบับจากญี่ปุ่น 100%
คนลอกมาคนที่ 1 ได้มาไม่เกิน 80%  อาจจะแค่ 60% หรือ 40%
แล้วคนที่ ลอก ต่อคนแรกที่ลอกมาอีกที จะเหลืออะไรครับ

แล้วผมก็ไม่รู้ครับ  ว่าโชว์สู้กันนั้นจะ "สื่อ" ถึงอะไร

- วัดฝีมือ หรือฝึกก็ไม่น่าใช่  เพราะ HIbiki จะไปถบหลัง Ibuki ก็ใช่เรื่อง
รุ่นพี่ไม่ทำรุ่นน้องแบบนั้นหรอกครับ

- ทะเลาะกัน ก็ไม่น่าใช่  เพราะสู้กันเสร็จแล้วจะมาดพสท่าคู่กันทำไมถ้าทะเลาะกัน

ดูแล้ว "งง" จริงๆครับ

ทั้งๆที่ชุดที่ทั้ง 2 คนนั้นใส่ เป็นชุดของแท้จากญี่ปุ่น 100%
ถึงแม้จะไม่ใช่ชุดที่เห็นในซีรีส์  แต่ก็เป็นชุดที่ใช้ไลฟ์โชว์ของแท้ๆ 100%
ผมมั่นใน  ผมสัมผัสชุดนั้นมาหลายครั้งแล้วครับ
แค่ ดมกลิ่น ของหมวกไรเดอร์ ก็รู้แล้วครับว่าชุดญี่ปุ่น ผมจำได้

แต่ คนที่ใส่ชุดในวันนั้น ทำให้

ชุดที่ใส่  หมดราศี
ตวฮีโร่  หมดศักดิ์ศรี  เกียรติของฮีโร่ หายไปหมดเลยครับ

ทั้งๆที่ MC ของบริษัทก็ย้ำนักหนา ว่า

"ฮีโร่ที่จะมาโชว์บินตรงมาจากญี่ปุ่น "
"โชว์ชุดนี้มาจากญี่ปุ่น"

ทำไมคนใส่ ไม่ทำให้เชื่อครับ  ว่า เค้าเป็นตัวจริงจากญี่ปุ่น
คนที่ไม่เป็นงานสตั๊นท์แมนยังทำได้ดีกว่าเลยครับ
< br>ผมเป็นคนหนึ่งที่รักใน เกียรติ์  ศักดิ์ศรี ของฮีโร่
การมาทำลายฮีโร่ที่ผมรัก
ด้วยฮีโร่ชุดจริงตัวปลอมที่แอคไม่ได้เรื่องแบบนี้  มันเสียใจมากๆครับ. .

จะโชว์โดยคำโฆษณาว่า "...จากญี่ปุ่น" ก็ให้เกียรติฮีโร่ประเทศเค้าหน่อยนะครับ
ถ้าเค้ามาเห็นเค้าคงเสียใจมากกว่าผมหลาย เท่าครับ.

----------------------------------------

ปล. 1    การเอาฮีโร่ตัวเดียวกันมาโชว์งานเดียวกัน ( Hibiki 2 , Ibuki 2)
มันเป็นการทำลายความฝันเด็กๆนะครับ  คุณจะตอบเด็กยังไงครับว่า

ทำไม Hibiki มี 2 คน ?
ทำไม Ibuki มี 2 คน ?
----------------------------------------

ปล.  2  ท่านี้

Hibiki ลอกใครมาหรือเปล่าครับ ?

ไม่เคยเห็นภาพ Hibiki ที่ถ่ายจากญี่ปุ่นแอคท่านี้เลยครับ   ให้ตายสิ
คุ้นจริงๆนะครับ.

----------------------------------------------

ปล .3   ฝากคนใส่ชุดญี่ปุ่นทำการบ้านให้ดีนะครับ
คุณได้ใส่ชุดที่เปี่ยมไปด้วยศักดิ์ศรีของฮีโร่ต้นฉบับบแล้ว
ทำให้สมกับตัวฮีโร่ห น่อยนะครับ  เด็ก,คนดูสมัยนี้ไม่โง่นะครับ
เค้าแยกออกครับ  ว่าตัวจริง-ตัวปลอม

แค่คำพูดว่า  "...มาจากญี่ปุ่น" มันฟังไม่ขึ้นครับ

คุณทำธุรกิจเอากำไรกับคนรักฮีโร่ แต่ทำไมคุณทำร้ายจิตใจคนรักฮีโร่ล่ะครับ.

--------------------------------------------------
ปล.4  เดี๋ยวฝากอีกกระทู้ครับ   มาจิเรนเจอร์โชว์ ที่แย่ที่สุดในโลกครับ
เกิดขึ้นที่ THe MALL บางกะปิ

การยกตนขึ้นข่มคนอื่น ไม่ใช่สิ่งที่ฮีโร่ควรจะทำทั้งต่อหน้าและลับหลัง
คนเก่งจริงให้คนดูบอก ให้คนดูยอมรับ ไม่ใช่มาเห่า มายกหางกันเอง
เลิกซะทีเหอะที่บอกว่าทำด้วยใจ เห็นก็รับเงินมาทุกครั้ง บางทีก็บอกว่าทำแบบมืออาชีพ
แต่อันนี้มาบอกว่า ไม่ใช่อาชีพ มันขัดกันนะครับกับสิ่งที่ทีมคุณพูด
คนอื่นแย่เฮงซวยหมด ทีมคุณเป็นเทวดา เลิศเลอเพอเฟ็กซ์ทุกอย่าง
หวังว่าคุณโฟ๊กคงไม่เป็นแบบเดียวกับบรรดาลูกทีมของคุณนะครับ เห็นแล้วปวดแทน
แต่ละคนมาเฟียร์ทั้งนั้น ใหญ่โตคับโลงจริงๆ กลับไปโดดน้ำข้างทำเนียบไล่งับไก่เป็นๆต่อ
จะดีกว่ามาเห่า มาหอน อยู่แถวนี้

ยืนยันอีกครั้งนะครับ ว่าเว็บนี้สนับสนุนฮีโร่ไทยทุกฮีโร่ ที่ดีมีมารยาท ถ้ามาเพื่อจะอวดเบ่ง
หรือ ข่มคนอื่น ถ่อย สถุล มาทางไหน รีบๆไสหัวมุดกลับไปทางเดิมเลยนะครับ

Back to top
« Last Edit: 20.06.08 at 04:12:59 by Loucipher »  
IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #75 - 20.06.08 at 03:23:18

Shocked  ผมขออนุญาตขอร้องให้หยุดแค่นี้ได้มั๊ยครับ แค่เรื่องเข้าใจผิดนิดๆ หน่อยๆ ไม่เห็นจะต้องต่อว่ากันรุนแรงขนาดนี้เลย

ที่จริงแล้วผมและทีมงานบางส่วนก็ไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมของ A poy หรือแม้แต่ (Account) Xplorer เอง .. ยังไงก็ขออนุญาตฝากให้พี่ลูฯ ลบกระทู้ที่ไม่เหมาะสมหรือแบนกันไปตามสมควรด้วยนะครับ
แล้วก็ต้องฝากถึงทีมงานทุกคนด้วยว่า ผมเข้าใจเรื่องที่ทุกคนมาคอยดันกระทู้เพราะไม่ต้องการให้กระแสหนัง Xplorer ที่พวกเราทุ่มเทหยาดเหงื่อและเม็ดเงินลงไปเต็มที่เงียบหายไป แต่หลายๆ ครั้งกลับกลายเป็นสร้างความรำคาญให้คนอื่นๆ ในบอร์ด รวมถึงบางเรื่องที่ยังอยู่ในขั้นเตรียมการ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะใช้จริงในหนัง เช่นเรื่องสตันท์ฝรั่ง หรือโลเคชั่นตรงโน้นตรงนี้ที่เอามาโพสต์กัน มันจะกลายเป็นเรื่องแบบ เด็กเลี้ยงแกะ เอาง่ายๆ นะครับ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #76 - 20.06.08 at 04:17:47

원 [ w o n ] wrote on 20.06.08 at 03:23:18:
Shocked  ผมขออนุญาตขอร้องให้หยุดแค่นี้ได้มั๊ยครับ แค่เรื่องเข้าใจผิดนิดๆ หน่อยๆ ไม่เห็นจะต้องต่อว่ากันรุนแรงขนาดนี้เลย

ที่จริงแล้วผมและทีมงานบางส่วนก็ไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมของ A poy หรือแม้แต่ (Account) Xplorer เอง .. ยังไงก็ขออนุญาตฝากให้พี่ลูฯ ลบกระทู้ที่ไม่เหมาะสมหรือแบนกันไปตามสมควรด้วยนะครับ
แล้วก็ต้องฝากถึงทีมงานทุกคนด้วยว่า ผมเข้าใจเรื่องที่ทุกคนมาคอยดันกระทู้เพราะไม่ต้องการให้กระแสหนัง Xplorer ที่พวกเราทุ่มเทหยาดเหงื่อและเม็ดเงินลงไปเต็มที่เงียบหายไป แต่หลายๆ ครั้งกลับกลายเป็นสร้างความรำคาญให้คนอื่นๆ ในบอร์ด รวมถึงบางเรื่องที่ยังอยู่ในขั้นเตรียมการ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะใช้จริงในหนัง เช่นเรื่องสตันท์ฝรั่ง หรือโลเคชั่นตรงโน้นตรงนี้ที่เอามาโพสต์กัน มันจะกลายเป็นเรื่องแบบ เด็กเลี้ยงแกะ เอาง่ายๆ นะครับ

won มี เตรียมข้อมูล ภาพ อะไร update ลงได้เต็มที่เลยครับ หรือจะมาเล่าการทำงานให้ฟัง พี่เชื่อว่าทุกคนอยากอ่านทั้งนั้น

จริงๆจะเข้าไปแซวเรื่องข้าวกล่อง 120 กล่องแล้ว  ..120 กล่อง  won 40 กล่อง ริว 40 กล่อง ทีมงานที่เหลือ 40 กล่อง Grin
Back to top

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #77 - 20.06.08 at 11:12:46

Loucipher wrote on 20.06.08 at 04:17:47:
จริงๆจะเข้าไปแซวเรื่องข้าวกล่อง 120 กล่องแล้ว  ..120 กล่อง  won 40 กล่อง ริว 40 กล่อง ทีมงานที่เหลือ 40 กล่อง Grin Roll Eyes

ผิดครับ ....won 80 กล่อง + ตั๊กแตนทอดสองโล ทีมงานที่เหลือ 40 กล่อง อิอิ

ปล. เพิ่งตื่นมาเห็นความขัดแย้งที่เกิดขึ้น
ไม่สบายใจทุกครั้งที่เห็นว่าความขัดแย้งมีจุดเริ่มต้นจากกระทู้ที่ผมโพสต์ไป   Cry Cry  ไม่รู้จะพูดยังไง มันพูดไม่ออกครับ

เข้าใจทั้งน้องเน...ที่ตอนแรกแค่อยากดูรูป (เพราะวันนั้นเขาไม่ได้ดูจริงๆครับ) จริงๆผมก็ยังได้เห็นแค่รูปนี้รูปเดียว เพราะรูปของแต่ละที่ ของแต่ละกล้อง ยังไม่ได้ส่งมาเลย ...แต่ทำไมนายรุนแรงจังเลยอ่ะ Shocked Shockedตกใจนะเนี่ย

เข้าใจทางพี่ลู เวปมาสเตอร์บอร์ดแห่งนี้ที่มีหน้าที่ดูแลความสงบเรียบร้อยของเวป ที่มีเหตุการณ์เก่าๆที่มาเป็นตัวประมวลผลในการตัดสินใจที่จะโพสต์ตักเตือนอะไร

เลยพูดไม่ออกที่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้น

ต้องขอโทษทุกคนทั้งทางพี่ลูทั้งทางทีมงานหนังผมเอง ถ้าหากว่ากระทู้ของผมเป็นต้นเหตุให้เกิดความขัดแย้งครับ

ส่วนความคืบหน้าของหนังเอ็กซ์พลอเรอร์นั้นก็จะมีมาให้ติดตามเรื่อยๆครับ เดี๋ยวถ้าหนังใกล้เสร็จแล้ว ทางเราคงจะมีไลน์อัปต่างๆออกมาประชาสัมพันธ์กันเรื่อยๆครับ

ติดตามต่อได้ที่นี่ครับ เพราะทุกข้อมูลจะมาอยู่ที่นี่เป็นที่แรกครับ Roll Eyes Roll Eyes Thanx
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #78 - 20.06.08 at 11:48:40

เมื่อกี้มันเพิ่งเข้ามาให้ของลับผมใน chat ที่ hi5 เมื่อกี้เอง ใช้ชื่อ SnookumBunny มาถึง แล้วให้ของลับเลย แถมด่าว่า "อย่าขี้อิจฉาสิ "

board ที่ฝังใน hi5 เป็นของ http://xat.com/ ครับ http://xat.com/thaitoku

http://thai-toku.hi5.com

ฝากไปบอกมันหน่อยว่า  ไม่ได้ขี้อิจฉา  เลย ไม่รู้มันเอาอะไรมาคิด พอจะสวนกลับ รีบ log out หนีไปเลย น่าสมเพศมากกว่า
SnookumBunny เคยเห็นแว้ปนะ รู้ด้วยว่าใคร กล้าๆหน่อย ไม่ใช่พอเจอพิมพ์ตอบแล้วหนี

น่าเห็นใจ akyama กับ won ครับ  พออะไรจะเข้าที่ดีขึ้น  ก็มีพวกสัมภเวสีมากวนให้เสีย
Undecided
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge