THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 
Print
ภาพสวยๆไรเดอร์ที่ทําจากคอม (Read 21426 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: ภาพสวยๆไรเดอร์ที่ทําจากคอม
Reply #40 - 16.05.07 at 21:58:28

beb wrote on 16.05.07 at 17:26:56:
ทั้ง NAKA ที่เป็น Bust และ SD ใช่ไหมครับ...แล้ว Model สิงขาว จะมีขายไหมครับ

HEROES PLANET ใช่อยู่ที่ Central บางนาใช่ไหมครับ...

จะมีให้สั่งครับ ช่วงนี้คุณ TREE กำัลังทำ BLOCK อยู่ครับ

HEROES PLANETอยู่ที่ Central บางนาครับ...
Back to top

IP Logged

dui
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB และS.D
. มักๆ

นครสวรรค์
Re: ภาพสวยๆไรเดอร์ที่ทําจากคอม
Reply #41 - 17.05.07 at 13:26:36

sd อสุราทำแบบพวก keroro  ได้ไหมครับ   ที่คล้ายๆจะเป็นไดโอราม่าเล็กๆอะครับผมไม่รู้เรียกถูกปะนะ   ที่พวกkeroro มีฉากในบ้าน   ฉาก กางเต๊นท์ อะไรประมาณนี้น่ะครับ  เดี๋ยวไปหาๆรูปสินค้าอธิบายก่อน Kiss    ถ้าตัวละไม่ถึงร้อย  สามารถจัดส่งต่างจังหวัดได้ไหมครับ

อ้อ   ถาม the tong ต่อครับ   ภาพ3d  SD  นี่ มีตัง 100นึง  ซื้อตัวละครที่ the tongทำไว้ได้ประมาณกี่ตัวอะครับ  Sad
      ถ้ามีตัวละครวาดเอง  ส่งให้ the tong ทำSD+ใส่bone กะใส่สี มั่ง คิดตัวละเท่าไรงับ Kiss

Back to top

IP Logged

gekiblack
TRAINING HERO LEVEL2

Ready!!! First On!!!

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Mood:
Reply #42 - 17.05.07 at 21:06:41

จ๊าบโคตรโคตร Angry Shocked Shocked
Back to top

gekiblack freedom-admin.hi5.com  
IP Logged

TheToNg

เรารัก TCS YaBB

Reply #43 - 17.05.07 at 21:54:30

อ้อ   ถาม the tong ต่อครับ   ภาพ3d  SD  นี่ มีตัง 100นึง  ซื้อตัวละครที่ the tongทำไว้ได้ประมาณกี่ตัวอะครับ  <<<<<  Undecided เศษง่ามเล็บ ไรเดอร์ ชิน ยังซื้อไม่ได้เลยครับ  แต่ถ้าภาพที่ทำมาแจก ฟรีครับ Cheesy

ถ้ามีตัวละครวาดเอง  ส่งให้ the tong ทำSD+ใส่bone กะใส่สี มั่ง คิดตัวละเท่าไร <<<< ราคาพิจรณาจากความยากง่าย และดูจากความตั้งใจครับ ถ้าผู้ว่าจ้างทำไว้เล่นๆเฉยๆ ไม่รับครับ ต้องตั้งใจจริง ผมชอบคนมีอุดมการณ์ครับ  Grin
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #44 - 17.05.07 at 23:57:22

Quote:
ราคาพิจรณาจากความยากง่าย และดูจากความตั้งใจครับ ถ้าผู้ว่าจ้างทำไว้เล่นๆเฉยๆ ไม่รับครับ ต้องตั้งใจจริง ผมชอบคนมีอุดมการณ์ครับ

ชมกันทางอ้อมด้วย เขินจัง  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyesเสาร์นี้อย่าลืมมาเติมสาร OMEGA3เน้อ Kiss
Back to top
« Last Edit: 18.05.07 at 00:09:19 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #45 - 17.05.07 at 23:58:58

Quote:
sd อสุราทำแบบพวก keroro  ได้ไหมครับ   ที่คล้ายๆจะเป็นไดโอราม่าเล็กๆอะครับผมไม่รู้เรียกถูกปะนะ   ที่พวกkeroro มีฉากในบ้าน   ฉาก กางเต๊นท์ อะไรประมาณนี้น่ะครับ  เดี๋ยวไปหาๆรูปสินค้าอธิบายก่อน     ถ้าตัวละไม่ถึงร้อย  สามารถจัดส่งต่างจังหวัดได้ไหมครับ

อสุราเคโรปี้ น่าสนครับ เดี๋ยวจะลองดู Grin
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #46 - 20.05.07 at 13:02:36

to the tong Cry  แง้ๆๆ  ทุนน้อยแต่คิดจะสอยของดีอะ     Sadแต่พอจะเข้าใจความรู้สึกของคนทำงานอย่าง the tong ครับ  กว่าจะได้งานประณีต  ไม่ใช่ใช้เวลาแค่ 2-3 ช.ม.   ของอย่างนี้สะสมประสบการณ์มาหลายปีต้องทุ่มเทสุดตัวครับ (ก็เหมือนของแถมขนมถุงละ5 มาเทียบกะ sicนั่นล่ะครับ)
   พอจะบอกราคาคร่าวๆได้ไหมครับ อย่าง SD g3 อะครับราคาเท่าไร(จะได้ไปเตรียมตัวเก็บตัง ตอบส่วนตัวก็ได้นะครับ )   แล้วเมื่อได้มาแล้ว  สามารถนำมาดัดๆได้เลยไหมครับ หรือเกี่ยวกับเวอร์ชั่นที่จะใช้ด้วย

to พี่ลู  
    งืมๆ   โครงการ SD  นาคา   สู้กะคีนัม  +แถม ฉากกระดาษ  ที่เป็นฐาน หรือสถานที่ต่อสู้อะไรประมาณนี้  ผมว่าน่าจะไปได้ดีนะพี่ แหะๆ Kiss
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #47 - 20.05.07 at 20:26:02

ตามหลักการ ผมไม่ขายตัว 3d ให้ใครอยู่แล้ว ถ้าขายให้คุณ dui เดี๋ยวจะผิด concept  โทษทีครับ ^^"
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #48 - 21.05.07 at 13:00:58

Cry  แอ๊     ขอบคุณครับ the tong ที่ช่วยตอบตรงๆดีครับ ชอบ

ป๋มอยากหัดทำ SD  แต่ปั้นยังไงก็ไม่คล้ายซักกาทีงับ   the tong สอนให้มั่งได้มะครับขอซักตัวงับ  ผมอยากปั้น G3 นึกว่าสงสารคนไม่เป็น  ไม่มีพรสวรรค์ ด้วยเต๊อะ Cry

Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #49 - 21.05.07 at 13:15:15

เอ่อ ผมก็สอนไม่ค่อยจะเป็นนะครับ บอกวิธีทำของผมก็แล้วกันคับ

ก็หาภาพตัวที่จะทำให้ได้เยอะที่สุด หรืออาจจะซื้อ ซอฟท์ 17" มาดูก็ได้ครับ อืมมมมม ต้องลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆอ่ะครับ พยายามหมุนให้อยู่มุมเดียวกับแบบ ตรงไหนเพี้ยน ก็ค่อยๆปรับไป  หลักๆ มันก็มีอยู่เท่านี้เองอ่ะครับ ไม่ซับซ้อน แต่ต้องอาศัยประสบการณ์ครับ

ลองดูนะครับ สู้ๆครับคุณ dui  Cool
Back to top

IP Logged

dui

. มักๆ

นครสวรรค์
Reply #50 - 23.05.07 at 18:34:50

Kiss  งั้นถามติ๊ดเดียวนะงับ (แล้วจะไม่เซ้าซี้ไปอีกหลายอาทิตย์งับ)
เวลา the tong ปั้น  ปั้นแบบแบ่งครึ่งซีก  แล้วใช้เมนูที่เหมือนส่องกระจกหรือเปล่าครับ    กะ  ตรงดวงตา G3  ควรขึ้นรูปยังไง( ควรเอาวัตถุทรงกลม มาเชื่อมที่หัวแล้วค่อยแต่งๆไปจนเนียน     หรือ   ค่อยๆดึงๆทีละจุดงับ )ฝากด้วยละกันงับ แล้วจะหายหน้าไปพักยาวๆงับ  Cry
Back to top

IP Logged

DrakRider
TRAINING HERO LEVEL1

W ♥ Rider

thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #51 - 24.06.10 at 11:37:57

สุดยอด คับ อยากทำได้มั่งจัง
Back to top

DrakRider kill-kiv.hi5.com  
IP Logged

Pages: 1 2 3 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge