THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
สอบถามเครื่องสำอางของผู้ชายหน่อยครับ (Read 14493 times)
Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
สอบถามเครื่องสำอางของผู้ชายหน่อยครับ
24.10.07 at 13:57:30

Cheesy  ปกติผมเป็นคนที่ได้ค่อยสนใจดูแลตัวเองเท่าไร เครื่องประทินโฉมต่างๆของชายหนุ่มจึงแถบไม่ค่อยได้ใช้เลย  แต่ตอนนี้อายุเข้าเลข3แล้ว  เลยอยากถามเพื่อนๆน้องๆ ที่พอจะมีความรู้เรื่องพวกนี้บ้างว่า  มีพวกครีมหรือโลชั่น ยี่ห้อไหนบ้างครับที่สำหรับใช้ทาหน้า เพื่อลดลิ้วรอยความเห*่ยวย่นบนใบหน้านะครับ  ขอบคุณครับ
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: สอบถามเครื่องสำอางของผู้ชายหน่อยครับ
Reply #1 - 24.10.07 at 14:35:38

เข็มขัดไอ้มดแดงครับ ไม่ก็หน้ากากแบทแมน กะ ไอ้แมงมุม  Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Re: สอบถามเครื่องสำอางของผู้ชายหน่อยครับ
Reply #2 - 24.10.07 at 14:36:17

MEN EXPERT by L'OREAL ดีสุดครับ

http://www.lorealparis-th.com/menexpert/index.php

ลบรอยเห่ยว
เลือกเอาครับ มีอยู่ 2 ตัว
ราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ
http://www.lorealparis-th.com/menexpert/content_sub.php?CateSubID=9
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #3 - 24.10.07 at 14:38:14

Wink  ขอบคุณคุณโร่ครับ  เดี๋ยวจะลองหามาใช้ดูครับ คงต้องดูแลตัวเองหน่อย วัยมากขึ้นแล้ว ขอบคุณครับ  Thanx Cool Cheesy
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #4 - 25.10.07 at 04:52:19

ให้SALE เขาลองทาที่หลังมือก่อนนะครับ บางคนสภาพผิวไม่เหมือนกัน อาจแพ้ได้ ของผมเคยใช้CLINIQUE บ้าง ORIGINS บ้าง รอยย่นยังไม่มี รอย CROW X FEET(คู่แข่ง CROW X WORST) ยังไม่มาครับ Grin เคล็ดลับแก่ช้า คือดื่มน้ำเยอะๆ นอนเยอะๆ ทำใจให้แจ่มใส อารมณ์ดีอยู่เสมอ
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Reply #5 - 25.10.07 at 06:16:04

ปกติผมก็ทำประจำนะ
นอนเยอๆกินเยอๆเล่นๆ Grin
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 25.10.07 at 07:23:06

gagtan wrote on 25.10.07 at 06:16:04:
ปกติผมก็ทำประจำนะ
นอนเยอๆกินเยอๆเล่นๆ Grin

ถูกต้องครับ กินเยอะๆนอนเยอะๆ ไม่แก่ครับ หน้าไม่ย่น เพราะเป็นโรคหัวใจวายตายไปก่อน Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #7 - 25.10.07 at 08:33:03

บ้านผมใช้ยาหม่องครับ เฮ้ยล้อเล่นนะครับ  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ไว้จะลองหาแบบที่คุณ Goro แนะนำมา ขอบคุณอีกคนครับ  ได้เวลาบอกลายาหม่องแล้ว
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #8 - 25.10.07 at 08:51:54

Loucipher wrote on 25.10.07 at 04:52:19:
ให้SALE เขาลองทาที่หลังมือก่อนนะครับ บางคนสภาพผิวไม่เหมือนกัน อาจแพ้ได้ ของผมเคยใช้CLINIQUE บ้าง ORIGINS บ้าง รอยย่นยังไม่มี รอย CROW X FEET(คู่แข่ง CROW X WORST) ยังไม่มาครับ Grin เคล็ดลับแก่ช้า คือดื่มน้ำเยอะๆ นอนเยอะๆ ทำใจให้แจ่มใส อารมณ์ดีอยู่เสมอ

Cheesy  ขอบคุณคุณลูครับ  เดี๋ยวต้องลองไปทำตามคำแนะนำของหลายๆท่านดูแล้ว  แต่ของน้องแก๊กตัน ผมว่ามันจะดูสดชื่นหน้าใส แต่จะลงพุงนะครับ  Wink
Back to top

IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #9 - 25.10.07 at 09:29:16

ใจจ้าๆ ป้มไม่ค่อยใช้อ่ะครับเครื่องสำอางของผู้ชายอ่ะ จะมีบ้างก็แค่โลชั่นทาผิวนิดหน่อยๆ หุหุหุ แต่ก็น่าลองนาฮับ
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #10 - 25.10.07 at 09:48:29

Cool ต้องหามาใช้บ้างละ อยากหน้าเด้ง  Lips Sealed
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Sentai
TRAINING HERO LEVEL1

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #11 - 25.10.07 at 15:18:53

เคยดูสารคดีฝรั่ง สาเหตุสำคัญของริ้วรอยต่างๆ คือแสงแดด ทางป้องกันริ้วรอยก็คือ หลีกเลี่ยงแสงแดง และใช้ครีมกันแดดนั่นเอง เป็นการป้องกันไม่ให้เกิดริ้วรอยที่ดีที่สุด

ส่วนริ้วรอยที่เกิดขึ้นแล้ว พวกครีมแพงๆ โดยส่วนมากต้องใช้ระยะยาวจึงจะเห็นผล มีข้อสังเกตุคือ ครีมที่มีสารลดริ้วรอยส่วนมากจะหนืดและไม่ค่อยซึมลงผิว ว่ากันว่าต้องใช้เป็นปีๆ

ส่วนครีมที่ซึมซาบเร็วส่วนมาก จะมีมอยเจอร์ไรเซอร์ ซึ่งให้ความชุ่มขื้นกับผิว เฉพาะเวลาที่ทา บางครั้งอาจช่วยทำให้ริ้วรอยจางๆลงได้ เพราะเซลล์ผิวจะได้รับความชุ่มชื้นและเต่งตัวขึ้นบ้าง แต่พอผิวแห้งก็จะเห็นรอยเหมือนเดิม

ส่วนตัวแล้วไม่ได้ใช้อะไรบำรุงเป็นพิเศษครับ ใช้แค่ครีมกันแดด ทาก่อนออกจากบ้าน แล้วก็เน้นที่อาหารที่มีประโยชน์ พักผ่อน ทำจิตใจให้สบาย ออกกำลัง คือเรียกว่าดูแลสุขภาพทั่วๆไปนั่นเอง ผิวของคนที่สุขภาพดี ก็จะดีตามสุขภาพนั่นแหละครับ

Back to top

IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Reply #12 - 25.10.07 at 15:58:45

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Loucipher wrote on 25.10.07 at 04:52:19:
CROW X FEET(คู่แข่ง CROW X WORST)
Back to top

IP Logged

oshio
HUMAN
**

Reply #13 - 25.10.07 at 16:37:19

Smiley www.kanarashop.com คับ จะเป็นของเกรด AAA ผมใช้อยู่คับ ดีจริงๆ แนะนำตัวเสตมเซลล์ผิวหน้าแข็งแรงริ้วรอยหายจริงๆ การันตีเพราะใช้อยู่คับ
Back to top

IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #14 - 25.10.07 at 22:03:37

แนะนำ LOREAL เลยคับ

ดูเหมือนราคาจะสูงเวอร์  แต่ว่าขวดนึงใช้ได้นานคับ 2-3เดือน ถึงแม้จะทาทุกคืนก่อนนอน

ผมใช้แล้วworkมากๆคับ  ทั้งแบบREVITALแดงขาว หรือ MEN EXPERTก็ดีคับ
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #15 - 26.10.07 at 04:20:28

Roll Eyesเพิ้งรู้ว่าที่bobobobo หน้าใสเพราะ........มิน่าล่ะ ใสเหมือนลูกท้อเลย Grin
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #16 - 26.10.07 at 08:38:02

Dark_Talon wrote on 26.10.07 at 04:20:28:
Roll Eyesเพิ้งรู้ว่าที่bobobobo หน้าใสเพราะ........มิน่าล่ะ ใสเหมือนลูกท้อเลย Grin

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

beb

Reply #17 - 26.10.07 at 22:51:06

แนะนำ ARTISTRY ครับ Top Five ของโลก  Roll Eyes
และเป็น 1 ใน 2 ยี่ห้อที่ผ่านการทดสอบว่าไม่มีสารที่เป็นอันตราย Shocked

เริ่มแรกให้ตรวจสภาพผิวดูก่อนครับว่าเราเป็นผิวแห้ง ,ผิวธรรมดา,ผิวมัน
แล้วใช้ผลิตภัณพื้นฐานตามสภาพผิวของเราครับ
จากนั้นก็ตามด้วยชุด Time Defiance เพื่อพื้นฟูสภาพผิวให้กลับมาเต่งตึง Cheesy

ชุดที่น่าใช้มากคือ Cool
ARTISTRY
Time Defiance Intensive Repair Serum(ชุด 14 คืน)
เอสเซนส์เข้มข้น สูตรเร่งรัด เพื่อบำรุงผิวในยามค่ำคืน ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดที่เซลล์ผิวซ่อมแซมตัวเอง...ภายหลังการใช้งานผิวหน้าจะเ
นียนเรียบขึ้น แนะนำใช้ปีละ 3-4 ครั้ง

Time Defiance Intensive Repair Daily
ใช้ฟื้นฟูและปกป้องผิวเวลาระหว่างวัน เมื่อใช้ควบคู่กับ Time Defiance Intensive Repair Serum จะช่วยคงรักษาผลลัพธ์อันน่าอัศจรรย์แห่งการฟื้นฟูผิว

ถ้าใครมีแฟนหน้าแพ้แรงโน้มถ่วงโลกแนะนำนี่เลย  Grin
Time Defiance 3D Lifting Serum
ช่วยให้ผิวแลดูตึง กระชับ และยึดหยุ่น สัมผัสได้ถึงผิวที่ยกกระชับยิ่งขึ้นภายใน 20 นาที! และเมื่อใช้อย่างต่อเนื่องจะรู้สึกได้ถึงผิวที่ยกกระชับขึ้นอย่างเห็นได้ชัด Wink

ทั้งสามอย่างนี้เหมาะกับทุกสภาพผิวครับ  Angry  Embarrassed
Back to top

IP Logged

SDknight
HUMAN
**

เรารักในหลวง Long live
the King...

Reply #18 - 27.10.07 at 20:08:52

เอ...พอดีพูดถึงครีมบำรุงผิว มอยเจอร์ไรเซอร์ ผมอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับพวกโฟมล้างหน้า (Cleanser) บ้างครับ ว่าผู้ชายควรใช้แบบไหนดีครับ ของ L'Oreal Men Expert แต่เป็นโฟมล้างหน้าใช้ได้ดีไหมครับ?  หรือพวก Smooth E Scrub ที่เห็นในโฆษณาที่มีผู้ชายหน้าไม่มันส์ อันนั้นใช้ได้ไหมครับ - ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ (ผมก็อายุเลขขึ้นต้นเลข 3 แล้วเหมือนกันครับ) ไม่รู้ว่าต้องใช้ควบคู่กันไหม ทั้ง คลีนเซอร์และมอยเจอร์ไรเซอร์ น่ะครับ  Thanx
Back to top

IP Logged

beb

Reply #19 - 29.10.07 at 03:49:34

เพิ่มเติมการล้างหน้า 4. ขั้นตอนครับ  Smiley
1. คลีนเซอร์ (ควรล้างมือให้สะอาดก่อนทุกครั้งก่อนใช้ ไม่งั้นมันจะล้างมือก่อนที่จะล้างหน้า  Lips Sealed)
2. โทนเนอร์ (ช่วยการผลัดผิวของหนังกำพร้าให้ดีขึ้น คลีนเซอร์เหมือนกวาดบ้าน โทนเนอร์ เหมือนถูบ้าน)
3. มอยเจอร์ไรเซอร์ (เพิ่มความชุ่มชื่นกระจ่างใสกับผิว เหมือนถูบ้านแล้วก็ลงแว็กให้เงา)
4. ตบแป้งรองพื้น (เดียวนี้มีสำหรับท่านชายใช้กันแล้วนะครับ เหมือนลงแว็กแล้วก็หาอะไรมากันฝุ่น )

1,2 ควรใช้แบบที่เหมาะกับสภาพผิวนะครับ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge