THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
งาน 2D NAKA (Read 16774 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
งาน 2D NAKA
30.08.07 at 02:00:30

Coolโดยฝีมือ คุณ dui ครับ

เป็นแนว SD ติชมได้ คลิ๊กที่ภาพเลยครับ ...

...

คุณ dui  ต้องการหาทีมทำในส่วน เพลง และ ฉาก เพื่อใช้ประกอบครับ

แจ้งความประสงค์ที่กระทู้นี้ได้เลย

งานนี้ยังเป็นงานเทสท์ ครั้งแรกครับ

ฝีมือไม่เลวเลยทีเดียว

งานสำเร็จ อาจได้เห็นเต็มๆในงานครบรอบ 6 ปีเว็บครับ   Kiss

Back to top
« Last Edit: 30.08.07 at 02:03:20 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

yamorider
ACTION HERO

ライダー 変身!!!!

กทม.
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Re: งาน 2D NAKA
Reply #1 - 30.08.07 at 02:15:03

โอ๊ะ ๆๆ น่าสน ติดตามคับ
Back to top

IP Logged

chaiya
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #2 - 30.08.07 at 02:21:22

เยี่ยมมากๆครับ เป็นทีเซอร์ได้น่ะนี่ อยากให้มาทํากะ จ้าวสมิงของผมจังเยย
Back to top

IP Logged

dui

เรารัก TCS YaBB และS.D
. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #3 - 30.08.07 at 02:21:25

Smiley ครับผม ขอบคุณ ทีมงานthai-toku ที่ให้โอกาสตรงนี้กับผมครับ Kiss
แล้วก็ขอบคุณพี่ฮาตะที่ให้กำลังใจและคำแนะนำ ขอบคุณครับ(แต่งานยังไม่เสร็จนะครับ)

ก็ประกาศอย่างที่พี่ฮาตะนะครับ  เพราะผมมือสมัครเล่น เลยขาดอะไรหลายอย่างแต่ที่ต้องการด่วนตอนนี้ก็ดังนี้ครับ
1.ตอนนี้ผมต้องการพึ่งคนที่วาดฉาก   ขอเป็นไฟล์ bmp  256สีน่ะครับ  เวลาแปลงไฟล์สีไม่ค่อยเพี้ยนดี  
2. คนแต่งดนตรีประกอบ  และทำเสียงเอฟเฟค อะครับ
ฝากด้วยนะครับ
Back to top

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #4 - 30.08.07 at 02:22:00

ลองผสมผสมกันหลายๆโปรแกรมดิครับ น่าจะได้เอฟเฟ็คท์ที่หลากหลายขึ้นนะครับ

ผมก็พอทำได้ แต่ติดปัญหาตรงขี้เกียจวาดเนี่ยดิ Cheesy
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #5 - 30.08.07 at 02:29:06

ผมมีเพลงนาคาที่คุณเจอร์รี่F4ทำไว้
กับอีกอันเป็นทำนอง Smiley  

จะเอาไหมครับเดียวจะอัปให้ Grin
Back to top

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #6 - 30.08.07 at 02:39:19

เสียงเอฟเฟคหาโหลดได้ตามบิททั่วไปครับ เพียบ
Back to top

IP Logged

Agilan
HUMAN
**

Reply #7 - 30.08.07 at 02:58:54

แจ่มเลยครับพี่ หุหุ Cool
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #8 - 30.08.07 at 03:15:45

นี่เป็นเสียงเกมซาว์แทร์กของ
เกมร็อกแมนไม่รู้ว่าจะใช้ได้ป่าวนะครับ
http://www.interordi.com/mega_man_pc/music/rockman6/
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #9 - 30.08.07 at 08:04:48

Wink  ทำดีมากdui   Cool  รอชมก้าวต่อไปครับ สำมะเร็จแล้ว อย่าลืมแนะนำพี่มั่งนะ  Kiss
Back to top

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #10 - 30.08.07 at 08:07:03

Shocked Cool Thanx Cool
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #11 - 30.08.07 at 08:36:52

คุณdui  ฝีมือก้าวหน้าไปเยอะเลย Cool Cool
Back to top

IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #12 - 30.08.07 at 08:54:14

Sadคุณgagtanนี่..ข้อมูลเพียบเลยแฮะ..เพิ่งรู้ว่ามีเว๊ปที่มีซาวนด์เกมให้โหลดด้วยอะ Coolครัยก้อด้ายยยย...ผลักโผมลงจากหลังเขาที....โลกทรรศน์แคบจังเลยตรู... Sad Sad
เอ่อ..มัยเราวาดSDไม่น่ารักอย่างงี้มั่งหว่า...ดนตรีน่ารักดีฮะ Grin
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

dekchaidear
Ex Member

Reply #13 - 30.08.07 at 22:23:45

ผมว่ายังดูเรียบๆอยู่นะครับ แต่ผมคงทำไม่ได้แบบพี่หรอกครับ(ทำไม่เป็นเลย)
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #14 - 30.08.07 at 22:23:57

Roll Eyesโอ้วดีใจจริงๆเลยมีคนเห็นผลงานเราแล้ว
ผมใช้เน็ตของ tot แบบ2ชม ต่อครั้งอะครับ     เลยเข้าไปโหลดบิทไม่ได้ง่ะ Sad

ท่าน gagtan มีไฟล์เสียงไรอีกผมรับหมดเลยครับ

อ้อ  ถ้าบางทีคุย msnกันอยู่ดีๆแล้วผมหายไปต้องขออภัยอย่างยิ่งนะครับเพราะแถวบ้านผมไฟฟ้าตก และดับบ่อย   ตกขนาดที่ว่าเครื่องสำรองไฟเจ๊งไป2   จอพังไป1เลยอะครับ      ตกลงกับศรีภรรยาว่าจะเข้าเน็ตได้อาทิตย์ละไม่เกิน3ครั้ง   แต่ช่วงนี้อาจหยวนๆให้เพราะมีผลงานให้ท่านอื่นๆได้รับรู้น่ะครับ

งานด้านanimation ใครมีคำแนะนำชี้แนะผมยินดีรับฟังมากๆเลยนะครับ  เพราะตอนนี้ผมก็ได้แม่แบบจาก title ของ Ragnarok Battle Offline  และนางอุทัยเทวีน่ะครับ  ตอนนี้เริ่มๆตันเนื่องจากผมทำงานการวาดฉากหลัง  ไม่เป็นเอาเลยครับ
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #15 - 30.08.07 at 22:36:06

Cool  เนื่องจากผมเล่นเกมส์นี้ก่อน  แล้วค่อยมารู้จักเกมส์flash   แล้วค่อยมารู้จักหนังสือทำanimation โดยFlash     เกมส์นี้เลยมีส่วนเปิดหูเปิดตาผมอะครับ(ฉากไตเติ้ลรวมทั้งตัวเกมส์ด้วย)

อันนี้สำหรับคนที่ยังไม่รู้จักเกมส์นี้นะครับhttp://ragnarok.asiasoft.co.th/microsite/rb/download.html
ลองโหลดดูครับ 15 mb  
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #16 - 31.08.07 at 15:20:47

ตัวนี้เป็นเพลงครับ Grin ที่คุณเจอร์รี่F4แต่ง

...

ส่วนอันนี้เป็นทำนองครับมันมาก Grinแต่ผมก็จำไม่ได้
แล้วนะครับว่าอันนี้สมาชิกท่านใดเป็นคนแต่ง

...

ตัวนี้เป็นต้นแบบเพลงนาคี Grinที่พี่ฮาตะไปเอามาจากไหนก็ไม่รู้

...

ตัวนี้เป็นเพลงประกอบที่ใช้ตอนแปลงร่างนะครับ Cheesy  

...
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #17 - 03.09.07 at 00:38:22

Shocked  ขอบคุณครับ   ท่าน gagtan     มาคราวนี้ผมอยากทราบว่า  เค้ามีขายแผ่นเสียงเอฟเฟคกันบ้างไหมครับ  ไอ้แบบที่มีเสียงทั่วๆไปเพื่อมาทำเสียงประกอบ อย่าง เสียงรถ  เสียงนกร้องจิ๊บๆ จ๊าบๆ   เสียงปืน ปัง ๆ     เสียงดาบเลเซอร์    
หรือท่าน gagtan จะมาเป็นฝ่ายsound ให้ผมแบบเต็มๆเลยครับ จะได้ส่ง sotry bord ให้ท่านช่วยอีกแรง    แต่อย่างไรก็ตามผมต้องมีชื่อท่าน gagtan ลงในเครดิตอยู่อย่างแน่นอนครับ  แต่ช่วยอีกนิดได้ปะ   Roll Eyes
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #18 - 04.09.07 at 15:02:10

แค่เสียงเอฟเฟกหาได้ทั่วไปตามเวปเขียนเกมครับ
เดียวจะลองหาให้อีกแรง  แต่มันคงไม่ใช่เรื่องง่ายๆแน่ Grin  

ที่ผมช่วยไม่ได้หวังจะมีชื่ออยู่ในทีมงานหรอกครับ
แค่ผมเห็นคนในบอร์ดเป็นพี่เป็นน้องกันมีอะไร
ก็ช่วยๆกันไปก็แค่นั้นเองและครับ  ถ้ามีของก็อัพให้ (ถ้าไม่ขี้เกียจ Grin)
ถ้าไม่ก็จะช่วยๆหา Smiley
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #19 - 05.09.07 at 00:32:37

Shockedจ๊าก  หากผมพูด(พิมพ์) อะไรที่ไม่เข้าท่าไป  ท่านgagtan ก็อย่าถือสาผมเลยนะ
กลัวท่านเข้าใจผิด   ผมไม่ได้คิดว่าท่านgagtanทำเพื่อชื่อเสียงเลยนะครับ
แต่ในความหมายของผมคือ  ท่านgagtanช่วยหาเพลงช่วยup loadให้ผมยินดีอย่างยิ่งที่จะขอใส่ชื่อท่านประดับไว้เป็นเครดิตเอาไว้ เพราะซึ้งในน้ำใจท่านเน้อ Grin
มีเว๊บที่ให้โหลดเสียงประกอบแบบฟรีๆมั่งไหมครับ  แนวๆว่าใส่ชื่อเสียงอย่างเช่นเสียงฟ้าผ่า  แล้วขึ้นมาให้โหลด  มีแบบนี้มั่งไหมครับ  เว็บเกมส์ที่ว่ามีเว๊บอะไรบ้างเหรอครับ   คือทำๆไปแล้วแต่งตรงนี้เพิ่ม ฉากนั้นเพิ่มอีกนิด  เลยยังระบุไม่ครบว่าอยากได้เสียงอะไรบ้างน่ะครับ Cry
   ตอนนี้ยิ่งๆทำไปยิ่งเหมือนกับว่างานมันโตเกินกว่าผมจะทำได้เองหมดน่ะครับ อย่างฉากหลัง เสียงประกอบ   ตอนแรกๆคิดว่าไม่ค่อยสำคัญ  ตอนนี้กลับต้องหา  นี่ยังไม่นับพวกมุมกล้องอีก  โอยอีกหลายอย่างเลยงับ Sad
   ท่านอื่นมาอ่านแล้วก็อย่าเพิ่งน้อยใจนะครับอย่างพี่ลู ก็ให้พื้นที่ในการแสดงออก และช่วยหาข้อมูลอื่นๆเวลาผมขอน่ะ  พี่ฮาตะก็ช่วยให้ข้อมูลและอื่นๆ และก็อีกหลายท่านที่ผมยังไม่ได้เอ่ยนาม ณ ที่นี้   เดี๋ยวกะว่ารวบทีเดียวเลยงับ Embarrassed

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge