THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4
Print
ใครอ่าน MARVEL ZOMBIES แล้วบ้างครับ? (Read 13303 times)
NETZ
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก TCS YaBB

ใครอ่าน MARVEL ZOMBIES แล้วบ้างครับ?
20.05.07 at 16:25:00

สวัสดีทุกคนครับ เพิ่งสมัครสมาชิกไม่กี่วันก่อน แต่รู้จัก Thai-Toku มานานแล้ว
ชื่อ"เน็ท"ครับ อ่านการ์ตูน-ดูหนังทุกแนว แต่ถ้าฮีโร่จะชอบจากคอมมิคมากกว่า

ขอประเดิมกระทู้ด้วยเรื่องนี้แล้วกันครับ...ไวรัสระบาดจักรวาลมาร์เวล แถมทำปฏิกิริยากับพวกมีพลังเท่านั้นด้วย ผลคือ...กลายเป็นซอมบี้เหนือมนุษย์! ไล่เขมือบคนตาดำๆ!
การ์ตูนออกปีที่แล้ว(2006) ถ้าได้พิมพ์ภาษาไทยละก็คงขายกระฉูดแน่ๆ เพราะมันไฮคอนเสปต์จริงๆ เห็นด้วยไหมครับ? Cool
Back to top
« Last Edit: 28.05.08 at 01:08:28 by NETZ »  

marvel-zombies-20051114024145364-000[1].jpg (Attachment deleted)

IP Logged

NETZ

Re: ใครอ่าน MARVEL ZOMBIES แล้วบ้างครับ?
Reply #1 - 20.05.07 at 16:26:01

เอ๋...ทำไมภาพประกอบถูกลบละนี่...
Back to top

IP Logged

Bluepill
SIDE KICK HERO BUDDY

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Re: ใครอ่าน MARVEL ZOMBIES แล้วบ้างครับ?
Reply #2 - 20.05.07 at 18:25:34

ชื่อไฟล์ต้องภาษาอังกฤษหรือตัวเลขคับ
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

jerryf4

F4

ไต้หวัน
Reply #3 - 23.05.07 at 02:50:43

อยากอ่านภาษาไทย Cool
Back to top

D

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #4 - 23.05.07 at 04:41:15

NETZ wrote on 20.05.07 at 16:26:01:
เอ๋...ทำไมภาพประกอบถูกลบละนี่...

ไม่ได้ลบจ้า ต้องไม่เกิน500KB นะครับ  ชื่อก็อย่างที่น้อง RIDERMAN บอก เคยเห็นบางส่วนลงใน WIZARD  MAGNETO โดนรับประทานไปเรียบร้อยครับ Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

AlucardProject
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #5 - 24.05.07 at 12:40:15

ยังไม่มีใครเอามาแปลเลยเหรอคับ
ชอบคอนเซ็ปนี้มากๆ
ใครมีเวบภาพประกอบบ้างอ่ะคับ
Grin
Back to top

IP Logged

NETZ

Reply #6 - 24.05.07 at 19:05:56

จริงๆแล้วมันซี๊ดกว่านั้นอีกครับ...ใครรู้จักเรื่อง"ผีอมตะ" บ้างครับ...evil dead ที่แซม ไรมี่ กำกับฯตอนยังไม่ดัง คนๆเดียวสู้กับซอมบี้สี่ตัว(ภาคแรก)และเป็นโขยง(ภาคสาม) บรู๊ซ แคมเบลล์เป็นพระเอกชื่อแอช เรื่องจริงเขาเป็นเพื่อนซี้กับไรมี่ เขาเลยได้แจมในไอ้แมงมุมทั้งสามภาคด้วย แก่แล้ว แต่ในผีอมตะ(ประมาณ 20 ปีก่อน)เขาคือฮีโร่อันดับดับหนึ่งของผมเลย...

ค่าย darkhorse มีไลเซนส์เรื่องนี้อยู่ในมือ มีออกมาหลายเล่มด้วย แต่ผมไม่เคยอ่านหรอก ...และตอนนี้"แอช" เจอจับมาฟัดกับซอมบี้ฮีโร่ทั้งโขยงแล้ว!!! ใน: marvel zombies vs. army of darkness

ไม่อยากลงรูปแล้วครับ เดี๋ยวเสียเที่ยวอีก เต็มเหนี่ยวเลยแล้วกันที่ ign.com มีตัวอย่างให้อ่านอีกตะหาก
http://comics.ign.com/objects/869/869047.html
Back to top

IP Logged

T.Rex

Reply #7 - 25.05.07 at 22:58:38

สำนักพิมพ์ที่พิมพ์ Army of Darkness VS. Marvel Zombiesคือ Dinamicsไม่ใช่ดาร์คฮอร์ส
เรื่องนี้เขียนลงในMast เดือนตุลาปีที่แล้ว ถ้าหาซื้อยาก แนะนำให้สมัครสมาชิก หรือไม่ก็มาหาซื้อที่กรุงเทพช่วงสัปดาห์หนังสือครับ รับรองว่าคุ้ม (งวดผ่านมาซื้อให้เพื่อนเล่มละ 10 บาทเอง)
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Reply #8 - 26.05.07 at 01:34:08

ชอบมากๆครับ evil dead  ที่ตัดมือ แล้วเอาเลื่อยไฟฟ้ามาต่อ ดูตอนเด็กๆๆ ชอบมากๆ Kiss
Back to top

IP Logged

NETZ

Reply #9 - 26.05.07 at 12:50:14

ผมจำสำนักพิมพ์ผิดไปจริงๆ ขอบคุณคุณ t.rex ที่ช่วยแก้ให้ด้วยครับ mast ผมพลาดไปหลายเล่มมากๆ ที่จริงนิตยสารแนวนี้ ผมอ่านฉบับนี้เท่านั้น รู้สึกคุ้ม ยังไงงานสัปดาห์ฯรองวดหน้าแล้วกันถ้าคุ้มจริง (หวังว่าคงไปไม่เสียเที่ยวนะ เพราะอยู่โคราช 555+)
Back to top

IP Logged

Maisinders
ULTIMATE SUPER HERO

Go Go . .

Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #10 - 26.05.07 at 13:41:42

Kiss Evil dead ตอนเด้กๆไม่กล้าดูเลย มาดูเอาตอนอายุเกือบ20
    Darkman ดูครั้งแรกชอบมากเลย อึ้งกับละคร และการถ่ายทำ
    Spiderman  ชอบภาค2ที่สุคครับ  ส่วนภาคแรกชอบพอประมาณ  ภาค3ดูจบแล้วจบเลย แอบผิดหวังเล้กน้อย  Sad
Back to top

IP Logged

GAO_BLACK

Cyber Cop

2/2หมู่2ซ.วัดบัวขวัญ9 ถ.งามวงวาน์ อ.เมืองจ.นนทบุรี11000
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #11 - 27.05.07 at 20:45:34

ขอคุณสำหรับกระทู้กับเวปที่ให้มานะครับ พอดีกะลังทำทีสีสเรื่องการตูนฮีโร่อเมริกันอยู่ ได้ข้อมูลเยอะเลย ขอบคุณค๊าบ Cool Sad
Back to top

IP Logged

NETZ

Reply #12 - 28.05.07 at 21:26:17

ยินดีที่มีส่วนช่วยครับคุณ gao ขออวยพรให้ธีสิสลุล่วงด้วยดีนะครับ ยังไงถ้าสมบูรณ์แล้วเอามาแชร์กันอ่านบ้างก็ดี

ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็เชิญได้ทุกเวลาครับ...ที่นี่เขาใจดีกันทุกคน (ถึงผมจะเพิ่งเข้ามาก็เหอะ  Roll Eyes)
Back to top

IP Logged

kenshiro
HUMAN
**

Reply #13 - 29.05.07 at 09:00:20

บงกศ ช่วยเอามาทำภาษาไทยด้วยครับ ถ้าได้เป็น 4 สีทั้งเล่มจะดีมากๆเท่าไหรเท่ากัน
Back to top

IP Logged

NETZ

Reply #14 - 29.05.07 at 14:53:21

ผม..นายเน็ท คนตั้งกระทู้นี้ จะบอกความลับให้ฟังครับ...ผมลองมาตั้งกระทู้นี้เพื่อลองหยั่งเสียงคนชอบอ่านการ์ตูนเ
หมือนกันดู เพราะดูที่หน้าบอร์ดส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีตั้งกัน แต่...อีกใจหนึ่งผมเผื่อไว้ว่าถ้ามีคนเข้ามาในนี้ แล้วพูดว่าอยากอ่าน marvel zombies ภาคภาษาไทยเป็นจำนวนเสียงพอประมาณแล้ว...ผมจะส่งลิงค์กระทู้นี้ไปที่สำนักพิมพ์บงกช เพื่อให้เขาใช้พิจารณาเพื่อประกอบการตัดสินใจ

ที่จริงผมไปตั้งกระทู้โดยตรงในเว็บบงกช เซ็คชั่น super hero ตั้งแต่วันที่ 10 พ.ค. แต่ไม่มีเจ้าหน้าที่เข้ามาตอบเลย (กระทู้อื่นยังมีบอกว่า จะรับพิจารณา หรืออยู่ในขั้นตอนการจัดพิมพ์-อะไรทไนองนี้) เล่นเอาน่าน้อยใจเหมือนกัน

พอได้เสียงสนับสนุน...ส่งลิงค์ไปแล้ว ผมจะบอกเขาว่า ที่บอร์ดไทยโตขุนี้ ใช้ระบบล็อกอินในการโพสต์ความเห็น...ซึ่งหมายความว่า สามารถกันการปลอมหลายๆชื่อโดยคนๆเดียวได้ในระดับหนึ่ง...นั่นหมายความว่าจำนวนของเสี
ยงน่าจะมีส่วนในการพิจารณาของทางโน้นอยู่มากนะครับ

สรุปคือ อยากอ่านทั้ง Marvel Zombies และ vs. Amy of Darkness เลยใช่รึเปล่าครับพวกเรา ?   Wink
Back to top

zombie-marvel-universe[1].jpg (Attachment deleted)

IP Logged

GAO_BLACK

Cyber Cop

2/2หมู่2ซ.วัดบัวขวัญ9 ถ.งามวงวาน์ อ.เมืองจ.นนทบุรี11000
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #15 - 29.05.07 at 22:36:44

ถูกต้องนะค๊าบบบบ แต่ขออย่างงเดียวเลยครับ การตูนแนวนี้หน้าสีเถอะครับ แพงก้อมีคนซื้อถ้าคุณภาพดี Grin
Back to top

IP Logged

NETZ

Reply #16 - 31.05.07 at 18:49:31

ตอนนี้นับได้ 5 เสียงอย่างเป็นทางการ สำหรับคนที่"อยากอ่าน" (รวมข้าพเจ้า)3 ใน 5 (รวมข้าพเจ้า)บอกว่าขอเป็นสี่สีจะดีมั่ก...

ผมจะขอรับหน้าที่ขุดกระทู้ก็แล้วกันนะครับ ใครจะช่วยด้วยก็ขอขอบคุณ ถ้าโพสต์แล้วก็ช่วยพูดเชียร์ให้คนที่ยังไม่ออกเสียงมายกมือกับเราซะ!!  Smiley

อาวละ..ชักมีความหวัง

ขอชวนคุยไม่ให้เบื่อบ้างดีกว่า...แต่ไม่นอกเรื่อง คือผมเป็นแฟนหนังชุด"ผีอมตะ" แต่ไม่มีสินคาเมอร์แชนไดส์ใดๆอยู่ในครอบครองทั้งสิ้น นอกจากตัวหนังที่ดูซ้ำไปมามากกว่าร้อยรอบ...เพราะดูตั้งแต่ป.1 ตอนนั้นเป็นเทป ไม่รู้ผู้ใหญ่คิดไงถึงเปิดให้ดู แถมจำไม่ได้ด้วยว่ากลัวหรือเปล่า เพราะหลังๆมาก็เปิดดูเองหน้าตาเฉย (แต่น่าจะกลัวนะ มันแหวะออกปานนั้น ถ้าไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลยก็คงโรคจิตน่าดู) มองในแง่นี้อาจคิดได้ว่าเป็นการปลูกฝังความแหวะให้เด็ก ปัญหาคือผมโตไม่ทันที่จะถามถึงสาเหตุว่าทำไมเขาจึงเปิดวิดีโอเรื่องนี้ให้ผมดู เพราะคนๆนั้นไม่อยู่ในโลกแล้ว...

แต่ผมพบว่าการที่ดูซ้ำหลายครั้ง ไม่ใช่เพราะเสพติดความแหวะในเรื่องแต่อย่างใด แต่ติดใจความเท่ของพระเอกมากกว่า ยิ่งดูหลายครั้งก็ยิ่งได้คำถามใหม่ๆผุดขึ้นมา...เช่นทำไมพระเอกไม่เป็นผีอยู่คนเดียว
ส่วนเพื่อนๆเป็นหมด (และต่อมาผมก็ตอบตัวเองได้แล้ว )

การดู evil dead ซ้ำๆ ยังผลอย่างหนึ่งกับผม...คือผมไม่กลัวที่จะดูหนังผี 555+(ต่อให้ดูคนเดียวมืดๆด้วย) Lips Sealed

การที่มีข่าวออกมาว่า ไรมี่ จะรีเมคหนังชุดนี้ผมไม่เชิงตื่นเต้นนะ อาจเพราะพอใจกับต้นฉบับอยู่แล้ว แต่ถ้าให้เสนอ ผมว่าสร้างภาค 4 ต่อเลย แล้วให้บรู๊ซ แคมพ์เบลน่ะแหละมารับบทเดิม ให้พระเอกที่เข้าช่วงชราแล้วมาฟัดกับผี เรี่ยวแรงอาจจะหดหาย แต่สิ่งที่ยังคงอยู่คือประสบการณ์ในห้วงเวลาแห่งความเป็นความตาย สัญชาตญาณและไหวพริบแห่งการเอาตัวรอดจะถูกปลุกขึ้นมาอีกครั้ง...

joined us... Roll Eyes
Back to top

evil_dead.jpg (41 KB | )

IP Logged

GAO_BLACK

Cyber Cop

Reply #17 - 31.05.07 at 19:24:41

เคยดูแต่ภาคที่มันเอาเลื่อยไฟฟ้าติดกะแขน แล้วขี่ม้า สู้กับกองทัพซี่โครงครับ ภาคอื่นไม่เคยดูเลย T-T" หาดูได้ที่ไหนคร๊าบบ
Back to top

IP Logged

merlin
FIGHTER

BKK
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #18 - 02.06.07 at 21:28:43

ซื้อแน่นอน ครับ
เพราะไล่ตามซื้อ การ์ตูน Super Hero ทุกเล่มอยู่แล้วครับ Embarrassed  Cool
Back to top

IP Logged

merlin
FIGHTER

BKK
Reply #19 - 02.06.07 at 21:34:59

Cool  สนับสนุนให้เป็นเล่มสี ด้วยครับ  Cool
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge