THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
โปรโมท NAKA ในเว็บ GetAmped (Read 10245 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
โปรโมท NAKA ในเว็บ GetAmped
23.01.07 at 15:45:30

ต้องขอบคุณ คุณเก๋าลูคับ ที่กรุณาโปรโมทนาคาให้อีกทาง

http://www.getamped.in.th/getboard/viewtopic.php?t=5824&postdays=0&postorder=asc...

แต่จะให้ดีช่วยให้เครดิต และที่มาที่ไปสักนิดนะคับ  Undecided
เหมือนโดนขโมยงาน ยังไงก็ไม่รู้ ...

อ่านแล้วเหมือนปั้นเองมากับมือเลยอ่า  Shocked

http://www.getamped.in.th/getboard/viewtopic.php?p=122776#122776

Thanx  Thanx  Thanx
Back to top
« Last Edit: 23.01.07 at 19:51:41 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

barthezjame
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Re: โปรโมท NAKA ในเว็บ GetAmped
Reply #1 - 23.01.07 at 16:14:09

ผลงานเป็นที่แพร่หลาย
น่าชื่นชมๆ
Cool Cool Cool

ปล. เพิ่งจะโพสเกี่ยวกับกฎหมายทรัพย์สินทางปัญญาไป สงสัยไม่ได้อ่าน
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

★ซีโร่
SUPER HERO

no money / no honey !

Re: โปรโมท NAKA ในเว็บ GetAmped
Reply #2 - 23.01.07 at 17:25:48

อ่านแล้วเหมือนปั้นหัวเองเลย
ที่ใช้ปั้นหัว ไม่ใช่ดินญี่ปุ่นนะ คนละเรื่องเลย
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #3 - 23.01.07 at 17:50:32

barthezjame wrote on 23.01.07 at 16:14:09:
ผลงานเป็นที่แพร่หลาย
น่าชื่นชมๆ
Cool Cool Cool

ปล. เพิ่งจะโพสเกี่ยวกับกฎหมายทรัพย์สินทางปัญญาไป สงสัยไม่ได้อ่าน

เผื่อใครไม่ทันอ่านคับ  Kiss

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...
Back to top

IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Reply #4 - 23.01.07 at 22:29:44

COPY บางอันที่น่าสนใจมา

Quote:
Pillow
ขาม้า

เข้าร่วม: 08 Aug 2005
ตอบ: 785

ตอบเมื่อ: Thu Jan 18, 2007 12:30 pm    เรื่อง:    

--------------------------------------------------------------------------------

โอ้ เพิ่งรู้ว่าคุณเก๋าลูปั้นโมเดลเก่งเหมือนกัน

ขึ้นไปข้างบน      

-[เก๋าลู]-Skin
ขาหมา

เข้าร่วม: 21 Jul 2005
ตอบ: 337

ตอบเมื่อ: Thu Jan 18, 2007 10:50 pm    เรื่อง:    

--------------------------------------------------------------------------------

ฝีมือแบบผม เขายังไม่เรียกเก่งหรอครับ  

Quote:
Pillow
ขาม้า

ตอบเมื่อ: Thu Jan 18, 2007 10:58 pm    เรื่อง:    

หมายถึงโมเดลครับ

หัวใหญ่ๆแบบนั้นปั้นให้ได้ทรง ไม่ใช่ง่ายๆเลยนะครับเนี่ย

ผมเคยทำแต่พวกฟิกเกอร์ตัวเล็กๆ ตัวใหญ่ๆยังไม่กล้าทำ กลัวเละ  

แล้วนี่ใช้อะไรปั้นครับเนี่ย (หัวโตๆแบบนี้ คงหมดไปหลายกิโล)

เก๋าลู]-Skin
ขาหมา

ตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 12:21 am    เรื่อง:    

ดินเหนียว ญี่ปุ่นครับ

ยังไปได้เรื่อยๆ จริงๆแล้วคือคุณsushiya ใช้ดินน้ำมันครับ

Quote:
Pillow
ขาม้า

ตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 1:09 am    เรื่อง:    

โอ้ ใช้ดินเหนียวญี่ปุ่นล้วนๆเลยอ่ะนะครับ? O_O" (อึดมาก)

แล้วนี่จะทำทั้งตัวรึเปล่าครับเนี่ย (ถ้าทำทั้งตัว คุณเก๋าลูทำคนเดียวคงเหนื่อยแย่เลย ^ ^')
แล้วกระปุก mixture เอาไว้ทำอะไรอ่ะครับ (หรือมันติดรูปมาเฉยๆ ^ ^')

ขอโทษที่ถามจุกจิกนะครับ แบบว่า ผมชอบปั้นโมเดลเหมือนกันอ่ะครับ
ชอบมากกว่าวาดรูปทำสกินซะอีก แล้วก็หาคนชอบปั้นโมเดลเหมือนกันไม่ค่อยได้เลย
ส่วนใหญ่พูดถึงโมเดล คนชอบซื้อแบบกึ่งสำเร็จรูปมาทำซะมากกว่า

ขาหมา

ตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 4:29 am    เรื่อง:    

ใส้ในใช้หัวหุ่นตั่งโชว์เสื้อผ้าครับ

นั่น ..ไปต่อได้อีก

ที่ขำที่สุดคือ..

Quote:
ประธานDF
ขาม้า

เข้าร่วม: 19 Jun 2005
ตอบ: 596
ตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 4:29 pm    เรื่อง:    

อยากทำโมเดลมั่งจัง
สงสัยว่า
ต้องพื้นฐานอะไรก่อน

อ้อ แล้วดินญี่ปุ่นนี่ได้ที่ไหนบ้าง แบบว่าได้ยินน้องบ่นว่า
จะหาแหล่งซื้อให้เพื่อนเขาน่ะ

ขาหมา

ตอบเมื่อ: Sun Jan 21, 2007 3:13 am    เรื่อง:    

ดินเหนียวญี่ปุ่นหาซื้อ ในไทย ยากพอสมควรครับ ไม่มีขายตามร้านค้า หรือร้านอุปกร ทั่วไป

ถ้ายากได้ดินเหนียวญี่ปุ่นจริงๆ ต้องติดต่อผ่านตามร้าน ที่ทำฟิกเกอร์ขายครับ พวกนั้น จะมี (แต่ว่าต้องหน้าด้านเข้าไปขอซื้อหน่อยนะครับ) ปรกติถ้าไปขอซื้อดื้อๆ เขาไม่ขายให้หรอก ถ้าสนิทๆซักหน่อย ก็อาจจะขายให้ครับ ดินแบบนี้ต้องสั่งซื้อครับ ปรกติผมซื้อที่ซีค้อน คลองถม(รู้จักกัน)

ไม่รู้ว่าที่อื่นมีขายกันบ้างไหมนะ แต่ผมซื้อที่นี่ครับ

กระปุกนึงก็ราวๆ 400-500 บาทครับ

ดินเหนียวญี่ปุ่นมีขายนี่ครับเป็นPACK

Quote:
Pillow
ขาม้า

ตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 5:11 pm    เรื่อง:    

เอ.............ดินญี่ปุ่นนี่ มันหาซื้อได้ตามร้านโมเดลทั่วไปนี่ครับ?
ทั้งร้าน hobbyhub ตามเซนทรัล ก็สั่งได้
สะพานเหล็ก ก็มีร้านนึงในอาคารภิรมณ์ ที่สั่งอุปกรณ์พวกนี้ได้น่ะครับ

แต่ผมว่า ใช้ดินญี่ปุ่นทำทั้งหัวนี่ งบไม่บานปลายเหรอครับ
มันต้องใช้เยอะเอาการอยู่นา

ขาหมา

ตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 11:34 pm    เรื่อง:    

คนที่เขาขายให้ผม เขาคุยให้ฟังมาแบบนี้ครับ
ราคาซื้อดินมาปั้นเอง ก็ราคาพอๆกับซื้อหัว พวกฮีโร่สำเร๊จรูปหละครับ

อันสุดท้ายจี้สุด หัวน่ะ 3,500-6,000 UP ถ้าราคาดินเท่านี้ ก็บ้าแล้วครับไม่มีใครเขาซื้อมาปั้นหรอก แต่คุณเก๋าก็เก๋าสมชื่อ ไปได้เรื่อยๆ ตอนนี้กลายเป็นปลาเก๋านึ่งสุกไปแล้ว Grin

คุณเก๋าลูก็จะ30แล้วไม่ใช่เด็กๆนะครับ เอางานของคุณsushiya ที่ปั้นให้คุณ HATA มาอ้างเป็นของตนเองนั่นไม่ใช่สิ่งที่คนรักHEROควรทำครับ

NAKA ได้ถูกจดลิขสิทธิ์เป็น VA VISUAL ART ครอบคลุม งานปั้น CARTOON, 2D, 3D ,MOVIE CLIP, SONG และทุกอย่างที่เกี่ยวข้องรวมถึง CHARACTER ทุกตัวเป็นลิขสิทธิ์ของคุณ HATA โดยชอบธรรมครับ

ขนาดคนเห็นหน้ากันมาก่อน ยังทำได้ขนาดนี้เลย... Tongue

รักHERO...หัวใจต้องเป็น HERO ครับ  Cheesy
Back to top

IP Logged

DumeanoN
SIDE KICK HERO BUDDY

DumeanoN Henshin !!!!

บ.Smart Brain
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #5 - 23.01.07 at 22:41:47

เอาเถอะครับเพราะความภูมิใจในฮีโร่ไทยก็คือความภูมิใจของคนไทยทุกคน Embarrassed
Back to top

WWW - -  
IP Logged

gagtan

เรารัก TCS YaBB

Reply #6 - 24.01.07 at 01:16:37

ไอ้แบบนี้ผมก็เป็นบ่อยครับ Smileyเอางานเพื่อนอ้างเป็นงานเราเพื่อไปส่ง อ.
ผมคิดว่าคุณเก๋าลูก็รู้สึกผิดมากแล้ว  เพราะว่าตอนนี้ก็คงสู้หน้าใครใน
เวปนี้ไม่ติด
คือผมอยากให้คุณเก๋าลูออกมาแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องนี้อะครับ Smiley
ไม่จำเป็นต้งขอโทษก็ได้ครับ   แค่อยากรู้เฉยๆ  ผมเข้าใจครับมันเป็น
แค่อรมณ์ชัว่วูป Grin

ปล.ตอนนี้ทุกคนในเวปให้อภัยคุณเก๋าลูกันหมดแล้วกลับมา
เถอะครับกลับมาชี้แจกให้เครียร์

ปล2.ที่ผมพิมพ์ไปอาจจะมั่วๆมึนก็อย่าถือโทษโกธรเครืองกัน
เลยนะครับเพาระตอนที่ผมพิมพ์ตอนนี้มันก็เวลาตี หนึงกว่าๆแล้ว
Back to top

IP Logged

nekojung
TRAINING HERO LEVEL2

I am Kamen Rider Blade
FanClub

Reply #7 - 24.01.07 at 02:14:19

ไม่ได้อยากจะกล่าวโทษใครนะคะ

แต่อยากให้คุณเก๋าลู ออกมาพูดซักนิดหนึ่ง ชี้แจงให้ คนรักฮีโร่ คนรักนาคา เข้าใจกันบ้างเถอะคะ

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #8 - 24.01.07 at 03:06:44

เรื่องบางเรื่อง ถ้าเราอายที่จะยอมรับมัน แล้วแถไปเรื่อยๆ คนที่ทุกข์ก็คือตัวคุณเองนะครับ บางทีการยอมรับอะไรที่ยอมรับได้ยากมันก็ลำบากอยู่ แต่ก็จำเป็นต้องทำ

ผมเคยโดนคนใน pantip มันตามด่าเรื่องรูปวาด วาดแย่ มันด่าห่วย วาดดีมันหาว่าเราเอางานคนอื่นมาลง ตอนนั้นฉุนขาด จะหาทางเช็ค IP mang'... ด้วยความสตอ จึงปลอมตัวเป็นหญิงงามไปขอความช่วยเหลือ ใน pantip tech ใส่ "ค่ะ" ลงท้ายประโยค.... ชื่อผู้ตั้งกระทู้ AAA (ToNg25) เอ้า..... shibhai!! เจือกลืม ล็อคเอาท์ รู้สึกอับอายมาก หาเหตุผลร้อยแปดมาแก้ต่างในใจตัวเอง เช่น เพื่อนตูมันโพสท์ บ้าง ไปเล่นที่ร้านเน็ท แล้วลืมล็อคเอาท์ คนอื่นมาเล่นต่อบ้าง บลาๆๆๆ สุดท้ายก็รู้ว่ามันไม่ได้ช่วยให้รู้สึกดีขึ้นเลย วิธีที่จบง่ายสุดคือ ยอมรับความจริงในสิ่งที่ผ่านไปแล้ว กล้าที่จะพูดถึงมันแล้วหัวเราะ แล้วก็ไม่กลับไปผิดซ้ำอีก นั่นแหละสำคัญสุด

ไม่ได้คิดจะสอนหรือแนะนำอะไรหรอกนะครับ ถ้าพี่จะ 30 แล้ว ผมก็ต้องเรียกว่าพี่แน่นอน แค่ไม่อยากให้พี่รู้สึกเหงา ถ้าอยากจะยอมรับความจริงน่ะครับ คนเราไม่มีใครไม่เคยทำผิด ถ้ากล้ายอมรับ คนดีทุกคนต้องกล้าให้อภัย เท่านี้แหละครับ
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #9 - 24.01.07 at 03:40:51

พึ่งได้เข้าไปอ่านกระทู้ที่พี่ HATA ไปตั้งไว้

ฝากถึงคนที่นั่นนิดนึงนะครับ ผมไม่ได้เป็น member เลยโพสท์ไม่ได้ กรณีเจ้าของผลงานมีอารมณ์น่ะเข้าใจครับ แต่คนอื่นที่ซ้ำๆกันน่ะ มันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นหรอกครับ อกุศลด้วยซ้ำ คิดเผื่อไว้หน่อยครับ ถ้าตัวเองตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ จะรู้สึกยังไง

พี่เก๋าลูทั้งหมดมันก็แค่มโนภาพ อย่าไปยึดติดอะไรมากครับ แค่ยอมรับผิดจากใจจริงๆ แล้วพูดว่าขอโทษ จะไม่ทำอีก มันง่ายกว่าหายไปดื้อๆเยอะครับ  ถ้ากล้าพูด ผมอยู่ข้างพี่ (อินนะเนี่ย แบบว่าเข้าใจไง  Grin)
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #10 - 24.01.07 at 09:38:26

Quote:
ผมเคยโดนคนใน pantip มันตามด่าเรื่องรูปวาด วาดแย่ มันด่าห่วย วาดดีมันหาว่าเราเอางานคนอื่นมาลง ตอนนั้นฉุนขาด จะหาทางเช็ค IP mang'... ด้วยความสตอ จึงปลอมตัวเป็นหญิงงามไปขอความช่วยเหลือ ใน pantip tech ใส่ "ค่ะ" ลงท้ายประโยค.... ชื่อผู้ตั้งกระทู้ AAA (ToNg25) เอ้า..... shibhai!! เจือกลืม ล็อคเอาท์ รู้สึกอับอายมาก หาเหตุผลร้อยแปดมาแก้ต่างในใจตัวเอง เช่น เพื่อนตูมันโพสท์ บ้าง ไปเล่นที่ร้านเน็ท แล้วลืมล็อคเอาท์ คนอื่นมาเล่นต่อบ้าง บลาๆๆๆ สุดท้ายก็รู้ว่ามันไม่ได้ช่วยให้รู้สึกดีขึ้นเลย วิธีที่จบง่ายสุดคือ ยอมรับความจริงในสิ่งที่ผ่านไปแล้ว กล้าที่จะพูดถึงมันแล้วหัวเราะ แล้วก็ไม่กลับไปผิดซ้ำอีก นั่นแหละสำคัญสุด

อ่านอันนี้ของคุณต้องแล้วฮาโคตร Grin

ผมก็เคยดูรายการนึงนะ  เขาบอกว่าคนเราเมื่ออยู่ใน
สถานการอะไรบางอย่างที่อึดอัดขับขัน  แล้วอยากจะพ้นๆ
เหตุการนั้นไปให้เร็วที่สุดโดยใช้วิธีไปแบบนําขุ่นๆเขาเรียกว่าแหล Smiley
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
SUPER HERO

no money / no honey !

Reply #11 - 24.01.07 at 10:45:54

ไม่รู้นะ สำหรับผม ผิด ก็ คือ ผิด
Back to top

IP Logged

barthezjame

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #12 - 24.01.07 at 11:06:44

Evidence Collected Already
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #13 - 25.01.07 at 01:28:49

Undecided  ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกท่านนะคับ
      ผมยินดีรับฟังทุกความเห็น

กรณีคุณเก๋าลู ผมไม่ได้โกรธเคืองอะไร
เพียงแต่รู้สึกว่าไม่แฟร์ ที่ไม่ลงที่มา หรือ
ให้เครดิตกับเจ้าของงานที่แท้จริง
ซึ่งเป็นเรื่องที่ทำได้และควรให้เกียรติกับเจ้าของงาน
ไม่ต้องเสียเงิน ไม่มีอะไรน่าเสียหาย

ผมเชื่อว่า ทุกคนมีความฝัน
แต่ควรสร้างฝันของตัวเองให้ป็นจริง
ไม่ใช่เอาฝันของคนอื่น มาอ้างว่าเป็นฝันของตัว

ของแบบนี้ใครไม่โดนไม่รู้หรอกคับ
ใครลองโดนขโมยฝันสักครั้ง
แล้วจะเข้าใจความรู้สึกนี้คับ

ผมทุ่มเทแรงกาย แรงใจ
และแรงทรัพย์ไปกับโปรเจค NAKA นี้ไม่น้อยคับ

ดูได้จากความคืบหน้าที่กระทู้นี้

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

ที่ว่าคุณเก๋าลู เงียบไปเพราะผมมาโพสต์ต่อว่าไม่จริงนะคับ
คุณเก๋าลูหายไปจากบอร์ดเราระยะนึง พร้อมๆกับอีก 2 - 3 ท่าน
ไปบอร์ดไหนขอละไว้นะคับ

แต่การมานำรูปการขึ้นหัวนาคาไปโพสต์ที่ getamped
แสดงว่าคุณเก๋าลูเข้ามาที่นี่ โดยใช้ชื่ออื่น
และยังมาอ่านอยู่ประจำ

ผมเองเสียดายความรู้สึกดีๆที่มีให้นะคับ
คงจำกันได้ว่า ตอนที่คุณแม่คุณเก๋าลูป่วย
เข้าโรงพยาบาล ก็ผมนี่ละ...
มาโพสต์ตั้งกระทู้ให้ทุกคนช่วยให้กำลังใจ

แต่เสียความรู้สึกมาก ที่ทำแบบนี้คับ
บอกได้แค่นี้  Undecided

Back to top

IP Logged

Charmise THE BEE
TRAINING HERO LEVEL2

HENSHIN!!!

ทุกที่ ที่มีอากาศ
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #14 - 25.01.07 at 02:13:40

อืม ไม่ได้เล่นเน็ทมา2-3วัน เข้ามาอีกทีนึกว่ามีเรื่องร้ายแรงซะแล้ว Sad

จริงๆแล้วเรื่องนี้ผมว่าถ้าพี่เก๋าลูไม่คิดอะไรมาก และยอมออกมากล่าวอะไรสักนิด ผมว่าน่าจะทำให้สบายใจกันได้ทั้ง2ฝ่ายนะครับ

ส่วนตัวผมเองก็เชียร์ฮีโร่ไทยอยู่แล้ว อยากให้ทุกๆคนมีความฝันที่ดีๆ แล้วก็ทำมันให้สำเร็จด้วยตัวเอง

ฉะนั้นเรื่องไหนที่ผิด ก็ว่ากันไปตามผิด คนที่ทำผิดก็ควรออกมากล่าวอะไรสักนิดนะครับ นั่นแหละฮีโร่ที่แท้จริงครับ

ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีนะคร้าบ Smiley
Back to top

IP Logged

tap1studio
TRAINING HERO LEVEL1

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
่งประเทศไทย (ไม่ใช่แปลงเพศน
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #15 - 25.01.07 at 02:40:50

อยากให้ทางนั้นได้มีการพูดจาชี้แจงก่อนที่จะด่วนสรุปน่ะครับ

เพราะเท่าที่อ่าน ทางนั้นก็ไม่ได้มีเจตนาร้ายแอบแฝงในการแอบอ้าง
ถึงการสร้าง นาคา
(แหมะ...เล่นคำน่าดูเลยเรา)

จับประเด็นคร่าวๆมาก็จะเห็นชัดๆที่ว่า
"นาคาที่เขาออกแบบเอง นาคาที่เขาออกแบบไปประกวดเอง"
เขาจึงอธิบายได้ตามสะดวก และเป็นที่ยินดีที่มีคนมาชื่นชมกับงานเขา

ส่วนที่คลุมเครือก็น่าจะเป็นที่ว่า
"การนำเอางานที่ตนไม่ได้ทำไปแสดง"
ดูจากเจตนาก็น่าจะเป็นเหมือน เอามาโชว์ๆให้ดูกันหลายๆแบบ
แบบว่าไม่ได้ระบุหรือแจ้งว่าใครทำ อาจเพราะก็มีการบอก
เป็นนัยๆว่าทางนี้เป็นผู้ทำอยู่แล้ว

อีกส่วนก็น่าจะเป็นเรื่องลงรูป "หัวนาคา" แบบไม่ระบุใครทำ อาจเพราะ
เหตุที่แจ้งข้างต้น เลยไม่จำเป็นต้องบอกว่าใครทำ แค่บอกว่าทางนี้ทำ
อันนี้ผมว่ามันเหมือนกับว่า เขาจะพยายามตอบเชิงแนะนำ(แบบเท่าที่เขารู้)
ให้กับคนที่เขาถาม เพราะคนถาม ถามมาที่เขา เขาก็ตอบ(เท่าที่เขาเข้าใจ)

การแจ้งเตือนแบบขอบคุณ ของเจ้าของผลงานเองนั้น
ผมว่าก็ดีแล้วครับ...เห็นด้วยกับการเข้าระงับเรื่องก่อนจะบานปลาย
ก่อนที่จะมีการเข้าใจ ผิดหรือถูก กันไปมากกว่านี้

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน และก็ไม่มีความจำเป็นในการเลือกฝ่าย
แค่อยากให้รอทางนั้น ซึ่งคาดว่า จะผละจากเวบนี้ไปแล้ว กลับเข้ามา
ชี้แจง ให้เห็นถึงเจตนากันก่อนครับ แล้วก็ค่อยว่ากันไป

แต่อย่าเพิ่งด่วนสรุปการกระทำของเขาก่อนที่จะได้พูดคุยเจรจากันก่อนนะครับ
................................................................................
.
เท่าที่สังเกตุ ไม่แน่ใจ แต่พอจำได้ว่า ไม่มีระบุไว้
ตอนเริ่มมีการประกวดภาพนาคา ทางเจ้าของงานไม่ได้
ชี้แจงข้อสำคัญไปข้อหนึ่ง ข้อที่ว่า...

"ผลงานทุกชิ้นที่ส่งเข้าประกวด ถือเป็นสิทธิ์ของผู้จัด"

อันนี้ยกมาจากที่ที่เขามีการจัดงานประกวดกัน ตามทั่วๆไป
................................................................................
......
แหะๆ พยายามจะไม่ตอบกระทู้ใดๆแล้วนะ...
ผมกลัวมากๆกับการตีความในตัวหนังสือบนเวบจริงๆ
คำบางคำ ประโยคบางประโยค เว้นวรรคผิด ถึงจบไอดีเลยอ่ะ
Back to top

WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

King-Skin
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #16 - 25.01.07 at 03:39:19

ขอโทษครับ ที่ผิดพลาดไป  ที่ขโมยผลงานไป  

แต่เรื่องรูปวาด นาคา(ที่ผมวาดเอง)  ที่เอาไปลงนั้น ไม่ได้ตั่งใจจะขโมยผลงานครับ
พอดี ลงไปแต่รูปเฉยๆแล้วก็ออกมาจากเว็ปนั้น  ไม่ค่อยชอบพูดมากเท่าไร่ในเว็ปนั้นครับ

ส่วนเรื่องหัวนาคา  อันนั้นตอนแรกก็กะว่าจะไปแปะผลงานแล้ว ก็ กลับออกมาจากเว็ปนั้น เหมือนพวกรูปที่ผมวาดทั่วไปหละครับ  

แต่ว่าพอดีมีคนทักขั้นมาว่า  ปั้นเก่งจัง  ผมก็เลย เกิดอาการ  ยากจะโชว์พาว(จะว่าแบบนี้ก็คงไม่ผิดมั้ง)   ก็เลย พิมไปปรอยๆว่า  เหมือนจะปั้นเอง  แต่ก็ไม่ กล้าพิมออกไปเต็มปากเต็มคำว่า  เอ๋อ  อันนี้ผมปั้นเองหละ

เพราะในใจจริงๆก็รู้สึกผิดเหมือนกันที่ขโมงผลงานคนอื่นมา  ก็คิดอยู่ในใจว่า  มันจะดีหรอ  ถึงโกหกไป  เดี๋ยวไม่นานก็จับได้  เพราะผมเคยพิมในกระทู้นั้นไปแล้วว่ามันชื่อ NAKA แล้วผมก็ใช่ชื่อ เก๋าลู ทุกๆเว็ป  ใช้กูเกิ้ลหาแปบเดียวก็เจอ
ไปขโมยเอามาแบบนี้จะดีหรอ    ปั้นเองก็ไม่ได้ปั้น    ถ้าปั้นมาเองก็ว่าไปอย่าง

ส่วนเรื่องรูปนั้น ผมก็ไม่ได้ จงใจจะขโมยหรอก  ก็แค่ เอาผลงานต่างๆของผม  ไปโพสในเว็ปนั้น  โพสๆทิ้งไว้แล้วก็ไปโพสไว้ที่เว็ปอื่นต่อ    พอดี รูปที่ผมวาด มันมีพ่วงรูปตอนประกวดนาคาเข้าไปด้วย (ซึ่งผมเป็นคนวาดเอง   แต่ไอเดียเป็นของคุณฮาตะ)  แต่พอดีผม ก็ทำการเอาไปโพส เหมือนรูปอื่นๆ คือ ไม่ได้ พิมข้อความอะไรเลย  แล้วก็ออกมาจากบอร์ดนั้น

กรณีที่ผมหายจากเว็ปนี้ไป ผมก็ยากจะพูดเหมือนกันแต่ไม่รู้จะดีหรือปล่าว  กระทู้ต้นเหตุ ก็โดนลบไปแล้วด้วย  ไม่ยากจะไปพูดถึงความหลัง..   (มันทำให้ผมรู้สึกฉุนนิดๆ)

ป.ล. ผมทำความผิดนี้ครั้งแรก  มันก็เลย พลอยทำให้ ผลงานที่ผมวาดมาทั้งหมด ที่เป็นไอเดียของผมเอง  (ยกเว้ณ นาคาที่เป็นไอเดียของคุณฮาตะ และฮีโร่ไอเดียของท่านอื่นอีก2-3ตัว)   โดนเข้าใจผิด เหมาไปหมดว่า ผมไปCopy งานวาดของท่านอื่นมาโชว์

และอีกอย่าง ตอนแรกผมก็ไม่ยากจะแอบอ้างหรอก  เพราะยังไงๆ ผมก็พิมชื่อ ของฮีโร่คุณฮาตะ กำกับไปกับรูปด้วยว่า NAKA  (ถ้าผมยากจะแอบอ้าง ผลงานแบบเต็ม100%  ผมคงตั่งให้มันมีชื่ออื่น  เพราะ คำว่า NAKA คุณฮาตะ ใช้กูเกิ้ลหาก็เจอแล้ว)   และผมไปเว็ปไหน ผมก็เคยพูดไว้แล้วว่าผมใช้ชือเก๋าลู

ผมเสียใจจริงๆ ไม่น่าเลย  เสียชื่อเก๋าลูจริงๆ งานที่ทำมาเสียหมดเลย  
จะว่าตอแหลก็ได้ครับ  

ถ้าเป็นไปได้ ยากให้คุณฮาตะ ช่วยพูดเรื่องผลงานของผมด้วยครับ  เพราะผลงานของผม  ส่วนมากจะวาดจากที่นี่ แล้วเอาไป แปะตามเว็ปต่างๆ   จะโดนเข้าใจผิดไปว่า  ผมไปCopy จากที่อื่น ไปแปะที่เว็ปนั้นอีก     ถ้าคุณฮาตะไม่เชื่อใจในผีมือ ที่ผมวาดๆไป ก็แล้วแต่สะดวกครับ   เพราะคนในเว็ปนั้น เขานับถือในตัวผมก็มี อาจจะรับไม่ได้ กับการกระทำแบบนี้ของผม

ขอโทษครับ....  ขอโทษจากใจจริง....

และอีกอย่าง ผมกับคนที่เว็ปนั้น ก็ไม่ค่อยถูกกันเท่าไร่ เพราะผมชอบติดนิสัย  ไปวาดรูป แข่งขันประชันกับเขา   เช่น  พอเห็นเขาวาด แล้วผมชอบเอาตัวเขามาวาดใหม่อีกรอบ ในสไตล์ผมเอง  เขาอาจจะ หมั่นไส้เอาหน่อยๆ -*-(ไม่รู้คิดเองปล่าว)

ขอโทษครับ  ผมจะไม่โผล่มาที่นี่  ให้เห็นหัวอีกแล้ว   และจะไม่ยุ่งกับผลงานของท่านต่างๆที่นี่แล้วครับ  

...

...

...

...

...

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 25.01.07 at 07:59:12 by King-Skin »  

30.2.jpg (45 KB | )

IP Logged

Loucipher

life goes on

Miami
Reply #17 - 25.01.07 at 04:37:23

King-Skin wrote on 25.01.07 at 03:39:19:
กรณีที่ผมหายจากเว็ปนี้ไป ผมก็ยากจะพูดเหมือนกันแต่ไม่รู้จะดีหรือปล่าว  กระทู้ต้นเหตุ ก็โดนลบไปแล้วด้วย  ไม่ยากจะไปพูดถึงความหลัง..   (มันทำให้ผมรู้สึกฉุนนิดๆ)

กระทู้ไม่ได้หายครับและยังอยู่ที่นี่

คุณไม่มีสิทธิ์มาโมโหหรือฉุนเฉียวอะไร เพราะมันไม่ใช่เรื่องของคุณแต่เป็นเรื่องระหว่างผมกับคุณ Maisinder ผมได้ส่ง PM ไปชี้แจงคุณ Maisinder ซึ่งมีการอ้างถึงอัตราค่าจ้างงาน อสูรศาสตรา ปรากฎว่าแทนที่จะตอบกลับ Maisinder copy มาลงบน board เลยคุณก็เข้ามาขยายประเด็นอีก จนผมต้องเข้ามาลบทั้งความเห็นคุณและ Maisinderก่อนมันจะลุกลามไปกันใหญ่

จนคุณDDT เข้ามา clear ให้ ผมเป็นฝ่ายขอโทษซะด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ผมไม่ได้เสียมารยาทก่อน

ผมยังคุยกับคุณ HATA เลยว่าไม่ได้ว่าอะไรคุณ ทำไมคุณไปโพสทีนั่นว่า "ผมก็มีปัญหากับ WEBนั้น(THAI-TOKU) มีเรื่องอะไรกัน เล่าให้ฟังหน่อยสิ"  จนป้าแดง WEBMASTER ที่นั่นแกลบความเห็นคุณออกไป

ไม่อยากให้เรื่องนี้ไปโยงเรื่องอื่น จบก็คือจบ กระทู้ก็ไม่ได้ลบ ออกมาขอโทษแล้วยอมรับผิด ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เดี๋ยวรอคุณ HATA มาสรุปอีกที
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #18 - 25.01.07 at 08:48:23

Wink เคลียร์คับ

อย่างที่ผมบอกไว้ชัดเจนว่า
ผมไม่ได้โกรธอะไรมากมาย
เพียงแต่รู้สึกว่าน่าจะให้เครดิตคนผลิตงาน
ซึ่งอันที่จริง นาคา คนออกแบบ คือ คุณตาลัน
และคนปั้นโม หัวนาคามี 3 ท่าน
คือ คุณ SUSHIYA คุณสมเกียรติ และคุณตาลัน

Quote:
จับประเด็นคร่าวๆมาก็จะเห็นชัดๆที่ว่า
"นาคาที่เขาออกแบบเอง นาคาที่เขาออกแบบไปประกวดเอง"
เขาจึงอธิบายได้ตามสะดวก และเป็นที่ยินดีที่มีคนมาชื่นชมกับงานเขา

ส่วนที่คลุมเครือก็น่าจะเป็นที่ว่า
"การนำเอางานที่ตนไม่ได้ทำไปแสดง"
ดูจากเจตนาก็น่าจะเป็นเหมือน เอามาโชว์ๆให้ดูกันหลายๆแบบ
แบบว่าไม่ได้ระบุหรือแจ้งว่าใครทำ อาจเพราะก็มีการบอก
เป็นนัยๆว่าทางนี้เป็นผู้ทำอยู่แล้ว

ผมไม่ได้กล่าวหาอะไรเกี่ยวกับภาพนาคาที่คูณเก๋าลูประกวด
อันนั้นผมถือว่าเป็นสิทธิ์ของเขา

ผมพูดถึงเพียงประเด็นการปั้นหัวนาคาเท่านั้นคับ
ที่บอกว่ามีการบอกเป็นนัยๆว่าทางนี้เป็นผู้ทำอยู่แล้ว ไม่มีบอกนะคับ
ซึ่งไม่ได้ให้เครดิตกับทางนี้และผู้ปั้น คือคุณ SUSHIYA

ในเมื่อคุณเก๋าลูออกมาพูดอะไรแล้ว ก็เป็นอันเคลียร์คับ

ส่วนเรื่องที่ว่า

Quote:

ผมก็พอทราบเหตุการณ์มาบ้าง
แต่ก็ยังงงว่าเป็นปัญหาระหว่างคุณลูกับอีกท่านหนึ่ง
คุณเกี่ยวไรด้วยหว่า เหมือนเข้าไปผสมโรงด้วยเลยอ่า

ยิ่งที่ไปโพสต์ที่อีกบอร์ดแบบว่าอยากขุดคุ้ยด้วยว่า
ทางนั้นทีปัญหาอะไรกับทางนี้ ผมเองก็เพิ่งมีปัญหา

ตรงนี้ไม่ค่อยน่ารักอ่ะนะคับ เหมือนจะยิ่งยุให้คนตีกันอ่า  Undecided
ตรงนี้เคลียร์กันเองนะคับ
เพราะเท่าที่ผมทราบ คุณลู ขอโทษ 2 ท่านนั้นไปแล้ว
ตามที่ผมแนะนำ
แต่เห็นบอกว่าไม่ได้มีการตอบกลับ  Cry

Quote:
ขอโทษครับ  ผมจะไม่โผล่มาที่นี่  ให้เห็นหัวอีกแล้ว   และจะไม่ยุ่งกับผลงานของท่านต่างๆที่นี่แล้วครับ  

อันนี้อ่านแล้วเหมือนโดนประชดเลยคับ
ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกคับ
ผมเชื่อว่าไม่มีใครคิดอย่างนั้น หรือจะว่าอะไรแบบนั้น
ถ้าทำด้วยความจริงใจ และถูกต้อง  Kiss

Back to top
« Last Edit: 25.01.07 at 09:58:23 by HATA »  
IP Logged

barthezjame

TTCC
Mood:
Reply #19 - 25.01.07 at 09:57:21

ขอโทษแล้วก็แล้วกันไป
ต่างฝ่ายต่างอยู่ในจุดของตน
ก้าวไปข้างหน้าต่อไป
สิ่งที่ผ่านมาในอดีต คือ สิ่งที่รับรู้ไว้ เท่านั้นเอง
เอวัง
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge