THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
งาน 2D NAKA (Read 16981 times)
gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: งาน 2D NAKA
Reply #20 - 05.09.07 at 01:43:32

อย่างแรกเลยคือผมไม่ใช่เทพ Smileyฉนั้นไม่ต้องเติมท่าน
(ลึกๆในใจก็แอบอมยิ้ม Smiley)เรื่องเสียงอันนี้ก็ลองเล่า
เรื่องลำดับเหตุการณ์มาให้ผมฟังซิครับเผื่อจะเลือกอัน  
ที่ถูกใจได้  

จำได้ว่าเมื่อก่อน Grinผมกับเพื่อนเล่นพิเรณอันเสียง
ต่างๆที่เราพากกันลงไป  รู้สึกว่าจะมีเสียงตีเหล็ก
เสียงคนชกกันเสียงไม้หัก  (เสียงตดก็มีนะ Grinไม่รู้ว่า
เป็นเสียงใคร   Lips Sealedอุบาท์แมนจริงๆ)  น่าจะมีเก็บไว้ Grin  
เดียวจะลองค้นๆดูว่าจะใช้ได้ไหม

ส่วนนี้เป็นคลิปที่เขาทำกัน Cheesyก็โปรแกรมเดียวกัน
กับที่คุณกำลังใช้อยู่นี่และ  เอาไปดูซะจะได้เกิดไฟ

http://www.youtube.com/watch?v=EGLB4UqgPOE&mode=related&search=

http://www.youtube.com/watch?v=DpALqPcyxEo&NR=1

[url]http://www.youtube.com/watch?v=ITgD_Yp4Nx8&mode=related& search=
[/url]

ส่วนอันนี้เป็นตัวละครจากในเกมต่างๆที่เขาแยกเอาไว้เพื่อจะ
เอามาทำเป็นคลิป
http://sdb.drshnaps.com/SpritesSNES.htm

ที่คุณทำเป็นเรื่องที่ใหญ่ๆมากๆ(น่าจะใช่นะในความคิดของคุณ Smiley)
ฉนั้นผมก็จะขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจช่วยคุณแบกภาระชิ้น
ด้วยอีกคน
Back to top
« Last Edit: 05.09.07 at 01:49:29 by gagtan »  

IP Logged

gagtan

Reply #21 - 05.09.07 at 01:56:17

ส่วนคนอื่นที่เขาอยากช่วยก็ Smileyมีนะแต่หมู่นี้เขาไม่ค่อยว่างกัน
ก็เพราะช่วงนี้มีกิจกรรมภาคสนามเยอนะะครับ Grin  
ก็เลยไม่ว่าง

ไหนจะต้องไปทำหนังสั้นกาวินแมนเอย
ซ้อมบอลเอย  แถมนี่ก็ใกล้วันมิตี้อีก Grin  

ปล. Grinดีครับดีเป็นเวปที่ดีมีกิจกรรมเยอดี
Back to top

IP Logged

dui

เรารัก TCS YaBB และS.D
. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #22 - 07.09.07 at 22:31:37

Kissแบบว่าดีใจอะครับ  เหมือนมีเพื่อนช่วยทำอีกหน้าที่นึง
งั้นเดี๋ยวเริ่มกันตรงจุดที่ว่า  พรุ่งนี้เสาร์ที่8 กันยายน 50   ผมจะไปแสกน
สตอรี่บอร์ด ส่งให้ท่านGagtanกับพี่ฮาตะ(พี่เค้าเป็นเจ้าของเรื่อง)  ผมเองก็แค่รู้คร่าวๆว่า แค่เขียนภาพ แล้วก็บรรยายใต้ภาพ   ถ้ามีไรเพิ่มเติมเรื่องสตอรี่บอร์ดบอกผมด้วยนะครับ
     ในนั้นก็คงจะบอกว่าฉากนั้นต้องมีเสียงอะไรบ้างแหละครับ  อย่างฟ้าร้องฟ้าผ่า หรือตด ถ้าไงท่านgagtanรู้เรื่องขั้นตอนการทำอนิเมชั่นเพิ่มเติมให้ผมบ้างนะครับ
เดี๋ยวจะลองอัพ งานตัวใหม่ คราวนี้เป็นฝั่งผู้ร้ายอะครับ 30วิเห็นจะได้ Kiss
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #23 - 08.09.07 at 02:24:50

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=8396
ตัวนี้เป็นโปรแกรมรวมไฟล์MP3

ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้บ้างหรือเปล่า Grin
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #24 - 08.09.07 at 02:50:24

แป่ดๆๆๆๆๆๆ!!....ป้าดดดดดดดด!!!...ปุ๋งงงๆ.......ฟี้....... Shockedอั่คร์....ไปกินไรมาเนี่ย..... Cryปอดอักเสบเรยยยย
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

gagtan

Reply #25 - 08.09.07 at 02:59:45

Dark_Talon wrote on 08.09.07 at 02:50:24:
แป่ดๆๆๆๆๆๆ!!....ป้าดดดดดดดด!!!...ปุ๋งงงๆ.......ฟี้....... Shockedอั่คร์....ไปกินไรมาเนี่ย..... Cryปอดอักเสบเรยยยย

เป็นมากไหมครับ Undecidedปั่นงานมากไปหรือเปล่า
อดนอนทั้งคืนละซิ Smiley พักร้องซักอาทิตย์2อาทิตย์
เจ้านายคงไม่ว่ามั้งครับ Grin
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #26 - 08.09.07 at 23:46:54

Roll Eyesท่านGagtanงับ   ต้องขออภัยงับ ร้านคอมเขาปิดน่ะครับ เลยส่งไม่ได้
ท่านgagtan เล่นmsnบ้างไหมครับ ขออีเมล์ได้ไหมครับ แบบว่าจะได้คุยสดๆ Roll Eyes
เพลงทำนองนาคา มันส์จริงๆ ไม่น่ารีบจบเลยสั้นไปนิดอารมณ์ค้าง      ตอนนี้เพลงนี้ผมยังไม่รู้วิธีเอาเข้าflash อะครับ  มันแจ้งอะไรไม่รู้แต่ไฟล์ของพวกร๊อคแมน ใช้ในงานได้เลยอะครับ  เกี่ยวกับนามสกุลไฟล์เพลงไหมครับท่านgagtan  ถ้าไงสอนผมแปลงไฟล์ให้มันเป็นไฟล์เดียวแบบเพลงของร็อคแมนได้ไหมครับ Kiss

ว้าววท่านdark talonก็เข้ามาด้วย   ดีใจมากๆครับ  ขอรูปSD นาคาหลายๆมุมได้ไหมครับ ผมจะเอามาเป็นแม่แบบSD Naka animation อะครับ ยิ่งลายละเอียดน้อยๆเหลือแต่ภาพร่างยิ่งดีครับ เพราะตอนเอามาทำflash  ยิ่งเป็นเส้นร่างยิ่งดีน่ะครับ  วันงานmeeting ถ้าพบท่านDark talonขอลายเซนต์ ด้วยนาครับ  จะขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึกด้วยงับ Kiss

Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #27 - 10.09.07 at 00:18:23

http://www.uploadtoday.com/download/?09714c73013cb9f96241006da18db174

ผลงานตัวใหม่จ้า   แต่ขอแจ้งก่อนดูว่า  ตัวอเวคกี้  จะมีการเปลี่ยนแปลงอีกทีงับ
Kiss
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #28 - 10.09.07 at 00:55:00

Shocked ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ  อีกหน่อยต้องระดับเทพแน่ๆ  Kiss
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

gagtan

Reply #29 - 10.09.07 at 01:05:39

...

ปลุกใจเสือป่าของบิ๊กแอ๊ด

...

แสงสว่างของอีโบล่า

...

วัดใจของซิลี่ฟูล

Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #30 - 10.09.07 at 01:11:23

ตอนแรกๆผมกะจะเอาร็อกX5กับ
ดราก้อนบอล(เปิดภาคบลู)แต่คิดอีกที
มันเป็นเพลงของการ์ตูนอื่นก็เลยอยาก
ใช้เพลงที่ไม่ใช่เพลงการ์ตูน  เพราะคน
ส่วนใหญ่มั๊กจะติดลูกๆเดิมๆของการ์ตูนนั้นมากกว่า Smiley

3เพลงนี้จังหวะเปิดเพลงมันมากครับ
น่าจะเหมาะกับฉากเปิดตัว Grinวิมอไซค์
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #31 - 15.09.07 at 21:12:17

Cry   น้ำท่วม อำเภอหล่มเก่างับ ที่มีข่าวน้ำป่าจาก จ.เลย ไหลเข้า จ.เพชรบูรณ์ อ หล่มเก่า   บ้านผมเลยปริ่มๆ   ตัวอำเภอโดนจังๆ  แต่ก็มีผลต่อการทำงานด้วยครับอาทิตย์นี้ไม่ได้แตะเครื่องคอมเลยมัวขนของหนีน้ำ   Cry  

คนวาดฉากก็ไม่มีสงสัยต้องลุยเอง  เกรงว่าฉากจะเหมือนเด็กอนุบาลวาด Cry
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #32 - 16.09.07 at 02:04:03

เออต้องของโทษคุณduiเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ
ที่วันนี้ผมไม่ได้ตอบMคุณกลับไปเป็นเพราะว่า
ติดภาระกิจบางประการเลยทำให้คุณต้องรอเก่อ

(บอกไปแล้วกลัวว่าคุณจะเสียใจ)ติดเล่นเกมอยู่นั้นและครับ
ผมก็เลยไม่รู้ว่ามีใครเข้ามาคุยกับผมมั่ง

ผมรู้สึกผิดมากเลยนะครับที่ปล่อยให้คุณ
ทำงานอยู่คนเดียวแล้วตัวเองก็เอาแต่เล่นเกม
เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้าทั้งอาทิตย์ผมก็จะไถ่โทษด้วยการ
ทำงานเพิ่มขึ้นเป็น2เท่า  

ปล.ส่วนเพลงที่คุณขอมาผมก็จะลองหาให้นะครับ Smiley
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #33 - 16.09.07 at 02:20:00

dui wrote on 15.09.07 at 21:12:17:
Cry   น้ำท่วม อำเภอหล่มเก่างับ ที่มีข่าวน้ำป่าจาก จ.เลย ไหลเข้า จ.เพชรบูรณ์ อ หล่มเก่า   บ้านผมเลยปริ่มๆ   ตัวอำเภอโดนจังๆ  แต่ก็มีผลต่อการทำงานด้วยครับอาทิตย์นี้ไม่ได้แตะเครื่องคอมเลยมัวขนของหนีน้ำ   Cry  

คนวาดฉากก็ไม่มีสงสัยต้องลุยเอง  เกรงว่าฉากจะเหมือนเด็กอนุบาลวาด Cry

เอาใจช่วยให้น้ำลดไวๆนะครับ  Wink  Kiss

สิ่งดีๆมักมาหลังฝนเสมอ  Kiss

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

gagtan

Reply #34 - 25.09.07 at 02:51:01

ไม่รู้ว่าเอามาเก่อหรือเปล่า Smiley
Back to top

Houses.JPG (52 KB | )

IP Logged

gagtan

Reply #35 - 25.09.07 at 02:53:13

เอาไปดัดแปลงได้ Smiley
Back to top

FF3Tileset.JPG (123 KB | )

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #36 - 02.10.07 at 02:39:47

Cry  เพิ่งมีโอกาสได้ต่อเน็ตอะครับ    ขอบคุณ gagtan   ด้วยนะครับสำหรับรูป พร้อมดูดอยู่แล้วครับ  เรื่องมุขฮาๆใช้ได้มั่งไหมครับ ส่งมุขมาให้อ่านบ้างนะครับที่d_dpt2@hotmail.com  ตอนนี้ผมติดปัญหาเรื่องเวลา เยอะพอสมควรน่ะครับ   เนื่องจากใกล้ปิดเทอม  เลยต้องเตรียมตัวเรื่องการขายขนมจีบ(กิจการบ้านผม)เย้ออออ เพราะรายได้หลักมาจากการขายกลางวันให้นักเรียน  พอโรงเรียนปิดก็กระทบรายได้หลักครับ  Cryช่วงนี้เลยมีเวลาให้งานน้อยลง   เลยอาศัยว่าลุกขึ้นมาทำตอนดึกๆอะครับ)   พี่ฮาตะ  หรือสมาชิกท่านอื่น มีแก๊ก มีมุข เกี่ยวกับSD นาคา ก็ช่วยเขียนๆมาให้อ่านบ้างนะครับ เพราะหาตอนจบไม่เจอครับ  Shocked    
อ้อ  เสียงสายฟ้า   ฟ้าผ่า  หรือเสียงแบบไฟดูด   มีให้โหลดได้ที่ไหนมั่งอ่าครับ Cry
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #37 - 04.10.07 at 14:09:20

ระเบิด Smiley
Back to top

bom_bom.JPG (147 KB | )

IP Logged

gagtan

Reply #38 - 04.10.07 at 15:54:50

อันนี้เป็นพวกของกะจุกกะจิก Grin
Back to top

zza.JPG (195 KB | )

IP Logged

gagtan

Reply #39 - 04.10.07 at 15:56:09

ลูกพลังกับสายฟ้า Grin
Back to top

zzb.JPG (70 KB | )

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge