THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
Azura Armor New Character (Read 26226 times)
TheToNg
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Azura Armor New Character
31.08.07 at 23:58:41

คนแรกเป็นผู้หญิง กินรีสาวมาพร้อมกับธนูไร้สายครับ
Back to top

IP Logged

oooad
TRAINING HERO LEVEL2

Re: Azura Armor New Character
Reply #1 - 01.09.07 at 00:06:58

Shocked Cool Cool Cool Coolเท่มากกกเลยย Cool Cool
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #2 - 01.09.07 at 00:10:15

ส่วนอีกคนมาจากต่างแดนครับ มีอาวุธเป็นพลองทอง

แนะนำได้นะครับ แว็บล่ะครับ  Thanx Thanx
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #3 - 01.09.07 at 00:15:57

ใช่เวลาเพ้นลวดลายบน
ตัวนานหรือเปล่าครับ Grin  
ถ้าจะยากแฮะ
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
SUPER HERO

no money / no honey !

Reply #4 - 01.09.07 at 01:58:52

เจ๋งมากครับ  Cool
Back to top

IP Logged

rinclayman
HUMAN
**

Reply #5 - 01.09.07 at 02:41:06

เยี่ยมเลยครับคุณToNg ลวดลายไม่ซับซ้อน ปั้นง่ายดี  Cool
Back to top

IP Logged

ShounenRider
ACTION HERO

ว่ะ ฮะฮะฮ่า

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #6 - 01.09.07 at 02:46:22

เอ่อ... ตัวที่ 2 นี่มัน"หงอคง"นี่นา  Shocked Shocked Shocked
Back to top

IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #7 - 01.09.07 at 03:09:31

ตัวกินรีผมว่ามันจะหนีแบบเดิมๆไม่ออกอ่ะครับ คาแร็คเตอร์ของแต่ละตัวดูจะเหมือนๆกันไปหมดอ่ะครับ

จะมีต่างก็ตรงที่ลายละเอียดเล็กๆ  ซึ่งเวลาถ่ายหนังจริงๆคนดูน่าจะแทบแยกลายไม่ออกอ่ะครับ

เพราะจุดที่เป็นความต่างมันละเอียดเกินไปทำให้แยกตัวละครได้ไม่เด่นชัดอ่ะครับ  อยากให้ดูไรเดอร์อ่ะครับ

แม้อสูรศาสตราจะไม่ใช่ฮีโร่ญี่ปุ่น  แต่สิงห์ขาว กับกินรี เป็นสัตว์คนละชนิดกันเลยอ่ะครับ  ย่อมมีความต่าง

เรื่องโครงสร้างอ่ะครับ  อย่างไรเดอร์เบลด  กับไรเดอร์กาเร็นท์  แม้โครงสร้างจะมาจากแบบเดียวกัน

แต่รูปหน้า  ชุดเกราะนั้นต่างกันชัดเจนอ่ะครับ   คนเขียนการ์ตูนจะลำบากมาเลยครับ  เวลาแยกตัวละคร

คนอ่านอาจจะงงด้วยอ่ะครับ  อันนี้นี่ก็เป็นแค่มุมมองของผมนะครับ  หวังว่าคงไม่ว่ากัน

น้องต้องมีความสามารถจริงๆครับ  อันนี้ยอมรับครับผม  เพราะสิ่งที่ทำมันไม่ง่าย  และไม่ใช่คนส่วนมากที่ทำได้

เป็นกำลังใจให้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #8 - 01.09.07 at 06:06:08

Silent_001 wrote on 01.09.07 at 03:09:31:
ตัวกินรีผมว่ามันจะหนีแบบเดิมๆไม่ออกอ่ะครับ คาแร็คเตอร์ของแต่ละตัวดูจะเหมือนๆกันไปหมดอ่ะครับ

จะมีต่างก็ตรงที่ลายละเอียดเล็กๆ  ซึ่งเวลาถ่ายหนังจริงๆคนดูน่าจะแทบแยกลายไม่ออกอ่ะครับ

เพราะจุดที่เป็นความต่างมันละเอียดเกินไปทำให้แยกตัวละครได้ไม่เด่นชัดอ่ะครับ  อยากให้ดูไรเดอร์อ่ะครับ

แม้อสูรศาสตราจะไม่ใช่ฮีโร่ญี่ปุ่น  แต่สิงห์ขาว กับกินรี เป็นสัตว์คนละชนิดกันเลยอ่ะครับ  ย่อมมีความต่าง

เรื่องโครงสร้างอ่ะครับ  อย่างไรเดอร์เบลด  กับไรเดอร์กาเร็นท์  แม้โครงสร้างจะมาจากแบบเดียวกัน

แต่รูปหน้า  ชุดเกราะนั้นต่างกันชัดเจนอ่ะครับ   คนเขียนการ์ตูนจะลำบากมาเลยครับ  เวลาแยกตัวละคร

คนอ่านอาจจะงงด้วยอ่ะครับ  อันนี้นี่ก็เป็นแค่มุมมองของผมนะครับ  หวังว่าคงไม่ว่ากัน

น้องต้องมีความสามารถจริงๆครับ  อันนี้ยอมรับครับผม  เพราะสิ่งที่ทำมันไม่ง่าย  และไม่ใช่คนส่วนมากที่ทำได้

เป็นกำลังใจให้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy  

ขอน้อมรับคำวิจารณ์ เพื่อนำไปปรับปรุงแก้ไขนะครับ  จริงๆแล้ว อสูรศาสตราทุกตัว แม้ว่ามันจะมาจากที่ต่างๆกันทั่วโลกแต่มันมาจากแหล่งที่มาเดียวกันครับ ในเรื่องจะมี character design ที่แบ่งTHEMEออกเป็น 3 กลุ่มครับ คือ อสูรศาสตรา , คีนัม(รวมถึง คีนัมสังเคราะห์และพวกอื่นๆ (OTHER)ประเภทคนดูเห็นปุ๊บรู้เลยว่า มาจาก อสูรศาสตรา  ครับ

http://www.thai-toku.com/azura/cha.htm

KINAREE  กินรี ต้องให้ THE TONG ลง CLOSE UP ให้ดูอีกทีครับ ว่าจริงๆแล้วต่างกับสิงห์ขาว สิงห์ดำครับ 2สิงห์นี่ถ้าไม่ดูรูปใหญ่ๆนี่ดูเผินๆจะคิดว่ามันเหมือนกันแต่จริงๆไม่ใช่ครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #9 - 01.09.07 at 06:15:37

ี่มาที่ไป

จริงๆในเรื่องที่แต่งไว้เมื่อปี 2004  ตัวละครตัวนี้จะต้องชื่อ "อูซา"  เป็นคนรักของ"ทูมู" "ทูมู-อูซา"  "อูซา" เป็น ELFสาวใช้ธนูเป็นอาวุธ  ตอนแรกกะจะตัด "อูซา" ออกไปเลยเนื่องจากเหตุผลส่วนตัวครับ แต่ในเนื้อเรื่องจนถึงภาคต่อ ถ้าตัดออกไป เรื่องจะเสียหมด  พอดีมีน้องเสนออยากให้ THE TONG วาดตัวละครผู้หญิง ผมเลยให้เป็น "กินรี" ้ใส่ปีกใส่หางออกรำได้จริงๆเลย

ตอนแรกกะให้เป็นอสูรศาสตราให้มีความรัก-ความขัดแย้งกับทูมู  THE TONG บอก"เน่าไปพี "  ผมเลยกะเปลี่ยนให้ CHARACTER ตัวนี้อยู่กลุ่ม THE OTHERครับ แต่ THE TONG DESIGN ไปแล้วเลยต้องเป็น อสูรศาสตรา ไป
Grin
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #10 - 01.09.07 at 06:24:04

ชื่อใหม่ที่เปลี่ยนมาคือ KAY  ...เคย์ตอนแรกจะใช้ "เก๋"   KAY เป็นเลขาของนางเอก

http://www.thai-toku.com/azura/cha-other.htm แท้ที่จริง คือองครักษ์ เป็นอสูรศาสตราอีกคนที่อยู่ฝั่งคีนัมเป็นคนรักของ "ทูมู"  ครับ รอติดตามอ่านCOMIC ที่เริ่มเขียนใหม่หมดเร็วๆนี้ครับ

...

"ทูมู"
...
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #11 - 01.09.07 at 06:31:30

......

ตัวที่2  มีพลอง มีมงคลที่หัวเดาได้ไหมครับว่า ใคร มาจากประเทศไหน อีก2-3 วันจะมีSURPRISE ตามมา แล้วผมจะลงรายละเอียดอีกทีว่า เขาเป็นใคร
...

ส่วน PRODUCTION  อยากทำเป็นคนใส่ชุด+CG เลย แต่เน้น CG  หรืออาจทำเป็น CG ล้วนๆต้องรอดูอีกที

เอกลักษณ์อีกอย่างคือ อสูรศาสตรา ทุกตัว ตาจะคนละสีกันครับ

ในส่วนของนักเขียน น้องต้องจะได้รับ CHARACTER SHEET รายละเอียดเต็มๆ ซ้าย-ขวา-หน้า-หลังจาก THE TONG อีกทีครับ ทำให้นักเขียนทำงานได้ง่าย ซึ่งจะมีการปรับแต่ง STYLE และ SCREEN TONG ทำให้แตกต่างจากงานที่ชนะประกวดครับ รออ่านนะครับ

และรอพบ "อสูรศาสตราปะทะนาคา"  AZURA ARMOR VS NAKA ครับ

COMING SOON Kiss
Back to top
« Last Edit: 01.09.07 at 06:35:26 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #12 - 01.09.07 at 07:11:38

2สิงห์แบบละเอียดๆอีกทีครับ เอามาฝากกันอีกรอบ Cheesy

...
Back to top

IP Logged

KidyKidz

ผมชื่อ 2D ครับ!

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #13 - 01.09.07 at 10:35:14

คนที่ใช้กระบองเท่ดีครับ แต่เวลาฟาดแรงๆปลายมันจะไม่หักเหรอ ดูบางๆจัง
Back to top

indyKidz.Hi5.com  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #14 - 01.09.07 at 10:41:14

แจ่มมากๆครับ  Cool Cool Cool
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

peterchen

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #15 - 01.09.07 at 12:48:46

THE TONG ชื่อนี้ไม่ทำให้ผิดหวังแจ่มมาก น้องขอซูห้ก
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #16 - 01.09.07 at 14:15:50

ขอบคุณนะครับ ตอบนะครับ (ภาษาที่ใช้ อาจมีผิดพลาด ขออภัยด้วยนะครับ พอดีกำลังเร่งรีบ ^^")

ใช้เวลาทำพอประมาณครับ

เรื่องการแยกแยะ พี่ลูได้ชี้แจงไปแล้วนะครับ
ส่วนสำหรับผม ผมมองว่าพวกอสูรศาสตราในไทย ถ้านับเป็นหุ่นในเรื่องกันดั้ม ถือว่ามีสายการผลิตจากโรงงานเดียวกันน่ะครับ ยกตัวอย่างในรายละเอียด เช่น ชาร์ ซากุ ก็แตกต่างกับ ซากุ ทั่วไป ทั้งๆที่แตกต่างกันแค่สีกับเขา แต่ก็สามารถแยกแยะได้ เพราะ "บท" ไงครับ
ทั้งหนังหรือการ์ตูน เอาดีไซน์มาวางไว้อย่างเดียว ไม่มีคนเข้าใจหรอกครับ มันต้อง "เล่า" ก่อน

ส่วนถ้าให้ปรับดีไซน์เพื่อให้เขียนการ์ตูนสะดวก ผมว่ามันไม่ใช่ทางแก้นะครับ ส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่าคุณต้อง(คนเขียน comic) สามารถเขียนให้เห็นความแตกต่างได้นะครับ เหมือนกับที่ยอมรับว่าพี่นรินทร์ปั้นดีไซน์ของผมได้ มันเป็นเรื่องของการเตะส่งกันขึ้นไปเรื่อยๆแล้วอ่ะครับ ไม่ใช่ดรอปตัวเองลงเพื่อความสะดวกสบายในการทำงาน เพราะตัวผมเองก็ยังไม่คิดจะหยุดเท่านี้ครับ ผมคิดอย่างนี้จริงๆนะครับ แต่ขอบคุณสำหรับการแลกเปลี่ยนมุมมองนะครับ  Thanx

ขอ HBD พี่ลู พี่ฮาตะ ผ่านกระทู้นี้นะครับ มีความสุขมากๆนะครับพี่ อายุเพิ่มขึ้นอีกปีแล้ว ขอให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่หวังทุกประการครับ

UPDATE หงอคงภาคองค์ลง ร่างนี้หวดใคร พลองคงไม่หักนะครับ Grin
Back to top

IP Logged

pikuto

I miss uruvara 78 !!

นครศรีธรรมราช
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #17 - 01.09.07 at 15:27:23

Angry Angry Angry Cool Cool Cool Thanx Thanx Thanx  นานแว๊บมาที  ไม่มี sd rider แจ๋วมาฝากอีกหรือครับ?? Grin Grin Grin

คุณ ToNg0 จับสาย sentai บ้างสิครับ  ผมว่าน่าจะง่ายกว่า rider อีกนะ  คิดดู  ปั้นตัวเดียวเหมือนจะได้ทั้งขบวนการเลย Grin Grin Grin  แค่เปลี่ยนสีกับปรับหน้ากากนิดหน่อยเอง Cheesy Cheesy Cheesy  วันไหนเกิดอยากทำขึ้นมา  ขอแนะนำ 10 นายตำรวจแห่ง spd สน.โลกนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Silent_001

Promissory

Reply #18 - 01.09.07 at 18:27:31

TheToNg wrote on 01.09.07 at 14:15:50:
ขอบคุณนะครับ ตอบนะครับ (ภาษาที่ใช้ อาจมีผิดพลาด ขออภัยด้วยนะครับ พอดีกำลังเร่งรีบ ^^")

ใช้เวลาทำพอประมาณครับ

เรื่องการแยกแยะ พี่ลูได้ชี้แจงไปแล้วนะครับ
ส่วนสำหรับผม ผมมองว่าพวกอสูรศาสตราในไทย ถ้านับเป็นหุ่นในเรื่องกันดั้ม ถือว่ามีสายการผลิตจากโรงงานเดียวกันน่ะครับ ยกตัวอย่างในรายละเอียด เช่น ชาร์ ซากุ ก็แตกต่างกับ ซากุ ทั่วไป ทั้งๆที่แตกต่างกันแค่สีกับเขา แต่ก็สามารถแยกแยะได้ เพราะ "บท" ไงครับ
ทั้งหนังหรือการ์ตูน เอาดีไซน์มาวางไว้อย่างเดียว ไม่มีคนเข้าใจหรอกครับ มันต้อง "เล่า" ก่อน

ส่วนถ้าให้ปรับดีไซน์เพื่อให้เขียนการ์ตูนสะดวก ผมว่ามันไม่ใช่ทางแก้นะครับ ส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่าคุณต้อง(คนเขียน comic) สามารถเขียนให้เห็นความแตกต่างได้นะครับ เหมือนกับที่ยอมรับว่าพี่นรินทร์ปั้นดีไซน์ของผมได้ มันเป็นเรื่องของการเตะส่งกันขึ้นไปเรื่อยๆแล้วอ่ะครับ ไม่ใช่ดรอปตัวเองลงเพื่อความสะดวกสบายในการทำงาน เพราะตัวผมเองก็ยังไม่คิดจะหยุดเท่านี้ครับ ผมคิดอย่างนี้จริงๆนะครับ แต่ขอบคุณสำหรับการแลกเปลี่ยนมุมมองนะครับ  Thanx

ขอ HBD พี่ลู พี่ฮาตะ ผ่านกระทู้นี้นะครับ มีความสุขมากๆนะครับพี่ อายุเพิ่มขึ้นอีกปีแล้ว ขอให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่หวังทุกประการครับ

UPDATE หงอคงภาคองค์ลง ร่างนี้หวดใคร พลองคงไม่หักนะครับ Grin

จริงๆไม่ได้อยากต่อให้มันยาวนะครับ  แต่ขอนิดนิง..... Cheesy Cheesy Cheesy

ผมเองก็เขียนการ์ตูนมาบ้าง  และก็ทำงานออกแบบมาบ้างด้วยเช่นกัน  ซึ่งที่ผมพูดถึงทั้งหลายทั้งปวง

ไม่ได้บอกว่าทำให้ง่ายลงหรือลดลายละเอียดเลยอ่ะครับ  เพราะไม่ได้คิดว่าต้องทำให้ง่ายเพื่อสะดวก

ในการเขียนการ์ตูนอ่ะครับ   ชาร์ ซากุนั้นเป็นเหมือนแม่ทัพ  นำกองทหาร ซากุ ย่อมอยู่ในคาแรคเตอร์เดียวกันได้

อย่างโดม  เกลกุ๊ก  หรือ กอก ก็มาจากสายผลิตที่เดียวกัน  แต่ก็ต่างกันที่ออกแบบครับ

แต่ที่ผมพูดถึงสิงห์กับกินรีนั้นมันไม่ได้อยู่ในค่ายทหารสังกัดเดียวกันอ่ะครับ น่าจะต่างกันชัดเจนกว่านี้เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณคุณลูฯที่เอาภาพดีเทลใหญ่ๆมาให้ดูครับผม  แต่ผมยังเห็นว่ายังไม่มีความแตกต่างที่ชัดเจน

ในเรื่องโครงสร้างน่ะครับ  ในส่วนของลายละเอียดนั้นต่างกันอยู่แล้วครับ

แค่ความคิดเห็นเล็กๆครับอย่าได้ใส่ใจครับผม Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 01.09.07 at 19:33:39 by Silent_001 »  

IP Logged

KAMEN-RIDER-Y
FIGHTER

ถึงเวลาจะเปลี่ย นไป แต่ใจฉันยังไม่เ
ปลี่ยนแปลง

เกาะชูร่า
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #19 - 01.09.07 at 22:34:38

อ่า......ขอบังเอิญวิจารณ์หน่อยนะครับ  ปกติตัวอื่นผมก็ว่าดีครับ แต่ถ้ากินรีเป็นผู้หญิง ผมว่า เอวหนาไปหน่อยนะ ยังไงอยากแนะนำให้น้องต้องลองศึกษาสรีระอิสตรีดูบ้าง จาก Hentai หรือ นวลนาง ก็ได้  กินรีจะได้มีอกเป็นอก เอวเป็นเอว  Lips Sealed Tongue Tongue Embarrassed
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge