THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
หลากหลายความเห็น คุยกันหลังดูรายการมหานคร (Read 14296 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: หลากหลายความเห็น คุยกันหลังดูรายการมหานคร
Reply #40 - 26.06.07 at 06:41:21

พี่เปาผมก็เคยเจอตัวจริงท่านตอนไปเมืองไทยหลายครั้งเมื่อ2ปีที่แล้ว ไปทานข้าวต้ม ไปkaraoke กัน เป็นผู้ใหญ่ที่น่ารัก น่านับถือมากๆท่านนึงครับ  ผมว่าทุกอย่างน่าจะดีขึ้นอย่างที่คุณตาโปนคาดไว้ครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Re: หลากหลายความเห็น คุยกันหลังดูรายการมหานคร
Reply #41 - 26.06.07 at 06:43:34

ชมรมเปิดตัวมาได้ไม่นาน ทำได้ถึงขนาดนี้2 งานทั้ง THAI CHARACTER และงานนี้ก็เก่งแล้วครับ ยังต้องมีอะไรรออยู่ข้างหน้าเราอีกมากมายครับ เดินหน้ากันต่อไปครับ
Back to top

IP Logged

barthezjame

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #42 - 26.06.07 at 10:17:55

ร่วมกันฝันฝ่าต่อไปนะครับ
เรื่องเล็กๆน้อยๆอย่าให้เป็นอุปสรรค
ต่างยินยอมผ่อนผันกันคนะนิด
สิ่งที่พวกคุณตั้งเป้าไว้ร่วมกันก็ไม่ไกลเกินฝันนะครับ

อยากให้ทุกท่านพึงระลึกถึงสิ่งที่มุ่งหวังไว้ร่วมกันนะครับ  Cool Cool Cool

ผมกราบขอร้องพี่ทุกท่าน ณ ที่นี้ ในฐานะของแฟนของฮีโร่ไทยคนหนึ่งนะครับ
อย่าลืมว่ายังมีคนที่ชื่นชอบติดตามสิ่งที่พวกคุณทำกันอยู่
อย่าให้พวกเราต้องผิดหวังรอฮีโร่ไทยอีกเลยนะครับ
หยุดวันนี้ วงการฮีโร่ประเทศอื่นๆ ก็ก้าวหน้าไปอีกวัน

เราสิครับที่แพ้ ไม่มีใครชนะครับ
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

barthezjame

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #43 - 26.06.07 at 10:36:13

และจะขอเรียนต่อทุกท่านต่อไปว่า
ในสังคมๆหนึ่ง ทุกๆคนย่อมมีหน้าที่ต่างๆกันไป

ดังเช่นดอกจำปา (เรียกตามภาษาลาว) ในรูปนี้
ดอกไม้สีสวยที่เห็น เกิดขึ้นได้ ให้ทุกๆคนได้ชื่นชม ก็มาจาก
- ปัจจัยภายใน คือ ลำต้น ใบ ราก กิ่งก้านสาขาทุกส่วน เปลือกนอก เนื้อไม้ แก่นไม้
- ปัจจัยภายนอก คือ ดิน นำ ลม อากาศ

หากขาดส่วนใดส่วนหนึ่งไป ดอกไม้ในรูปนี้ก็คงไม่เกิด หากทุกส่วนสามัคคีกันดอกไม้ก็จะออกมาสวยงาม ปัจจัยภายนอกก็จะสนับสนุน

หากทุกส่วนไม่สามัคคีกัน ดอกไม้ก็จะบิดเบี้ยว หม่นหมอง ปัจจัยภายนอกก็จะไม่สนใจ ไม่สนับสนุน

ทั้งนี้ ดอกไม้อาจจะโดนรบกวนบ้าง จากปัจจัยภายนอกและปัจจัยภายใน
หากปัจจัยภายในไม่เข้มแข็ง ไม่สามัคคี แล้วดอกไม้จะออกมาดี ออกมาสวยได้อย่างไร

ร่วมกันสร้าง ร่วมกันทำ อย่างสามัคคีครับ
เล็กน้อยก็ยอมไป เรื่องใดที่ผิดพลาด อยากคุยกันโดยเหตุผล เป็นสิ่งที่พึงกระทำในการอยู่ร่วมกันครับ

แล้วสิ่งดีๆก็จะบังเกิดในตัวของมันเองครับ
Back to top

DSCF1904.JPG (27 KB | )
WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

Dark_Talon
ACTION HERO

นึกแล้ว...ว่าคน หน้าตาดีต้องอ่า
น!

ห้วยขวาง กทม.อยู่มาชาตินึงแว๊ว
Reply #44 - 27.06.07 at 23:40:02

Cool Cool Coolเจมส์กล่าวไว้ดีมากครับ...เพิ่งจะเห็นว่าเรื่องเป็นไง...ไปล่ะ  Embarrassed
Back to top

฿
talondark1407.hi5.com  
IP Logged

Mb lostpainting
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #45 - 30.06.07 at 04:37:17

ลองฟังดูนะ................

IS SOMEONE TESTING ME EVERYDAY I LIVE.
WELL' THE BEST IN ME IS  ALL I HAVE TO GIVE.
I CAN PRETEND.

ผมท่องแล้วทำตาม....ไม่น่าเชื่อนะ....ทุกอย่างแก้ไขได้จริงๆ
Embarrassed
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge