THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
S.I.C. Faiz Blaster Form ตลุยวันรับปริญญา !!! (Read 17229 times)
Spider-man
TRAINING HERO LEVEL2

S.I.C. Faiz Blaster Form ตลุยวันรับปริญญา !!!
16.08.07 at 23:41:35

ตอนแรกผมจะต่อที่กระทู้  "ขอเปิดตำนาน Cosplay S.I.C. Faiz Blaster Form 1:1:1:1 " เลย แต่กลัวมันจะยาวไป  อีกอย่างแยกกันไปเลยก้ดีครับ เพื่อบางคนจะได้เลือกดูได้ด้วยนิ

มาเริ่มกันเลยดีก่า........หลังจากอดหลับอดนอนเป็นเวลาหลายชั่วโมง ก็นั่งรถมาถึงมหาลัยในตอนสายๆถึงสายมากๆๆ  ก็รีบมาแต่งตัวเป็นมนุษย์ปุถุชนทั่วไปที่เค้าใส่กันวันนี้ก้คือ ชุดครุย ครับ (รูปชุดนี้ ใครๆก็ใส่กันอย่าไปดูมันเลยครับ....)  และแล้วก็ถึงเวลารอคอย....

.....คือการได้นอนเอาแรงในหอประชุมครับ 55  

......พอได้เวลา สักบ่าย 4 โมงก้เสร็จพิธีเรียบร้อย......

......คราวนนี้ล่ะ ถึงเวลาแปลงร่างแล้ว......!!!

HENSHIN !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

...
Back to top
« Last Edit: 16.08.07 at 23:42:22 by Spider-man »  

IP Logged

Spider-man

Re: S.I.C. Faiz Blaster Form ตลุยวันรับปริญญา !!!
Reply #1 - 16.08.07 at 23:42:56

...

แอน..แอ่น..แอ๊น..!!!  ในสุดไฟส์ก็เริ่มโผล่ศรีษะมาสักกะที.....ท่ามกลางการรอคอยของเหล่าประชา.......(มัใค
รู้้ว่าเอ็งจะมารึป่าวนะ?)

พี่สาว :  ขอทางหน่อยค่ะ....เดินระวังๆนะค่ะ.....ไอ้ตัวนี้ตามันมองไม่ค่อยเห็นค่ะ!
ไฟส์  :  โห..เจ๊ ไปบอกเค้าอย่างงี้เสียฟอร์มแย่เลยอ่ะ.....

...

ไฟส์   :  โธ่ เอ้ย !! แค่นี้ไม่ง้อให้จูงก็ได้  เดินเองก้ได้ฟร่ะ ...ไปล่ะ
พี่สาว  :  เฮ้ย...เอาจริงเหรอ...

คนหัวดำ    :  .....อึ้ง............ตัวไรฟร่ะThanx

...

ไฟส์   :  (หันมาโพสต์ท่าหล่อสัก 1 ที เอาใจแฟนๆ )

...

ไฟส์   :  ออกมาหน้าประตูคณะแล้ว ต้องเก็กท่าหล่ออีกสักนิด.....ชะแว้บ!!
พี่สาวอีกคน(เสื้อชมพู)   :  ต๊าย..ตาย.. ลูกในท้องชั้น จะออกมาบ้ามดแดงเหมือนน้ามันป่าวเนี้ย....เฮ้อ....อ
Back to top

IP Logged

Spider-man

Re: S.I.C. Faiz Blaster Form ตลุยวันรับปริญญา !!!
Reply #2 - 16.08.07 at 23:43:49

...

สาวๆ  :  ว้าว!!  มดแดงสุดเท่ห์  มาถ่ายรูปกันดีกว่าเพื่อนๆ   ....นี้เธอๆ มาดูมดแดงคนนี้สิ เท่ห์จังเลย......(อันนี้ผมแต่งเองล้วนๆ เข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 555  :lol: )

หนุ่มชุดครุย  :  เฮ้ๆ พี่ตากล้อง  ผมจ้างพี่มาถ่ายผมนะ  พี่ไปถ่ายมันทำไมอ่ะ ?

พี่ตากล้อง    :   ......ก็แกมันแต่งตัวไม่แปลกเท่ามันอ่ะดิ.........(ผมถือว่ามันเป็นคำชมล่ะกัน  <_< )

ไฟส์   :   ถ่ายให้ไวๆ หน่อยได้มั้ย  .ตรูเริ่มเมื่อยแล้ว   เกราะมันหนักนะเฟร้ย  !!!!  (คิดในใจ...เพราะถึงพูดไปก้ไม่มีใครได้ยินอยู่ดี  Wink )

...

มาถ่ยรูปกับมารดาสักรูป.....การได้รับการสนับสนุนจากครอบครัวเป็นสิ่งสำคัญที่จะขาดไ

่ได้ในการทำชุดนี้ให้สำเร็จได้นะครับ  :lol:

.....แม่มักให้กำลังใจเสมอด้วยคำถามเดียวกัน เป็นเวลาเกือบ 2 ปี....ว่า....." เมื่อไรจะทำเสร็จล่ะลูกThanx....... :blink: "

จะบาปมั้ยเนี้ย  เอาแม่มาแซว....

...

แฟนๆที่ยืนรอ   :   พี่ครับๆ ขอลายเซ็นต์หน่อยครับ  ผมชอบตัวนี้มานานแล้วครับพี่.....เออ... นี้คือ อุลต้าแมน V 7  ใช่มั้ยครับ ผมจำได้แม่นเลย!!

ไฟส์   :   ......... <_<

อาเฮียเสื้อขาว   :   ...กรูไม่รู้...กรูมาช่วยมันแบกดาบอย่างเดียว......อย่ามาเอาอารายกับกรู.....

...

อาเฮียเสื้อขาว    :    เฮ้อ..กลับบ้านเฮอะ...ไม่มีใครรู้จักเอ็งหรอก...

พี่สาว     :   นั้นสิ  นั่งพักหน่อยก็ดีนะ  จะได้ทำใจได้นะ...

ไฟส์   :   อืม...แต่ล่ะคน...ให้กำลังใจกันสุดๆ......  (แต่ว่า.รู้สึกกางเกงจะเริ่มหลุดตรูดแล้วสินะ.)
Back to top

IP Logged

Spider-man

Reply #3 - 16.08.07 at 23:44:44

...

พี่สาว   :  จะถอดล่ะน้า.....อี๋..หยึย..แหวะ..อ้วก....ทำไมเหงื่อมันเยอะยังงี้อ่ะ?
ไฟส์    :  โอ้ย! ถอดเบาๆหน่อยจิ   หัวคนนะ ไม่ใช่ลูกขนุน :angry:

...

ถ่ายกับแม่แล้วก้ต้องมาถ่ายกะพ่อบ้างดิครับ

ไฟส์    :  พ่อๆ ฝากถือหัวหน่อยดิครับ ผมถือเองเด๋วยืนไม่เท่ห์.....
พ่อ    :    ..........ไอ้ลูกเวง..ใช้แม้กระทั่งพ่อ <_<

...

ไปหาเพื่อนๆดีก่า..สงสัยจะรอเราอยู่แน่ๆเรยยยย!

ไฟส์    :   ฮาโล....ล...ล...  หวัดดีเพื่อนๆ ทุกคน  รอนานมั้ย.....ย....Thanx.......(ครายจะรอมรึง...)

เพื่อนคนที่ 1   :  เฮ้ย ....ย...!!
เพื่อนคนที่ 2   :   อ้า.....อา..!!
เพื่อนคนที่ 3   :   ไอ้....อ...!!
เพื่อนคนที่ 4   :   ฮืม...ม.!!
เพื่อนคนที่ 5   :  เชี่ย...ย.!!...
เพื่อนคนที่ 6   :   เออ......ออ..!!
เพื่อนคนที่ 7   :   ว้า......ว..!!
เพื่อนคนที่ 8   :   .......(อึ้ง...พูดไม่ออก)

...

ไฟส์    :  (รู้สึกเหมือนจะดีใจที่เพื่อนๆ ยิ้มให้)
เพื่อนๆ  :   ........หลายอารมณ์เหลือเกิน ดูภาพประกอบเอาล่ะกันครับ   Tongue

...

ไฟส์    :   อะฮ้า ....เป็นไง  เห็นมั้ยเพื่อนๆผมถึงกะอึ้งเลย   (โดยเฉพาะ สาวเกมทศกัณฑ์ สังเกตที่หน้าครับ  ได้อารมณ์มากๆ 55)
Back to top

IP Logged

Spider-man

Reply #4 - 16.08.07 at 23:45:19

...

เพื่อน  :  เฮ้ย!!  ขอจับนม....เอ๊ย !  จับเกราะอกทีนึงดิ  อยากรู้ว่ามันจะนิ่มๆ หรือแข็งๆนะ  Tongue

ไฟส์   :  ลองเข้ามาบีบดิมรึง..เด๋วมี ไรเดอรืคิก...

...

ภาพอันนี้ไม่มีไฟส์  มีแต่ ฉาวๆครับ  :lol:   ....ไฟส์อยู่ภาพถัดไปฮะ...

...

ไฟส์   : จะลุยเข้าไปล่ะน้า....!!

...

ไฟส์   :  ฮัดช้า.....!!  แอ็คชั่น ....!!  โชะเด่ะ....!!  

สาวโนเกีย   :  ฮาหลู ๆ คูณพ่อขา...รีบมาหน้าคณะหนูเร็วๆค่ะ  มีไอ้มดแดงมาด้วยนะค่ะ !!  

หนุ่มซัมซุง  :  แม่ๆ แม่เห็นไอ้ตัวแดงๆ ป่ะ  รีบๆถ่ายไว้ก่อนมันสูญพันธ์  เอ๊ย !ก่อนมันจะกลับนะครับแม่ !!  

เพื่อนหลบมุม  :   (ซุบซิบ) ฮาโล..เออ...พ่อครับ  แม่ครับ....ผมว่า............ผมคิดว่า  ผมมาผิดคณะนะครับ  คณะผมมันไม่มีอุลตร้าแมนนิครับ...... :blink:

...

วันนี้ขอจบแค่นี้ก่อนนะครับ(ดึกแล้ว)   เด๋วจะมาต่อวันหลังอีกครับ(ยังไม่จบง่ายๆอีกแล้ว 55)  ขอบคุณทุกคำติชม ที่ให้กำลังใจและคอยติดตามครับ  ขอบคุณมากมายครับ :lol:
Back to top

IP Logged

Archman
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก TCS YaBB

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #5 - 17.08.07 at 01:08:54

Congratulation Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

janetera

น้ำหนักบรรทุก/ก ิโลกรัม
= บรรทุกความฝันมา เต็มคัน

เชียงใหม่ (กลุ่มคนรักของเล่นที่มีเพียงน้อยนิดในเชียงใหม่)
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #6 - 17.08.07 at 01:10:09

สุดยอดครับ ผมเปนแฟนพันธ์แท้ของท่านเลยครับ

นับถือ นับถือ  Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #7 - 17.08.07 at 02:04:46

รูปสุดท้ายเข้านึกว่าเป็นสไปเดอร์แมนกันหรือไง Smiley  
เจ๋งมากครับนายแน่มาก Cool  
ผมชอบรูปแรกมากเลยหยั่งกะรูปเปิดตัวฮีโร่ Grin
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #8 - 17.08.07 at 08:31:18

เจ๋ง ... ชอบคำบรรยาย ฮากลิ้ง  Cool  Lips Sealed
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #9 - 17.08.07 at 08:42:54

Cool Cool Cool Thanx
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

willow
FIGHTER

Reply #10 - 17.08.07 at 08:47:22

Cool Cool Cool Cool Cool Cool

สุดยอดครับน้องคิดถึงสมัยก่อนทำละครจริงๆ
Back to top

IP Logged

lottapon
HUMAN
**

Reply #11 - 17.08.07 at 11:09:39

ยินดีด้วยกับการจบการศึกษา (บรรยากาศในภาพดีจริง ๆ)  Cheesy

ดูภาพแล้ว รู้สึกสนุกไปด้วยเลย  Cool
Back to top

IP Logged

peterchen

อุบลราชธานี
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #12 - 17.08.07 at 11:11:47

ขอยืมมาใส่บ้างได้ป่ะ แงแงนะนะ Sad Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

vaay1980

สู่ความเวิ้งว้า งอันไกลโพ้นนนนน
นนน

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #13 - 17.08.07 at 18:48:22

ถ้าใส่ไปรับปริญญาได้คงเท่ห์ไม่น้อยย Cool
Back to top

IP Logged

bAddpigg

AWESOM

home
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #14 - 18.08.07 at 00:52:41

เจ๋งเลยครับ คุณเม่นความพยายามเป็นเลิศ แถมผลลัพธ์ที่ได้ ถือเป็นสุดยอดเช่นกันครับ  Cool Cool Cool Cool

จุ๊ จุ๊ จะบอกว่า มีฝรั่งแอบเข้ามาดูด้วยนะครับ ท่าทางจะสนใจไม่น้อยเลย
http://forums.cosplay.com/showthread.php?p=2048519

ปัญหาของเค้าคือ เค้าอ่านภาษาไทยไม่ออกน่ะครับ ถ้าอ่านออกคงทำตามไปแล้ว นี่ถึงกับไปตามหาวิธีอ่านภาษาไทยกัน เลย

ดีใจจริงๆ คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ
Back to top

WWW baddpigg  
IP Logged

Mr_Y
SECRET SUPER HERO

Reply #15 - 20.08.07 at 20:13:10

เจ๋งครับ มากๆด้วย
Back to top

IP Logged

Spider-man

Reply #16 - 20.08.07 at 22:26:04

รูปสุดท้ายเข้านึกว่าเป็นสไปเดอร์แมนกันหรือไง
- แบบว่าเค้ารู้กันเกือบทั้งคณะนะครับ ว่าผมบ้าสไปเดอร์แมนนะ  Grin

ขอยืมมาใส่บ้างได้ป่ะ แงแงนะนะ
- แต่ต้องมีรูปร่างเท่าผมเลยนะครับ  เพราะทุกชิ้นส่วนถอดพิมพ์มาจากตัวผมเองเลยง่ะ (นอกจากว่าผอมกว่าผมนะครับ)

จุ๊ จุ๊ จะบอกว่า มีฝรั่งแอบเข้ามาดูด้วยนะครับ ท่าทางจะสนใจไม่น้อยเลย
- โห..ขอบคุณครับที่เอามาให้ดูกัน  ผมปลื้มมากนะเนี้ย  แม้จะอ่านภาษาเค้าไม่ค่อยออกก็ตาม   Kiss

Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 20.08.07 at 22:27:30 by Spider-man »  

IP Logged

Spider-man

Reply #17 - 20.08.07 at 22:31:59

มาโพสต์กันต่อแล้วนะคร้าบบ

...

ภาพนี้ใครๆหลายๆคนต้องแอบอิจฉาผมแน่เลย...55 ....ป่านนี้เกราะไหล่ข้างนั้นผมยังไม่ได้เช็ดทำความสะอาดเลยครับ Tongue

สาวทศกัณฑ์   :   ขอถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึกหน่อยนะจ๊ะ พ่อมดแดง...(นานๆจะเจอของแปลกมาให้ดูถึงที่เลย)

ไฟส์   :  โห....ถ้ารู้ว่าใส่ชุดฮีโร่แล้วมันดียังงี้  ผมใส่มาเรียนทุกวันแล้วคร้าบบบบบบบบบ.....บ

...

ไฟส์   :  เฮ้ๆ น้องสาวคนนั้นนะ  เด๋วพี่ไฟส์ จะไรเดอร์คิกให้ทะลุไปถึงหัวใจของน้องเลยนะครับ.....EXSEED  CHARGE........หวื้ด...หวื้ด....

เพื่อนสาว   :   เฮ้ยๆ  เน่าว่ะ!  แกไปจำมาจากไหนว่ะ..ไอ้มดแดงมันจีบหญิงแบบนี้เหรอ ?  หน้าก่ง  หน้ากากก็ไม่ใส่  ยังไปหลีหญิงอีก !

ไฟส์   :   ก็ได้ๆ  ใส่ก็ได้  ...รอแป๊ป....เฮนชิน!!  (อีกรอบครับท่าน)

...

ไฟส์   :  ......COMPLETE.....!!  ....เอ้า!  พวกเรา สู้เพื่อปกป้องค่ายบางระจันของเรานะพี่น้องงงงงง..งง

เพื่อนๆ   :   ตกลงว่ามรึงมาจากเรื่องไหนเนี้ย....กรูเริ่มงงแล้วน่ะเฟร้ย ?! ?

ไฟส์   :   เออ....โทษทีๆ  เอาใหม่ๆนะ  ...เราสู้เพื่อชาวถาปัดกันเถอะ ...เย้ๆ.....(จะไปสู้กะใครที่ไหนอีกนั้นแหละ  มั่วมันได้เรื่อยๆสิน่า.. <_< )

(รู้สึกว่าเกราะหัว มันชักอยากจะเริ่ม CAST OFF ออกจากหัวผมแล้วนะ  ดูดิ:blink: )

...

ไฟส์   :  ไม่เปงไรนะเพื่อนๆ  ไว้โอกาสหน้ามาเจอกันใหม่ ยามเมื่อชาติต้องการอีกนะ   BYE  BYE   ( เก็กหล่อก่อนกลับอีกสัก 1 ที  โช้ะเดะ!!)

เพื่อนๆ  :  โอเค ๆ  .....คราวหน้าถ้าจะมาอีกบอกด้วยน้า...จะได้เตรียมมาขอหวย และถูเลขที่เกราะด้วย  เพื่อขลังนะ....นี้ๆแล้วอย่าไปบอกใครล่ะว่าเป็นเพื่อนพวก
                เรานะ  BYE  BYE

ไฟส์   :   ............  -_- ''  (พูดไม่ออก.....ปลื้มเพื่อนๆจนน้ำตาไหล... :lol: )
Back to top

IP Logged

Spider-man

Reply #18 - 20.08.07 at 22:33:52

อันนี้เป็นภาพต่อจากคราวที่แล้วนะครับ ตอนแรกกะจะโพสต์รวดเดียวเลย แต่มันติดหลายๆอย่าง เลยเพิ่งจะมีโอกาสมาโพสต์ต่อนะครับ โทษทีฮะ :lol:
(ที่จริงมันก็เหลืออีกไม่กี่รูปอ่ะนะ  แต่อยากให้มันจบแบบที่ตั้งใจไว้นะครับ แฮะๆ  )

มาดูกันต่อเลยครับ   Tongue

...

เป็นฮีโร่ก็ต้องมาถ่ายรูปกะเด็กๆ เป็นของธรรมดาอยู๋แล้นครับ  (มีเด็กมาถ่ายด้วยคนเดียวเท่านั้น  นอกนั้นหนีผมหมดเลย Shocked )

....คราวนี้มาชมภาพ(ที่ผมคิดเองว่า)เท่ห์กันดีกว่าครับ :lol:

...

ACT 1 !!

...

ACT 1 !!  ....AGAIN....... Wink

...

ACT 2 !!

...

ACT 3 !!

...

จบแล้วคร้าบบบบบ...บ!!!  

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ ที่ติดตามกันมาอย่างยาวเหยียด หลายภาค หลายตอน ....  ล่อซะหลายกระทู้เลยเรา แฮะๆ Tongue

อ่า.......นึกว่าจบกันแล้วนะสิ..อิอิ....... ยังมีภาพเบื้องหลังแถมต่ออีกนิดนึงครับ  อย่าเพิ่งลุกจากที่นั่งนะครับ   (ยังกะหนังโรง.. Smiley )

...

เพื่อน  :  เฮ้ย! รีบๆใส่หน่อยดิฟร่ะ  เด๋วตูจะรีบไปถ่ายรูปกะน้องแต้วนะเฟร้ย  !!    (หมายเหตุ :  น้องแต้ว = นางเอกเรื่อง น่ารัก ทางช่อง 3 นะครับ เป็นน้องรหัสของไอ้นี้นะ)

กึ่งไฟส์   :  อยากให้เสร็จเร็วๆก้มาช่วยกันใส่หน่อยสิเฟร้ย...บ่นอยู่ได้   :angry:    (ความจริงตอนนั้นมีคนช่วยใส่ถึง 4 คนเลยครับ)

...

และแล้วเมื่อเสร็จสิ้นภารกิจที่ต่อสู้มาอย่างยาวนาน..............ก็ต้องมานั่งเก็บข

งเองสิครับ !!   (ขอบคุณสถานที่เปลี่ยนชุด ห้องรักบี้นะครับ  Smiley )

และภาพสุดท้ายจริงๆๆๆๆๆๆครับ

...

แหล่งที่มาของพลังในวันนั้น(ไม่ใช่ของกินนะ) ........ ของ คาเมนไรเดอร์ไฟส์บลาสเตอร์ฟอร์ม ครับ

จบแล้วครับ  สวัสดี

ปล. ไฟส์ชุดนี้ อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครั้งแรกว่ามันยังไม่สมบูรณ์ดีนัก ตามที่ตั้งใจไว้ครับ ยังเห็นได้ชัดว่าในหลายๆส่วนยังมีที่ต้องแก้ไขอีกเยอะ  และทำเพิ่มอีกมาก
      ดังนั้น ไว้เมื่อมันเสร็จสมบูรณ์เมื่อไร  คงจะมีโอกาสนำภาพมาให้ชมกันอีกนะครับ  ขอบคุณอีกทีครับ :lol:
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #19 - 21.08.07 at 01:00:42

และแล้วนี่ก็เป็นอีกหนึ่งกระทู้ในตำนาน Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge