THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
เจอผีในโรงมาคับ (Read 6930 times)
Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
เจอผีในโรงมาคับ
04.10.07 at 14:59:46

ดู"ซัมบอดี้ no.19"มาแว๊วคับ....หนังดีไม่มีอะไรให้วิจารณ์ แถมชอบเพลงกะบทกะหมอธีร์อีกตะหาก
แต่ที่อยากวิจารณ์เอามากๆ ก็พฤติกรรมคนดูนี่หละ...(ได้ดูรอบที่เดอะShockจัด จะมาบอกว่าเพราะตั๋วฟรี แล้วจะทำตัวกันยังไงก็ได้งั้นเหรอ Angry)
โหย..ผีเยอะมากกกคับในโรง "ผีป๊อบ" ...ไม่รู้ที่บ้านไม่เคยทำบุญส่งให้รึไง อดอยากดูน่าสงสารเหลือเกิน
ถ้าเป็นหนังตลกดูสนุกสนาน จะเคี้ยวกันเหงือกบานก็ไม่ว่าหรอก..แต่ไอ้หนังผีจิตวิทยา ที่มีฉากต้องทำความเข้าใจเนี่ยสิ ไม่อยากอภัยให้เลย Angryสูบป๊อบคอร์นหมดกล่องแล้วก็ยังควานหา กุกกักๆอยู่น่านหล่ะ ยิ่งผีตนที่นั่งข้างหน้า มาเป็นถุงใสใบใหญ่เลย (เป็นขนมชนิดไหนไม่แน่ใจ)..ซวบซาบๆๆ..นังผีปอบสาว จ้วงกินเหมือน ยุคสงครามโลก.....ตั้งกะหนังเริ่มจนใกล้จบ Sad ไม่ได้มาตัวเดียวนะ มีเพื่อนเป็นผีเร่ร่อนอีกสองตน ผลัดกันแย่งส่วนบุญ ซวบซาบๆ..กรรม..ผมโมโหมาก Angryการเอาสิทธิส่วนตนมาละเมิดสิทธิส่วนบุคคลผู้อื่นในโรง มันไม่ใช่การกระทำที่น่าให้ความสนใจตามที่เรียกร้องเลย....ผมจึงส่งเสียงท้องร้องไปข
่มขู่"ครืดดดด.."สามสี่หน ไม่มีวี่แววว่ามานจะกลัว  มานส่งเสียงโต้กลับด้วย"ซู๊ดดดดด.."สูดน้ำจนหมดแก้วพลาสติก แล้วใช้หลอดเขี่ยน้ำแข็ง เหมือนไม่พอใจ  ผมเลยเดาว่าเป็นผี"สเปรด"ที่มีปากเท่ารูหลอด กินก้อนน้ำแข็งไม่ได้เลยเขี่ยอย่างงุ่นง่านได้แค่นั้น..
ซักพักก็มีเสียงกระซิบปริศนา ข้างๆตัว ตกใจสิครับ Cry มีผี"พรายโฟน"ส่องแสงเรืองๆนั่งติดกัน..ขวัญผมแทบเล็ด..มองไปรอบๆ ยังมีอีกสองสามตน เรืองแสง เป็นหย่อมๆ...แต่ก็ยินดีกะเขานะ..ที่ทางบ้านยังโทร.มาถามไถ่ด้วยความเป็นห่วง..กลัวจ
ะไม่ได้รับส่วนบุญหรือกลัวจะโดนผีเจ้าที่แกล้งรึไงไม่ทราบได้ แต่บางรายก็นั่งสว่างจิตอยู่นานเชียว....
สรปว่า..การมาดูหนังผี ที่ดีเจคลื่นรายการผีจัด ในโรงหนังเหมือนโรงผี(อีจีวี บิ๊กซีลาดพร้าว ที่ยังบูรณะพื้นที่จากอิมพีเรียลเวิลด์เก่า..ไม่เสร็จดี..เลยดูทึมทึบทั้งห้าง แถมทางเดินยังมีน้ำรั่วเทราดลงมาจากหลอดไฟบนเพดานอีก)จึงทำให้ผมได้มีประสบการณ์เจอผ
ีในโรงมากถึงเพียงนี้ Shocked..ดูจบออกจากโรงมาเจอน้ำท่วมอีก(ฝนตกหนักก่อนหนังฉาย)..กรรม..ไม่ทำบุญให้หรอกนะ..
แต่...สะใจมากกกกกกที่หนังเอาคนดูอยู่ในช่วงไคลแม็กซ์...ผีเงียบกันหมดเลย Cool ฮี่ๆๆๆๆๆ.... Embarrassed
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: เจอผีในโรงมาคับ
Reply #1 - 04.10.07 at 15:54:13

สรุปว่าสำลักข้าวโพดตายหมด Lips Sealed
Back to top

IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #2 - 05.10.07 at 10:06:50

เอิ้กเอิ้กเอิ้ก หนังผีนาม่ะใช่หนังตลกนาฮับ สรุปผีพวกนี้ตายอดตายอยากตอนเข้าโรงหนังมังฮับ  แฮ่
Back to top

8383_400x600.jpg (166 KB | )

IP Logged

dipperx
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #3 - 05.10.07 at 10:15:29

เป็นหนังที่ใช้ได้เลยทีเดียว อย่างคุณพูดถูกเลยครับ เป็นหนังที่ดูแล้วเครียดเลยทีเดียวก็ว่าได้ ผมดุไปเกรงไป แถม เครียดไปอีกนะ กว่าจะระรึกชาติได้ผมเล่นเอาปวดหัว เมื่อวานผมไปดูมาแถวย่านอนุสาวรีย์ชัย ขอบอก แม่งเดินเข้าเดินออกผ่านหน้าผม ทอมกะผู้หญิง รู้สึกว่าจะงอนกัน ผมหละเซงแม่ง ไอ้เราก้อยิ่งเสียวๆ เสียวทั้งหนังเสียวทั้งคนเดินผ่าน (พอดีผู้หญิงดูxxxดีครับ) หนังเรื่องนี้ทำให้ผมหลอน กลับไปนอนที่ร้านมีคนมาหาผม ผมตื่นมาพูดอะไรไม่รู้เรื่อง เด็กมาถามไอดีเกมส์ผมก็ไม่รู้เรื่อง ที่สำคัญ มีแฟนรุ่นพี่มา ผมด่ากลับไปซะงั้น งง ไปด่าตอนไหนวะ ..... ตอนนี้ผมก็หลอน เบลอๆ ไปละ
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #4 - 05.10.07 at 10:19:10

น่าดูดีนะครับ หากว่างคงจะไปดูบ้าง  
แต่ผมเคยเจอผีเก้าอี้ครับ ตอนไปดูthe ring ภาคแรก  คือดูๆไป เก้าอี้มันสั่น  ผมหันกลับไปมองด้านหลัง ก็ไม่เห็นมีใครเขย่า  เห็นแต่เด็กหนุ่มวัยรุ่น2คนนั่งยิ้มอยู่
พอหันกลับมาดูต่อ พนักผิงเก้าอี้ผม สั่นอีกแล้ว  พอหันไปดูก็ไม่เห็นมีใครเอามือเอาขามาดัน  เห็นแต่ไอ้เด็กวัยรุ่น2คนมันนั่งยิ้มอยู่  ฮืมมม..มม   น่ากลัวจริงๆ
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #5 - 05.10.07 at 12:37:20

หลังๆผมไม่ค่อยดูหนังโรงเท่าไหร่ ล่าสุดคือ transformers    เคยไปดู AVP เด็กฝรั่ง พูดมาก เวลา ALIEN  ออกมา มันบอก ALIEN เวลา PREDATOR  ออกมา มันบอก PREDATOR  เลยหันไปจ้องหน้ามัน มันเลยเลิก ส่วนใหญ่ถ้านั่งหลังสุดจะไม่ค่อยเจอพวกงี่เง่าครับ Grin
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #6 - 05.10.07 at 14:26:49

พักหลังๆเวลานัดรวมรุ่นผมมักจะนัดกันที่โรงหนัง
จะเน้นรอบหลังๆเรื่องที่ไม่ค่อยมีคนดู  แบบว่าเขาไปที
ทั้งโรงเป็นของเรา Grin  

เขาไปมันก็ไม่ได้คิดจะไปดูกันหรอก  เข้าไปทีเข้าไปเล่น
กันในนั้นก็ไม่รู้  เล่นแกล้งเป็นคนตรวจตั๋วมั่งละ Grin(เอาไฟฉายมาส่องเล่น)
วิ่งรอบโรงมั่งละ  แถมมันวิ่งไม่วิ่งเปล่ามันตะโกนไปอีกตั้งหาก
เซงจริงๆ Grin  

Quote:
เคยไปดู AVP เด็กฝรั่ง พูดมาก เวลา ALIEN  ออกมา มันบอก ALIEN เวลา PREDATOR  ออกมา มันบอก PREDATOR  

อันนี้เจอผีสปอย Grin

Quote:
คือดูๆไป เก้าอี้มันสั่น  ผมหันกลับไปมองด้านหลัง ก็ไม่เห็นมีใครเขย่า  เห็นแต่เด็กหนุ่มวัยรุ่น2คนนั่งยิ้มอยู่
พอหันกลับมาดูต่อ พนักผิงเก้าอี้ผม สั่นอีกแล้ว  พอหันไปดูก็ไม่เห็นมีใครเอามือเอาขามาดัน  เห็นแต่ไอ้เด็กวัยรุ่น2คนมันนั่งยิ้มอยู่  ฮืมมม..มม   น่ากลัวจริงๆ

ส่วนคุณไมเจอผีเขย่า Lips Sealed
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #7 - 05.10.07 at 15:23:25

Winkตอนไปดู"ผีปฎิชีวนะ3" (เพื่อนเลี้ยง(ต้องวงเล็บบอกทุกครั้งเด๋วจะหาว่าผมรวย) Roll Eyes)  Smileyเจอผีฝรั่งแบ็คแพ็คเกอร์ มานั่งข้าง เขมือบข้าวโพดเสร็จ ต่อด้วยแซนวิช อันนี้ไม่ว่ากาน เพราะหนังดูเอามันส์  เขามีจิตวิญญาณดีฮะ เคี้ยวกรุบๆอยู่ พอหนังบนจอมีฉากเงียบ เขาก็หยุดเคี้ยวทันที Shocked พอบนจอดังเขาก็เคี้ยวต่อ.. Sadไม่แบ่งกานม่างเลยยยย...

คุณdipperxฮะ ผมว่าคุณโดนสะกดจิตแล้วหล่ะ  Shockedกุญแจคลายสะกดของคุณคือ ต้องไปฆ่าทอมซะแล้วเก็บสาวเอ๊กซเรทไว้ Grin"เธอชื่อ..คำหล้า..ตามหาเธอให้เจอ.."

พี่ลู คงเจอ กุมารทอง (Goldchildren)เวอร์ชั่นฝรั่งเข้าซะแว้ว Roll Eyes น่าเสียดายจัง..เป็นผมจะถามขอหวยเลย ผีประเภทลูกกรอกเนี่ย บอกแม่นนะเอ้อ..ชิมิ Cool

พี่ไมคับ ลองคล้อง"จตุคำ"เข้าไปน่าจะช่วยได้ ผมว่าพี่โดน"รัก ยม"มานแกล้งเอาน่ะ คราวนี้ถ้าเจออีก เอาปาหัวมานเลยยย..(แต่ก่อนปา ทานซักคำก่อนก็ได้ จะขลังขึ้นนะป๋มว่า) Cool Coolปามาที่ป๋มก้อด้าย Grin
นัดครั้งหน้าพากลุ่มของgagtan ไปเจอกันตามบ้านร้าง(หลังเที่ยงคืน)ดูจิ ผมเคยเจอ"บางสิ่งที่ลึกลับ"ที่บ้านร้างซอย วชิระพล ครั้งนึง แต่ป่านนี้ไม่รู้จะมีใครรื้อไปรึยัง Sadนะ  หนุกๆ
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #8 - 05.10.07 at 15:35:56

Quote:
คุณdipperxฮะ ผมว่าคุณโดนสะกดจิตแล้วหล่ะ  กุญ แจคลายสะกดของคุณคือ ต้องไปฆ่าทอมซะแล้วเก็บสาวเอ๊กซเรทไว้ " เธอชื่อ..คำหล้า..ตามหาเธอให้เจอ.."

เธอชื่อ ... พรหล้า ตามหาให้เจอ  Undecided  Undecided

คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียวววววววววว  Sad

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #9 - 05.10.07 at 18:50:24

แนะนำเพื่อนคุณ  Dark_Talonให้ป้มรู้จักมั่งจิ่ครับ เอิ้กเอิ้กเอิ้กหาคนเลี้ยงหนังอยู่ อ่ะ (อ่ะล้อเล่นน้า)
Back to top

IP Logged

RoderFLOOK

I love kamen_rider only.

Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #10 - 06.10.07 at 15:32:15

เอ่อ....หนังผีผมชอบดูตอนมีสาวเอ๊าะ ๆ นั่งข้าง ๆ อะนะ ดูคนเดียวไม่ก้าอะคับ...
ไม่มีอะไรให้กอดแน่น ๆ ตอนฉากผีโผล่อะคับ......... Undecided

...
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #11 - 02.02.11 at 22:58:23

This Topic was moved here from THAI-TOKU COMMUNITY by Loucipher.
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge