THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ตอนเด็กๆ มากๆ  มีใครเป็นอย่างผมไหมครับ (Read 21458 times)
s_knight_per
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

ตอนเด็กๆ มากๆ  มีใครเป็นอย่างผมไหมครับ
03.08.07 at 20:42:11

ผมเคยดูไรเดอร์แบล้ค  หรือวีรบุรุษหน้ากากดำ  ตอนที่หน้ากากดำถูกชาโดมูนฆ่าตาย  ผมวิ่งร้องไห้ขึ้นไปชั้นบนแล้วไม่ลงมากินข้าว 2 มื้อ

อีกเรื่องคือตำรวจหุ่นจีบัน  ตอนที่จีบันตาย แขนขาด  มันเป็นภาพที่บาดใจเด็กอย่างผมมากๆ คิดถึงทีไรร้องไห้ทุกที  (จนกว่าจะถึงตอนที่ฟื้นนั่นแหละครับ)

มีใครเคยดูหนังฮีโร่แล้วเป็นแบบนี้บ้างไหม.....  ผมว่าไม่น่าอายหรอกนะ  ก็แบบว่าเด็กมันอินนี่นา
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: ตอนเด็กๆ มากๆ  มีใครเป็นอย่างผมไหมครับ
Reply #1 - 03.08.07 at 22:31:00

ตอนจีบันผมก็เป็นครับ ตกใจสุดๆ อยู่ๆ ก็แขนขาดกระเด็น โชคดีตอนนั้นไม่ได้อ่านหนังสือหรือดูสปอยเลอร์ที่ไหน ก็คิดว่าตายแล้วตายเลย เสียใจไปจนกระทั่งได้ดูอีกตอนนึง อ้าว มันแบบนี้เลยเหรอ  Cheesy

อีกอันคือวินสเป็กเตอร์ ตัวหุ่นยนต์(ไม่แน่ใจว่าตัวไหน) โดนจับแยกชิ้นส่วน แขนไปทาง ขาไปทาง สยองสุดๆ  Cheesy

ล่าสุด โตแล้ว ในกาโอเรนเจอร์ก็มีตอนสีน้ำเงินตาย ตอนนั้นตกใจสุดๆ เพราะใจนึงก็คิดว่าเนื้อเรื่องมันมาซีเรียส ผู้สร้างอาจจะตั้งใจให้ตายซักคนสองคนก็ได้  Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Re: ตอนเด็กๆ มากๆ  มีใครเป็นอย่างผมไหมครับ
Reply #2 - 04.08.07 at 00:22:11

สำหรับคนแก่อย่างผม ก็ ตอนที่ ไรเดอร์แมน ขี้นจรวด แล้ว ระเบิด ครับ
ตอนนั้นเด็กมากๆ จำติดตาเลย ตายจริงด้วยไม่ฟื้น
มาฟื้น ในซีรีส์ตัวอื่น
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #3 - 04.08.07 at 09:12:27

ของผม เป็นตอนที่อุลตร้าแมนตายครับ  Cry Cry
Back to top

IP Logged

7thFunnel
TRAINING HERO LEVEL1

What do you FIGHT for?

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #4 - 04.08.07 at 10:22:44

ของผมคงเป็น Bio Yellow ครับ เพราะเป็นตัวละครผู้หญิงมั้งครับ น่าสงสารมากเลย Shock สุดๆ ตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย ยังคิดว่าฟื้นแน่ๆ แต่.. Shocked
Back to top

WWW none none  
IP Logged

Lucky_J
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #5 - 04.08.07 at 16:39:58

ตอนไบโอเยลโล่นี่ช็อกมากๆเหมือนกัน  รู้สึกว่ามันทำร้ายจิตใจเด็กจริงๆ  แต่ก็รู้สึกชอบนะที่ผู้สร้างกล้าขนาดนี้  โตขึ้นถึงได้รู้ว่าเขาตั้งใจจะเปลี่ยนดาราตะหาก  ก็เลยให้คนเก่าตายๆไปซะแค่นั้นแหละ

โลกแห่งความจริงนี่ทำลายโลกแห่งความฝันได้ชะงัดนักล่ะ
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Reply #6 - 04.08.07 at 17:02:12

ไบโอเยลโล่ ตอน นั้นไม่ได้ดู ตัวหนัง แต่อ่าน การ์ตูน ยังคิดว่า เขา แต่งใหม่แน่ๆ แต่พอตอนหลังมาได้ดูหนัง  Shocked ตายจริง ๆ ไรเดอร์แบล็ค จีบัน ของจริงเลย แต่ก่อนดู แล้ว เห็นพระเอกสู้ไม่ได้เลย เอาดินน้ำมันมาปั้น สู้กะดินน้ำมันสัตว์ประหลาด (ในใจคิดว่า คราวนี้ เราเป็น จีบันและไรเดอร์แบล็คเอง เองไม่แพ้แน่) พอจีบัน ฟื้นค่อย ดีใจหน่อย   Smiley

แต่ไรเดอร์แบล็ค นี้จริงๆครับ  เพราะ ชอบพระเอกมากๆ ในขณะเดียวกันตอนนั้นดู ตัวโกง (ชาโดมูน)มันก็ ลักษณะเป็นแบบเดียวกับไรเดอร์ เลย อินเข้าไปใหญ่ (ในใจคิดว่า ตัวโกงตัวนี้มันเก่งน่าดูทำไงดี พระเอกเรามันไม่กระจอก มา ตอนเดียวตายด้วย) Grin
Back to top

IP Logged

mesameta
SIDE KICK HERO BUDDY

IIPecpacHo, He KoHAyKToP
, B Moe 6ecT , Bce TecT
He 6JINHA รักษาสิทธิของตั
วเอง บรรเลงเรื่องที่
รู้ผิดชอบชั่วดี ไม่ตามตบตีราวี
ให้เห็นว่าตัวกา ลีนั้นคือเรา
ไม่เงียบเหงานั่ งนิ่งถ้าเราคือข
องจริงแน่แท้

273/1 Moo2 T.Padad A.Muang Chaingmai
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #7 - 04.08.07 at 17:33:58

โดน ยาบุกิ จุน ยิงอะไรใส่ตาย หรือเปล่า ไบโอเยลโล่หน่ะ 5555
เฮ้อ หนังหลอกเด็กก็ทำร้ายจิตใจเด็กๆได้ เนอะ 555 เหตุผลมันคงพอๆกับเรื่องราวนั่นแหละ จริงๆเปลี่ยนตัวนักแสดงโดยการตายเขาไม่ค่อยจะทำกันนะครับเพระมันทำร้ายจิตใจเด็กๆ เปลี่ยนไปแง่อื่นก็ได้ อย่างเข็มขัด ไรเดอร์ ไฟฟ์  ไม่เห็นต้องตายเลย  ของผมน่าจะเป็น วาลอีเกิ้ล แต่สุดท้ายก็ถึงวันตายของเหล่าร้ายไม่ใช่เหรอ ยังไงเขาก็ไม่สอนผิดเป็นชอบหรอก  Cheesy
Back to top

7

IP Logged

mesameta

รู้ผิดชอบชั่วดี ไม่ตามตบตีราวี
ไม่เงียบเหงานั่ งนิ่งถ้าเราคือข

273/1 Moo2 T.Padad A.Muang Chaingmai
Reply #8 - 04.08.07 at 17:49:24

ผมก็จำได้ตอนอุลตร้าแมนตาย คนดูทั่วประเทศเลย ฮื้ม ตายได้ยังไงน้อ
Back to top

7

IP Logged

Mozart

Chianmai,Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #9 - 04.08.07 at 18:16:21

อ๊ะ !! นี่มัน กระทู้ดักอายุสินะ เกือบไปแล้วเรา เกือบไปๆ     Cool   Lips Sealedอิ อิ  Roll Eyes
Back to top

http://neraszuri.hi5.com  
IP Logged

ai_moddang

ชื่อตัวเอง

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #10 - 04.08.07 at 18:25:54

แท็คเคิลตาย เศร้า
Back to top

IP Logged

tigerroad197

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #11 - 04.08.07 at 20:50:19

ตอนจบของ ขบวนการเจทแมน ที่หนึ่งในสมาชิกโดนผู้ร้ายวิ่งราวเสียบตายบนเก้าอี้ครับ ดูแล้วอึ้งเหมือนกัน เพราะไม่นึกว่าหนังแนว เซนไต จะจบแบบนี้  Sad
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]

Bangkok
Reply #12 - 05.08.07 at 08:15:15

tigerroad197 wrote on 04.08.07 at 20:50:19:
ตอนจบของ ขบวนการเจทแมน ที่หนึ่งในสมาชิกโดนผู้ร้ายวิ่งราวเสียบตายบนเก้าอี้ครับ ดูแล้วอึ้งเหมือนกัน เพราะไม่นึกว่าหนังแนว เซนไต จะจบแบบนี้  Sad

Sad ใช่ครับ เศร้าสุดๆ แอบตายไม่มีใครเห็น คนอื่นๆ ก็มีความสุขกันอยู่  Cry Cry Cry
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

gagtan

Reply #13 - 06.08.07 at 03:00:25

ของผมไม่มีเรื่องเศร้ามีแต่เรื่องดื่นเต้น
จำได้ครั้งแรกที่ได้ดูกันดั้มวิง Coolอย่างคลั้งเลย
ก็เลยเป็นแฟนกันดั้ม(นักต่อ)มาจนถึงทุกวันนี้
Back to top

IP Logged

HIPPO_MAN
TRAINING HERO LEVEL2

Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #14 - 06.08.07 at 10:50:27

แม่เต่าแดงแทคเคิ้ลครับ  ตอนโจชิเงรุอุ้มแล้วมีดนตรีปะกอบเศร้าสุดๆ Cry
Back to top

IP Logged

s_knight_per
FIGHTER

Reply #15 - 06.08.07 at 13:44:36

ตอนที่ทัคเคิลตาย  ตอนนั้นผมอายุ 20 แล้วครับ  เพิง่มาได้ดู  แต่ก็ยอมรับว่าตื้นตันจริงๆ  ยิ่งได้อ่านการ์ตูนเรื่องมาสก์ไรเดอร์สปิริต  มันก็ยิ่งย้อนรอยความรู้สึกนั้นให้ชัดยิ่งไปอีก  อ่านจบผมถึงกับปิดหนังสือแป๊บนึงเลย  กลั้นน้ำตาก่อน
Back to top

IP Logged

Bumblebee
HUMAN
**

Reply #16 - 06.08.07 at 21:25:34

ตอนเด็กๆไม่เคยเป็นแฮะ แต่โตแล้วกลับเป็น Sad Cry
Back to top

IP Logged

mesameta

Reply #17 - 07.08.07 at 17:34:42

ผมจำได้แม่นเลยเธอชื่อ " มิซากิ ยูริโกะ "
Back to top

7

IP Logged

drof
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #18 - 07.08.07 at 17:52:02

อยู่ในเหตุการณ์เหมือนกันครับ ตอน เยลโล่ โฟร์ วิ่งท่ามระเบิด แล้วก็ตาย
ตอน จีบัน แล้วก็ ไรเดอร์แบล็ค เล่นเอาเซ็งเหมือนกันครับ แล้วก็ของอเมริกา
ในโรโบคอปภาค 2 ที่โดนเครื่องเจาะถนนเจาะซะแขนขากระจุย(ชั่งกิโลขายได้เลย)ดูแล้วเศร้าครับ
แต่ตอนที่ไรเดอร์ v1- x โดนระเบิดตาย(ในหนุมานพบไอ้มดแดง) กลับรู้สึกเฉยๆแฮะ
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #19 - 07.08.07 at 18:14:54

ตอนเซียงเล่งนึ้ง โดนเจ้านักพรตชั่วลวนลาม  ผมอึ่ง แล้วหดหู่ใจ ไปหลายวัน
 จำได้ว่าตอนนั้น เกลียดไอ้นวดจิ๋มที่เป็นนักพรตนั้นมาก  Cry Cry Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge