THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
กิจกรรมVOTEหานักเขียนอสูรศาสตราและCOMICนาคาลงใน... (Read 8042 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
กิจกรรมVOTEหานักเขียนอสูรศาสตราและCOMICนาคาลงใน...
02.05.07 at 06:19:17

หลายคนอาจงงว่าน้อง The Tong ไปไหน เขายังอยู่ครับ ยังทำในส่วนของ character design , ภาพสีILLUSTRATIONสวยๆและ 3D CG ครับ  น้องเขาเคยบอกว่าไม่ได้อยากเอาดีทางเขียน CARTOON แต่ชอบทาง 3D ANIMATION มากกว่าและเรื่องเวลาด้วย ก็เลยตกลงกันจะหานักเขียนมาเขียนลายเส้นขาวดำให้อ่านลงในนิตยสารฉบับนึงซึ่งจะประกาศ
ให็ทราบภายหลังนะครับ ก็มีนักเขียนมืออาชีพ5 ท่านสนใจ และอีก1 ท่านแจ้งความจำนงค์มา

ตอนแรกผมจะให้เขียนคนละ1หน้า แต่คุณKAMEN RIDER Y เสนอว่าให้เขียนลายเส้นขาวดำท่านละ4 หน้า แล้วเอามาให้ VOTE กันดีกว่า อันนี้คุณKAMEN RIDER Y บอกมาตั้งแต่ช่วงมีนานะครับ ไม่ได้เลียนแบบงาน THAI CARTOON เน้อ พอมาเห็นเขาให้4 หน้าเหมือนกันผมยังขำเลย

ก็จะให้ VOTE กันใน BOARD 2 วัน ตัดสินในวันเกิดWEB 19 พฤษภานี้เลย  กรรมการจะมีผม,คุณKAMEN RIDER Y (ต้นแบบชุดสิงห์ขาวหล่อมาจากคุณ Yนี่แหละ สิงหดำหล่อจาก RYUGITOแต่น้องRYUGITOเขาย้ายบริษัทออกไปพบลูกค้าตลอดเลยไม่ได้เข้ามานานแล้ว หนังHEROก็ไม่ได้ตาม),คุณรามคุณพ่ออีกคนที่ให้กำเนิด2สิงห์,น้องGOROผู้ออกแบบLOGOแร
กสุด,น้องTong พี่เลี้ยง2สิงห์จับแต่งตัวให้ใหม่ คุณHATAเจ้าของ NAKA HEROน้องที่คลานตามกันออกมาก็ดูแลอสูรศาสตราให้ด้วย ในฐานะคนใส่ชุด SUIT ACTOR 2คนล่าสุดก็ขอเชิญน้องBadและน้องveeด้วยจ้า

ก็รอ VOTE กันนะครับ ชอบงานท่านไหน พี่น้องชาวthai-tokuก็ VOTE ท่านนั้น ผู้ชนะจะได้รับงานเขียนอสูรศาสตราลายเส้นขาวดำโดยเริ่มตั้งแต่ตอนแรกใหม่เลยจนจบเรื่
องแต่จะทะยอยมาให้อ่านในนิตยสารกันทุกเดือน

มานาคา HEROน้องบ้าง  NAKA COMIC ลายเส้นน้องตารันจะเริ่มลงใน POWER UP เดือนนี้ล่ะครับ ขอให้สนับสนุนและติดตามกัน  สิ้นปีหรือสักพัก จะมีรวมเล่มอสูรศาสตรา-นาคา  ออกมาให้ซื้อเก็บกันพร้อมของที่ระลึกแต่ละเล่ม

รอติดตามและสนับสนุนกันนะครับ อาจมีหนังสือรวมภาพสีฝีมือน้องTong ออกมาและภาพถ่ายจากชุดจริงด้วย ผมคุยกับคุณHATAไว้ตั้งแต่ NAKA ยังไม่ออกมาแล้วว่า  HERO ต้องสร้างฐานจากการ์ตูนนี่แหละ ถ้าเนื้อเรื่องดีลายเส้นดีก็ไปไกลครับ HEROต้องอยู่ได้ด้วยตัวของมันเองก็ด้วยกำลังสนับสนุนจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆนี่แหละ

ตัวอย่าง NAKA COMIC ลงรูปเล็กๆ  PREVIEW รูปใหญ่รออ่านในนิตยสาร POWER UPนะครับ

...

อสูรศาสตราcomic ตอน1 คุณ Tony Rider ตอน 2 The Tong จริงๆน้องเขาวาดตอน3ไปแล้วแต่ยังไม่เสรจเรียบร้อยดี เดี๋ยว clear กันแล้วลงในweb หรืออาจลงในฉบับพิเศษให้อ่านกันครับ ที่แน่ๆจะมีของเล่นของที่ระลึกอสูรศาสตราdesignโดยTheTongออกมาเร็วๆนี้ครับ รอติดตามจ้า

http://www.thai-toku.com/azura/comic.htm

...

...

http://www.thai-toku.com/azura/
http://www.thai-toku.com/naka/
Back to top
« Last Edit: 02.05.07 at 06:32:12 by Loucipher »  
IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Re: กิจกรรมVOTEหานักเขียนอสูรศาสตราและCOMICนาคาลงใ
Reply #1 - 02.05.07 at 06:36:08

อ้อ ลืมบอกไป comicจะเป็นVersion Tong นี่แหละครับ รวมถึงชุดและ productionต่างๆในอนาคตด้วย version1.5 จะใช้ในการ promote จะปรากฎตัวทั้งใน comic และ series ด้วยถ้าทำออกมา Kiss
Back to top

IP Logged

barthezjame

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Re: กิจกรรมVOTEหานักเขียนอสูรศาสตราและCOMICนาคาลงใ
Reply #2 - 02.05.07 at 09:08:43

โครงการใหม่อีกแล้นน  Cool Cool Embarrassed
มาร่วมกันสร้างสรรค์งานดีๆกันนะครับ
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

bAddpigg
SIDE KICK HERO BUDDY

AWESOM

home
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #3 - 02.05.07 at 09:27:18

Cheesy Cool Cool Tongue Embarrassed
Back to top

WWW baddpigg  
IP Logged

veekung
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #4 - 02.05.07 at 13:20:54

เกาะขอบเวทีอย่างใกล้ชิดครับติดตามต่อไปเรื่อย ๆ  Cool Embarrassed
Back to top

IP Logged

Bluepill

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #5 - 02.05.07 at 14:35:38

Cool Cool
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

shoiji
FIGHTER

๛THAI-TOKU จงเจริญ๛

919/1 ถ.สีลม บางรัก กรุงเทพ 10500
Reply #6 - 02.05.07 at 18:14:53

จะรอติดตามจนทำเป็นภาพยนตร์การ์ตูนเรยนะคับ^^ Angry
Back to top

IP Logged

jerryf4

F4

ไต้หวัน
Reply #7 - 03.05.07 at 17:46:08

เจ๋งมากคับ Cool
Back to top

D

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #8 - 03.05.07 at 18:01:09

Oh great เหนือฟ้าใต้หล้านาคาอสูรศาสตราผงาดสะท้านยุทธจัก Kiss Kiss
Back to top

IP Logged

bAtMan1

Reply #9 - 03.05.07 at 23:57:28

โอวววววววววววววววววววววววววววววววววววว     Shocked Shocked
ภาพสวย มากกครับ ทั้ง นาคา และ azura/  Cool Cool

ถามนิดนะครับว่า ภาพสวยงี้ใช้เวลา วาดเท่าไรอะครับ  1 เดือนได้ 1 ตอนเหมือนการ์ตูน ญี่ปุ่น อะปะ ครับ

ปล ผมประทับใจภาพทั้ง 2 ภาพมากครับผมอ่านการ์ตูนบ่อยครับ ภาพสวยมากครับ
Back to top

IP Logged

parinya7
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #10 - 04.05.07 at 00:54:27

เยี่ยมเลยครับ ผมขอติดตามด้วยอีกคน  :-[
Back to top

IP Logged

mach_baron

FIRE!!!!!!!!!!!

พระนครศรีอยุธยา
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #11 - 04.05.07 at 12:03:44

ผมขอเพิ่มนักวาดอีกคนได้มั้ยครับ

คือ พี่โดด คนวาดภาพประกอบเรื่องสั้นในขายหัวเราะ-มหาสนุกนะครับ Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge