THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 
Print
Kavinman และ explorer (Read 15173 times)
akiyama
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารักหนังไทย

Kavinman และ explorer
23.10.07 at 14:29:26

เรื่องแรก กาวินแมนครับ... Kiss
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด มกราคมนี้เจอกันแน่นอน กับฮีโร่ตัวจริง กาวินแมนนนนนน
Back to top
« Last Edit: 23.10.07 at 20:49:36 by akiyama »  

IP Logged

mach_baron

FIRE!!!!!!!!!!!

พระนครศรีอยุธยา
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Re: โปสเตอร์ Kavinman v akiyama
Reply #1 - 23.10.07 at 14:30:18

Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Re: โปสเตอร์ Kavinman v akiyama
Reply #2 - 23.10.07 at 15:11:12

จะรอติดตามครับผม Cool Cool Cool
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #3 - 23.10.07 at 15:23:53

Shocked จั่วหัวยังกะ Johny English !!  . . .  แต่ก็เท่  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

...
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

akiyama

Reply #4 - 23.10.07 at 15:47:08

ฮีโร่รันทด....

อับเดท ตอนนี้บทเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวจะดำเนินการในขั้นตอนต่อๆไป  ต้นปีหน้าเราจะมีหนังฮีโร่ถึงสองเรื่อง กาวินแมนเป็นหนังอินดี้ฮีโร่เป็นหนังสั้นครับกำกับโดยคุณ Silent 001ผมรับหน้าที่ดูแลการผลิต
ส่วนอีกเรื่องคือ วิหคไฮเทคเอ็กซ์พลอเรอร์ ของทางกลุ่มเอ็กซ์พลอเรอร์ โดยที่ผมรับหน้าที่กำกับเอง โดยที่คุณโฟ๊กดูแลการผลิต

นับว่าเป็นนิมิตรหมายอันดีสำหรับเหล่าฮีโร่ไทยในปีหน้า

นี่ยังไม่นับนาคาของพี่ฮาตะ ที่ตอนนี้มีคอมมิค และกำลังจะมีการเปิดตัวในงานวันเกิดของ website ไท-โตคุแห่งนี้
ยันต์แมนของพี่ตาโปน ที่มี comic on web ที่กำลังเริ่มเข้มข้น
และอสูรศาสตราโปรเจ็คท์บิ๊กๆของพี่ลูที่กำลังรอติดตามข่าว comic อยู่นะครับ

สำหรับผมในฐานะคนทำหนังคนหนึ่ง ผมจะใช้ทักษะและประสบการณ์ทำงานฮีโร่ไทยในรูปแบบที่ผมทำได้ ...ใจอยากจะทำชมรมหนังฮีโร่ ที่เราจะเน้นการทำหนังเป็นหลัก ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจทำหนังฮีโร่แบบทำกันเองก็คุยกันได้นะครับ

ยังไงก็ฝากด้วยสำหรับสองโปรเจ็คท์นี้ครับ

ข่าวคราวความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบเรื่อยๆครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #5 - 23.10.07 at 20:26:58

ภาพสวยครับ การทำ HERO ไทย เหมือนต่างคนต่างขับรถมา รถแต่ละคัน เครื่องยนต์ต่างกัน DESIGN ต่างกัน คนขับแต่ละคนเจออุปสรรคระหว่างทางแตกต่างกันไป บางคนก็เกาะกลุ่มกัน บางคนอาจคิดว่าแข่งกันเลยมีการชนท้ายบ้าง แอบปาดซ้าย ปาดขวาบ้าง แต่จริงๆแล้วไม่ได้แข่งกันครับ อย่างที่คุณ HATAบอกว่า เราแข่งกับตัวเราเองต่างหาก ว่าจะขับรถไปได้นานเท่าไร บางคนก็ทิ้งรถกลางคัน บางคนจอดพัก แต่สุดท้ายถ้ายังขับกันอยู่ก็จะถึงจุดหมายเองครับ ช้า เร็วขึ้นอยู่กับวิธีการ เส้นทางและอุปสรรคของแต่ละคน

ก็ขอเอาใจช่วยทุกคนครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

akiyama

Reply #6 - 23.10.07 at 20:46:27

อีกหนึ่งเรื่องสำหรับปีหน้านี้ครับ เอ็กซ์พลอเรอร์ เดอะ บีกินนิ่ง

คงจะเปิดกล้องราวๆต้นเดือนหน้าครับ

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนแคสติ้งตัวละครและหาโลเคชั่นครับ ยังขาดอีกเยอะเลย
และคาดว่าคงถ่ายทำกันประมาณเดือนครึ่ง ...พยายามจะให้เสร็จทันต้นปีเช่นเดียวกัน ไม่รู้ว่าจะทันรึเปล่า...

มีข่าวฝากด้วยครับ สำหรับเพื่อนๆที่มีหนังสั้นที่ทำเองอยู่ในมือครับ
คือตอนนี้เวปไซด์ของผมกำลังทำส่วนของหนังสั้นอยู่ครับ ซึ่งจะมีให้ดูบนเวป และจะมีให้ดาวน์โหลด แต่เพื่อเป็นกำลังให้กับคนทำหนังสั้นทุกคนเราจะมีให้บริการดาวน์โหลดดูกันแบบชัดๆ ผ่านคอลเซ็นเตอร์เพื่อเอารหัสในการดาวน์โหลด ค่าบริการน่าจะครั้งละ 35 บาทครับ โดยที่เจ้าของหนังจะได้ดาวน์โหลดละ 7 บาท ( ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงอ่ะครับ ) ตอนนี้กำลังรวบรวมหนังอยู่ ใครที่มีหนังสั้น หรือ อนิเมชั่นสั้นๆ หรือ คลิปจิ๊ดๆโดนใจแล้วอยากร่วมก็ติดต่อทางพีเอ็มได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
Back to top

posterxp1.jpg (378 KB | )

IP Logged

ShounenRider
ACTION HERO

ว่ะ ฮะฮะฮ่า

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Re:  Kavinman และ explorer
Reply #7 - 23.10.07 at 21:29:48

Kavinman จั่วหัวได้ฮาดีคับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

teko_ueto

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #8 - 23.10.07 at 23:21:00

Explorer หนังเทพๆ Smiley
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #9 - 23.10.07 at 23:45:20

คึกคักครับ เอาใจช่วยทุกฮีโร่

โปสเตอร์สวยจนนาคาแอบอิจฉา  Cheesy
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Reply #10 - 24.10.07 at 01:32:13

Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Foxz [Dxdx]
TRAINING HERO LEVEL1

(-_-")

Reply #11 - 24.10.07 at 02:04:04

เอาใจช่วย และเป็นกำลังใจให้ ผู้กำกับคนเก่งครับ
เห็นว่าช่วงนี้โปรเจคหนักๆทั้งนั้นเลย

ส่วนในส่วนไหนที่ผมช่วยได้ จะช่วยอย่างเต็มความสามรถเลยครับ

ดีใจครับ ปีหน้าวงการฮีโร่ไทยก็มีผลงานออกมาสู่สายตาคนไทยอีกครั้ง

*** คนเรา เชื่อในสิ่งเดียวกัน รักในสิ่งเดียวกัน มีจุดมุ่งหมายในสิ่งเดียวกัน

แต่การที่จะไปยังจุดมุ่งหมายอันนั้น แต่ละคนย่อมมีทางเดินเป็นของตัวเองครับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานและเจ้าของโปรเจคทุกๆคนครับ

"ทุกคนก็เพื่อนกันหมด"  นั่นแหละครับ
Back to top

IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #12 - 24.10.07 at 08:14:21

ขอบคุณ คุณAkiyama มากๆ .... Thanx Thanx Thanx Thanx Thanx
ผมเองเพิ่งกลับจากเชียงใหม่เมื่อคืนนี้เอง  หลังจากไปทำธุรส่วนตัวตั้งแต่วันอาทิตย์ และถือโอกาส
ไปไหวพระธาตุดอยสุเทพ เพราะเคยไปตอนเรียนแต่รู้สึกว่าจะไม่ได้จุดธูปสักการะบูชา
คราวนี้เลยถือโอกาสทำตามที่เคยตั้งใจไว้ กลับมาแล้วก็ขอพักเหนื่อย1วัน พรุ่งนี้คงจะได้
เริ่มสานงานต่อ  ขอบคุณอีกครั้งสำหรับการที่ช่วยเป็นธุระในการถ่ายภาพนิ่งกาวินแมน
และขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมส่งแรงใจ เชียร์ทีมงานเรา ขอบคุณมากๆครับ......
Cheesy Cheesy Cheesy Thanx Thanx Thanx Thanx Thanx Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

At Time
ACTION HERO

Voxy
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #13 - 24.10.07 at 09:08:56

อีกหลายๆปี เราคงได้เห็นหนังใหญ่

HERO THAI เจอกันนะครับ  Grin
Back to top

IP Logged

dekchaidear
Ex Member

Reply #14 - 24.10.07 at 22:21:00

แล้วเจอกัน   กาวินแมน   เอ็กโพลเรอร์
Back to top

IP Logged

Ramone_Shepherd
ACTION HERO

Bkk , Thailand
Reply #15 - 24.10.07 at 22:49:04

รู้สึกผิดจังที่ทีแรก ลงชื่อไว้ว่าจะขอร่วมช่วยเหลือด้วย แต่แล้วงานยุ่งเรียนหนักสอบเครียดจนไม่มีเวลาว่างพอมาร่วมงานได้  

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคับ

สู้ๆๆๆๆ
Back to top

IP Logged

Crazystudio
HUMAN
**

Reply #16 - 24.10.07 at 23:41:33

ภาพสวยๆจากการมาเยื่ยมเยือนของกาวินแมนคับ ฮี่โร่เท่ๆของคนไทย

ในสตูดิโอ Crazystudio

เข้าไปเยี่ยมชมได้นะครับที่  http://crazystudio.exteen.com

Back to top

kawinman-520.jpg (527 KB | )
IP Logged

akiyama

Reply #17 - 24.10.07 at 23:57:04

ลองกันเล่นๆมั๊ยครับ ถือเป็นการร่วมสนุก ใครที่สนใจลองเอารูปกาวินแมนด้านบนไปทำเป็นโปสเตอร์หนังเรื่องนี้กันดู แล้วลองมาโหวตกันว่าของใครถูกใจมหาชนมากที่สุด

ของรางวัลเป็น กระจับของคุณอ๊อด Shocked อ่ะล้อเล่นครับ ดีวีดีหนังกาวินแมนเมื่อถ่ายทำเสร็จโดยการเอาภาพของคุณมาดัดแปลงเป็นปกวีซีดี ลองดูนะครับ สนุกๆ เสร็จแล้วมาโพสต์โชว์กันได้ที่กระทู้นี้เลยครับ
Back to top

IP Logged

Crazystudio
HUMAN
**

Reply #18 - 25.10.07 at 00:02:31

อีกรูปครับอันนี้ทำเล่นๆดูแรงขึ้นมานิดๆ
Back to top

IP Logged

teko_ueto

Reply #19 - 25.10.07 at 00:36:49

มีครับๆ รูปกาวินแมน

คนถ่ายคงตั้งใจถ่าย น้องคุโระ กับ น้องจอย ไม่ได้ถ่ายกาวินแมน Lips Sealed:-X Lips Sealed

...
Back to top
« Last Edit: 25.10.07 at 00:37:24 by teko_ueto »  

IP Logged

fatcat
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Reply #20 - 25.10.07 at 18:29:13

จะรอติดตามผลงานครับ

อันนี้ลองทำมาให้ดู
Back to top

kavinman00000.jpg (209 KB | )

IP Logged

akiyama

Reply #21 - 25.10.07 at 19:15:31

สวยงามครับ ฉากหลังมาจากอะไรเนี่ย เท่ดี Roll Eyes Thanx
Back to top

IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #22 - 25.10.07 at 20:07:08

fatcat wrote on 25.10.07 at 18:29:13:
จะรอติดตามผลงานครับ

อันนี้ลองทำมาให้ดู

ชอบคุณสุนัขที่อยู่ข้างๆจัง ทีแรกดูทะแม่งๆ แต่ดูดีๆก็เหมาะกับคอนเซ็ปมาก  สวยครับ
Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Bluepill

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #23 - 25.10.07 at 20:29:23

สงสัยกะให้หมาตัวนั่นเป็นคู่หูกาวินแมนแน่ๆเลย Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealedจะรอติมตามต่อปายครับเป็นกำลังใจให้    สู้ต่อไปกาวินแมน
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

teko_ueto

Reply #24 - 25.10.07 at 21:12:05

...

กาวินแมน ฮีโร่ คนสุดท้ายในโลก Smiley
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #25 - 26.10.07 at 04:14:45

Angry....ฟู่........(เสียงเปลวไฟในดวงตาของนาคา....)ฟู่......(ไฟแห่งความอิจฉา).....
.ฟู่........(จนต้องหันมากิน อีโนลดกรดในกระเพาะ) Grin..อ๊ะ...แต่ไม่ริษยานะคับ Wink....ฟู่ๆๆ......(แล้วไฟก็ลนก้น ดำเกรียม)..ฟู่........ Roll Eyes
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

Pages: 1 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge