THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
Yanman และ heroXover เริ่ม22และ26มิ.ย.นี้ครับ (Read 9069 times)
tap1studio
TRAINING HERO LEVEL1

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
่งประเทศไทย (ไม่ใช่แปลงเพศน
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Yanman และ heroXover เริ่ม22และ26มิ.ย.นี้ครับ
08.06.07 at 17:19:22

ทดลองการลงภาพการ์ตูนในเวบ เพื่อดูลายสกรีนที่อาจจะเกิดปัญหา
ก่อนที่จะนำงานมาลงเป็นครั้งสุดท้ายละครับ

ตัวอย่างงานการ์ตูน heroXoverช่วงแรกนำเรื่อง
สองตัวเอกที่เป็นตำนาน อัศวินสยามกับแอนดรอยดราก้อน
บนน่านน้ำมหาสมุทรอินเดีย แถบทะเลฝั่งอันดามัน
แหล่งที่พบสิ่งประหลาดลึกลับขนาดใหญ่ เคลื่อนไหวอยู่ใต้ทะเล
และกำลังมุ่งหน้าตรงเข้าสู่ชายฝั่งประเทศไทย
ทั้งคู่ต่างคนต่างที่มา แต่ก็ต้องร่วมมือหาทางหยุดหายนะ
ที่กำลังจะเกิดขึ้นให้ได้
...

ตัวอย่างงานการ์ตูน ยันต์แมน
ภาพเปิดตัวเรื่องและเป็นภาพแรกของตอนที่1
ที่จะเห็นรูปสลักศิลาเป็นสิงห์นั่งอยู่บนยอดเสา
เฝ้าบางสิ่งที่คณะสำรวจทางโบราณคดีขุดค้นพบ
ในใจกลางหุบผาใหญ่กลางป่าลึกในชายแดนไทย-เขมร
...

อันนี้ทดลองระบบการแสดงภาพอีกแบบหนึ่ง
สะดวกในการโหลดภาพ
...

...

เรื่อง heroXover จะลงไว้ในเวบ www.tshh.net
ในวันที่26นี้

เรื่อง  ยันต์แมน จะลงไว้ในเวบ
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=tap1&group=1
ในวันที่22มิ.ย.นี้ เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ
Back to top
« Last Edit: 08.06.07 at 17:24:47 by tap1studio »  
WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

tap1studio

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Re: Yanman และ heroXover เริ่ม22และ26มิ.ย.นี้ครับ
Reply #1 - 08.06.07 at 17:27:13

แง่ว...ทำรูปเล็กได้รูปเดียวเอง...
ตอนกดดูตัวอย่างภาพก็มา แต่พอกดบันทึกดันเป็นแบบนี้ไปได้ไง

สงกะสะสัยแหะ... Undecided
Back to top

WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Re: Yanman และ heroXover เริ่ม22และ26มิ.ย.นี้ครับ
Reply #2 - 08.06.07 at 18:48:55

Cool  เทพ ก็คือ เทพ ฝีมือสุดยอดเหนือคำบรรยาย

น่าติดตามเป็นอย่างยิ่ง

กำลังเฝ้าดูและเฝ้าติดตามด้วยใจที่จดจ่อครับ พี่ตาโปน สู้ๆๆๆๆ  Cool
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #3 - 08.06.07 at 18:58:28

เหอๆ ผมอ่ะกลัวคำว่าเทพที่สุดเลย...

เรียก เทบ แทนได้มะ เอ๊ะ เฮ้ย....เพิ่งจะอ่านชื่อนามปากกาตัวเอง

tap 1 อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก เทพวัน
อ๊ากกกกกกกกกกกกกก เพิ่งรู้จิงๆ...
ทั้งๆที่ตัวเองไม่ชอบการใช้คำนี้อยู่แล้ว
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
อ๊ากกกกกกๆๆๆบ้าไปแล้ว รับไม่ได้

เห็นทีจะต้องเปลี่ยนนามปากกาเร็ววันนี้แล้ว อ๊ากกกกส์
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #4 - 08.06.07 at 19:02:01

tap1studio wrote on 08.06.07 at 18:58:28:
เหอๆ ผมอ่ะกลัวคำว่าเทพที่สุดเลย...

เรียก เทบ แทนได้มะ เอ๊ะ เฮ้ย....เพิ่งจะอ่านชื่อนามปากกาตัวเอง

tap 1 อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก เทพวัน
อ๊ากกกกกกกกกกกกกก เพิ่งรู้จิงๆ...
ทั้งๆที่ตัวเองไม่ชอบการใช้คำนี้อยู่แล้ว
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
อ๊ากกกกกกๆๆๆบ้าไปแล้ว รับไม่ได้

เห็นทีจะต้องเปลี่ยนนามปากกาเร็ววันนี้แล้ว อ๊ากกกกส์

Shocked Shocked Shocked  ธาตุไฟเข้าแทรกเลยเหรอพี่ แป่ววว  Undecided
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #5 - 08.06.07 at 19:11:49

ย้ำอีกที ไม่ได้จะปั่นกระทู้นะ...

ว่าเพิ่งจะรู้จิงๆ คือว่าตอนแรกพิมพ์ตอนเข้าเวบพันทิปว่า
tapone คนอื่นๆก็จะเรียก แทป วัน ๆ

ก็เลยตั้งมันว่าtap1ซะเลย เห็นว่ามันแปลกดี ก็ใช้กะเวบมาตลอด

นึกไม่ถึง...ตายน้ำตื้นจิงๆ

อ๊ากกกกกกกกกสสสสสสสสสสส(ต่อ)
Back to top

IP Logged

afroman
FIGHTER

Thailand I Love Hard Character
!!

7 ม.1 ต.แคนเหนือ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น 40110
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #6 - 08.06.07 at 20:20:21

เห่อๆ พึ่งรู้ตัวเหรอครับท่านพี่ เอาคำว่าท่านจอมยุทธ ดีมั้ยครับ เห่อๆ
ส่วนงานการ์ตูนนี้ไม่พลาดแน่นอน การรอคอยอันยาวนานหลังจากไกรทอง
ผมก็ไม่ได้อ่านงานพี่อีกเลย ฮ่า ฮ่า ตั้งใจรออย่างจดจ่อครับ Cool Cool Cool Cool
Back to top

WWW - -  
IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #7 - 08.06.07 at 22:22:21

Smiley งดงามแล้วครับ ยอดเยี่ยมไปเลย  ฉากที่แอนดรอยดราก้อน ลอยตัวคุยกันกับอัศวินสยาม น่ะครับ  Cool
Back to top

IP Logged

Bluepill
SIDE KICK HERO BUDDY

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #8 - 08.06.07 at 22:58:41

จะรอดูผลงานวาดของพี่คับวาดสวยจิงๆ
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

Spider-man
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #9 - 08.06.07 at 23:38:44

Cool Cool Coolรอดูอย่างใจจดใจจ่อครับ  Grin
Back to top

IP Logged

TheToNg

เรารัก TCS YaBB

Reply #10 - 09.06.07 at 00:02:28

ตามไปดูที่ลิงค์ ผมชอบชื่อ อสูรสยบอสูร มากครับ  Cool

จะรออ่านนะครับ
Back to top

IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Reply #11 - 09.06.07 at 00:58:54

OH..!!! My  GOD.   Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked    Good  jobs.

New  version  is Great !.

Cool Cool Cool Cool Cool

Back to top

IP Logged

akiyama

เรารักหนังไทย

Reply #12 - 09.06.07 at 09:26:09

ยันต์แมนสวยโคตร Shocked
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #13 - 09.06.07 at 09:41:54

It's so coooooooooooooooooooool เยี่ยมมากครับท่าน  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

oooad
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Reply #14 - 09.06.07 at 15:29:22

Cool Cool Cool Roll Eyesยอดมากเลยยยย Shocked Kiss
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #15 - 10.06.07 at 05:50:17

ถ้าเทพ ต้องเขียน TEP ครับ นี่ TAP1 ผมนึกถึง ก๊อกน้ำหรือเต้นแท็ป  

ขอบคุณในการเสียสละมาสร้างhero x over นะครับ ในนั้นมีอสูรศาสตราด้วย  ส่วนยันต์แมนรอติดตามนะครับ ฝีมือคุณตาโปนนี่ไม่ใชขั้นเทพ(GOD) ครับ แต่เป็นระดับ "มหาเทพ" (ELDER GOD) เลย Kiss
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #16 - 10.06.07 at 22:45:29

เหอๆ...

ผมยังต้องฝึกอีกเยอะครับ
ยังมีอีกหลายอย่างในงาน ที่ยังทำได้ไม่ดีพอ
ถ้าเทียบกับงานของญี่ปุ่น ผมมันก็แค่หางอึ่งเท่านั้นเอง

เรื่องงานheroXover ก็ขอบคุณตอบด้วยครับ
ที่อนุญาตให้นำมารวมอยู่ในเรื่อง

ที่ตัดสินใจทำ เพราะอยากเห็นภาพนี้เกิดขึ้นมาให้ได้

ช่วงนี้งานโหลดมากๆ ทั้งการ์ตูน ทั้งมานั่งทำเวบเองอีก
จาก26 มิย.ถูกร่นมาเป็น19 มิย.เส้นตายนี้บีบหัวใจยิ่งนัก

19 มิ.ย.นี้ ชมรมแปลงร่างในรายการมหานคร
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge