THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ดูข่าวกันยังคับ..ดาราเวียดนาม... (Read 13060 times)
Zim
ACTION HERO

เรารัก TCS YaBB

ดูข่าวกันยังคับ..ดาราเวียดนาม...
26.10.07 at 20:54:30

กลายเป็นเรื่องทอล์กออฟเดอะทาวน์ไปทั่วเวียดนาม และกำลังจะแพร่ขยายไปทั่วโลกแล้ว หลังมีมือดีเผยแพร่คลิปวีดิโอความยาว 16 นาที โดยมีใบหน้าของฮวาง ถวี ลิงห์ ดาราสาวขวัญใจวัยโจ๋ชาวเวียดนามวัย 19 ปี กำลังแสดงลีลารักบนเตียงกับอดีตแฟนหนุ่ม สร้างความตะลึงและวิพากษ์วิจารณ์ไปทั่วประเทศ เนื่องจากพฤติกรรมดังกล่าวสวนทางกับภาพลักษณ์สาวน้อยใสซื่อ ผู้ใจดีของดาราสาว จนถูกยกย่องให้เป็นแบบอย่างเด็กมัธยมชาวเวียดนาม

สำนักข่าวเอพีรายงานว่า คลิปสวาทอื้อฉาว เริ่มถูกนำมาเผยแพร่ทางอินเตอร์เน็ตผ่านเว็บไซต์ยูทูบ ตั้งแต่วันที่ 15 ต.ค. แสดงให้เห็นว่า ชายหญิงทั้งสองทราบดีว่ากำลังมีการบันทึกถ่ายโทรศัพท์มือถือ ซึ่งต่อมาไม่นาน เว็บดังกล่าวจะลบคลิปไปแล้ว แต่ผู้ชมทางอินเตอร์เน็ตก็ได้เสาะหาคลิปมาเก็บไว้ในครอบครอง และส่งต่ออย่างรวดเร็วในหมู่วัยรุ่นและกลุ่มคนทำงาน จนกลายเป็นเรื่องที่ประชาชนทั่วทุกหัวระแหงหยิบยกมาพูดถึง แม้กระทั่งบรรดา ส.ส.ในสภาสมัชชาแห่งชาติเวียดนามยังพูดคุยถึงเรื่องวีดิโอคลิปของดาราสาว ระหว่างประชุมเมื่อสัปดาห์ก่อน จนถึงขณะนี้ยังไม่ทราบที่มาของคลิปและผู้ปล่อยแต่อย่างใด

เหตุที่ทำให้คลิปฉาวดังกล่าวสร้างความตกตะลึงทั่วประเทศนั้น เนื่องมาจากแฟนละครติดภาพบุคลิกสาวน้อยใสซื่อ แสนดี ของถวี ลิงห์ จากละครที่เธอนำแสดงหลายเรื่อง รวมทั้งละครเรื่อง “หวาง แองห์ ไดอารี่” (บันทึกของหวาง แองห์) ที่ถวี ลิงห์รับบทเป็นสาวมัธยมผู้มีความมุ่งมั่นทันสมัย มีสไตล์ แต่ยังคงรักษาประเพณีเดิมที่ส่งเสริมให้หญิงสาวมีกิริยามารยาทเรียบร้อย พูดจาอ่อนหวานมีเสน่ห์ และรักษาความบริสุทธิ์ก่อนแต่งงาน

รายงานข่าวแจ้งว่า ทันทีที่คลิปวีดิโอฉาวถูกเผยแพร่ สถานีโทรทัศน์วีทีวี 3 สั่งระงับออกอากาศละครเรื่อง “หวาง แองห์ ไดอารี่” ทันที หลังทนเสียงร้องเรียนจากบรรดาผู้ปกครองและผู้ชมทางบ้านไม่ไหว ซึ่งถวี ลิงห์ ได้ออกมากล่าวขอโทษด้วยน้ำตานองหน้าระหว่างการบันทึกเทปสุดท้ายของละครเรื่องดังกล่า
วว่า ตนยอมรับความผิดและรู้สึกเครียดจนนอนไม่หลับ ถวี ลิงห์ยังกล่าวขอโทษครอบครัว โดยเฉพาะแฟนๆที่เธอสร้างความผิดหวัง ซึ่งหลังจากคลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ งานโชว์แสดงตัวต่างๆของถวี ลิงห์ก็ถูกยกเลิก ถือเป็นการดับอนาคตอันรุ่งโรจน์ในวงการบันเทิงจนยากที่จะกอบกู้ชื่อเสียงกลับคืน

แม้หลายฝ่ายจะวิจารณ์ไปในทางเสียหาย แต่แฟนคลับของถวี ลิงห์ บางกลุ่มให้ความเห็นว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคล และการมีเซ็กซ์เป็นเรื่องที่คนทั่วโลกทำกัน ขณะที่กลุ่มสิทธิความเท่าเทียมกันกล่าวว่า ทุกฝ่ายมุ่งความผิดไปที่ดาราสาว ส่วนชายหนุ่มกลับไม่มีใครพูดถึง

ด้านสำนักข่าวบีบีซีของอังกฤษรายงานข่าววีดิโอคลิปฉาวดังกล่าวเช่นกัน โดยนำเสนอความเห็นที่แตกต่างกันของคนหลากหลาย ทั้งยังรายงานอ้างคำกล่าวผู้สื่อข่าวเวียดนามรายหนึ่งว่า “นับเป็นเรื่องอื้อฉาวที่สุดเรื่องหนึ่งที่เคยเกิดขึ้นในเวียดนาม” ทั้งนี้ พฤติกรรมของ ถวี ลิงห์ ถูกนำไปเปรียบกับกรณีของดาราฮอลลีวูดสาวไฮโซ ปารีส ฮิลตัน ที่เคยถูกเผยแพร่วีดิโอคลิปขณะมีเซ็กซ์กับแฟนหนุ่มเมื่อหลายปีก่อน ที่รายงานข่าวระบุแม้จะเป็นกรณีเดียวกัน แต่ด้านถวี ลิงห์แล้ว ไม่มีทางที่สังคมเวียดนามจะให้อภัยต่อการกระทำของเธอ ขณะที่คนหนุ่มสาวจำนวนมากเผยไม่ได้โกรธเคืองถวี ลิงห์ ที่มีเซ็กซ์กับชายหนุ่ม แต่รับไม่ได้กับการสร้างภาพเป็นสาวแสนดีของเธอ ทั้งบางกลุ่มยังกล่าวหาว่าเธอเป็นคนจอมปลอมลวงโลก

แม้เศรษฐกิจเวียดนามกำลังเติบโตและเปิดกว้างรับวัฒนธรรมตะวันตก ทั้งทางสื่อโทรทัศน์ อินเตอร์เน็ต จนเข้ามามีอิทธิพลเปลี่ยนแปลงวิถีชีวิตคนรุ่นใหม่ แต่ค่านิยมด้านเพศ เรื่องการชิงสุกก่อนห่ามยังคงเป็นเรื่องที่รับไม่ได้ทั้งหมดในสังคม โดยเฉพาะผู้หญิงที่มักถูกสังคมกล่าวโทษอย่างรุนแรง

ส่วนตัว..ผมว่าน่าสงสารนะ..กำลัง ดังสุดๆๆ แต่กลับต้องมา...ถูกขับออกจากวงการเลย
ถือว่า รุ่งแล้ว ดิ่งลงในพริบตา เหนที่เขาให้สัมภาษ น่าสงสารมากเลยคับ

credit : ไทยรัฐ

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
Back to top

cl.JPG (126 KB | )

IP Logged

teko_ueto
SIDE KICK HERO BUDDY

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Re: ดูข่าวกันยังคับ..ดาราเวียดนาม...
Reply #1 - 26.10.07 at 21:00:01

หวาง แองห์ ไดอารี่  นี่มีบิตไหมครับ

ชอบเสื้อเขียวๆ
Back to top
« Last Edit: 26.10.07 at 21:00:47 by teko_ueto »  

IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Re: ดูข่าวกันยังคับ..ดาราเวียดนาม...
Reply #2 - 26.10.07 at 21:05:02

จริงๆแล้วน่าเห็นใจน้องเขามากๆนะ
มันเป็นเรื่องส่วนตัวเขา
บางครั้งผมเองก็อยากดู แต่ก็ ห้ามใจได้ ทั้งๆที่มีให้ดู แต่ก็ไม่ดู
คิดว่า ถ้าเป็นเราบ้าง เราจะรู้สึกอย่างไร ถ้าเป็นเรากับแฟนเราบ้างจะเซ็งขนาดไหน
บ่นมากไปหน่อยละ แก่แล้วครับ
Back to top

IP Logged

dipperx
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #3 - 26.10.07 at 21:12:19

ถ้าถามผมว่าชอมเหรอยัง ขอบอกได้เลยว่าดูก่อนที่ข่าวบ้านเราจะดังอีกครับ จะบอกว่าผมหน้าตาเซงละ ผู้ชายหน้าตาเหลาเหยากว่าผมอีกนะ 55+
Back to top

IP Logged

P_o
FIGHTER

Reply #4 - 26.10.07 at 21:16:06

ในแง่นึงก็น่าสงสารจิงๆน่ะเเหละคับ
แต่ในอีกแง่นึงก็คิดว่าถึงแม้สิ่งที่กระทำจะเป็นเรื่องส่วนตัวก็ตาม ผมว่ามันก็ไม่เหมาะสมกับวัยวุฒิของเค้านะคับ
Back to top

IP Logged

naraibot
ACTION HERO

Their War. Our World.

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #5 - 26.10.07 at 21:26:02

แค่คนหยุดดี

ชายหลายหญิงสมเป็นชาย หญิงหลายชายชั่ว
Back to top
« Last Edit: 26.10.07 at 21:29:13 by naraibot »  

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 26.10.07 at 21:30:01

Mask Rider Dip wrote on 26.10.07 at 21:12:19:
ถ้าถามผมว่าชอมเหรอยัง ขอบอกได้เลยว่าดูก่อนที่ข่าวบ้านเราจะดังอีกครับ จะบอกว่าผมหน้าตาเซงละ ผู้ชายหน้าตาเหลาเหยากว่าผมอีกนะ 55+

ได้ดูclipก่อนจะมีข่าวเหมือนกันครับ ผู้ชายนิสัยแย่มากๆ Undecided
Back to top

IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Reply #7 - 26.10.07 at 22:10:54

ไม่มีScreenShotsมาpreviewหรอคับ  นึกภาพไม่ออก เหอๆๆๆๆๆ Grin
Back to top

IP Logged

dipperx
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #8 - 26.10.07 at 22:53:07

Loucipher wrote on 26.10.07 at 21:30:01:
ได้ดูclipก่อนจะมีข่าวเหมือนกันครับ ผู้ชายนิสัยแย่มากๆ Undecided

งี้หละนะครับ คนมันว่าง 55+
Back to top

IP Logged

butsu

Reply #9 - 26.10.07 at 23:09:38

ถ้ารู้ว่าโดนถ่ายแล้วยอมให้เค้าถ่ายผมว่าไม่น่าสงสารเพราะรู้ทั้งรู้ว่าเรื่องแบบนี้
มันเสี่ยงต่อตัวเองและอาชีพไม่ใช่เด็กๆแล้ว

ถ้าไม่รู้ว่าโดนแอบถ่ายหรือโดนข่มขืนอย่างนั้นก็ว่าไปอย่าง

ไม่ได้อยากจะซ้ำเติมอะไรหรอกนะเพราะมันเรื่องส่วนตัว
ผมดูที่เค้าสัมภาษณ์แล้วก็น่าเห็นใจแต่ช่วยไม่ได้ตัวเองทำตัวเอง
บทเรียนราคาแพง....
Back to top

IP Logged

maskriderfluke

Reply #10 - 26.10.07 at 23:09:59

พี่ลูนี่ไม่พลาดซักเรื่องเลยนะครับ555555
Back to top

IP Logged

At Time
ACTION HERO

Voxy
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #11 - 26.10.07 at 23:25:37

บางทีผู้หญิงดังแล้วมันก้ออยากไฝ่สูง อยากได้ผัวดังๆก้อมีนะครับ

ตอนจีบกันมาจะตาย ผู้ชายผมเข้าใจครับ บางทีอารมณ์ชั่ววูบ

ถ้าโมโห รีบคิดเกินไป เกือบ 100 ผมว่าเค้าก้อน่าจาทำกันแบบนี้แหละ
Back to top

IP Logged

Chatraman
TRAINING HERO LEVEL2

EnCo16
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #12 - 26.10.07 at 23:26:12

หลุดด้วยฝีมือใคร ผู้ชาย? ว่าแต่เธอ spirit สูงนะ ออกมายอมรับเลย ไม่เหมือนไทย อ้างได้สารพัดปัดแหลกลานไม่มีวันยอมรับ
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #13 - 27.10.07 at 02:12:33

butsu wrote on 26.10.07 at 23:09:38:
ถ้ารู้ว่าโดนถ่ายแล้วยอมให้เค้าถ่ายผมว่าไม่น่าสงสารเพราะรู้ทั้งรู้ว่าเรื่องแบบนี้
มันเสี่ยงต่อตัวเองและอาชีพไม่ใช่เด็กๆแล้ว

ถ้าไม่รู้ว่าโดนแอบถ่ายหรือโดนข่มขืนอย่างนั้นก็ว่าไปอย่าง

ไม่ได้อยากจะซ้ำเติมอะไรหรอกนะเพราะมันเรื่องส่วนตัว
ผมดูที่เค้าสัมภาษณ์แล้วก็น่าเห็นใจแต่ช่วยไม่ได้ตัวเองทำตัวเอง
บทเรียนราคาแพง....

นั้นมันตอนที่เขายังไม่ดังครับและก็ไม่คิดด้วยว่า
จะได้เข้าวงการ   ผู้หญิงเป็นฝ่ายเสียหายนะครับ

ดูอย่างกรณีแน็ตเป็นตัวอย่างซิครับ   ผมว่าคุณแน็ต
เขาไม่ได้ผิดอะไร  ที่ผิดก็คือคนที่ล่อลวงตั้งหาก
แถมตำรวจยังไม่เอาผิดคนถ่ายด้วยซำ  แต่กลับ
กลายมาเป็นแพะเพราะการตัดสินบ้าๆแท้ Undecided  
สังคมก็มีส่วนผิดด้วย Undecided  

ไม่ว่าจะยินยอมไม่ยินยอมเขาเสียหายมากมายเลยนะครับ
ทำมาหากินอะไรไม่ได้อีกแล้วทีนี้    คนบ้านเขา
ก็เหมือนกันครับแทนที่จะเห็นอกเห็นใจแต่กลับ
กล่าวโทษคนอย่างไม่มีเหตุผลเอา  อ้างวัฒธรรม
แบบงี่เง่า Tongue
Back to top

IP Logged

teko_ueto

Reply #14 - 27.10.07 at 03:49:21

ดูแล้วครับ Lips Sealed
Back to top

IP Logged

janetera

น้ำหนักบรรทุก/ก ิโลกรัม
= บรรทุกความฝันมา เต็มคัน

เชียงใหม่ (กลุ่มคนรักของเล่นที่มีเพียงน้อยนิดในเชียงใหม่)
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #15 - 27.10.07 at 04:14:44

ได้ดูมา  ก่อนจะดังครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า....

ถ้าเป็นคนธรรมดาสามัญ ไม่เด่นดังไม่มีชื่อเสียง อายุซัก 14-15 มีอ่ะไรกัน......

จะโดนประนามว่า /ไม่เหมาะสม/แย่/อุบาท์/ตัวอย่างที่ไม่ดี/ฯลฯ

คิดว่าจะโดนไหมครับ

แต่นี่เพราะเขามีคนรู้จักเยอะคนให้ความสนใจเยอะ เลยต้องดังครับ
แล้วอะไรมันคือความยุติธรรมครับ...
คนดัง ทำ 1 คนข่าวใหญ่ทั่วโลกฮือฮา / คนธรรมดา ทำ 8 ล้านคน ไม่มีใครสน(เพราะคุณไม่ดังไม่มีใครรู้จัก)

แล้ว....  สังคม คืออะไรครับ...

Back to top

IP Logged

???
SUPER HERO

oshirina

Reply #16 - 27.10.07 at 08:15:47

ถ้าจะผิดก็ผิดที่คนเอามาปล่อยแหละเกลื่อนไปหมดแล้ว Tongue
Back to top

IP Logged

YBM

33/166 หมู่บ้าน ต.รวมโชค ซ.โชคชัย4 ลาดพร้าว กทม.10230
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #17 - 27.10.07 at 08:50:34

ผมก็ไม่เข้าใจนะครับว่าไอ้แฟชั่นเวลามีอะไรกันแล้วถ่ายคลิปไว้ดูทำไมผู้หญิงถึงยอมหร
ือคิดว่าคู่ที่คุณอยู่ด้วยจะไม่มีวันเลิกกัน     Tongue Tongue Tongue ถ้าอย่างนั้นในอนาคตถ้าเลิกกันแล้วมีคลิปหลุดออกมาคุณผู้หญิงก็ต้องทำใจยอมรับนะครับ
เพราะตอนถ่ายคุณก็เต็มใจเอง    สำหรับเรื่องนี้ผมเฉยๆครับเพราะตอนทำมีความสุขเมื่อมีผลออกมาไม่ว่ายังไงก็ต้องยอมรั
บ     ส่วนเรื่องของแน็ท เกศรินผมว่าเธอไม่ได้โดนหลอกแน่เพราะผลงานเรื่องอื่นๆเธอมีเยอะมาก(แต่ผมชอบเธอนะโอ่
โถงดี) Shocked Shocked Shocked
Back to top

IP Logged

Akarach
ACTION HERO

ขอพื้นที่เล็กๆใ ห้ใจยังเป็นเด็ก

Reply #18 - 29.10.07 at 22:00:25

ดูแล้วครับถ้าน้องเค้าเต็มใจผมก็เฉยๆครับ เรียนผูก ก็ต้องเรียนแก้เอง
แต่ที่รับไม่ได้คือคลิบของญี่ปุ่นที่รุมข่มขืนผู้หญิงและเด็กไม่รู้ว่าจริงหรือปลอมแ
ต่ถ้าเห็นนี่ลบทิ้งหมดรวมทั้งคลิบเอ่อ........ชวนติดคุกด้วย
Back to top

IP Logged

life
HUMAN
**

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #19 - 30.10.07 at 08:39:16

ในบ้านเราก็มีมาแล้วเหมือนกันนี่ครับแต่ของบ้านเราลีลามากกว่าอีกนะครับ
Back to top

L

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge