THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
กำลังใจ..เพื่อคน อกหัก... (Read 6637 times)
Zim
ACTION HERO

เรารัก TCS YaBB

กำลังใจ..เพื่อคน อกหัก...
09.10.07 at 20:21:22

ชีวิตคนเราไม่แน่ นอน เหมือนผมตอนนี้ ที่มันคงใกล้จะถึงจุดสุดท้ายแล้ว  Sad
ผมอยากให้คนที่ กำลังรู้ตัวว่า....มันจะต้องกลับไปเริ่มนับ 0 ใหม่  Sad
หรือคนที่กำลังท้อแท้ และ ผิดหวังจากความรักอยู่  Sad
อยากให้ เพลงๆนี้ เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปนะคับ

Cool Cool Cool

คลิกฟังกันได้จ้า
http://more-songs.blogspot.com/2007/10/bodyslam.html

เนื้อเพลง **อยากให้เพลงนี้เป็นตัวแทนกำลังใจ ให้ใครหลายๆคนนะคับ**

เนื้อเพลง อกหัก - Bodyslam ( บอดี้สแลม )

ความรัก ต้องพังลงไป

อนาคตที่สุดก็ผ่านพ้นไป เหลือเพียงหัวใจที่ยับเยิน

บาดแผลลึกเกินเยียวยา

ตื่นจากฝัน เพราะถูกปลุกด้วยน้ำตา

ทุรนทุรายหัวใจเหนื่อยล้า

* ภาวนาให้ใจที่เจ็บจงเข้มแข็ง แม้มันจะไร้เรี่ยวแรง จะฝืนลุกยืนให้ไหว

คนคนเดียวมันไม่มีสิทธิ์ขนาดนั้น ไม่ทำให้ช้ำถึงตาย

ยังไงต้องรับให้ได้

** ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย

แค่วันนี้หัวใจสลาย เตือนตัวเองว่าถึงยังไงฉันยังต้องอยู่

ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด ไม่มีค่า

มันทำลายชีวิตไม่ได้

กรีดแขน ไม่ช่วยอะไร

ยิ่งตอกย้ำ ยิ่งกรีดยิ่งทำร้ายใจ

ยิ่งทำเท่าไหร่ก็ยิ่งเจ็บช้ำ

* / ** / **

ต้องไม่ตาย

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

ผมก็จะสู้คับ เพื่อวันพรุ่งนี้ แม้ต้องกลับมาเริ่มต้นที่ 0 ก็ต้องยอม   Sad Sad Sad
Back to top
« Last Edit: 09.10.07 at 20:22:27 by Zim »  

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: กำลังใจ..เพื่อคน อกหัก...
Reply #1 - 09.10.07 at 21:16:23

Sad Sad Sad ไม่กล้าฟังครับ เดี๋ยวจะเศร้ากว่าเดิม  Sad Sad Sad
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

KidyKidz
TRAINING HERO LEVEL2

ผมชื่อ 2D ครับ!

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #2 - 09.10.07 at 21:40:07

ผมไม่ได้อกหัก...แต่กำลังสิ้นหวังกับอะไรบบางอย่างอยู่ คงฟังได้นะครับ Thanx
Back to top

indyKidz.Hi5.com  
IP Logged

Poknang
FIGHTER

Nowhere
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #3 - 09.10.07 at 22:39:51

ไม่น่าเชื่อนะคับว่าคุณ Zim จะชอบ Bodyslam เหมือนกัน  วงนี้วงโปรดผมเลยล่ะคับ  ไหนๆก็ไหนๆ ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะคับ ว่าในบ้านหลังนี้ใครจะไปดูคอนบอดี้บ้างคับ  ผมบัตรยืนวันที่ 21คับ อิอิ
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #4 - 09.10.07 at 23:56:10

เวลาอกหัก อย่าฟังเพลงเศร้านะครับ หาเพลงสนุกๆ มันส์ๆฟัง ฟังเนื้อไม่ออก เอาจังหวะก็ได้ครับ
ที่ผมชอบฟังก็มีเพลง Ed ของอุลตร้าแมนคอสมอส (ถ้ายิ่งแปลออก จะยิ่งมีกำลังใจ) เพลง ED ที่สอง ของอุลตร้าแมนไกอา แต่ถ้าจะให้หายเร็วๆก็ต้อง HEAT เพลงเปิดของ Shin Getter ครับ  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #5 - 10.10.07 at 05:32:37

Sad..."...เหมือนผมตอนนี้ ที่มันคงใกล้จะถึงจุดสุดท้ายแล้ว.."...ถ้าผ่านไปได้แล้วดีขึ้น..ก็ขอเป็นกำลังใจให้อ
ีกคนคับ...แต่พูดซะน่ากลัวไปนิด..เลยไม่แน่ใจว่าแค่อกหักอย่างเดียวรึเปล่า
ผมเคยอกหัก แต่คิดว่าฟังเพลงเศร้าแล้วจะไปกันใหญ่ เลยหาอย่างอื่นฟังเพื่อเปลี่ยนอารมณ์ จะได้ไม่เศร้าอีก...ฟังเพลง.."ปอบผีฟ้า"...หายเศร้าสนิท Shocked(ตอนนั้นกำลังฟังthe shock พอดี...)
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 10.10.07 at 05:35:33

อกหัก ไปหากิจกรรมครับ ไปดูหนัง ไปเที่ยวกับเพื่อน ต่อmodel หาอะไรทำ เข้าfitness ก็ได้ Cheesy
Back to top

IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #7 - 10.10.07 at 15:09:06

เป็นกำลังใจให้ครับป้ม ป้มก็เคยอกหักครับแต่ห้าปีได้แว้วอ่ะ ฮือรักออกแบบไม่ได้อ่ะน้า ถ้าอารมณ์อย่างนี้ต้องเปิดเพลงนี้เลยครับ This Love ของ Pantera จบก็ตามด้วย Pain  ของ Three Days Grace   ต่อ Seize The Day  จริงๆเพลงของ Bodyslam ก็โอนะครับเนื้อเพลงก็ดี  แต่อย่างว่าผม ก็มีเพลงประจำเหมือนกันฮับ เข้ากันไม่ได้  ของ Synkornize ก็เป็นกำลังใจให้นา อกหักออกไปเดินเที่ยวไปหาเพื่อนๆ น่าจะดีเน้อ เป็นผมนะหนีไปไกลๆ ทะเลก็ได้ ผมชอบทะเลอ่ะครับ ถ้าท้อแท้ หรือสิ้นหวัง ทุกสิ่งมีทางออกนิครับ  ที่ให้กำลังใจพี่น้อง เนี่ยก็เพื่อปลอบใจตัวเองด้วยไงครับ ใกล้ธันวาคมทีไร อารมณ์ป้มมันหดหู่อ่ะ  อ่ออีกเพลงๆ Clash ยิ้มเข้าไว้ ๆ
Back to top

IP Logged

KaBott milkeller
FIGHTER

อยากรู้ก็ต้องเห ็น

25/198ม.5หมู่บ้านชวนชื่นบางนา
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #8 - 11.10.07 at 15:25:00

เพลงใหม่บอดี้สแลมเพาะมากงับผมชอบมากครับเพลงฟังทุกวันเลยอิอิยางดีนะเราม่ะได้อกหัก
Kissเป็นกำลังใจให้คับ Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

alshione
TRAINING HERO LEVEL2

Gokai Change!! X X X V

1614/926
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #9 - 12.10.07 at 11:54:48

เวลาอกหัก อย่าฟังเพลง เศร้าๆ เดี๋ยวยิ่งเศร้าไปกันใหญ่ ทำใจให้สบาย Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

7thFunnel
TRAINING HERO LEVEL1

What do you FIGHT for?

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #10 - 13.10.07 at 13:42:57

ครับ เพลงเศร้าถ้าฟังตอนปกติมันก็เป็นเพลงที่เพราะ ไม่รู้สึกอะไร แต่ถ้าเนื้อหามันไกล้กับเรื่องของเรา เท่านั้นแหละ ไหลออกมาเป็นทางเลยครับ สำหรับผมคือเพลงคนรัก ของไอน้ำครับ กับเกิดมาแค่รักกัน ของBigAss มันเจ็บปวดที่สุดเลย  Smiley
Back to top

WWW none none  
IP Logged

MOKID
FIGHTER

~o~_~#  โมโมคุง  #~_~o~

Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #11 - 13.10.07 at 16:27:50

ยังไม่มีแฟนแต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ Wink
Back to top

IP Logged

grizzly_bear
HUMAN
**

Reply #12 - 14.10.07 at 01:00:34

ตอนนี้ผมก็มีเรื่องเศร้าเหมือนกัน  Cry อยู่กันมาตั้ง 10 ปี มีลูก 1คน ยังหนีไปมีคนใหม่ แต่ผมไม่เสียใจหรอก  Coolชีวิตนี้ยังมีอะไรอีกหลายอย่าง รอให้เราได้พบเจอ แล้วจะมายึดติดอะไรกับผู้หญิงคนเดียว    ขอเป็นกำลังใจให้คนที่อกหักด้วย ( อย่าไปฟังเพลงประเภทอกหัก ควรเปลี่ยนไปฟังพวกBUMP BOOM BOOM ของ BUDDHA  BLESS หรืออะไรทำนองเนี้ย)
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #13 - 02.02.11 at 22:58:23

This Topic was moved here from THAI-TOKU COMMUNITY by Loucipher.
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge