THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
NAKA COMIC  IN  POWER UP (Read 10539 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
NAKA COMIC  IN  POWER UP
08.06.07 at 02:42:55

NAKA ฉบับ COMIC ในนิตยสาร POWER UP

เปิดตัวเป็นฉบับแรก ด้วย 4 หน้าแรก

หน้า 1 - 2 กล่าวถึงความฝันของการันต์ ซึ่งเป็นการต่อสู้
ช่วงชิง แหวนเนตรนาคา เป็นการเกริ่นไปในตัว เสมือนไตเติ้ล

หน้า 3 เป็นปก ที่รวมเอาตัวละครหลักมาไว้
(สังเกตดีๆ มีผมกับตาลันแฝงอยู่ในนั้นด้วย หาเจอมั้ยนะ
จะเฉลยในเนื้อเรื่องอีกที บังเอิญหน้าคล้ายตัวละครน่ะครับ)

หน้า 4 เริ่มเข้าเรื่อง แต่แน่ๆ คือ แหวนนั้น มาอยู่ในมือ การันต์แล้ว  Undecided
มายังไง ต้องติดตามตอนต่อไป

ตามที่ตั้งใจไว้  นาคา ฉบับ คอมมิกส์นี้จะเป็นตอนพิเศษ จำนวน 120 หน้า
ลงครั้งละ 4 หน้าต่อเนื่องจากเล่มที่ 3 จะไปจบในเล่มที่ 33
ใช้เวลาปีครึ่ง คือ 30 ฉบับ

ฝากไว้ให้ติดตามและติชมกันได้ครับ

เป็นฝีมือการออกแบบและคอมมิกโดย คุณตาลัน
แรงบันนดาลใจจากผมครับ  Thanx

...
...

...
...

ต้องขอขอบคุณ  บ.ก.เก่ง มากๆครับ  Thanx

...

Back to top
« Last Edit: 08.06.07 at 19:33:37 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Silent_001
ULTIMATE SUPER HERO

Promissory

Re: NAKA COMIC  IN  POWER UP
Reply #1 - 08.06.07 at 03:07:04

สู้ๆครับ  ฮีโร่ไม่สู้แล้วใครจะสู้... Cool Cool Cool

ขอให้นาคาเดินหน้าต่อไป...เชื่อผมเถอะทาเคชิ  อ่ะๆ เชื่อผมเถอะคุณฮาตะ

Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

ThaiHero
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Reply #2 - 08.06.07 at 04:20:10

เป็นไอเดียที่ดีครับ
ที่เขียนเป็นการ์ตูนออกมาก่อน
เส้นทางฮีโร่  ส่วนใหญ่จะเริ่มจากการ์ตูนกันแทบทั้งนั้นเลยครับ

ระยะเป็นนิมิตรหมายที่ดี  ที่ทั้ง POWER UP  และ HOBBY TOYS MODELS
เปิดหน้ากระดาษ  สนับสนุนฮีโร่ไทยๆ
เป็นความร่วมมือกันที่น่าชื่นใจมากครับ
Back to top

IP Logged

TheToNg
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Reply #3 - 08.06.07 at 05:24:00

หน้าโชว์ Character กิ๊บเก๋จริงๆครับ  Grin
Back to top

IP Logged

tap1studio
TRAINING HERO LEVEL1

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
่งประเทศไทย (ไม่ใช่แปลงเพศน
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #4 - 08.06.07 at 05:53:03

เปิดตัวออกมาแล้ว ยินดีด้วยครับผม...
งานออกมาสวยมาก เปิดตัวเรื่องได้น่าติดตามดี

เสียดายแค่มี4หน้าเท่านั้นเองอ่ะ
จริงๆแล้ว สามารถทำให้ได้ถึง8หน้าแต่ใช้หน้ากระดาษแค่4หน้า
โดยว่าย่องานลงมาครึ่งนึง ขนาด21-15ซฒ.
แล้วเป็นแนวนอนทั้งหมด ก็จะสามารถลงเรื่องได้ยาวมากขึ้น

คนอ่านอาจจะอ่านยากนิดนึง แต่ข้อดีก็จะได้อ่านเรื่องที่ยาวขึ้น

แต่เท่าที่เห็น นาคา แววมาดีมากๆ เอาใจช่วยครับ

Angry Angry Angry
Back to top

WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #5 - 08.06.07 at 08:08:26

ก่อนอื่นก็ต้องร่วมแสดงความยินดีกับคุณ HATA และน้องตาลันนะครับ ได้ออกมาเป็นCOMIC ให้อ่าน และเป็นการออกสู่สายตานักอ่านด้วย บางคนเขาไม่ได้เ่ล่น NET ก็เป็นการเจาะกลุ่มใหม่ครับ  COMICของผมอยู่บนWEBตลอดเกือบ3 ปี ก็กำลังหาทางออกสู่สายตานักอ่านเช่นกันครับ  กำลังดูทางUSA PUBLISHERนี้ไว้ด้วย แต่คงต้องคุยกันนาน แถมงานประจำยุ่งด้วย ขนาดได้ลูกน้องเพิ่ม ผมยังต้องมาทำ OT เกือบทุกเสาร์เลย Cry

มีโครงการจะทำอสูรศาสตรา-นาคารวมเล่ม อ่านมาจากคนละด้านแล้วมาเจอกันตรงกลาง แล้วมีของที่ระลึกให้เก็บกันครับ Cheesy

จริงๆแล้วพวกเราคนสร้างHERO นี่ต่อสู้ดิ้นรนเพื่อ ถ่ายทอดจินตนาการของเราให้มันเป็นรูปธรรม ในรูปแบบสื่อต่างๆ ให้ผู้คนรับรู้ เวลามีคนสนใจ มีแฟนๆติดตามงาน เราก็มีความสุขครับ Kiss  

COMIC เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี คือ ลงทุนไม่มากเท่าหนัง เล่นกับอารมณ์คนอ่านได้ เป็นการสร้างCREDIT ให้คนรู้จัก เจ้าของงานควบคุมมันได้  ถ้าหนังมันต้องขึ้นกับนายทุนและปัจจัยหลายอย่าง เคยมีบริษัทสนใจอสูรศาสตรา-นาคาครับ แต่เขามีเงื่อนไขว่า
-ให้เอา2 เรื่อง อสูรศาสตรา-นาคา มารวมกัน เรียกว่า SERIES อสูรศาสตรา....ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ Undecided ถ้ามาเจอกันในตอนพิเศษ ก็ว่าไปอย่าง

-สิงห์ดำไม่เอาได้ไหม ขอเปลี่ยนเป็นสิงหแดงแทน เหมาะกับเ็ด็กมากกว่า Undecided

-แคนาดาสนใจจะซื้อ แต่ขอเปลี่ยนเรื่องให้พระเอกคุ้มดีคุ้มร้าย โดนแสงจันทร์ แล้วกลายเป็นอสูรศาสตรา...ผมไม่ขายเพราะ IDEA เน่าสนิท Undecided

ถ้าเงินเขาแล้วเราต้องมาตามใจเขาจนเรื่องเสียไปหมด เราค่อยๆสร้าง CHARACTER ให้เป็นที่รู้จัดดีกว่า HERO หลายตัวเช่น THOR, AQUAMAN, GREEN LANTERN ยังไม่เคยสร้างเป็น SERIES เลย X-MEN, SPIDERMAN ใช้เวลา 30-40 ปีถึงได้ทำ

เราก็คงช่วยกันผลักดันงานไปเรื่อยๆ ไม่หยุด ไม่ท้อ ไม่เลิก ไม่ขาดตอนนะครับ ที่สำคัญ ก็ต้องช่วยกันสนับสนุนทั้งคนในวงการและแฟนๆนะครับ ถึงจะไปรอด

ช่วงนี้ผมเชื่อว่าหลายท่านใน TSHH รวมทั้งผมก็อยู่ในช่วงยอมเข้าเนื้อเพื่อเผยแพร่จินตนาการไปก่อนจ้า Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 08.06.07 at 08:10:56 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Reply #6 - 08.06.07 at 08:16:01

Quote:
ถ้าเงินเขาแล้วเราต้องมาตามใจเขาจนเรื่องเสียไปหมด

แต่ไม่ได้ปิดกั้นตัวเองนะครับ ถ้าคุยกันได้ ยอมรับกันได้ทั้งผู้สร้างทั้งผู้ลงทุน ก็น่าจะทำครับ Kiss
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #7 - 08.06.07 at 08:51:56

Cheesy เดี๋ยวเห็นหนังสือปั๊บ ซื้อปึ๊บเลยครับ หนับหนุน หนับหนุน ยอดมากเลยครับ  Cool
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
SUPER HERO

no money / no honey !

Reply #8 - 08.06.07 at 11:49:56

Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

barthezjame

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #9 - 08.06.07 at 12:17:21

จับมาแล้วหนึ่งเล่ม

ปล. เวปนาคา จงบังเกิด โอม  Angry
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

zygoma
HUMAN
**

Reply #10 - 08.06.07 at 14:26:16

เยี่ยมครับ
แล้วจะมีโอกาสได้ชมแบบรวมเล่มหรือเปล่าครับ

ปล.
หน้า 4 ช่องสุดท้าย

"ใครแอบมาหมั้นเราทีเผลอกันนะ? "  Lips Sealed  Lips Sealed  Lips Sealed
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #11 - 08.06.07 at 14:54:56

นั่นสิ อย่าลืมรวมเป็นพ็อกเก็ตบุ๊คนะครับ ... เพราะผมว่าทำไซส์ใหญ่แล้วหน้ากระดาษมันดูโล่งๆ (เหมือนพวกการ์ตูน Boom พอรวมเล่มแล้วไซส์หดลง เส้นมันเลยดูละเอียดขึ้น สวยขึ้นน่ะครับ) .. ไม่ก็ทำแบบพี่ตาโปนบอกก็ได้ ตีช่องเล็กอีกหน่อย เพิ่มเนื้อหาได้ด้วย  Cool Cool Cool
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #12 - 08.06.07 at 19:29:23

Wink ขอหยิบยกความเห็นของพี่เปาว์
    แฟนพันธุ์แท้อุลตร้าแมน
    และรักษาการณ์ประธานชมรม ชมรม TSHH ของเหล่าฮีโร่ไทย พูดถึง
    คือเหตุผลเดียวกับที่ผมไม่ซอยออกเป็น 8 หน้าครับ

ค่อยๆดูแบบเต็มๆ ได้ลุ้นด้วยครับ

2 ปี ครึ่งเองครับ แป๊บเดียวครับผม Kiss

Quote:
คนรุ่นใหม่แทบจะทั้งหมดของคนอ่านการ์ตูนเมืองไทย
คุ้นเคยกับขนาด pocket book จนกลายเป็นมาตรฐานไปแล้ว
เรื่องนี้ผมหนักใจมากๆ ว่าแล้วจะเปลี่ยนค่านิยมอันนี้ได้ยังไง

คนรุ่นผมนั้นอ่านแต่ขนาดใหญ่มาตลอด
พิริยะสาส์น ทีวีคอมมิคส์ ทีวีไลน์
ฮีโร่สำหรับผม มันต้องอยู่ในขนาดใหญ่
ฮีโร่ไทยเก่าๆ เช่นอัศวินสายฟ้า สิงห์ดำ อัศวินสยาม ก็เป็นขนาดใหญ่ทั้งนั้น

การ์ตูนฮีโร่อเมริกัน ปัจจุบันก็ขนาดใหญ่ครับ
ฮ่องกง เช่นพวก ฟงหวิน ก็ขนาดใหญ่
ญี่ปุ่นเอง ก่อนจะรวมเล่ม ก็ขนาดใหญ่ครับ

แต่คนไทยปัจจุบันสิครับ
ดูเหมือนจะไม่ยอมรับขนาดใหญ่ไปเสียแล้ว

การ์ตูนของผมเองที่จะออกมา
ผมก็จะสวนกระแส โดยพิมพ์ขายมันขนาดใหญ่นี่แหละ
ยังหนักใจมากว่าคนจะยอมรับกันได้หรือไม่ครับ

...
Back to top
« Last Edit: 08.06.07 at 19:34:08 by HATA »  
IP Logged

afroman
FIGHTER

Thailand I Love Hard Character
!!

7 ม.1 ต.แคนเหนือ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น 40110
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #13 - 08.06.07 at 20:05:38

เอาใจช่วยอีกคนครับ ผมก็หวังว่าสักวันการ์ตูนของผมจะได้ตีพิมพ์เหมือนกันครับ
สู้ๆ  Cool Cool Cool
Back to top

WWW - -  
IP Logged

Summer

Get it on your own

HatYai
Mood:
Reply #14 - 08.06.07 at 22:16:26

ทามไมน้อยจางอ่า อยากอ่านต่อไวๆครับ ผมซื้อเก็บไว้แล้วเล่มนี้ แต่ปกติก็ซื้อทุกเล่มอ่านะ 555+
Back to top

IP Logged

jerryf4

F4

ไต้หวัน
Reply #15 - 08.06.07 at 22:56:50

Cool Cool Cool Cool
ลายเส้นสวยคับ ขั้นเทพเลย Cool
Back to top

D

IP Logged

Spider-man
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #16 - 08.06.07 at 23:43:51

ส่วนตัวผมชอบอ่านหนังสือการ์ตูนเล่มใหญ่นะ  เห็นชัดดีครับ  รายละเอียดก็เยอะดียิ่งถ้าเป็นสีด้วยยิ่งแจ่มใหญ่เลย  เพราะผมว่าต้นฉบับก็วาดกันมาใหญ่ๆนะ  พอรวมเล่มกลับทำเป็นเล่มเล็กเสียดายความตั้งใจของคนวาดที่เก็บรายละเอียดของงานมาให้
คนอ่านได้เห็นกัน   Wink
Back to top

IP Logged

billybilly2005
TRAINING HERO LEVEL2

@@My love have every aroun@@

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #17 - 09.06.07 at 01:21:57

มันอาจจะเป็นเพราะว่า มันพกพาง่าย  สะดวกในการเก็บไม่ต้องม้วนมั้งครับ
 สู้ต่อไปเถอะครับ ผลิตออกมาเป็นผลงานเร็วๆ  ไม่ว่าจะเล็กจะใหญ่ ผมก็จะอุดหนุนคนไทยด้วยกันก่อนแน่ๆครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top

billybilly2005 billybossboy2007.hi5.com  
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #18 - 09.06.07 at 02:18:28

zygoma wrote on 08.06.07 at 14:26:16:
เยี่ยมครับ
แล้วจะมีโอกาสได้ชมแบบรวมเล่มหรือเปล่าครับ

ปล.
หน้า 4 ช่องสุดท้าย

"ใครแอบมาหมั้นเราทีเผลอกันนะ? "  Lips Sealed  Lips Sealed  Lips Sealed

เรื่องรวมเล่ม ... ถ้าทุกท่านสนุก แล้วเสียงตอบรับอยากให้รวม
ก็รวมแน่ครับ เพราะมีข้อมูลเบื้องหลัง สกู๊ป และภาพต่างๆ
รวมทั้งเบื้องหลังการทำชุด และภาพเด็ดๆรอรวมเล่มอยู่  Kiss  Thanx

Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge