THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4
Print
เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์   (Read 36559 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์  
19.01.08 at 01:37:43

เปิดกล้องแล้วครับ สำหรับ ฮีโร่ไทยอย่าง เอ็กซ์โพเร่อร์  Cool

ซึ่งเป็นการเปิดกล้องฮีโร่ไทยตัวแรกของปีนี้ ซึ่งจะมี

หนังสั้นกาวินแมน ของคุณ Silent_001  

และ ปิดท้ายด้วย NAKA ของผม

กองถ่ายตั้งกองกันแถวๆพุทธมณฑลสาย 3 ดูคึกคักและ

แอ็คทีฟกันทีเดียว  ไปชมภาพกันครับ อ้าว กดติดวิญญาณมาด้วย สีส้มๆ

...

แปลงร่าง ...

...

...

กลายเป็นงี้ไป ...

...

ปีศาจขี้จุ๊  เอ๊ย  ขี้จุ๊ย

...

ช่วงล่างไปซะแล้ววว  นี่น้องสาวนางเอกครับ น้องสาวจริงๆ ไม่ใช่ในเรื่อง

...

ดูกันชัดๆ น้องปุณย์ น้องสาวคนสวยของนางเอก มาป็นกำลังใจให้พี่

...

ส่วนน้องเทียน นางเอกตามท้องเรื่อง แว้บมาเอ็กซ์เซอร์ไซ
ก่อนเข้าฉาก เอ็กซ์โพเร่อร์   ไฮเปอร์กันจริงๆน้อง

...

น้องเทียนแบบชัดๆ

...

นี่ก็ด้วย

...

อันนี้เป็นงง  งงไรหว่า  ... อ๋อ งง บท

...

ยังงงงงค่า

...

พอหายงง ก็เป็นแบบงี้  ...  ซะงั้น

...

กองเชียร์ และ ลาวมุง เพียบ 555+

...

อย่ามองดิ เทียนเขิลลลล  

...

... เอ้า ไอ้คุณพระเอก มาเข้าฉาก พระเอกคือ คุณริว ที่หน้าเหมือนเพิ่งตื่น
ไปนอนก่อนมั้ยน้อง พี่ฮาตะว่าง เดี๋ยวให้พี่เค้าเป็นแทนให้  เหอๆ

...

เอ้า ต่อบทกันไป กลางแสงจันทร์ เอ๊ย แสงแดด

...

ไปไหนกันหมดคะเนี่ย

...

มาแปลงร่างให้ปีศาจครับ

...

เล่นไม่ดีวันนี้ไม่ต้องรับตังนะ

...

อ้าว ... ผู้กินกับ  เอ๊ย ผู้กำกับ ลงแดงซะงั้น

...

โอ๊ย มึน คิกมาได้ เอ่า ไอ้นั่น ตายซะละ

...

ยังไม่ตายยยย แค่เกือบตายยยย คร่อก

...

แฮ่ ...  กลัวมั้ยตัวเอ๊ง

...

เอ้า ตายดีๆ ตายไม่สวยไม่มีค่าตัวนะวันนี้ หึหึ (เซฟๆ)

...

น่านน ปีศาจจะเป็นลมซะงั้น แค่ขู่ว่าจะไม่ได้ค่าตัว ฮื่มมม

...

นี่เวลาชัก ชักแบบนี้ แบบว่าออกแร๊ฟๆน่ะ พลังของคนทุ่มเทจริงๆ ทั่นผู้กำกับ

...

ดูซะก่อน

...

อั้นแน๊  มองกล้อง  ทำงานปายครับ อย่าอู้ ผู้อำนวยการสร้างสั่ง

...

ที่มุงก็มุงกันไป  บนเบาะนั่น สบายไปมั้ย

...

ตูจะได้ฟื้นมั้ยเนี่ย  เพลียใจจริงๆ

...

ตกลง  ซัดมากระแทกตรงนี้ ให้ยุบเลยใช่มั้ย

...

โอเค ... ตูมมมมม

...

รถใครวะ คุ้นๆ เฮ้ย รถนาคา  รถโพ้มมมม

...

แม่ม บ้า รถแม่ม มีทั้ง นาคา ทั้ง กบิลทร์แมน สับสนไรป่าวอ่า

...

เด๋วเอา เอ็กโพเร่อ ประทับไปอีกรอยมั้ย หึหึ หนอย... รถฮีโร่

...

เหนื่อยร้อน นั่งมันตรงนี้ละ กุญแจรถก็ไม่มี

...

อ้าว  รถ นาคา หายไปไหนซะละ

...

อย่าอู้น้อง เดี๋ยวงานไม่เสร็จ

...

ตูว่าจะอู้สักกะติ๊ด แม่ม ตามอีกละ

...

เอ้า สู้กันปาย สู้ไป อย่าอู้

...

เราสัญญาจะไม่อู้ อิอิ แต่อย่าลืมค่าตัว มิฉะนั้นปีศาจจะตื๊บ

...

เป็นทั้งฮีโร่ เป็นทั้งนายทุน นี่มัน ลำบากจริงน๊อ  ทำเอง รวยเอง

...

แสดงเอง เหนื่อยเอง

...

นอนดีกว่า

...

เล็กๆน้อยๆจากกองถ่ายครับ รอชมผลงานคุณโฟกนะครับ

ความคืบหน้า ของ  เอ็กซ์โพเร่อร์  จะติดตามมาให้ชมกันเป็นระยะๆครับ

อยากให้ฮีโร่ไทยก้าวไกล ต้องจับมือ ออกสต๊าทไปด้วยกันครับ

รอติดตามและเป็นกำลังใจให้ฮีโร่ไทยทุกตัวนะครับ  Kiss

Back to top
« Last Edit: 19.01.08 at 01:50:45 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์  
Reply #1 - 19.01.08 at 05:01:57

HATA wrote on 19.01.08 at 01:37:43:
...

เรื่องนี้สาวๆ น่ารักนะครับ  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes หุหุ  Thanx
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

UNKNOWN
Ex Member

Re: เยี่ยมกองถ่าย เอ็กซ์โพเร่อร์  
Reply #2 - 19.01.08 at 08:59:52

beast  wars
Back to top

IP Logged

merlin
FIGHTER

BKK
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #3 - 19.01.08 at 09:00:00

ถ่ายทำที่หมู่บ้านเดี่ยวกับที่ผมอยู่แน่ๆเลย
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #4 - 19.01.08 at 09:24:11

เยี่ยมครับ Cool Cool Coolรอชมจ้า Kiss
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #5 - 19.01.08 at 09:53:18

ท่าทางจะเหนื่อยกันน่าดูเป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ Cool Coolเพื่อรวย Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

akiyama
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารักหนังไทย

Reply #6 - 19.01.08 at 10:10:06

ต้องขอบคุณพี่ฮาตะมากๆครับสำหรับการไปเยี่ยมกองถ่ายในวันนั้น  วันนั้นวุ่นมากๆ ไม่ค่อยได้ทักใครเลย  

เห็นคนมากน่าหลายตามาช่วยกันแล้วรู้สึกซาบซึ้งครับ  ไม่รู้ว่างานจะออกมาเป็นอย่างไร แต่ขอรบกวนช่วยกันติดตามและเป็นกำลังใจด้วยนะครับ ทุกคนตั้งใจทำกันเต็มที่

เครดิตทีมงานคร่าวๆครับ

เรื่องนี้เป็นการร่วมทุน (แรงกาย แรงใจ และเงินที่ไม่ค่อยจะมี) ระหว่าง X-poler ทีม FooLMooN studio และ กลุ่ม ส.สกรีนเฮด

กำกับภาพยนตร์ โดย Akiyama
ควบคุมการผลิตโดย Akiyama , โฟ๊ก เอ็กซ์
บทภาพยนตร์และผู้ช่วยผู้กำกับโดย Teko_uto
กำกับภาพและถ่ายภาพโดย Underdog
ควบคุมงานโพสต์ โปรดักชั่นโดย won
ดนตรีประกอบโดย ดร.กะปิ
ทีมชุดและSuite Actor ) X poler Team
อุปกรณ์ประกอบฉากโดย  DX DX
คาแรกเตอร์ Xplorer โดย โฟ๊กเอ็กซ์
ออกแบบเสื้อผ้า โดย คุณ หนุงหนิง
ออกแบบ Hybird โดย พี่ Tap1
อุปกรณ์กล้อง โดย ส.สกรีนเฮด ทีม
อาหารการกินโดย หญิงอ้อ

นักแสดง
จีน / Xplorer  รับบทโดย ริว สวมชุดโดย โฟ๊กเอ็กซ์
มิคกี้  รับบทโดย  น้องเทียน แห่ง บางรักซอย 9
แอนดี้  รับบทโดย น้องฟ๊อกซ์

ขอบคุณนักแสดงรับเชิญสำหรับ

ท่านจิก เดอะ เทค แห่ง www.fukduktv.com รายการ Cenecrazy
ท่านหนุ่ม แห่ง บ้าน Big Brother season 1

ขอขอบคุณทุกท่านไว้ณ.ที่นี้ครับ ที่ทำให้ความใฝ่ฝันที่จะทำหนังฮีโร่ของผมได้เป็นจริง

Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #7 - 19.01.08 at 10:23:25

ขอบคุณพี่ฮาตะ ผู้สื่อข่าวพิเศษ ของ Thai-toku ที่บริจาครถนาคามาระเบิดในฉากด้วยนะครับ  Thanx  
(แหลกละเอียดไปแล้ว . ..  Lips Sealed   .. ล้อเล่ง )

847 wrote on 19.01.08 at 09:53:18:
Cool Coolเพื่อรวย Lips Sealed Lips Sealed

แต่ก่อนจะรวยคงต้องกินแกลบอีกพักใหญ่  Lips Sealed Lips Sealed x2     Cheesy
Back to top
« Last Edit: 19.01.08 at 10:54:08 by 원 [ w o n ] »  
원 [ w o n ]  
IP Logged

Spider-man
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #8 - 19.01.08 at 11:00:09

เยี่ยมไปเลยครับ  อยากไปร่วมด้วยจัง ติดที่ต้องทำงานอ่ะดิ  แต่ก็ขอบคุณพี่ ฮาตะด้วยครับที่เอาภาพบรรยากาศมาฝากกัน บรรยายซะฮาเลยครับ  Grin Grin Grin

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะครับ  Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

chaiya

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #9 - 19.01.08 at 11:39:26

ดีใจมากๆ ที่เห็นการพัฒนาวงการฮีโร่ไทยอีกขั้นครับ วีซีดีออกเมื่อไรช่วยบอกด้วย ผมจะได้รีบไปซื้อครับ ผมเองคนนึงก็จะให้ตัวฮีโร่ (Gun tiger) ผมเข้ามาเทียบเท่ากับเหล่าไทยฮีโร่คนอื่นๆครับ
Back to top

IP Logged

jerryf4

F4

ไต้หวัน
Reply #10 - 19.01.08 at 13:09:40

น้องเทียนน่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกมั๊กๆ
Back to top

D

IP Logged

EvolutioN_Ryo

.........

Reply #11 - 19.01.08 at 13:31:03

ขอบคุณพี่ฮาตะครับที่ไปเยี่ยมกองถ่ายวันนั้นเหนื่อยๆเพลียๆกันทุกคนครับ แต่กคนก้อทำให้ความฝันนี้เป็นจริงขึ้นมากว่าจะมาถึงวันนี้ได้ต้องขอบคุณทุกคนครับ
Back to top

IP Logged

TEQWILDLER
HUMAN
**

ผมรักซุปเปอร์ฮี โร่&โฟร์มด

60/1 ม.6 ต.เอกราช อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง 14130
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #12 - 19.01.08 at 21:47:57

สุดยอดเลยยยยยยย อยากไปด้วยจังเลยแต่ติดงาน ปลื้มแทนทุกคนเลย พี่โฟกเก่งมาก พี่ฮาตะด้วย ถ่ายเสร็จ ก็ขอให้ทะลุล้านเลย อย่าลืมปั้มลงแผ่นด้วยนะครับ พวกเราจะคอยติดตาม ผมขอนำภาพฮีโร่ของไทยทุก ๆ ตัวติดที่บ้านผมนะ คือคนจะเข้าออกเยอะเพื่อมีคนสนใจเพิ่มขึ้น สู้ สู้ นะครับทุก ๆ คนที่รักฮีโร่  Cool  Cool Cool
Embarrassed  Embarrassed
Back to top

4

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #13 - 20.01.08 at 01:44:25

ไปอ่านเบื้องหลังได้ที่

http://foolmoonstudio.exteen.com/

ขอบคุณพี่ฮาตะที่ทำให้ผมมีรูปไปประกอบบล็อคครับ
Back to top

IP Logged

barthezjame
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #14 - 20.01.08 at 18:22:25

Cool Cool Cool
เยี่ยมไปเลยครับ
ชื่นชมในความมุ่งมั่นของทุกๆท่าน
คารวะ1จอก
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

From HELL

หิวจัง...

ลาดพร้าว 87
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #15 - 20.01.08 at 18:59:17

นางเอกน่ารักโดนใจอย่างแรง  Roll Eyes Kiss
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #16 - 20.01.08 at 22:08:56

From HELL wrote on 20.01.08 at 18:59:17:
นางเอกน่ารักโดนใจอย่างแรง  Roll Eyes Kiss

คิวต่อไปถ่ายอินดอร์ แถวๆ แยกลำสาลี ถ้าคุณ From_Hell ว่าง จะไปเยี่ยมชมก็ได้นะครับ (เด๋ว PM หรือโทร.นัดกัน)  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes  หุหุ
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Pro_sf
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #17 - 20.01.08 at 22:46:44

ผมว่านะครับ เรื่องคิวบู๊ จ้างทีมผมไปเล่นก็ได้ครับ ราคาไม่แพงครับ 555+ (เอาเจงๆนะนี่ ) ติดต่อได้เลยนะครับ
Back to top

IP Logged

maso
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #18 - 21.01.08 at 03:44:12

เปิดกล้องแล้วเหรอเนี่ย รอชมผลงานอยู่แล้วเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ Cheesy

ปล.อยากไปเยี่ยมกองถ่ายจริงๆชมกันสดๆ Cool
Back to top

IP Logged

From HELL

หิวจัง...

ลาดพร้าว 87
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #19 - 21.01.08 at 03:53:30

원 [ w o n ] wrote on 20.01.08 at 22:08:56:
คิวต่อไปถ่ายอินดอร์ แถวๆ แยกลำสาลี ถ้าคุณ From_Hell ว่าง จะไปเยี่ยมชมก็ได้นะครับ (เด๋ว PM หรือโทร.นัดกัน)  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes  หุหุ

เขิลอ่ะคุณวอน ม่ะกล้าไป  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge