THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
TTCC กับ งาน นิทานโลก (Read 19912 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Re: TTCC กับ งาน นิทานโลก
Reply #20 - 17.02.07 at 10:17:18

veekung wrote on 17.02.07 at 09:57:10:
ไม่บอกกันเลย (แต่ก็มาบอกแล้วนี่น่า) ผมไปวิ่งทุกเย็นเลยอ่ะครับผ่านทุกวันแต่วันเปิดไม่ไปเพราะเค้างดออกกำลังกายกัน ไม่อาจจะไปดูนะครับใกล้ที่ทำงานมาก ๆ แค่ข้ามถนนเอง

พอดีเป็นวันเสด็จฯน่ะคับ

การเข้าออกจึงเข้มข้นมาก

ไปวันนี้สบายกว่า
ขนาดคุณ veekung  อยู่ตรงข้ามเองนะเนี่ย
ยังไม่รู้เรื่องเลย

บ้านเรานี่อ่อนประชาสัมพันธ์กันจริงๆ  Undecided
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

veekung
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #21 - 17.02.07 at 11:15:34

HATA wrote on 17.02.07 at 10:17:18:
ขนาดคุณ veekung  อยู่ตรงข้ามเองนะเนี่ย
ยังไม่รู้เรื่องเลย

บ้านเรานี่อ่อนประชาสัมพันธ์กันจริงๆ  Undecided

จริง ๆ แล้วก็รู้ครับว่ามีงานแต่ว่าวันเปิดเนี่ยะเหมือนกับว่าเค้าไม่อยากให้คนเข้าไปรับเสด
็จเยอะเหมือนที่พี่ HATA ว่านั่นแหละครับ แล้วพอดีผมไม่รู้ว่า TTCC ของเราร่วมด้วยเลยไม่ค่อยสนใจไปดูเท่าไหร่ (เพราะวิ่งผ่านทุกวันอ่ะครับ)

ตอนแรกว่าจะไปให้กำลังใจนะครับแต่ว่าไม่ไหวแล้วครับไม่สบายคงต้องกลับไปนอนเอาแรงซัก
หน่อย (อุตส่าห์มานั่งรอที่ทำงาน ก่ะจะทำงานไปให้ถึงตอนบ่าย 3โมงครึ่ง แต่ไม่ไหวจริง ๆ ครับ) น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปดูยังไงก็สู้ ๆ แล้วกันนะครับเป็นกำลังใจจากที่บ้านแล้วกันนะครับ ม่ายไหวแล้ว    Cry Cry Cry
Back to top
« Last Edit: 17.02.07 at 14:15:50 by veekung »  

IP Logged

tommy2003th
FIGHTER

Reply #22 - 17.02.07 at 16:51:44

อยากมีส่วนร่วมกิจกรรมด้วยอ่ะครับ ต้องทำไงบ้างอ่ะ
Back to top

IP Logged

barthezjame
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #23 - 19.02.07 at 09:17:17

มีภาพเดกะอีกวันหนึ่งมาให้ชมครับ
ในวันดังกล่าวได้มีการ Mini Show บนเวทีด้วยครับ
เด็กๆเยอะเหมือนเคยครับ  Roll Eyes

ปล. พอดีไม่ได้เอากล้องไปด้วย เลยใช้มือถือถ่าย (ผบ ถ่ายให้) และถ่ายได้น้อย เพราะ ผบ ผมแทรกตัวเข้าฝูงชนลำบาก  Lips Sealed Lips Sealed

...

...

...
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

Zyuranger
HUMAN
**

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #24 - 19.02.07 at 11:44:16

Deka blue ดู บวมน้ำนะครับ Lips Sealed Lips Sealed เหอๆ ล้อเล่นนะครับ เท่ห์ครับทั้ง4คนเลย
น่าเราจะมีการแสดง Sentai ในไทยกันบางนะครับเล่นมีแต่ที่ Japan ไปดูที เล่น เป๋า แบนเลย Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

turbopowerranger
HUMAN
**

Reply #25 - 20.02.07 at 13:03:36

แอบมาดูผลงานตัวเองนะพ่ ฮาตะนะคับ

สนุขมากครับ ที่ได้เข้าร่วมเป้นครั้งแรกและก็รู้สึกดีดีมากๆเลย

ไม่เสียแรงที่มีฮีโร่อยู่ในใจ ยิ่งได้มาทำงานแบบนี้เพื่อเด็กๆแล้วรู้สึกดีมากๆ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนทำเพื่ออนาคตของชาติต่อไปนะคับ สู้ๆ

Back to top

IP Logged

tap1studio
TRAINING HERO LEVEL1

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
่งประเทศไทย (ไม่ใช่แปลงเพศน
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #26 - 20.02.07 at 20:53:56

พอดีได้โอกาสไปที่งานด้วย เห็นผู้ปกครองพาเด็กๆไปเยอะมาก
เดกะโดนรุมขอถ่ายรูปยันหลังเวทีเลย ตั้งแต่เด็กๆจนถึงผู้ใหญ่
เสียงเด็กๆตะโกนเรียกเดกะเรนเจอร์ดังมากๆ เข้ามารุมออกันเต็มเลย
บรรยากาศน่าครื้นเครงมากๆ พิธีกรก็เก่งในการดึงอารมณ์คนดูให้เฮฮาตาม
ขนาดจบลงเวทีไปแล้ว เด็กๆพาผู้ปกครองมารุมขอถ่ายรูปเพิ่มอีกชุดใหญ่

เสียดายมากครับ ที่ไม่ได้เอากล้องไป...

คุณริว มีความเป็นมืออาชีพมากๆ ใช้เวลาเพียงน้อยนิดในการจัดแจงแต่งกาย
ส่วนเรื่องบนเวทียกให้อยู่แล้ว มาดเด็ดขาดเสมอ
คุณเชษฐ ดีใจด้วย...ได้เป็นพระเอกกะเขาสักที แอคติ้งบนเวทีดูเนียนตาดีครับ
คุณเจมส์ ก็มีสมาธิกับการแสดงได้ดีมากๆเลย บุคลิคไม่มีหลุดเลย เท่มาก
น้องนาคีตะกับน้องใหญ่ ก็เข้ามาช่วยสอดประสานทำงานได้ดีครับ

สำคัญสุด และสำคัญมากๆ อยากให้เน้นเพิ่มไปทีทีมงานซัพพอร์ตนักแสดงด้วยครับ
ได้เห็นน้องจากฝ่ายคุณเชษฐและผบ.ประจำตัวคุณเจมส์ ที่เข้ามาช่วยจัดแต่งตัว
รวมไปถึงการเข้าประกบติดคอยดูแลนักแสดงทั้ง5คน
ถึงจะไม่ใช่หน้าที่ แต่สามารถทำตรงนี้ได้ดูเป็นมืออาชีพมากๆ

ถึงเป็นการแสดงเล็กๆบนเวทีเล็กๆในงานใหญ่ๆ แต่ด้วยระบบและสปีริต
ยกนิ้วให้เลยครับ... Cool
Back to top
« Last Edit: 20.02.07 at 20:54:41 by tap1studio »  
WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

barthezjame
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Mood:
Reply #27 - 21.02.07 at 10:21:11

Cool Cool Cool
น้องทรายกับน้องมีนาก็ฝีมือใช่ย่อยนะครับบ นับถือๆ
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge