THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
รู้สึกพักหลังนี่ board แปลกๆไปนะครับ (Read 5430 times)
3677
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

รู้สึกพักหลังนี่ board แปลกๆไปนะครับ
13.10.07 at 17:54:46

ดูมันจับฉ่ายยังไงไม่รู้ไม่ค่อยมีเรื่องฮีโร่เหมือนแต่ก่อนเลย..
อยากให้ทางผู้ดูแล board ลองแบ่งหมวดหมู่หัวข้อดีไหมครับ..อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: รู้สึกพักหลังนี่ board แปลกๆไปนะครับ
Reply #1 - 13.10.07 at 23:51:00

นั่นสิครับ ผิดกับตอน Faiz เลยแฮะ . ...  Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: รู้สึกพักหลังนี่ board แปลกๆไปนะครับ
Reply #2 - 14.10.07 at 00:26:49

มันก็เหมือนเดิมนี่ครับ theme หลักก็ยังเป็น SCI-FI..HERO อยู่ก็มีเรื่องอื่นมาแทรกบ้าง ช่วงปี 2002กะตอนนี้ไม่ค่อยต่างกันมากครับ  ปัญหาเดียวที่เรามีตอนนี้คือสมาชิกเราไม่ค่อยตอบกระทู้กัน ทำให้ข่าวที่หามาโพสกันตกลงไปเรื่อยๆ มันจะไม่ค่อยเป็นกระดานข่าวกันแล้ว เพราะหลายคนเข้ามาอ่านไม่แสดงความเห็น ไม่โต้ตอบ บางกระทู้คนอ่านเป็นพันแต่มีความเห็นไม่ถึง 10  ยังดีที่มีสมาชิกบางท่านเข้ามาตอบมาตั้งกันเป็นระยะๆครับ

เจ้าของกระทู้ชอบแนวไหนก็เข้ามาโพสมาตอบสิครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #3 - 14.10.07 at 00:38:42

อีกนิดหมวดหมู่กระทู้จัดไว้นานแล้วครับ ไปดูที่นี่นะ

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #4 - 14.10.07 at 07:02:27

เมื่อก่อนผมจะโพสตอบในสิ่งที่อยากตอบ
แต่หลังๆมันชักเกรียนและ Grin  

ตอนนี้ผมก็คิดแบบพี่ลูนั้นและครับกระทู้ข่าว
บางกระทู้มีคนอ่านมากแต่ไม่ค่อยมีมีคนลงความเห็น
ก็เลยทำให้แป๊กๆไปมั่ง Smiley  พักหลังๆก็เลยช่วย
ดันกระทู้มั่ง   Grin  

อย่างบางรายนี่ลงทุ่นสุดๆเอาเลื่อยๆสันหนังสือออก Grin  
เพื่อที่จะเอามาสแกน  ให้ได้เราได้ชมกันเต็มเม็ดเต็มหน่วย
บางคนก็สละเวลามานั่งแปลให้เราได้รู้ข้อมูลที่ชัดแจ้ง

อันนี้ผมต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครับ
สำหรับข่าว โปสเตอร์หนัง หรือว่ารูปสวยๆที่เอา
มานำเสนอเสนอกัน  

ปล.ถ้าไม่รู้จะคอมเม้นอะไรแค่พิมพ์ "ขอบคุณ" แค่นั้นก็พอแล้วครับ  
Back to top
« Last Edit: 14.10.07 at 07:03:35 by gagtan »  

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #5 - 14.10.07 at 10:35:27

หลักๆ ก็ยังเห็นว่าคุยกันเรื่องฮีโร่อยู่น่ะครับ  มีแทรกๆเป็นเรื่องหนังไวไฟ-แฟนตาซี บ้าง ซึ่งก็น่าจะอยู่ในคอนเซปของบอร์ด  แล้วก็มีกระทู้สัพเพเหระแจมๆบ้าง ผมว่าเป็นสีสรรดี  บอร์ดจะได้มีเรื่องพุดคุยกันมากขึ้น
   ผมว่าหลักๆนอกจากเรื่องฮีโร่ทีเราสนใจกันอยุ่แล้ว  มันก็มีเรื่องอื่นๆที่พวกเราสนใจอยากเอามาชวนกันพูดคุย แสดงความคิดเห็น กันด้วย  ซึ่งน่าจะเป็นเรื่องที่ดี เพราะมันทำให้เรารู้จักกันมากขึ้นนะครับ
Back to top

IP Logged

littlerider

"Always do the right thing.
This will gratify some
people and astonish the
rest" -Mark Twain

Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #6 - 14.10.07 at 17:16:27

เอาหน่าๆ นอกลู่นอกทางไปเรื่องอื่นบ้าง
เเต่ก็ไม่เคยนอกใจ Roll Eyes
Back to top

IP Logged

bAtMan1

Reply #7 - 15.10.07 at 00:01:36

แล้วทำไม หรอครับ  จำเป็นด้วยหรอ ว่าจะต้องคุยกันเรือง ฮีโร่ อย่างเดียว อะครับ กะไม่สนใจหนัง ข่าวกันบ้างเลยหรอครับ
ผมว่าวบอร์ดเป็นยังงี้แหละครับดึแล้ว
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #8 - 15.10.07 at 00:05:32

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

อืมบางกระทู้ก็น่าจะห้ามปามกันมั่งนะ Angry
หัวใจแทบวาย Angry
Back to top

IP Logged

henshiro
ACTION HERO

Henshiro .....Wake upppp!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #9 - 15.10.07 at 00:56:17

Shocked Shocked Shocked........... Angry Angry Angryโอ้วสสสส Angry Angry Angry.......ความจริงทีมหลักๆของเวปบอร์ดเรามันก้อจะประมาณอย่างที่ทุกๆท่านได้บอกไปแล
้วอ่ะคับ ส่วนไอ้เรื่องที่เปงสาระ ไม่เปงสาระนั้นน่ะ ผมเข้าใจว่าทุกคนเค้าก้ออยากจะนำเสนออ่ะคับ อันไหนเหมาะสม ไม่เหมาะสมทุกท่านคงรุอยู่แก่ใจ

จิงๆก้ออยากจะให้บอร์ดเราเปงแบบนี้แหละคับ หลากหลายดีออก ผมว่านะ บางกระทู้อ่านเพลินๆ ได้ความรุ้เพลินๆ เฟรูปไอด้อลค่าเวลาได้ ไรเงี๊ยคับ หนุกๆดี

เอาเปงว่า อย่าซีเรียสกันไปเรยนะคับพี่น้อง......เด๋วพาลจะเล่นบอดไม่หนุกเอา ......อันไหนพี่น้องเหงว่ามันแรงไป ติชมกันได้คับ เด๋วจะช่วยดูให้อีกลลล.......เหอๆๆๆ

Undecided ส่วนไอ้เรื่องเกรียน ไม่เกรียนนั้นน่ะ เกรียนได้คับแต่ก้อต้องมีขอบเขตกันบ้าง Undecided

Tongue อีกเรื่องก้อคือ ไอ้หน้าดาวโหลดอ่ะคับพี่น้อง!!!......คนขอเยอะ แต่ยักกะไม่ค่อยมีคนตอบ(ยกเว้นทิ้งเมลไว้ให้)......ขอแค่คำขอบใจสักเล็กน้อยก้อยังดี
คับ

Angry Angry Angry Angry ช่วงนี้สอบเสะแร้วคับ .........ก้อแวะเข้ามาดู แต่ไม่ค่อยได้ตอบอะไร (บ้าโหลดหนัง โหลดเพลงอยู่อ่ะ)......ก้ออยากแสดงความเห็นไว้หน่อยคับ  Angry Angry Angry

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed...............i love(hen)thai-toku..........เหอๆๆๆๆ Tongue

Back to top

IP Logged

HIPPO_MAN
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #10 - 15.10.07 at 09:26:25

ผมว่าเราไม่น่าจะซีเรียสกับกระทู้มากนะครับเพราะเท่าที่ดูอาจจะมีเรื่งที่ไม่เกี่ยวก
ับฮีโร่ก้อไม่น่าจะเกิน10% ที่เหลือก้อเป็นหนังซะ20%ส่วนฮีโร่จริงๆก้อ70%
ไม่ได้ไปเอามาจากโพลไหนหลอกครับ คาดคะเนเอา
มีอะไรหลากหลายก้อดีแล้ว  แต่แก่นจริงๆก้ออย่าทิ้ง
หรือถ้าจะเอาแต่ฮีโร่อย่างเดียวขึ้นคำเตือนได้เลยว่าห้ามโพสเรื่องอื่น
คนจะได้เสพเวบนี้น้อยลง  คือถ้าบางทีผมไม่อยากอ่านกระทู้ไหนเราก้อไม่ต้องคลิกเลือกเสพเอาเองได้  ผมว่าคนดูแลกระทู้ก้อคงทำงานหนักอยู่แล้ว
อะไรพอปล่อยได้เค้าก้อคงปล่อย  
     มีสีสันดีออกครับ  หรืออยากให้คนอื่นเค้าว่าเวบเราไม่เอาสาระข่าวสารดีๆที่เอามาบอกกัน ก้อแล้วแต่ครับ  ส่วนพวกกระทู้หลุดโลกน่ะ เดี๋ยวมันก้อโดนด่าเองแหละครับ
ว่ากันตรงๆครับ ถึงจะจับฉ่ายแต่มันก้อยังมีวิดตามิน ไอ้ที่เหลือมันก้อเป็นกากระบายออกไปเองเหละ
Back to top

IP Logged

AlucardProject
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #11 - 15.10.07 at 14:11:15

มาขอบคุณคนที่มีกะใจเอารูปมาโพสต์ เอาข่าวมาปะ เอาหนังมาโหลด ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันคับ
Thanx
Back to top

IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #12 - 17.10.07 at 23:34:42

เอ่อ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #13 - 02.02.11 at 22:58:23

This Topic was moved here from THAI-TOKU COMMUNITY by Loucipher.
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge