THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
ความคืบหน้า ดาบเบลดครับ (Read 5106 times)
Foxz [Dxdx]
TRAINING HERO LEVEL1

(-_-")

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
ความคืบหน้า ดาบเบลดครับ
12.05.07 at 00:13:35

ความเดิมตอนที่แล้ว....  http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

หลังจากที่โพสไปคราวที่แล้วก็แทบจะไม่ได้ทำต่อเลยครับ

ก็อากาศมันร้อน 40องศา  กว่าๆ  แล้วห้องผมอยู่ชั้น 4 (ชั้นบนสุด)

เรื่องความร้อนไม่ต้องพูดถึงเลยครับ  นอนยังไม่ทันเต็มอิ่มก็ต้องตื่นเพราะมันร้อนจนนอนไม่ได้

พอตื่นมาก็ต้องรีบอาบน้ำเผ่นออกจากหอมาอยู่ที่ร้านอินเตอร์เน็ต ก็แอร์มันเย็นนี่ครับ

พอหมดร้อนก็ฝนตก  ช่วงนั้นกลับบ้าน ก็เลยไม่ได้ทำต่อ

ก็มาเริ่มๆทำช่วงหลังนี่แหละครับ

** แต่ก็ยังไม่เสร็จนะครับ  เอามาให้ดูกันก่อน  ใกล้เสร็จแล้วครับ  เหลืออีกนิดหน่อย

**** ขอบคุณทุกๆคนที่สละเวลามาดูงานของผมนะครับ  คืบหน้าอย่างไรเดี๋ยวเอามาให้ชมกันต่อครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ครับ  ไม่มีอะไรมาก

...

...

-------------------------------------------------------------------------

จากรูปที่พี่ BOON ให้มาจากกระทู้ที่แล้ว  Kiss
ก็นำมาวาดแพทเทริ์น (วาดเสร็จแล้วดูแหม่งๆ ไม่เหมือนของจริงเลย  Cry )

...

--------------------------------------------------------------------------

เพื่อสัดส่วนที่ใกล้เคียง  ต้องคำนวณกันบ้าง (บัญญัติไตรยางค์แบบเด็ก ป.2  Grin )

...

...

...

----------------------------------------------------------------------------

ใส่รายละเอียด

...

--------------------------------------------------------------------------------
---------

และแล้วก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง  Sad

...

...

...

...

--------------------------------------------------------------------------------
------------

เหลือรายละเอียดอีกบางชิ้นที่ยังไม่ได้ทำครับ  

แต่ที่เหลืออีกเยอะแน่ๆคือ งานเก็บกวาดครั้งใหญ่ครับ  Shocked Shocked

ห้องผมจะกลายเป็นรังหนูที่รกที่สุดในโลกอยู่แล้วครับ  ไม่เชื่อมาดูครับ

>> น่าอายมั๊ยเนี่ยเอาห้องรกๆของตัวเองมาโชว์ให้ดูกันทั่วเลย Smiley Smiley  5 55+ <<

...

-------------

อีกไม่นานก็คงเสร็จแล้วครับ

เสร็จแล้วเดี๋ยวถอดพิมพ์ ทำเป็นไฟเบอร์

ไม่รู้ว่าจะถอดพิมพ์ได้เนี้ยบหรือเปล่า  ผมไม่เคยทำมาก่อนด้วยสิ

แต่ตอนนี้เอาต้นแบบให้เสร็จก่อน

เรื่องถอดพิมพ์เดี๋ยวคอยคิดอีกทีครับ

**ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านกระทู้นี้นะครับ**

Thanx Thanx Thanx Thanx
Back to top
« Last Edit: 12.05.07 at 00:20:16 by Foxz [Dxdx] »  

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: ความคืบหน้า ดาบเบลดครับ
Reply #1 - 12.05.07 at 00:16:25

เอาใจช่วยจ้า พี่เชื่อว่าน้องfoxทำได้ครับ Kiss
Back to top

IP Logged

TheToNg
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Reply #2 - 12.05.07 at 00:43:26

มีคำนวนตัวเลขด้วยจะเอาแบบว่าเป๊ะๆเลยใช่มั้ยครับ เหนื่อยหน่อย แต่ต้องออกมาสมบูรณ์แน่ครับ ฝากให้กำลังใจตรงที่กางการ์ดนะครับ น่าจะทำยากสุด Cool

แต่เก็บห้องน่าจะยากกว่า  Lips Sealed
Back to top

IP Logged

BOON

Reply #3 - 12.05.07 at 03:09:42

ตาม มา ดู ความ คืบ หน้า ครับ
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #4 - 12.05.07 at 03:25:02

Cool เนี๊ยบอ่า  Cool
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

sushiya
FIGHTER

Reply #5 - 12.05.07 at 09:01:37

สุดยอดครับ
Back to top

IP Logged

EvolutioN_Ryo

.........

Reply #6 - 14.05.07 at 20:00:35

เสร็จแล้วขออันนึงเน้อ 5 5 5+ Grin
Back to top

IP Logged

Bluepill

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #7 - 14.05.07 at 21:28:48

สวยคับฝีมือดีจริงคำณวนอีกตั้งหาก
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

DrakRider

W ♥ Rider

thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #8 - 24.06.10 at 11:37:19

แจ่มมาก คับ

(รอดูตอน เสจ) Smiley
Back to top

DrakRider kill-kiv.hi5.com  
IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge