THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
อินทรีแดง งานใหม่ของ วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง (Read 13881 times)
ZETTMAN
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

อินทรีแดง งานใหม่ของ วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง
31.10.07 at 08:17:10

http://www.popcornmag.com/bbs/index.php?showtopic=4797&st=0&#entry35253

หวังว่าคงไม่แป๊กแบบมนุษย์เหล็กไหลนะ  จริงๆผมอยากให้คุณ กอล์ฟ อัครา (ไชยา)
มาแสดงน่าจะแจ๋วกว่าอนันดานะ  แต่เข้าใจว่าตลาดต่างประเทศชื่ออนันดาน่าจะขายได้มากกว่า
ที่ผมอยากให้ กอล์ฟ อัครา เล่นเพราะแกคล้ายมิตร ชัยบัญชา และจะได้เหมือนที่ไบรอั้น ซิงเกอร์ ให้ แบรนด้อน เร้าท์ มาแสดงซูเปอร์แมนเพราะหน้าคล้าย คริสโตเฟอร์ รีฟ

ปล,ไม่เอาแบบ เจมส์ เรืองศักดิ์นะ 555
Back to top
« Last Edit: 31.10.07 at 08:19:24 by ZETTMAN »  

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: อินทรีแดง งานใหม่ของ วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง
Reply #1 - 31.10.07 at 08:29:43

"อินทรีแดง"  ตกลงมีกี่ VERSION ครับ

-มิตร ชัยบัญชา
-กรุง ศรีวิไล "ตอนพรายมหากาฬ "  เป็น VERSION เดียวที่ผมดูตอนเด็กๆแบบผ่านๆ
-เจมส์ เรืองศักดิ์

แล้วมีใครอีกบ้างครับ นอกจากนี้

ACTION HERO ที่คล้ายกัน
-เหยี่ยว ราตรี ดูบ่อยที่สุด คุณนาท ภูวนัย เล่น ที่ต้องดูเพราะต่อจาก RIDER X ที่ช่อง 5 เอามาฉายวันเสาร์4โมเย็น เหยี่ยว ราตรี 4โมงครึ่ง

-เหยี่ยวพิฆาต NIGHT FALCON ของคุณราม เพื่อนฝรั่งผมยืม DVD ไปยังไม่คืนเลย Cry
Back to top

IP Logged

Camille
ACTION HERO

Nu Gundam ha datejanai!

Re: อินทรีแดง งานใหม่ของ วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง
Reply #2 - 31.10.07 at 08:34:02

Sad อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะผมไม่เคยดูของกรุงศรี วิไลเลย แต่ของเจมส์ผมไม่ค่อยประทับใจเท่าไรเลย ต้นฉบับมิตรชัยเล่นไว้ดีมาก เป็นตำนานจริงๆ เห็นด้วยกับจขกท เลยถ้าไม่ได้คนที่เหมือนมิตรชัย ก็น่าเสียดาย
Back to top

IP Logged

KidyKidz
TRAINING HERO LEVEL2

ผมชื่อ 2D ครับ!

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #3 - 31.10.07 at 10:13:37

ประมาณ 1-2 ปีที่ผ่านมา ผมเคยได้ยินว่า จะมีคนเอาอินทรีแดงมาทำใหม่ (จำชื่อผู้กำกับไม่ได้คับ) ตอนนั้นวางตัวพระเอกเป็น "ป๋อ ณัฐวุฒิ"... Shocked

แล้วก็โฆษณาว่าจะใช้เทคนิค "ห้อยโหน" แบบเดียวกับ Spiderman!!! Shocked

และแล้วข่าวนี้ก็หายไปในกลีบเมฆ.... Cry

แต่ Version ใหม่ตามข่าวก็น่าสนคับ...โดยส่วนตัวผมอยากให้พระเอกเป็น กอล์ฟ อัครา มากกว่าคับ เหตุผลเดียวกับทุกท่านคับ  Cool
Back to top
« Last Edit: 31.10.07 at 10:15:34 by KidyKidz »  
indyKidz.Hi5.com  
IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Reply #4 - 31.10.07 at 12:48:18

อ้าวตกลงอินทรีแดงกับอินทรีทอง
มันตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ
Back to top

IP Logged

rockybaby
ACTION HERO

จงตื่นขึ้นมาพร้อมกับ
ความฝัน

lanna,phrae
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #5 - 31.10.07 at 13:13:01

อย่างงี้ต้องดูแน่ ๆ ผมชอบเรื่องนี้นะ
Back to top

IP Logged

RED-X
TRAINING HERO LEVEL1

โลกของผมคือฮีโร ่...ค
ือความสุข

จันทบุรี
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #6 - 31.10.07 at 13:14:21

อยากให้ทำออกแบบ Begin เลย จะได้ต่อยอดได้ ภาค 2 ภาค 3 ....เน้นแอคชั่นเยอะๆ คร๊าบ ดราม่าหน่อยๆ
Back to top

mit.jpg (99 KB | )

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #7 - 31.10.07 at 13:22:39

gagtan wrote on 31.10.07 at 12:48:18:
อ้าวตกลงอินทรีแดงกับอินทรีทอง
มันตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ

คนเดียวกันครับ ผู้ร้ายปลอมเป็นอินทรีแดงทำพระเอกเสียชื่อเสียง พระเอกเลยต้องเป็นอินทรีทองไปปราบ
Back to top

IP Logged

tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #8 - 31.10.07 at 14:07:36

ผมคิดว่า คุณ กรุง ศรีวิไล ไม่น่าจะเคยแสดงเป็น โรม ฤทธิไกร หรือ อินทรีแดง ครับ แต่ที่อาจเคยเห็นภาพโปสเตอร์ คุณกรุง คาดหน้ากาก น่าจะมาจากเรื่อง จรเข้ฟาดหาง ครับ ซึ่งในเรื่องนี้ คุณกรุง แสดงเป็นโจรครับ ที่สวมหน้ากากก็เพื่อออกปล้นครับ ไม่ใช่ไปปราบเหล่าร้ายครับ

ในตอนจบของ อินทรีทอง คุณมิตร สวมชุด อินทรีแดง ก่อนขึ้นห้อยโหน เฮลิคอปเตอร์ และเกิดอุบัติเหตุจนตกลงมาเสียชีวิตครับ

อินทรีแดง เวอร์ชั่น คุณเจมส์ แสดงเป็น ฟ้าลั่น ซึ่งเป็นรุ่นหลังของ โรม ฤทธิไกร อีกทีหนึ่ง โดยได้รับชุดมาจาก เศก อีกทอดหนึ่งครับ โดย อินทรีแดง เวอร์ชั่นนี้จะไม่ฆ่าคนครับ เพียงแค่จับตัวส่งตำรวจให้ดำเนินคดีเท่านั้น
Back to top

IP Logged

RED-X
TRAINING HERO LEVEL1

โลกของผมคือฮีโร ่...ค
ือความสุข

จันทบุรี
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #9 - 31.10.07 at 14:11:33

อินทรีแดงรำลึก  Embarrassed
Back to top

ER.jpg (95 KB | )

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #10 - 31.10.07 at 14:19:09

tigerroad197 wrote on 31.10.07 at 14:07:36:
ผมคิดว่า คุณ กรุง ศรีวิไล ไม่น่าจะเคยแสดงเป็น โรม ฤทธิไกร หรือ อินทรีแดง ครับ แต่ที่อาจเคยเห็นภาพโปสเตอร์ คุณกรุง คาดหน้ากาก น่าจะมาจากเรื่อง จรเข้ฟาดหาง ครับ ซึ่งในเรื่องนี้ คุณกรุง แสดงเป็นโจรครับ ที่สวมหน้ากากก็เพื่อออกปล้นครับ ไม่ใช่ไปปราบเหล่าร้ายครับ

ในตอนจบของ อินทรีทอง คุณมิตร สวมชุด อินทรีแดง ก่อนขึ้นห้อยโหน เฮลิคอปเตอร์ และเกิดอุบัติเหตุจนตกลงมาเสียชีวิตครับ

อินทรีแดง เวอร์ชั่น คุณเจมส์ แสดงเป็น ฟ้าลั่น ซึ่งเป็นรุ่นหลังของ โรม ฤทธิไกร อีกทีหนึ่ง โดยได้รับชุดมาจาก เศก อีกทอดหนึ่งครับ โดย อินทรีแดง เวอร์ชั่นนี้จะไม่ฆ่าคนครับ เพียงแค่จับตัวส่งตำรวจให้ดำเนินคดีเท่านั้น

ไปค้นมายืนยันครับ Grin

อินทรีแดง ตอนพรายมหากาฬ (2523). ผู้กำกับ: ส.อาสนจินดา; นำแสดงโดย: กรุง ศรีวิไล, อรัญญา นามวงศ์, นิรุตต์ ศิริจรรยา, สายัณห์ จันทรวิบูลย์, เมตตา รุ่งรัตน์,

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9...
Back to top

IP Logged

Reply #11 - 31.10.07 at 14:25:40

ขอบคุณ คุณ Loucipher มากครับ

แสดงว่าเป็นผมที่เข้าใจผิดไปเองครับ  Thanx
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #12 - 31.10.07 at 14:27:08

Quote:
ความคิดเห็นที่ 33
ถึง คุณชัย (ความคิดเห็นที่ 29)
เรื่อง สันดานดิบ นั้น พันธมิตรนำฟิล์มหนังไปแลกเป็นหนังมิตรเรื่องหนึ่งมาแล้ว...จึงไม่ได้ทำวีซีดีแน่นอน.
..

ถึง คุณสุขสรรค์ ลำพูน (ความคิดเห็นที่ 30)
หนังที่แนะนำมา 3 เรื่องนั้น พันธมิตรเคยสนใจอยู่เพียงเรื่องเดียวคือ อินทรีแดง ตอน พรายมหากาฬ แต่สืบดูแล้ว ไม่พบฟิล์มเนกาตีฟ เลยทำไม่ได้ครับ.....ส่วนอีก 2 เรื่องนั้น ขอรับไว้พิจารณาครับ

ถึง คุณก้อง เชียงใหม่ (ความคิดเห็นที่ 31-32)
หนังที่แนะนำมา น่าสนใจทั้งหมด แต่ว่า ยังไม่สามารถหาฟิล์มเนกาตีฟได้เลยครับ...ถ้าได้ คงนำมาทำวีซีดีแน่เพราะชอบเหมือนกัน

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ...

อ้อ.. ตอนนี้ กำลังเตรียมทำดีวีดีอีก 2 เรื่องครับคือ ชุมแพ กับ โทน ครับ... ภาพคมชัดกว่าวีซีดีมากเลยครับ...

จาก: ลูกค้าประจำพันธมิตร
วันที่: 29/08/48 - 23:41 น.

http://www.thaifilm.com/forumDetail.asp?topicID=1627&page=1&keyword=

จระเข้ฟาดหางกับอินทรีย์แดงคนละเรื่องครับ ผมไม่ได้จำผิดครับ Grinเสียดายหารูปอินทรีแดง ตอน พรายมหากาฬ มาลงไม่ได้
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #13 - 31.10.07 at 14:29:57

โพสหลังคุณ tigerroad แป๊บเดียวเอง จำได้ว่า พรายมหากาฬมันเป็นหัวลอยไปลอยมาได้ครับ เสียดายไม่มี negative เลยไม่มี vcd ออกมา Sad
Back to top

IP Logged

naraibot
ACTION HERO

Their War. Our World.

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #14 - 31.10.07 at 15:15:47

รู้แล้วว่าไม่เกี่ยวกับปูน แต่ถ้าถามเรื่องคุณสมบัติระหว่างปูนสองถุงนี้ผมคงตอบให้แล้วละครับ
Back to top

IP Logged

Reply #15 - 31.10.07 at 15:20:20

ยังไงก็ต้องขอบคุณ คุณ Lucipher มากครับ น่าเสียดายที่ต้นฉบับเรื่อง พรายมหากาฬ ไม่คงอยู่แล้วนะครับ ไม่อย่างงั้นก็คงได้สะสมไว้เป็นคอลเล็คชั่น อินทรีแดง ครับ

เหมือนกับตอน จ้าวนักเลง ที่เป็น อินทรีแดง เรื่องแรกที่ คุณมิตร แสดงไว้ ก็ไม่มีฟิล์มต้นฉบับหลงเหลือให้ทำออกมาเป็น วีซีดี เช่นกันครับ
Back to top

IP Logged

Riderwut
SUPER HERO

วิถีแห่งสวรรค์

Mood:
Reply #16 - 31.10.07 at 15:54:02

ในที่สุดสิ่งที่ผมรอคอยก็เป็นจริง อินทรีแดงผมยังได้ทันดูตอนเด็ก ๆ  มีข่าวจะสร้างหลายครั้งแล้ว หวังว่าคราวนี้คงจะได้สร้างกันจริง ๆ ซักที
Back to top

IP Logged

vaay1980
SIDE KICK HERO BUDDY

สู่ความเวิ้งว้า งอันไกลโพ้นนนนน
นนน

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #17 - 31.10.07 at 16:35:31

ชอบภาคที่เจมส์เล่นคับดูทุกตอนเลย ตอนดูก็อยากให้ชุดมันดูมีกล้ามมากกว่านั้นหน่อยจะได้ดูเป็น super hero แล้วก็ขับมอไซค์เท่ๆอย่างเหยี่ยวพิฆาตร ถ้าเป็น ducati จะแจ่มมาก  Cool
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #18 - 31.10.07 at 17:56:04

Sad....ครือ...ก่อนหน้านาคา ผมเคยทำคาแรคเตอร์ฮีโร่ไว้เรื่องนึง และใช้อินทรีแดงเป็นแรงบันดาลใจ ด้วยฮะ(และก็มีพี่ฮาตะช่วยจุดประกาย) ถ้าสามารถทำนาคาไปได้สวยจนจบก็กะจะงัดขึ้นมาเล่นต่ออะคับ เพราะเนื้อเรื่องก็ไม่ตกเทรนด์ซะด้วย แต่อาจจะออกโหดไปนิดส์ (ไปๆมาๆดีไซน์ก็เชยลงซะงั้น ) ถ้าดีไซน์ใหม่เสร็จ จะขออนุญาติมาโพสต์เปิดตัวในนี้ได้มะคับ Sadแต่ถ้าพี่ลูจะจำได้นะ สูทสังหาร วาตะ ไงฮะ..จำได้มะหนอ)  Roll Eyes Roll Eyes Cheesy
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #19 - 31.10.07 at 18:56:27

Dark_Talon wrote on 31.10.07 at 17:56:04:
Sad....ครือ...ก่อนหน้านาคา ผมเคยทำคาแรคเตอร์ฮีโร่ไว้เรื่องนึง และใช้อินทรีแดงเป็นแรงบันดาลใจ ด้วยฮะ(และก็มีพี่ฮาตะช่วยจุดประกาย) ถ้าสามารถทำนาคาไปได้สวยจนจบก็กะจะงัดขึ้นมาเล่นต่ออะคับ เพราะเนื้อเรื่องก็ไม่ตกเทรนด์ซะด้วย แต่อาจจะออกโหดไปนิดส์ (ไปๆมาๆดีไซน์ก็เชยลงซะงั้น ) ถ้าดีไซน์ใหม่เสร็จ จะขออนุญาติมาโพสต์เปิดตัวในนี้ได้มะคับ Sadแต่ถ้าพี่ลูจะจำได้นะ สูทสังหาร วาตะ ไงฮะ..จำได้มะหนอ)  Roll Eyes Roll Eyes Cheesy

สูทสังหาร  ... วาตะ   Wink

เจ้าแห่งสายลม ...

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge