THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
โค้ช ประพิมพ์พร กาญจันดา (Read 7997 times)
deadphoenix
HUMAN
**

EVERYTHING IS NOTHING

โค้ช ประพิมพ์พร กาญจันดา
31.03.07 at 22:57:30

สมาชิกใหม่ครับ ก็ติดตามข่าวสาร “hero thai” มาตลอด ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ ไม่ว่าจะเป็น “Sportranger” หรือ “Crystal Knight” หรือชมรม “TTCC” และได้ข่าวว่าคุณ “โค้ช ประพิมพ์พร กาญจันดา” เข้ามาเป็นที่ปรึกษาให้ด้วย ผมติดตามข่าวคราวของเธออยู่เหมือนกัน ถือเป็นนักแสดงบท “action” ดีอีกหนึ่งคนของวงการ

ผมตามเก็บผลงานของเธอ(ที่เป็นนักแสดงนำ) เกือบทุกเรื่อง แต่มีบางเรื่องตามเก็บไม่ได้ ก็เลยอยากถามผู้รู้หน่อยครับว่า

เรื่องแรกที่ได้บทนำก็น่าจะเรื่อง “Night Falcon(2004)” หรือชื่อไทยว่า “เหยี่ยวพิฆาต” และมีอีกชื่อนึงครับคือ “หน้ากากเหล็กไหลปะทะเหยี่ยวพิฆาต” (ซึ่งตอนแรกผมคิดว่าเป็นภาคต่อแต่มันเป็นเรื่องเดียวกันครับ) ซื้อมาเรียบร้อย

เรื่องต่อไปก็น่าจะเป็น “3 สวยสังหาร(ไม่ทราบปี แต่มีคนบอกว่าหลัง “Night Falcon”) ก็สวมหน้ากากเช่นกัน(ไม่ชอบให้สวมหน้ากาก เอ หรือจะเรียกว่าแว่นแฟนซีบังตาดีหว่า ยังไงก็แล้วแต่ เธอหน้าตาน่ารักเกินกว่าที่จะมาปิดบังโฉมนา) เก็บมาแล้วเช่นกัน

เรื่องต่อไปนี่แหละที่เป็นปัญหาคือเรื่อง “The King Cobra(เลื้อยสยอง)” ซึ่งเป็นของ “Right Beyond Films” มีนักแสดงนำคือ “สาริน บางยี่ขัน /  พลกฤษณ์  จักรสุวรรณ / ประพิมพ์พร  กาญจันดา” แต่ผมหามาแทบทุกร้านก็ไม่เคยเจอภาพยนตร์เรื่องนี้เลย ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ??

...

อีกเรื่องคือ “Bat Hunter(2006)” เรื่องนี้กวาดมาแล้ว

มีเรื่องไหนที่ผมพลาดไปอีกบ้าง และใครพอทราบบ้างว่าคุณ “โค้ช” เธอไปเล่น mv เพลงของใคร? และเพลงอะไร?

ปล. ภาพยนตร์เรื่อง “Monkey’s Blood(2004)” ของอังกฤษนั้นรู้สึกจะเป็นภาพยนตร์สั้น หาซื้อไม่ได้เช่นกัน และหาข้อมูลไม่ได้ด้วย มีแต่ใน “imdb"

Back to top
« Last Edit: 31.03.07 at 22:59:57 by deadphoenix »  

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

Re: โค้ช ประพิมพ์พร กาญจันดา
Reply #1 - 01.04.07 at 22:59:24

หนังที่น้องโค้ชเล่นเรียงลำดับดังนี้ครับ
เหยี่ยวพิฆาต/ night falcon
3สวยสังหาร
เลื้อยสยอง/ the king cobra
ล่าค้างคาวพันธุ์อมตะ/ bats hunter
blood monkey
สวยซามูไร(เล่นเป็นนักฆ่า)
เรื่องเลื้อยสยองนั้นเป็นหนังที่ถ่ายเอาไว้ก่อนล่าค้างคาวครับ แต่มีปัญหาเรื่องซีจี จึงต้องแก้ไขกันนานหน่อย (นานมากๆ ) เมื่อเดือนที่แล้วเข้าไปตัดพร้อมใส่ซีจีเสร็จเรียบร้อย เช็คกับทางไรท์บียอนท์แล้วน่าจะวางขายเดือนนี้ครับ ส่วนเรื่องblood monkey นะครับไม่ใช่monkey blood เป็นหนังของ hallmark channelครับ
เจ้าโค้ชเล่นเป็นผู้ช่วยของดาราออสการ์ เอฟ เมอร์เรย์ อับบราอัม จาก อามาดีอุส และ13 ghost เป็นเรื่องเกี่ยวกับนักวิจัยลิงสายพันธุ์ใหม่ในเกาะบอร์เนียว (น้องโค้ชเล่นเป็นผู้ช่วยผู้ร้ายครับ) หนังเรื่องนี้กำลังอยู่ระหว่างตัดต่อครับ ยังไม่ได้ทัข่าวพีอาร์ออกมาจึงยังไม่มีข้อมูลในimdbและทีมงานกำลังปักหลังถ่ายทำภาพย
นตร์อยู่ทางภาคใต้แถบจ.กระบี่ ครับถ้ามีรายละเอียดเพิ่มจะนำมาบอกอีกครั้ง
ส่วนโปรเจคต่อไปของโค้ชก็คือ เหยี่ยวมหากาฬ(dark falcon the series) ตอนนี้ตัดต่อt-serเสร็จแล้วกำลังเสนอให้กับช่องอยู่ ช่วยกันลุ้นหน่อยนะครับ ส่วนmvที่โค้ชเล่นนั้นชื่อวง ไมอามี แบนด์ครับ ผมกำลังรวบรวมอยู่แล้จะนำมาให้ดูกัน (mvเป็นแนวกำลังภายในครับ โค้ชเล่นเป็นสาวจีนรำกระบี่ )
สำหรับt-serเหยี่ยวมหากาฬ ผมกำลังจะอัพให้ดูในเวปนะครับ
(เร็วนี้ เตรียมพบt-ser thaisuperheroes hubที่ตัดต่อใกล้เสร็จแล้ว)
Back to top

dark_falcon-.jpg (283 KB | )

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #2 - 01.04.07 at 23:15:10

หนังที่น้องโค้ชเล่นเรียงลำดับดังนี้ครับ
เหยี่ยวพิฆาต/ night falcon
3สวยสังหาร
เลื้อยสยอง/ the king cobra
ล่าค้างคาวพันธุ์อมตะ/ bats hunter
blood monkey
สวยซามูไร(เล่นเป็นนักฆ่า)
เรื่องเลื้อยสยองนั้นเป็นหนังที่ถ่ายเอาไว้ก่อนล่าค้างคาวครับ แต่มีปัญหาเรื่องซีจี จึงต้องแก้ไขกันนานหน่อย (นานมากๆ ) เมื่อเดือนที่แล้วเข้าไปตัดพร้อมใส่ซีจีเสร็จเรียบร้อย เช็คกับทางไรท์บียอนท์แล้วน่าจะวางขายเดือนนี้ครับ ส่วนเรื่องblood monkey นะครับไม่ใช่monkey blood เป็นหนังของ hallmark channelครับ
เจ้าโค้ชเล่นเป็นผู้ช่วยของดาราออสการ์ เอฟ เมอร์เรย์ อับบราอัม จาก อามาดีอุส และ13 ghost เป็นเรื่องเกี่ยวกับนักวิจัยลิงสายพันธุ์ใหม่ในเกาะบอร์เนียว (น้องโค้ชเล่นเป็นผู้ช่วยผู้ร้ายครับ) หนังเรื่องนี้กำลังอยู่ระหว่างตัดต่อครับ ยังไม่ได้ทัข่าวพีอาร์ออกมาจึงยังไม่มีข้อมูลในimdbและทีมงานกำลังปักหลังถ่ายทำภาพย
นตร์อยู่ทางภาคใต้แถบจ.กระบี่ ครับถ้ามีรายละเอียดเพิ่มจะนำมาบอกอีกครั้ง
ส่วนโปรเจคต่อไปของโค้ชก็คือ เหยี่ยวมหากาฬ(dark falcon the series) ตอนนี้ตัดต่อt-serเสร็จแล้วกำลังเสนอให้กับช่องอยู่ ช่วยกันลุ้นหน่อยนะครับ ส่วนmvที่โค้ชเล่นนั้นชื่อวง ไมอามี แบนด์ครับ ผมกำลังรวบรวมอยู่แล้จะนำมาให้ดูกัน (mvเป็นแนวกำลังภายในครับ โค้ชเล่นเป็นสาวจีนรำกระบี่ )
สำหรับt-serเหยี่ยวมหากาฬ ผมกำลังจะอัพให้ดูในเวปนะครับ
(เร็วนี้ เตรียมพบt-ser thaisuperheroes hubที่ตัดต่อใกล้เสร็จแล้ว)
Back to top

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #3 - 01.04.07 at 23:49:09

เหยี่ยวมหากาฬ
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #4 - 02.04.07 at 08:19:45

ขอบคุณคุณdeadphoenix, คุณรามครับ
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #5 - 02.04.07 at 13:17:53

จะพยายามหามาสะสมให้ได้ครบทุกเรื่องเลยครับ   Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #6 - 02.04.07 at 14:37:08

ภาพ “น้องโค้ช ประพิมพ์พร กาญจันดา”
เพิ่มเติมคับ  Cool

พร้อมภาพแอคติ้งของเธอ

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

...

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

deadphoenix
HUMAN
**

Reply #7 - 03.04.07 at 15:31:57

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ขอเพิ่มเติมหน่อย พอพูดถึงเรื่อง “สวยซามูไร” นี่ ทำให้นึกถึงเรื่องนึงของฮ่องกงเลย ที่รวมเอานักแสดงบท “action” มารวมกัน(ถึงแม้ว่าเรื่อง “สวยซามูไร” พอดูชื่อนักแสดงแล้วที่พอจะเคยเล่นบท “action” จะมีคุณ “นุ้ย เกศริน เอกธวัชกุล(เกิดมาลุย, ไฉไล)”(ขวัญใจผมเช่นกัน) คุณ “โค้ช”(บท “cameo หรือเป่า”)) ภาพยนตร์เรื่องที่ว่าคือ “The Avenging Quartet (HK 1992)”

http://www.alex-in-wonderland.com/GirlsWithGuns/Pictures/A/Images/AvengingQuarte...
Michiko Nishiwaki, Yukari Oshima, Moon Lee, and Cynthia Khan are the Avenging Quartet

ปล. เรื่องล่าสุดเรื่อง "เหยี่ยวมหากาฬ" แสดงคู่กับ คุณ "ติ๊ก อริสา"(แล้วผมจะมาพูดถึงเธอเมื่อมีโอกาศครับ)(ชื่นชอบเหมือนกัน)
Back to top

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #8 - 03.04.07 at 19:44:54

เรื่องสวยซามูไรที่โค้ชไปเล่นนั้นเป็นหนังของ มานพ อุดมเดชครับค่าย บาแรมยู กำลังถ่ายซ่อมอยู่ เพราะเสี่ยเจียงสั่งให้ตัดฉ่ายที่มีน้องเอมมี่เล่นออกหมด ในเรื่องนี้ นุ้ย เกศริน ก็เล่นเป็นหนึ่งในนางเอกเช่นกัน และนุ้ยก็เป็นรุ่นพี่ของน้องโค้ชอีกทีครับ
ส่วนเจ้าติ๊ก ก็เป็นรุ่นน้องของโค้ช  ด้านติ๊กเป็นสตั๊นรุ่นน้องของโค้ช ผลงานเรื่องแรกที่เป็นนางเอกก็คือ"คู่อันตราย"ของไรท์บียอนทร์ครับ เล่นก่อนจะได้เป็นเดอะ วิน เนอร์ ในบิ๊กบราเทอร์ไทยแลนด์ ผลงานตอนนี้คือ ปืนใหญ่จอมสลัด ของพี่อุ๋ยนนทรีย์ นิมิตรบุตรและกำลังเป็นนางเอกหนังใหญ่ของกันตนาเรื่อง "คนไทยทิ้งแผ่นดิน"ที่กำลังถ่ายทำอยู่ ครับส่วนเหยี่ยวมหากาฬนั้น ต้องลุ้นกันว่าทางชองที่ผมกำลังเสนอไปนั้นเขาจะว่ายังไง (ช่วยกันลุ้นด้วยนะครับ)
Back to top

tik1.jpg (480 KB | )

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #9 - 03.04.07 at 19:52:48

รูปจาก"คู่อันตราย"ครับ
Back to top

tik.jpg (361 KB | )

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #10 - 03.04.07 at 20:05:29

จาก dark falcon
Back to top

dark_falcon_(1).jpg (Attachment deleted)

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #11 - 03.04.07 at 20:34:02

dark falcon
Back to top

dark_falcon_(1).jpg (Attachment deleted)

IP Logged

deadphoenix
HUMAN
**

Reply #12 - 03.04.07 at 21:52:42

เรื่อง "เหยี่ยวมหากาฬ" นี่จะทำเป็นภาพยนตร์ หรือว่าทำเป็น "series" ฉายทางทีวีครับ?? แล้วถ้าฉายทางทีวีแล้วจะมีออกเป็น "vcd หรือ dvd หรือเปล่า"?? เพราะอยากเก็บไว้ครับ เพราะถ้าดูทีวีแล้วผ่านแล้วก็ผ่านไป จะอัดเก็บเป็น "VHS" ก็ดูจะไม่เข้าทีครับ
Back to top

IP Logged

ramrider
HUMAN
**

Reply #13 - 03.04.07 at 22:58:52

เหยี่ยวมหากาฬ จะทำเป็นซีรี่ยส์ครับ ตอนนี้เรื่องอยู่ที่ผู้ใหญ่ทางบรอด์คาสกำลังพิจารณาอยู่ คงต้องรอกันสักพัก เพราะตอนที่ทำเหยี่ยวพิฆาตผมเดินเสนอโปรเจคตั้ง2-3ปี ถ้าได้ผลเป็นยังไงจะรีบแจ้งทันทีครับ
Back to top

IP Logged

deadphoenix
HUMAN
**

Reply #14 - 03.04.07 at 23:42:09

ขอบคุณครับที่นำเสนองานในแบบที่เป็นตัว “คุณ” ออกมาให้ชมกัน และหวังว่าจะได้ชมต่อไปพร้อมพัฒนาการที่ผมจะคอยติดตามครับ

และหวังว่าจะหาซื้อ “series” ชุด “เหยี่ยวมหากาฬ” เก็บไว้ใน “collection” ได้นะครับ(ขอร้องละ ขอให้มี “VCD” หรือ “DVD” ทีเหอะ)  
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge