THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
ยานพาหนะของ  ฮีโร่... (Read 29614 times)
DrakRider
TRAINING HERO LEVEL1

W ♥ Rider

thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Re: ยานพาหนะของ  ฮีโร่...
Reply #40 - 24.06.10 at 17:02:30

ผมว่า นาคา มันเป็นเทพใช่ไหมคับ

มันน่า จาแบบว่า จับสิ่งของแล้ว เปลี่ยนเป็น พาหะนะ ตามสถานการ ไปอ่าคับ ทำไว้ซัก 3แบบก็หรู แล้ว แบบ จับมอไซ กลายเปงสิ่งของ พาหะนะของ เค้าไปเลย ตาม สถานะการ อ่ะ
Back to top

DrakRider kill-kiv.hi5.com  
IP Logged

chickyrider
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Reply #41 - 06.08.10 at 14:48:19

ผมว่าน่าจะเป็นแนว พวกบอร์ดนะครับ สเก็ต หรือเซิฟ หรืออะไรที่มันติดเท้าวเลยเพราะพญานาค ต้องลื่นไหลไปได้ทุกที ถ้าเป็นอย่างอื่นต้องจอดทิ้งไว้ บอร์ดเหล่านั้นอาจเป็นดาบที่ใช้พอจะให้เป็นพาหนะก็เปลี่ยนร่างได้ก็น่าจะเวิคนะครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ครับ [smiley=znaka.gif]
Back to top

IP Logged

joepd13
HUMAN
**

Reply #42 - 26.09.10 at 12:24:14

มอไซด์ของริวคิครับ Smiley
Back to top

IP Logged

Zipqo
HUMAN
**

Reply #43 - 14.10.10 at 21:14:01

Y2K เลยครับ เครื่อง JET   Smiley

Back to top

y2k.jpg (20 KB | )

IP Logged

MINIME
HUMAN
**

Reply #44 - 11.11.10 at 11:49:42

ผมว่ายานพาหนะของนาคามีสองแบบให้เลือกครับ

1. สร้างน้ำเป็นทางของตัวเองขึ้นมา แล้วสไลด์พุ่งไป
2. เรียกพลังสร้างเป็นบ่อน้ำทางเชื่อมกับที่หมาย และโผล่
 ไปได้

ทุกที่
Back to top

IP Logged

Etrius
HUMAN
**

Reply #45 - 04.04.11 at 16:55:33

ผมว่านะครับ น่าจะเป็นแบบนี้

ให้นาคามีภูติพญานาคประจำตัวครับ

ประมาณว่าเป็นพญานาคสมัยก่อน แต่ไปก่อเรื่องไว้ แล้วถูกสาปให้ต้องมารอช่วยนาคาในอนาคต ทำให้ไม่ได้ไปเกิด ไม่ได้ออกสู่โลกภายนอก หรือก็คือโดนผนึกไว้ จนวันหนึ่งก็เกิดเหตุบังเอิญที่ถูกนาคาปลดผนึก แต่ว่าตอนนี้ร่างกายสลายไปแล้ว เหลือแต่เพียงจิตวิญญาน กับพลังเพียง30เปอร์เซ็น มีฤทธิ์พอเนรมิตกายหยาบได้ชั่วคราว และมีเพียงนาคาเท่านั้นที่มองเห็นวิญญาณ โดยปกติจะอยู่ในรูปของพญานาคตัวเล็กๆเท่างูธรรมดา แต่เมื่อเนรมิตกายหยาบ ก็จะใหญ่โตเหมือนพญานาคทั่วไป

ภูติพญานาคนี้ จะช่วยนาคาโดยการแปลงเป็นพาหนะให้นาคา และอาวุธในบางครั้ง

รูปแบบที่1 สเก็ต

ภูติตนนี้จะทำการคดตัวและร่ายมนต์กลายเป็นสเก็ตบอร์ด ทำให้บินบนฟ้า หรือโต้คลื่นได้

รูปแบบที่2 รถมอเตอร์ไซค์
ภูติตนนี้จะเนรมิตกายหยาบออกมาก่อนแล้วให้นาคายืนบนหลัง แล้วเนรมิตให้ตนเองกลายเป็นมอเตอร์ไซค์ ตรงส่วนด้านหน้าจะดูคล้ายหัวพญานาค แต่เหมือนใส่แว่นเพราะมีกระจกดำครอบตรงตา หากต้องการดำดิน กระจกจะเปิดออกคลุมทั้งรถ ตรงส่วนปากจะมีสว่านพุ่งออกมาทำให้ดำดินได้

รูปแบบที่3 ครึ่งนาคครึ่งคน

ใช้สู้เวลาอยู่ใต้น้ำ แล้วเจอศัตรูที่ว่ายเร็วเกินไป โดยนาคตนนี้จะพันล้อมรอบท่อนล่างของนาคาไว้ แล้วเนรมิตให้ส่วนล่างเป็นหางแบบพญานาค แล้วจะมีลักษณะเป็นน้ำคลุมร่างกายเล็กๆ เพื่อป้องกันแรงดันน้ำและกระแสน้ำที่ไหลทวนกับร่างกาย แล้วยังสามารถปรับให้ส่วนห่างแยกเป็นขาได้ แต่ความเร็วจะลดลง

รูปแบบที่4 โหมดต่อสู้ สนับมือ
โหมดนี้สามารถเปลี่ยนได้ในพริบตา หากในตอนนั้นมือของนาคาสัมผัสอยูกับนาคตนนี้ ไม่ว่าจะอยู่ในรูปใดก็ตาม
ลักษณะเป็นสนับมือทั้งสองข้างคลุมไปจนถึงข้อศอก ตรงปลายของมือมีเกล็ดกับหงอนพญานาค นอกจากจะใช้ต่อยได้แล้ว ยังสามารถยิงกระสุนพิษออกมาแบบพญานาคได้ด้วย

หวังว่าที่ผมกล่าวมาอาจจะมีประโยชน์นะครับ สุดแล้วแต่พี่ฮาตะจะพิจารณา
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge