THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 
Print
คุยกันหลังดูรายการมหานครครับ (Read 30960 times)
aroon_man07
HUMAN
**

สถานะการณ์...สร ้างวีรบุรุษ

บ.สตาร์ มลติมีเดีย
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Re: คุยกันหลังดูรายการมหานครครับ
Reply #40 - 20.06.07 at 18:02:14

ผมชอบมากเลยครับ..แล้วรู้สึกว่า..ประเทศเราขาดแรงบันดาลใจในการทำความดี
โดยการปลูกฝังตั้งแต่เด็ก...คือ เราขาด ฮีโร่ไทยๆ  และผมว่าผมอยากเห็นฮีโร่ในแบบที่ดูปุ๊บแล้วก็เป็นไทยเลย (เอกลักษณ์เฉพาะแบบ) เพราะเราอาจจะยังมีภาพจำมาจากเมืองนอก  ฮีโร่แบบ ญี่ปุ่น ก็แบบหนึ่ง  ฮีโร่ อเมริกา ก็แบบหนึ่ง สองแบบนี้ใครเห็นก็รู้เลยว่ามาจากทางไหน ผมเลยอยากให้ฮีโร่ของไทย เป็นแบบนั้นบ้างจริงๆครับ...............
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Re: คุยกันหลังดูรายการมหานครครับ
Reply #41 - 20.06.07 at 18:13:26

- - - มีใครติดต่อขอเทปรายการไปแล้วมั่งโปรดแสดงตัวด้วยนะครับ จะได้ไม่ไปรบกวนรายการเค้าซ้ำซ้อน - - -

Cool Thanx Embarrassed Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

doraemon_k2004
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #42 - 20.06.07 at 18:15:07

Loucipher wrote on 20.06.07 at 06:23:14:
กำลังตามหาCLIP ย้อนหลังมีที่ไหนบ้างครับ  Kiss

อัดไว้แล้ว ถ้ามีเวลาจะอัพให้ครับ

ปล. รอหน่อยนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง
Back to top

IP Logged

aroon_man07
HUMAN
**

สถานะการณ์...สร ้างวีรบุรุษ

บ.สตาร์ มลติมีเดีย
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #43 - 20.06.07 at 18:15:30

ผมว่าเราน่าจะยึดแบบ ในการสร้างรูปแบบฮีโร่  ให้เป็นแบบที่เมืองนอกเค้ายังไม่เคยสัมผัสเปนแบบที่ออกไปทางแนว วิทยาศาสตร์+ไสยศาสตร์ = 40/60
เพราะว่า ญี่ปุ่น/อเมริกา เข้ามีโครงสร้างไปแบบ เทคโนโลยี่+วิทยาศาตร์ ซึ่งทำให้เราเชื่อเพราะว่า ความเปนจริงแล้ว ประเทศเขาก็ก้าวหน้ากว่าเราจริงๆเราเลยเชื่อในรูปแบบ ฮีโร่ของเขา  แต่ถ้าเราไปทำตามเขามันดูไม่น่าเชื่อเพราะว่า เทคโนโลยี่ของเราห่างจากเค้า เกือบ 20 ปี เช่น หนังสือการ์ตูน / หนังการ์ตูน / ตัวการ์ตูน / เทคโนโลยี่  แม้กระทั่ง รถไฟฟ้า BTS  แต่ถ้าเปนแนวแบบ วิทยาศาสตร์+ไสยศาตร์
ผมว่าเราเองก็เชื่อ ต่างชาติก็เชื่อ มันอาจจะทำให้เรื่องมันดูเข้าใจง่ายขึ้น....
ผมเปรียบเทียบกับ หนังเรื่อง สยึมกึ๊ย / แด๊กคูล่า ต๊อก ของพี่บอย เอาผีไทย+ผีฝรั่ง ที่ผมชอบเพราะว่ามันลงตัวดี เราดูแล้วเชื่อ
Back to top

IP Logged

mobbolla
HUMAN
**

Reply #44 - 20.06.07 at 18:58:48

ฮีโร่ไทย สู้ๆๆ Cool Cool Cool Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

SLASH
TRAINING HERO LEVEL1

219 รามอินทรา23 บางเขน กรุงเทพ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #45 - 20.06.07 at 19:14:04

เสียดายที่ไม่ได้ดูครับ เพราะเมื่อวานยุ่งอยู่กับการเขียน Weekly Report เกี่ยวกับการ ฝึกงาน ส่ง 'จารย์อยู่ น่าเสียดายมาก Sad แต่เอาใจสู้ ยอดมนุษย์สายพันธุ์ไทยแน่ๆครับ    ฮีโร่ ไทย สู้ๆ Cheesy Embarrassed Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 20.06.07 at 19:15:18 by SLASH »  

s

IP Logged

bAtMan1
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #46 - 20.06.07 at 19:28:09

เห็นด้วยกะ คุณ mobbolla ครับอยากให้มีวิทยาศาสตร์เข้ามาด้วย จะได้ให้ความรู้เด็กๆ บ้าง อะนะครับ เหมอืนเป็นความรู้แฝงไร ประมานนี้ อะครับ  

แต่ เมือวานไม่ได้ดู อยากดู มากแต่ไปงานแต่งเพือ่น อะครับ เศร้า Cry Cry
Back to top

IP Logged

KaBuToZeCToR
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก Thia-toku นะ

Nonthaburi
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Mood:
Reply #47 - 20.06.07 at 19:39:37

ชอบมากๆคับโดยเฉพาะตอนที่คุณ HATA เสนอโปรเจค NAKA และ AZURA(ขนลุกเลย) รุสึกภูมิใจที่ได้เป็นสมาชิกของเวปนี้
Back to top

IP Logged

bever
FIGHTER

Reply #48 - 20.06.07 at 20:46:10

ได้ดูแล้วก็รู้สึกว่าสุดยอดมากครับ เยี่ยมจริงๆ ฮีโร่ไทยแต่ละตัวออกแบบได้สวยงามไม่แพ้กับของต่างประเทศเลย ตรงที่เป็น CG หรือหนังก็ทำได้ดีมากๆ คงจะมีมาให้ชมกันต่อไปนะครับ สู้สู้!!ฮีโร่ไทย  Cool
Back to top

IP Logged

DarkCabal
HUMAN
**

ผมชอบAzura zarstra Singha
Kaoครับผม

185/26หมู่9ต.หนองแฝกอ.สารภีจ.เชียงใหม่
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #49 - 20.06.07 at 20:52:36

อิอิชอบๆAzuraเท่ดีตัวอื่นก็ชอบนะงับคนไทยเก่งจังเลย
ผมชอบAzuraมากงับกำลังหาที่เป็นคลิปในรายการอ่าใครมีลิ้งดูมั่งงับ
Back to top

IP Logged

Summer
SIDE KICK HERO BUDDY

Get it on your own

HatYai
Mood:
Reply #50 - 20.06.07 at 22:34:48

ชอบพี่กาวินครับ พี่เค้าจริงจังดีครับ ฮ่ะๆ
Back to top

IP Logged

Mb lostpainting
FIGHTER

Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #51 - 20.06.07 at 23:07:22

ชอบมากคับการเป็น hero ในแบบของพวกเขา.....เทห์ดี ลึกซึ้งดีคับ
แบบนี้เป็นเอกลักษณ์ดี hero ที่ไม่ได้สู้แต่กับสัตว์ประหลาด
แต่สู้เพื่ออุดมการณ์และความฝัน และเปิดเส้นทางสู่ความเป็น hero ไทย....แล้วสู้ไม่ถอยด้วยเดินทางไปที่ต่างๆ เพื่อสิ่งที่ตัวเองรัก
ในสังคมที่กีดกันขนาดนี้ เขา ยัง สู้
โดนดูถูกขนาดนี่ ก็ ยังสู้
โดนหัวเราะก็ยังสู้
นับถือจังคับ เนี่ยแหละ Hero Thai
เนี่ยแหละการต่อสู้ของ Hero Thai คิดว่าไม่เหมือนที่ไหนในโลกแล้วหล่ะ

เพิ่มเติม
พูดรวมๆนะไม่เจาะจงตัวไหน...........หุ่นยังไม่ดีคับเอารูปร่างดีๆ กว่านี้ ต้อง มีผู้เชี่ยวชาญมาดูแล เพราะถ้าแรกเริ่มเห็นไม่ประทับใจแล้ว เขาก็มองเราไม่จริงจังแหละและก็จะไม่ติดตาม ต้อง hook ให้ได้ก่อน
พูดไปงั้นแหละเข้าใจว่าอยากได้ ข้อ วิจารณ์ไปปรับปรุง
Back to top

IP Logged

seng3d

phungnarak

bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #52 - 20.06.07 at 23:11:47

เสียดายมากเลยครับไม่ได้ดูเลย
Back to top

IP Logged

Thingman
HUMAN
**

อยากเห็นตูนไทยไ ปสู่เวทีโลก

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #53 - 21.06.07 at 16:21:23

ดูแล้ว ครับ อยากเขียนบทให้ตัวละครแต่ละตัวมากเลยครับน่าสนุกดี อยากให้พีๆมีผลงานออกมา ครับจะได้อ่านฝีมือคนไทย อันที่จริงผมก็ไม่คอยได้ดูทีวีมานานแล้ว แต่เห็น พี่ kavinman นี้ทำให้ผมอยากกลับไปอ่านหนังสืการตูนอีกครั้งเลย แตกลับไปคราวนี้ จะกลับไปติดตามงานของพวกพี่ๆเหล่า Hero คนไทยนะครับน่าสนใจมากเลย Embarrassed
Back to top

IP Logged

Ohmkung09
FIGHTER

ทำแล้วเสียใจ..ด ีกว่าเสียใจที่ไ
ม่ได้ทำ ^^

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #54 - 21.06.07 at 18:24:23

อ่า..จากเท่าที่อ่านๆมา + กับการได้คุยกะเพื่อนๆที่ได้ดูรายการนะคับ ....

อย่างน้อยความรู้สึกของเพื่อนๆผมก้อกลับมาด้านบวกกันเยอะขึ้น...และยอมรับในแนวหนังฮ
ีโร่กันมากขึ้น ว่าไม่ใช่แนวเด็กๆอีกต่อไป และที่สำคัญเพื่อนๆของผมหลายๆคนก้อได้เริ่มตื่นตัวกับการก้าวเดินครั้งนี้ของคนไทยเช
่นเราๆกันมากขึ้น... ถึงแม้ว่าจะเป็นเพียงช่วงสั้นๆเนื่องจากโดนตัดทอนไปเยอะ แต่..บอกได้คำเดียวครับว่า... ณ วันนั้น(วันที่รายการออกฉายอ่ะ) พวกพี่ๆได้เปิดประตูและนำคนไทยหลายๆคน ให้ออกไปสู่โลกทัศน์ใหม่ๆ ที่คนไทยหลายๆคนลืมมันไปนานแล้ว (ผมก้อเป็นหนึ่งคนในนั้นที่ได้รับกำลังใจจากพวกพี่ๆด้วยนะ)

สู้ๆนะคับพวกพี่...
Back to top

IP Logged

doraemon_k2004

Bangkok
Reply #55 - 21.06.07 at 23:18:15

CLIPรายการย้อนหลังพร้อมให้โหลดแล้วนะครับ ติดตามได้ที่นี่ครับ

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...  Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #56 - 22.06.07 at 07:41:57

ได้ดูจบเมื่อกี้เองครับ ต้องขอบคุณคุณdoraemon_k2004 มากๆครับขออนุญาตวิจารณ์นะครับ ทางรายการเขาต้องการสื่อให้ผู้ชมเข้าใจ heroไทยมากขึ้นครับ ทั้งหมด 40 นาทีกว่าๆ ช่วงแรกคุยแบบสบายๆ ฮาๆ ช่วงหลังเน้นสาระ ตรงประเด็นที่พี่เปาพูดได้เลยครับ ช่วงแรกมีความยาว 26นาที ช่วงหลัง 14นาที 35 วิ รวมความยาวหลังตัดโฆษณาแล้ว 40นาที 35 วิครับ

ผมค่อนข้างจะ HAPPY ครับ ขอบคุณคุณรามและน้องTong ในช่วงแรก และขอบคุณคุณ HATAในช่วงหลังครับที่ present อสูรศาสตราให้  ตอนTRAILER ขึ้นนี่ THAI-TOKU.COM เต็มจอเลย

เสียดายที่โดนตัดไปเยอะครับ โดยเฉพาะของคุณ HATA แค่แนะนำตัวกับเดินมาแนะนำนาคาและอสูรศาสตรา...หมดแล้ว ไม่เป็นไรนะครับ งานหน้ายังมีจ้า เหล่าTSHHS

-TRAILER ยันต์แมน น้องเม่นได้เกิดเต็มๆครับ สงสัยอีกหน่อยต้องเรียกเม่น ยันต์แมน
-คุณตาโปน ARTIST มากๆครับ แต่ดูเป็นกันเอง อบอุ่นดี
-คุณ FOLK ตรงๆจริงใจครับ
-คุณตงหน้าตาหล่อ เป็นพระเอกได้เลยครับ นึกถึงการ์ตูนคนใส่ชุดสัตว์ประหลาดที่คุณตาโปนวาด
-คุณอ๊อด COMIC RELIEF เรียกเสียงฮาได้ตลอดครับ

ส่วนพี่เปา,พี่พัฒน์,คุณราม,คุณ HATA ผมเคยพบตัวจริงมาหมดแล้ว แต่ช่วงหลังสั้นเกือบครึ่งของช่วงแรก  มี VERSION UNCUT ไหมครับ หรือที่พวกเราถ่ายกันไว้ก็ได้ อยากดูจริงๆครับ เพราะช่วงหลังไม่จุใจเลย  อ้อ คุณ HATA เสียงหล่อกว่าที่คุยโทรศัพท์กันประจำครับ Grin

ถือเป็นก้าวแรกครับทีเปิดตัวสู่สายตาคนทั้งประเทศ เดี๋ยวก็จะมีมาอีกครับ  พวกเรา TSHH สู้ๆ

Back to top
« Last Edit: 22.06.07 at 07:42:51 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #57 - 22.06.07 at 07:47:09

Thanx Thanxขอบคุณ พี่เปา พี่ปุ๊ย คุณราม คุณตาโปน คุณ HATA และ ชาว TSHH ทุกท่านรวมถึงรายการมหานครที่ทำให้เกิดประวัติศาสตร์ในวงการHERO ครั้งนี้ครับ

Thanx Thanx Thanxขอบคุณน้องแบท น้องวี  SUIT ACTORสิงห์ขาว สิงห์ดำด้วยครับ ชุด VERSION TONG มาแน่แต่รอหน่อยเน้อ ด้วยครับ  ป.ล. น้องโค้ชน่ารักมากนะจ๊ะ Kiss Kiss

สิงห์ขาว สิงห์ดำเดินออกมา ไม่มี EFFECT เนื่องจากชุดลืมชาร์ต BATTERY มาครับ ถ่านหมดจ้า Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 22.06.07 at 08:07:05 by Loucipher »  
IP Logged

oooad

Reply #58 - 22.06.07 at 10:20:24

Kissได้ดูเมื่อกี้นี้เอง Undecided Sadตอนแรกนึกว่าไม่ได้ดูแล้ว   ไปต่างจังหวัดมา Embarrassed Lips Sealed
ดูเเล้วขนลุกเลย Cool Cool Coolสู้ต่อไป hero thai Cool
Back to top

IP Logged

bookkabuto
FIGHTER

209/505 หมู่3 ต.พิมราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #59 - 22.06.07 at 22:46:47

ผมรู้สึกดีใจที่ได้เปงส่วนหนึ่งของthai-toku  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge