THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ใครยากให้ฮีโร่ของตัวเอง เป็นรูปเป็นร่างเชิญทางนี้ (Read 10668 times)
no_mane
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

ใครยากให้ฮีโร่ของตัวเอง เป็นรูปเป็นร่างเชิญทางนี้
06.09.07 at 02:06:23

กระทู้นี้ ขอแปะ ผลงานที่ผมวาดๆเอาไว้ละกันครับ

กระทู้นี้เป็น กระทู้ ''ส่งเสริมฮีโร่ไทยในอนาคต''

ใครยากจะให้ผมวาด ฮีโร่ ตัวโปรดของคุณ (ที่คุณออกแบบเอง) ก็ให้วาดแบบคร่าวๆ ตามถนัด แล้วแปะเอาไว้ที่กระทู้นี้ละกันครับ  ถ้าผมวาดๆจะมาวาด ให้แบบฉบับของผม ให้เอง (ถ้าว่างนะ)

ผม ยากจะให้ฮีโร่ ที่คุณออกแบบเอง ได้ลืมตาอ้าปากบ้างครับ  เพื่อมีใคร มีไอเดียเด็ดๆ แต่วาดไม่เก่ง ก็ลองวาดแบบ เล่นๆมาก่อนก็ได้ครับ
ฮีโร่ไทย จะได้เข้าตาชาวต่างชาติมั่ง

และนี่คือหน้าตาคนที่วาดนะครับ (ขอเครดิดหน่อย)

...
อดีต ชื่อ King_Skin แต่ ขอเปลี่ยนมาเป็น no_mane  ดีกว่า ฝีมือ ของผม ไม่สมควรใช้ชื่อ King_Skin หรอกครับ
ถ้าไม่เชื่อว่ารูปนายคนข้างบน คือตัวกระผมคนที่วาด  ก็ให้นายคนในรูปได้หน้าไปละกันครับ
มิตติ้ง เร็วๆนี้ ผมขอไปเอี่ยวด้วยครับ  ถ้าที่ทำงานหยุดนะ

...
Back to top
« Last Edit: 06.09.07 at 03:16:23 by no_mane »  

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Re: จดจำไว้ในชื่อ เก๋าลูละกัน จากกระผมNO_MANE
Reply #1 - 06.09.07 at 02:11:55

ถ้าจะให้ผมวาด  ให้ลองวาดมาในแบบฉบับของคุณมาดูก่อนนะครับ เดี๋ยวผมจะลองมาวาดใหม่เองครับ

ภาพตัวอย่างครับ  ผมจะใส่ชื่อเครดิด เอาไว้ใต้ภาพที่คุณวาดนะครับ

...
...

...

...

Back to top

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Re: จดจำไว้ในชื่อ เก๋าลูละกัน จากกระผมNO_MANE
Reply #2 - 06.09.07 at 02:18:39

อันนี้เป็นผลงานที่วาดเอาไว้ ตอน มีการจัดประกวด วาดรูปลงสี นาคาอ่ะครับ
และกระผมเองก็ได้รางวัล ชมเชย ครับ มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้นเลย  สู้ไม่ได้ครับ Cool

...
...
...
...
...
...
Back to top
« Last Edit: 06.09.07 at 03:01:32 by no_mane »  

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Reply #3 - 06.09.07 at 02:24:04

อันนี้วาดขึ้นมาเล่นๆนะครับ  พูดไปใครจะเชื่อ
ตัวนี้ผมวาดเอาไว้ก่อน หนังเรื่องมนุษย์เหล็กไหล จะฉายอีก Cry
ตัวนี้ ก็วาดเอาไว้ กะว่าจะให้เป็น ตัวแทนโลโก้ ของผมเองอ่ะครับ

...
...
...
Back to top

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Reply #4 - 06.09.07 at 02:28:48

และผมก็ เกิดคิดยากจะ สร้างฮีโร่ของตัวเองขึ้นมาบ้าง  เป็นขบวนการ
แต่ก็ทำได้แค่วาดเท่านั้นหละครับ  อ่ะลองดูกัน
ชื่อขบวนการ สกินเรนเจอร์

คิดเอาไว้แค่ชุดอ่ะครับ ส่วนหมวก ยังไม่ได้ ออกแบบไปเท่าไร่ เลยดูซ้ำๆกัน

...
...
...
Back to top

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Reply #5 - 06.09.07 at 02:48:34

และฮีโร่ บินเดี่ยวอีกตัว ที่ผมลอง ออกแบบไปมั่วๆ
ก็กะว่าจะให้มันชื่อ เกราะเทพปักษาอ่ะนะ  (ชื่อบ้านนอกดี)

ออกแบบไปเรื่อยๆ มั่วๆ จนกว่าจะมาเป็นรูป แบบที่เกือบจะพอใจ รูปล่างสุด หลายรูปหน่อยนะ

เรียงจาก เริ่มออกแบบไป จนถึง รูปแบบที่เกือบจะพอใจ
 นับจากบนลงล่าง

...
...
...
...
...
...
...
...
...
Back to top

IP Logged

no_mane
HUMAN
**

Reply #6 - 06.09.07 at 02:59:28

และฮีโร่ ตัวอื่นๆ  วาดเล่น เวลา ไม่รู้จะทำอะไร เบื่อๆ

...
...
...
...
...
...
...
Back to top
« Last Edit: 06.09.07 at 03:05:04 by no_mane »  

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Re: ใครยากให้ฮีโร่ของตัวเอง เป็นรูปเป็นร่างเชิญทาง
Reply #7 - 06.09.07 at 03:39:30

เฮ้ย Shockedกะๆๆกล้ามแขนนั้นไม่อยากจะเชื่อ
ใช่คุณเก๋าลูจริงๆนะเหรอ  ผมอยากได้โหนก
ไหล่แบบคุณมานานแล้ว Angryอิฉาวุ้ย

แต่ผมว่าไม่ต้องทำฟอร์มหรอก Grinลืม
พาสเวิดเขาล็อกอินตัวเองก็บอกมาเหอะ Smiley  
ทำตัวหยังกับคินนิคุงแมน Grinกลับมาใหม่
แล้วใช่ชื่อแฝง

แต่ว่าไอเดียของคุณนี่บรรเจิด Coolมากเลยนะ
ช่วยพี่น้องไทโทคุโปรโมทฮีโร่ของเรากันอีกแรง

ปล.ที่หายไปนานไปทำอะไรมา Grinคงไม่ใช่
ไปแค่อัพกล้ามอย่างเดียวใช่ไหม  แต่ฝีมือก็คง
จะพัฒนา Smileyไปด้วยใช่ไหมละ  

-คุณไปอัพกล้ามแขนเทพบุตรมา  เดียวคุณได้เห็นกล้ามหลัง
ปีศาจของผมแน่ Grin
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Re: ใครยากให้ฮีโร่ของตัวเอง เป็นรูปเป็นร่างเชิญทาง
Reply #8 - 06.09.07 at 08:07:20

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked  น้องเก๋าโนแมน เล่นกล้ามมมมมมมม  บึ๊กจังเลยตัว   Cool Cool  แล้วจะมาแจมด้วยนะครับ
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #9 - 06.09.07 at 09:25:49

Cool  Cool  Cool

กลับมาแล้ว  Wink
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #10 - 06.09.07 at 10:19:43

WELCOME HOME Cheesy
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #11 - 10.09.07 at 10:05:53

Wink  น้องเก๋าโนแมนี ลองเข้ามาแจมดูที่นี้ได้นะครับ เอาไอเดียมาแชร์ๆกันสนุกๆครับ  Smiley

http://www.kamoman.com/board/index.php?topic=1610.0
Back to top

IP Logged

sazz
HUMAN
**

http://i77.phot obucket.com/alb
ums/j51/sazzsaz z/Garuda-sing.j
pg

Reply #12 - 10.09.07 at 11:08:45

เค้ากลับมาแล้ว!!! หายหน้าไปนานเลยนะครับ Smiley ชักคันไม้คันมือแล้ว อิอิ
Back to top

IP Logged

Lordhorus
HUMAN
**

Reply #13 - 25.11.07 at 05:03:17

ตัวนี้ชื่อ"คชยักษี"ครับ
...

และนี่ "นาคาฮันเตอร์" ครับ
...

คือแบบว่าลงสีไม่เป็นอ่ะครับถนัดแต่วาดอย่างเดียว อิอิ
ติชมได้นะครับ
Back to top
« Last Edit: 25.11.07 at 05:08:12 by Lordhorus »  

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #14 - 27.11.07 at 04:48:42

ว้าว ShockedงานของคุณLordhorus
เปิดตัวครั้งแรกก็เล่นซะอลังการณ์เลยทีเดียว

ถ้าเป็นงานพวกวาดเขียนเชิญที่บอรด์ใหญ่
ได้เลยครับ  ดีไม่ดีอาจได้ลงงานที่หน้าเวป Smiley  

ผมชอบคชยักษีมากเลยครับงานเขียนสไตย์
นี้และครับที่ผมหามานาน   ดูไม่อิเตอร์จนเอินไป
มองออกเลยว่าเป็นคนไทยทำ Cool
Back to top

IP Logged

Maisinders

Go Go . .

Reply #15 - 01.02.08 at 11:10:44

Cool  ยอดเยี่มไปเลยครับ น่าไปโพสที่บอร์ดหลักเลย  Cool
Back to top

IP Logged

jnantachai
FIGHTER

Reply #16 - 28.02.08 at 10:24:27

สุดยอดเลยครับ
Back to top

IP Logged

jnantachai
FIGHTER

Reply #17 - 28.02.08 at 10:26:10

ผมก็มีรูปที่ออกแบบไว้เมือนกันแต่ไม่รู้จะโพสต์ยังไงครับ เพราะโพสต์แล้วโดนลบครับช่วยชี้แนะด้วยครับ Cry
Back to top

IP Logged

jnantachai
FIGHTER

Reply #18 - 28.02.08 at 10:30:47

แบบนี้ครับ
Back to top

a_(3)-.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

jnantachai
FIGHTER

Reply #19 - 28.02.08 at 13:08:01

ลองอีกที
Back to top

a_(3)-.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge