THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วครับ (Read 7398 times)
Foxz [Dxdx]
TRAINING HERO LEVEL1

(-_-")

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วครับ
15.07.07 at 20:52:55

แสดงแบบโดย เคนซากิคุง เลยครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ต้นแบบเสร็จแล้ว  ขนาดใหญ่ได้ใจเลยครับ

ยังไม่ได้ประกอบส่วนที่กางการ์ดครับ

ลงสี ประกอบเสร็จ  จะเอามาให้ยลกันอีกรอบครับ   Cheesy

โหลดนานหน่อยนะครับ  เพราะยกรูปจากกระทู้เก่ามาด้วย แหะๆ Grin

...

...

เคนซากิคุง  ขี่มอเตอร์ไซค์มาจากญี่ปุ่นเลยนะครับ 5 55+

...

...

...

ความเดิม 2 ตอนที่แล้วครับ
ตอนที่ 1.....
ขนาดความยาวโดยประมาณ 1 เมตรครับ ขาด-เกิน 3 เซนติเมตรครับ

ยังไม่เสร็จดีครับ  นี่ทำต้นแบบก่อนครับ

เสร็จแล้วว่าจะถอดพิมพ์แล้วทำเป็นไฟเบอร์ครับ

คิดว่ายังไงก็จะทำให้กางการ์ดได้ครับ

ส่วนการ์ดก็ทำใหม่  ทำให้ใหญ่เท่ากับในซีรีส์ที่เบลดใช้เลยครับ

นี่ครับเอารูปมาให้ดู  เชิญรับชมได้ตามอัธยาศัยครับ

--------------------------------------------------------------

1. เริ่มแรกก็วาดแพทเทริ์นก่อนเลยครับ  กะขนาดความยาวตามสัดส่วนที่เห็นในซีรีส์

...

...

...

--------------------------------------------------------------------------------

---------

2. หลังจากได้ต้นแบบแล้วก็ลงไม้ลงมือกับงาน  ทำๆไปเรื่อย ทีละเล็กทีละน้อย
งานก็คืบหน้าไปได้นิดหน่อย

...

...

--------------------------------------------------------------------------------

------------

3. นี่คือขนาดของการ์ดที่ทำใหม่ครับ  ใหญ่กว่าขนาดที่แถมกับ ซีดีอีกนะ  ก็ตามสัดส่วนในซีรีส์อีกแหละ  และก็เพื่อให้เหมาะกับขนาดของ BlayRouzer

...

...

** เปรียบเทียบขนาดการ์ด

ซ้ายสุด  ขนาดที่แถมมากับของเล่น BANDAI

กลาง    ขนาดที่แถมกับซีดีของ DEX

ขวา  อันนี้ผมทำเองครับ ^^
...

---------------

ความคืบหน้าเกือบจะล่าสุดก็ทำไปทีละนิดละหน่อย   จนเกือบๆจะได้ต้นแบบแล้ว  ก็ทำไปได้ประมาณ 80% แล้วครับ  

นี่ครับภาพเกือบจะล่าสุด  เอามาลงให้ดูกันก่อน

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

---------

ตอนที่ 2....

อุปกรณ์ที่ใช้ครับ  ไม่มีอะไรมาก

...

...

-------------------------------------------------------------------------

จากรูปที่พี่ BOON ให้มาจากกระทู้ที่แล้ว  Kiss
ก็นำมาวาดแพทเทริ์น (วาดเสร็จแล้วดูแหม่งๆ ไม่เหมือนของจริงเลย  Cry )

...

--------------------------------------------------------------------------

เพื่อสัดส่วนที่ใกล้เคียง  ต้องคำนวณกันบ้าง (บัญญัติไตรยางค์แบบเด็ก ป.2  Grin )

...

...

...

----------------------------------------------------------------------------

ใส่รายละเอียด

...

---------

และแล้วก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง  Sad

...

...

...

...

------------

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาชมกระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ  Kiss Kiss Kiss
Back to top
« Last Edit: 15.07.07 at 20:55:13 by Foxz [Dxdx] »  

IP Logged

bAtMan1
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วคร
Reply #1 - 15.07.07 at 22:28:53

โอวววว เจ๋ง มากกกก ถ้ามีคนจ้างทำอย่างอื่นทำมะนี่
Back to top

IP Logged

Spider-man
TRAINING HERO LEVEL2

Re: โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วคร
Reply #2 - 15.07.07 at 22:32:15

แฮะๆ พี่จะจ้างทำไรเกี่ยวกะแบทแมนอ่ะป่าวนะ Grin

แจ่มมากๆครับ  เสร็จแล้วกรุณาส่งมาที่ บ้านผมได้เลยครับ  ค่าใช้จ่ายทั้งหมดผมยกให้พี่ออก ไม่ต้องเกรงใจนะครับ  Lips Sealed
Back to top

IP Logged

At Time
ACTION HERO

Voxy
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #3 - 15.07.07 at 22:55:04

เคนซากิ มาจากญี่ปุ่น

แต่ดันลืมเกิบ(รองเท้า)ซะงั้น  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Grin

สุดยอดครับ ลงสีแล้วโพสให้ดูอีกทีนะครับ
Back to top

IP Logged

EvolutioN_Ryo
SIDE KICK HERO BUDDY

.........

Reply #4 - 16.07.07 at 01:07:00

รักฟ๊อกครับ  ขออันนึงนะตัวเอง จุฟ ๆ  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #5 - 16.07.07 at 08:19:07

EvolutioN_Ryo wrote on 16.07.07 at 01:07:00:
รักฟ๊อกครับ  ขออันนึงนะตัวเอง จุฟ ๆ  Roll Eyes Roll Eyes

พี่ก็รักฟ็อครับ ขอด้วย อิอิ ล้อเล่น

แต่อยากได้จริง  Cool เจ๋งครับ มืออาชีพสุดๆ  Cool
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #6 - 16.07.07 at 20:27:45

เท่ครับ สวยงาม ไว้จะรอดูตอนงานเสร็จสมบูรณ์นะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
Cool Cool Cool ว่าแต่อยากได้รายเซ็นต์ ของคุณเคนซากิ อะครับ Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 16.07.07 at 20:28:32 by 847 »  
Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

stormriders
HUMAN
**

64/24
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #7 - 17.07.07 at 05:05:48

โอ้ว สุดยอดครับทั่น
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #8 - 17.07.07 at 05:05:59

HATA wrote on 16.07.07 at 08:19:07:
พี่ก็รักฟ็อครับ ขอด้วย อิอิ ล้อเล่น

แต่อยากได้จริง  Cool เจ๋งครับ มืออาชีพสุดๆ  Cool

ถ้ารัก FOX แล้วได้ blade rouser  ขอรักด้วยคนจ้า ....มีความตั้งใจ และฝีมือดีมาก เยี่ยมๆ  Cool Coolรอชมตอนลงสีจ้า Kiss
Back to top

IP Logged

bookkabuto
FIGHTER

209/505 หมู่3 ต.พิมราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #9 - 17.07.07 at 20:38:35

โฟมหรอคับ
Back to top

IP Logged

rockybaby
ACTION HERO

จงตื่นขึ้นมาพร้อมกับ
ความฝัน

lanna,phrae
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Re: โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วครับ
Reply #10 - 08.12.08 at 14:42:58

เสร็จรึยังครับ... เด๋ว เดเคทจะเอาไปใช้นะSmiley
Back to top

IP Logged

Captain_A
HUMAN
**

W ♥ THAI-TOKU

Re: โปรเจค(ระยะยาว)ดาบเบลดของผม  ต้นแบบเสร็จแล้วครับ
Reply #11 - 14.06.09 at 21:00:17

ทำขายป่ะครับ....อันละ 500 อิอิ Smiley
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge