THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
แนะนำ ตัวละครหลักใน ... นาคา (Read 6875 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
แนะนำ ตัวละครหลักใน ... นาคา
26.08.07 at 22:20:30

Wink ตัวละครหลัก ร่างคน ทั้งใน คอมมิกส์ และ ซีรีย์

ไปทำความรู้จักพร้อมๆกันเลยครับ

...

การันต์  หรือ นาคา   สตั๊นท์หนุ่มตัวประกอบ ที่มักจะได้รับแต่บทร้าย
แตกต่างจากชีวิตจริงโดยสิ้นเชิง
หนุ่มหน้าตาธรรมดา ซื่อตรง ใจร้อน แต่เป็นคนดีมีคุณธรรม
มีปูมหลังฝังใจเพราะกำพร้า ไม่รู้ที่มาของตนเอง
เชี่ยวชาญด้านหมัดมวย และการต่อสู้ทุกแขนง
ได้รับการคัดเลือกจากนาคะบุตร ให้มาปกป้องโลกนี้จากเหล่าร้าย
ด้วยพลังแห่ง เพชรนาคา  จาก แหวน เนตรนาคา

โดยเหตุผลนั้น ยังคงเป็นปริศนา ...

...

อาวินน์ หรือ วินน์    นักข่าวสายบันเทิง เพื่อนสนิทของ การันต์
เพราะเป็นเด็กกำพร้าเหมือนกันและเติบโตมาด้วยกัน  
ฉลาด หลักแหลม ชอบ สนใจศาสตร์ลึกลับ และเรื่องราวในตำนาน
เป็นคู่หูที่ดีของการันต์ มีพลังลึกลับบางอย่างในตัว

ที่แม้แต่ตนเอง ก็ยังไม่รู้ ...

...

วายุ  หรือ ครุฑา  หนุ่มหล่อไฮโซ พระเอกละคร และนายแบบ
ไม่ถูกชะตากับการันต์อย่างมาก หาทางกลั่นแกล้งทุกครั้งที่มีโอกาส
ดูภายนอกเป็นคนดีเหมือนหน้าตา

แต่ภายในแฝงด้วยพลังอันร้ายกาจที่คุกรุ่น รอวันเปิดเผย ...

...

มุจรินทร์ หรือ นาคี นางแบบสาวพราวสเน่ห์ เซ็กซี่และน่าหลงไหล
อีกด้านหนึ่งเธอคือ นาคี นาคสาวตระกูลนาคสีรุ้ง
ผู้ซึ่งไม่มีใครคาดเดาออกว่า เธอเป็นมิตรหรือศัตรู

เช่นเดียวกับบุคลิกที่ดูลึกลับ และ ล้ำลึก ของเธอ ...

...

เพียงเกตุ หรือ ครูเกด  ครูสาวใจดี มีชาติตระกูล
ผู้อุทิศตนเพื่อเด็กๆในชุมชน ที่ถูกพ่อแม่ทอดทิ้ง
เป็นกำลังใจที่ดีให้กับ การันต์ และ อาวินน์ ซึ่งเคยเป็นเด็กกำพร้าทั้งคู่

และเป็นคนที่ทั้งคู่หลงรัก ...

...

แจ๊ค   ลูกชายคนเล็กของจ่าปอ ดูเป็นคนที่ดูเหมือนมีอาการทางประสาทนิดๆ
ต๊องๆ เอ๋อๆ มักทำอะไรที่คนไม่คาดฝัน จนกลายเป็นเรื่องตลก  
บางครั้งก็เป็นภาระ  ฝันอยากเป็นฮีโร่

แต่ลึกๆ มีอะไรมากกว่านั้น ...

...

จสต.ปรเมศว์ หรือ จ่าปอ ข้าราชการตำรวจเกษียณอายุ
ที่ใช้ชีวิตในบั้นปลายอย่างมีความสุข เข้าใจชีวิตอย่างถ่องแท้

จึงมักให้ข้อคิด และคำแนะนำที่ดีต่อการันต์ และอาวินน์เสมอ

...

ภุชงค์  หลานชายจ่าปอที่ลูกชายและลูกสะไภ้ทิ้งไว้เป็นภาระ
หลังจากที่ทั้งคู่เสียชีวิตด้วยฝีมือของเหล่าร้าย
เป็นเด็กฉลาด มีความเป็นผู้นำสูง

จนได้รับเลือกจากเพื่อนๆให้เป็นหัวหน้าโครงการ ... ยุวชนนาคา

...

นาคะบุตร  พญานาคผู้ดูแลและครอบครอง แหวนเนตรนาคา
ในนครบาดาลมากว่าพันปี เคยสวมเกราะในร่างนาคามาก่อน
และกลับมาเพื่อตามหาผู้ที่มีคุณสมบัติที่จะมาปกป้องโลกในสหัสวรรษนี้
คอยช่วยเหลือ การันต์ และ นาคา ทุกครั้งที่เผชิญภาวะคับขัน

ภาพคาแรกเตอร์ทั้งหมด เป็นฝีมือ คุณ ตาลัน ครับ
Back to top
« Last Edit: 15.09.07 at 13:06:23 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

V-PetEz
FIGHTER

•๐[-HHQ RidErz-] ๐•

Re: แนะนำ ตัวละครหลักใน ... นาคา
Reply #1 - 26.08.07 at 22:24:13

Cheesy Cool  
Back to top
« Last Edit: 26.08.07 at 22:27:04 by V-PetEz »  
passion-z.hi5.com  
IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: แนะนำ ตัวละครหลักใน ... นาคา
Reply #2 - 26.08.07 at 22:33:49

แหม่มีคำคมของแต่ละคนด้วยแนะ Smiley
Back to top

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #3 - 26.08.07 at 22:39:42

อุเหม่ ...น่าจาลงสีซะหน่อยนะ  Cheesy

ชอบคำคมของแต่ละตัวเหมียนกัลลแฮะ
แต่ของแจ๊คกะจ่าปอนี่ยังไง ยังไงอยู่นะครับเนี่ย

Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #4 - 26.08.07 at 22:59:25

เริ่มผุดขึ้นมาแล้ว Cool Thanx Cool
Back to top

IP Logged

oooad
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #5 - 27.08.07 at 00:42:08

Cool Cool Cool Kiss Kiss Kiss Kissลงสีด้วย  อยากดู Cool Cool
Back to top

IP Logged

chaiya

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #6 - 27.08.07 at 01:20:41

ขยันมากๆครับท่าน
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Reply #7 - 27.08.07 at 12:05:54

สุดยอดๆ Cool  Cheesy นาคา สู้ๆ
Back to top

IP Logged

peterchen
TRAINING HERO LEVEL2

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #8 - 27.08.07 at 17:22:04

สวยจังไม่ทำเป็น คลิปแอนนิเมชั่นอีก Cool Cool Shocked Shocked Shocked Embarrassedเหรอ
Back to top

IP Logged

timekeshi
HUMAN
**

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #9 - 27.08.07 at 17:22:24

ง่ะ คาแรคเตอร์ไหนเหมือนผมนิ  Undecided
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #10 - 27.08.07 at 17:46:50

มีสปอร์ตเรนเจอร์ด้วยเหรอครับนั่น  Cool Cool
Back to top

IP Logged

mesameta

IIPecpacHo, He KoHAyKToP
, B Moe 6ecT , Bce TecT
He 6JINHA รักษาสิทธิของตั
วเอง บรรเลงเรื่องที่
รู้ผิดชอบชั่วดี ไม่ตามตบตีราวี
ให้เห็นว่าตัวกา ลีนั้นคือเรา
ไม่เงียบเหงานั่ งนิ่งถ้าเราคือข
องจริงแน่แท้

273/1 Moo2 T.Padad A.Muang Chaingmai
Reply #11 - 27.08.07 at 18:17:21

ขอให้ทันวันที่23นะครับอยา
กดูผมดูเนื้อเรื่องแล้วมัน555 ไปหน่อยนะหวังว่ารายละเอียดที่ยังไม่รู้น่าจะไม่เหมือนนะครับ Cheesy
Back to top

7

IP Logged

onicry
FIGHTER

Reply #12 - 27.08.07 at 21:47:22

ถ้าตัวจิงเอาผมไปเล่นนะคับ 55+5 Lips Sealed
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #13 - 27.08.07 at 22:13:39

onicry wrote on 27.08.07 at 21:47:22:
ถ้าตัวจิงเอาผมไปเล่นนะคับ 55+5 Lips Sealed

ได้ครับน้องพี

บทแจ๊คยังว่างอ่า  Cheesy
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #14 - 28.08.07 at 08:13:57

ตัวละครแต่ละตัวมี "MOTTO"  คติคำพูดประจำใจดีครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

mesameta

IIPecpacHo, He KoHAyKToP
, B Moe 6ecT , Bce TecT
He 6JINHA รักษาสิทธิของตั
วเอง บรรเลงเรื่องที่
รู้ผิดชอบชั่วดี ไม่ตามตบตีราวี
ให้เห็นว่าตัวกา ลีนั้นคือเรา
ไม่เงียบเหงานั่ งนิ่งถ้าเราคือข
องจริงแน่แท้

273/1 Moo2 T.Padad A.Muang Chaingmai
Reply #15 - 28.08.07 at 19:57:27

เขียนบทเสร็จหรือยังครับแต่เรื่องคำพูดประจำตัวนี่เห็นด้วยนะ Cheesy
Back to top

7

IP Logged

eknarin2529
HUMAN
**

Reply #16 - 24.09.07 at 18:10:28

สวยดีคับ รอติดตามนะครับ ชอบตัวนาคามากๆเลย อยากรู้จังใครจะมาเล่นเป็นนาคา เเต่ตัวผม ผมว่า ผมเหมาะนะ เหมาะเปน เเจ๊คน่ะ ^ ^
วันนี้เปนอันปังเเมนละกัน ฮี่ๆๆ ไปกอบกู้โลกกกกกกก
Back to top

P1120685.jpg (57 KB | )

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge